ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abnormal1234 อ่านกระทู้
    โหลดของ Uptobox แทนกันได้ครับ Mega ตอนนี้เซิฟเวอร์ช้ามากครับ Uptobox แรงเต็มสปีดเหมือนกันครับ
    คือตอนแตกไฟล์มันบอก ไฟล์ เสียครับ ลองโหลด มาหลายรอบแล้ว ผมรบกวนขอ facebook พี่หน่อยได้ปะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suruhuyza : 6th September 2015 เมื่อ 21:31

★ Upload Game PC ★
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suruhuyza อ่านกระทู้
    คือตอนแตกไฟล์มันบอก ไฟล์ เสียครับ ลองโหลด มาหลายรอบแล้ว ผมรบกวนขอ facebook พี่หน่อยได้ปะครับ ขอบคุณครับ
    ถ้าเกิดไฟล์เสียหรือติดว่ารหัสผ่านผิดให้โหลด Part นั้นใหม่อีกครั้งโดยเปลี่ยนช่องทางโหลดใหม่เป็นของ Uptobox แทนครับ ติดต่อทาง Google plus แทนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วยหน่อยครับ เข้าเกมส์แล้วมันขึ้นแบบนี้

The program can't start because d3dx9_43.dll is missing from
    your computer.Try reinstalling the program to fix this problem

ต้องแก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeza512 อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยครับ เข้าเกมส์แล้วมันขึ้นแบบนี้

The program can't start because d3dx9_43.dll is missing from
    your computer.Try reinstalling the program to fix this problem

ต้องแก้ยังไงครับ
    ลองทำตามนี้ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอขอบพระคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ฉันจะเป็นราชาโจรสลัดให้ได้เลย ใช้จอยเล่นได้ไหมครับ
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pUpOng อ่านกระทู้
    ฉันจะเป็นราชาโจรสลัดให้ได้เลย ใช้จอยเล่นได้ไหมครับ
    ใช้จอยเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    เกี่ยวกับ no valid sound devices found ตอนแรกผมก็มีปัญหาแต่พอปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นี้ก็ได้เลยครับ ^_^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พอโหลดเกมส์มาเสร็จนะครับ ทำการลงให้เรียบร้อย แล้วดาวโหลด Story Pack DLC จะได้ไฟล์ (codex-one.piece.pirate.warriors.3.story.pack.dlc) อนนี้มานะครับ เข้าไปและก๊อบ ไฟล์ codex ไปใว้ในที่ที่เราลงเกมนะครับ(C:\Program Files (x86)\One Piece Pirate Warriors 3) และทำการติดตั้ง DLC ให้เรียบร้อย แล้วลองเข้าเกมดูนะครับ ส่วนผมเข้าไปไม่ได้เพราะปัญหา
    no vaild sound devices found
    (วิธีแก้ของผมที่ใช้ได้ผลสำหรับผมนะครับ)
    ลบ DirectX ที่เรามีในเครื่องทิ้งให้หมดเลยนะครับ แล้วทำตามนี้ (คือสำหรับคนที่ แจ้งเตือน no vaild sound devices found อะครับ ผมได้ลงเกมนี้ให้เพื่อนผมอยู่ 2 เครื่อง ขึ้นแจ้งเตือนแบบนี้ทั้งสองเครื่องเลย ผมเลยไปเสิร์ธหาวิธีแก้ จากทางฝรั่งดู เขาบอกให้ติดตั้ง DirectX ครับแล้วเขาก็ให้ลิงค์มา http://www.microsoft.com/en-us/downl...n.aspx?id=8109 <<<<--- ตัวนี้ครับ ผมก็ติดตั้งเสร็จปรากฏว่า เล่นได้เลยครับทั้งสองเครื่อง ใครที่ลองติดตั้ง Direct X มาก่อนแล้วยังไม่ได้ ก็ลองเอาตัวที่ผมนำมาให้ไปติดตั้งดูนะครับ เผื่อได้) credit: kee4115 แล้วถ้ายังเข้าไม่ได้ ลองทำต่ออีกนะครับคือ (ลองปิดแอนตี้ไวรัสดูครับ ถ้าไม่ได้ลองทำตามอันนี้ดู https://www.youtube.com/watch?v=xRfCNk-DsWg ผมก็ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้จริงๆมันคืออะไรแก้ยังไง) credit: kee4115 ปล.ปิดแอนตี้ไวรัสทุกตัวเลยนะครับ แล้วอีกอย่างผมเลยลองมั่วกดลงโปรแกรมที่มันอยู่ในแฟ้มRedist ที่มันติดมากับเกมหมดเลย(ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวรึเปล่านะครับ มั่วไปครับ 5555)แล้วลองทำดู พอทำเสร็จ ผมก็ยังเข้าไม่ได้ เลยลองรีเซ็ตเครื่องดู ผลปรากฏว่า เชี้ยยยยยยยย เล่นได้ (อยากให้ลองทำดูนะครับ ไหนก็โหลดมานานแล้ว ทำต่ออีกหน่อยเพื่อได้ จะได้เล่น เพราะผมมันบ้า ONE PIECE มากๆเลยพอเข้าใจหัวอกคนอยากเล่นนะครับ)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงเกมส์ แล้วขึ้นว่า blacl box setup อ่ะครับ ทำไงดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neungindy027 : 15th September 2015 เมื่อ 20:14

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนผมลงไดร์เสียง ก็ ขึ้นให้ลงแบบนี้ ลงตรงไหนหรอครับ

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะเข้ามาดูทุกวันนะครับ เผื่อมีคนมาช่วย

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neungindy027 อ่านกระทู้
    ตอนผมลงไดร์เสียง ก็ ขึ้นให้ลงแบบนี้ ลงตรงไหนหรอครับ

ลงตรงไหนก็ได้ครับสร้างโฟร์เดอร์มาแล้วก็ Browse ในโฟร์เดอร์ที่เราสร้างแล้วกด OK ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าผมจะให้ ทีมวิวมาทำให้ผม ผมมีค่าน้ำใจให้ครับ ขอการีน่าหรือเฟสก้ได้ มาคุยกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neungindy027 อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะให้ ทีมวิวมาทำให้ผม ผมมีค่าน้ำใจให้ครับ ขอการีน่าหรือเฟสก้ได้ มาคุยกันครับ
    ตอนนี้ผมไม่ค่อยว่างเลยครับ เดี๋ยวผมจะหาวิธีแก้มาให้ ผมไม่คิดค่าน้ำใจหลอกครับ ผมอยากให้โหลดไปแล้วเล่นได้ทุกคน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    0xc00007b ผมทำยังไงก้อแก้ไอตัวนี้ไม่ได้เล้ย มันโดน NOD32 ลบออกหมด ตอนนี้ผมลบ NOD32 ออกแล้ว เปลี่ยน crack ก้อแล้วยังไม่ได้เล้ย เป้นหลายเกมส์เล้ยครับ ช่วยที ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต แล้วเฟรมเรทตกฮวบเลยอะครับ กระตุกมาก แต่ปิดเน็ตเล่น ดันโคตรลื่น ไม่แลคเลย มันเป็นอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ลบโปรแกรม NOD32 ออกครับ แล้วลงเกมส์ใหม่แล้วตามด้วย Crack ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดตัวเต็ม 10 gb + DLC เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    มาส่งภาพยืนยันช้าไปหน่อย เพลินมาก

edit : รูปไม่ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoulSoCiety : 2nd October 2015 เมื่อ 10:42

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoulSoCiety อ่านกระทู้
    โหลดตัวเต็ม 10 gb + DLC เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    มาส่งภาพยืนยันช้าไปหน่อย เพลินมาก

edit : รูปไม่ขึ้น
    ขอบคุณครับที่นำภาพมายืนยัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ถ่ายรูปในเกมยังไงครับ ผมจะมายืนยันให้ว่ามันเล่นได้จริง 100%

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akksaitak อ่านกระทู้
    ถ่ายรูปในเกมยังไงครับ ผมจะมายืนยันให้ว่ามันเล่นได้จริง 100%
    โหลดโปรแกรมถ่ายรูปแล้วก็อัพโหลดรูปภาพแนะนำเว็บอัพโหลดรูป upic.me ผมใช้ประจำครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณมากเลยครับที่นำเกมส์ดี ๆ มาแจก

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ดันดันดันดัน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    คือของผม Windown 8.1 นะครับ และผม อับเดพเป็น DirectX 11 แล้ว แต่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอะครับทำยังไง???

Tags for this Thread