ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

guild wars 2 เปิดให้เล่นฟรีอย่างเป็นทางการ

guild wars 2 เปิดให้เล่นฟรีอย่างเป็นทางการ

ผู้เล่นใหม่สามารถลงทะเบียนและเล่นเกม guild wars 2 ได้ฟรี
    แต่สามารถเล่นได้เฉพาะตัวเกมส์หลักเท่านั้น ถ้าอยากเล่น expansion ด้วย
    ต้องอัพเกรดเป็น guild wars 2 : heart of thorns เท่านั้น

รายละเอียดเพิ่มเติม

สมัครสมาชิก

วิธีการลงทะเบียน

ข้อจำกัดของผู้เล่นฟรี

เครดิต gamebundlenews.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 30th August 2015 เมื่อ 08:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ถ้าไปเล่นฟรีเหมือนไปสร้างปมด้อยยังไงไม่รู้อะ ด้อยกว่าทุกอย่างด้อยมากๆเลย จากมุมมองของคนที่ไม่เคยเล่นนะ คิดว่าข้อแตกต่างมีเยอะมาก หรืออาจจะน้อยก็ไม่รู้สิ แต่เอาจิงๆซื้อคงคุ้มกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    คนซื้อกับเล่นฟรีเท่าที่อ่านก็ต่างกันแบบมีนัยยะอยู่นะเท่าที่ผมอ่านผ่านๆก้อตามนี้

๑. ช่องสร้างตัวละคร และ ช่องกระเป๋าจำกัด มีน้อยกว่า เวอร์ชั่นที่ซื้อเล่น

๒. มีข้อจำกัดในการ แชท และการเงินในเกม (เค้าเคลมว่าแอคเค้าฟรีจะไม่ส่งผลกระทบในทางไม่ดีกับผู้เล่นที่ซื้อ) เช่น ไม่สามารถ แชทในแมปเดวกันได้ / การสนทนาต้องรอ 30 วิ ถึงพิมใหม่ได้ / สามารถเทรดขยะแลกเป็นเเงินกับ npc ได้ แต่เงินนั้น ส่งเมล์ให้ผู้เล่นอื่นไม่ได้ แลกเป็นเจมไม่ได้ รวมถึงฝากคลังกิลไม่ได้

๓. ข้อจำกัดในการเวลของแอคเค้า ฟรี เป็นข้อจำกัดที่ป้องกัน การข้ามแมปไปเวล(ผมอ่านดูคล้ายๆ เกิดมาให้คนเก่าพาดูดแมปโหดๆเลยทำนองนั้นมั่ง) ก็เช่น ต้องเวลแมปแรกให้ได้เวล 10 ก่อนถึงย้ายแมปได้/ ต้องเวล 30 ก่อนถึง หาตี้ได้ / ต้อง 60 ก่อนถึงร่วม world vs world ได้/ สามารถ pvp ได้ แต่ต้องเก็บยศระดับนึงถึงจะปรับเปลี่ยนชั้นยศได้(อันนี้ไม่แน่ใจนะเพราะผมไม่เคยเล่นพีพีเลย ไม่รู้ว่าเป็นไง)

สุดท้ายเค้าก็เคลมว่าเค้าศึกษาถึงความรู้สึกของผู้เล่นมาอย่างหนัก เค้าบอกว่าการเปลี่ยนแปลงในวันนี้ จะเป็นการเชิญชวน ผ้เล่นใหม่ๆให้เข้ามาลองมาเห็นด้วยตัวเอง

ปล. ตัวผมเองก็ซื้อเกมนี้นานหลายปีแล้วแต่ก็เล่นไม่ถึงไหนไม่มีเพื่อนเล่นด้วย อิอิ เปิดฟรีก็ดีจะได้ชวนเพื่อนๆไปเล่นง่ายๆ ผมว่าดีนะ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมเพิ่งจัดมา ต้นปี 2 ไอดี เฮ้อ เซงเป็ด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถ้าคนไหนลองเล่นฟรีแล้วทนเล่นแบบไม่ซื้อได้เนี่ยผมขอคาราวะเลย

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    GW2 เล่นฟรี

ข้อจำกัดของไอดีไม่ได้ซื้อ ข้อจำกัดจะหายไปเมื่อซ์้อ key core / HoT มาใส่ (แอคทีฟคีย์ที่จะได้ทางเมลหลังซื้อเกม)

1. เมลส่งของให้คืนอื่นไม่ได้
    2. กระซิบได้ 30 วิต่อครั้ง(ไม่แน่ใจว่าหลังกระซิบไปแล้วทีนึงกระซิบหาคนอื่นใน 30 วิ หรือ 30 วิต่อครั้ง) และต้องอยู่ในแมพเดียวกัน
    3. แชทแมพไม่ได้
    4. ช่องกระเป๋าน้อยกว่าคนซื้อ มีแค่ 3 คนซื้อมี 5 เติมได้ถึง 8 (เติมช่องละราวๆ 150 บาท)จะเอาเพิ่มต้องซื้อ HoT Expansion
    5. ช่องตัวละครน้อยกว่าคนซื้อ มีแค่ 2 คนซ์้อมี 5 (ซื้อเพิ่มราคาราวๆช่องละ 300 บาท)
    6. บังคับLV 60 สำหรับ คนจะลง WvW(คนซื้อมาเลเวลอะไรก็ลงได้)
    7. แลกโกลเป็นเก็มไม่ได้
    8. ใช้กิลแบ้งค์ไม่ได้
    9. ออกจากแผนที่แรกๆไม่ได้จนกว่าเลเวลจะ 10
    10. ใช้ระบบ LFG หาตี้ไม่ได้จนกว่าจะเลเวล 30
    11. Squad chat ไม่ได้จนกว่าจะเลเวล 30
    12. PVP ไม่ได้จนกว่าจะเลเวล 20
    13. ไม่ได้ Daily Login Bonus (ของข้างในเฉลี่ยเดือนละ 150 เมื่อเอาไปขายเป็นเงินจริง)
    14. ซื้อของ Gem ไม่ได้
    15. ใช้ Forum Posting ไม่ได้

เรียกได้ว่าคนเสียตังคืเล่นก็ไม่ต้องเสียใจไปซะทีเดียว เห็นเงื่อนไขแล้วกะอึดอัดแทน

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ทีมงานเขาศึกษาความรู้สึกคนซื้อมาดีมากครับ ที่เป็นฟรีก็อารมณ์แบบ ให้ลองได้เต็มรูปแบบในข้อจำกัด ละมั้งครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ไม่เสียใจเลยที่ ซื้อ ไอดี มัน มา
    ฮ่าๆๆๆๆ เพราะ ถึงจะไม่ฟรีคนเล่นมันก็เยอะอยู่แล้วอ่า า า า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อารมเหมือนเป็นเดโมมากกว่าครับ อ่านจากข้อแม้ของเล่นฟรี ก็ลองๆชอบก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวังอยุ่แล้วเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันเป็นการตลาดครับ ปล่อยให้เล่นฟรี สำหรับคนที่ยังไม่เคยสัมผัส เผื่อว่าชอบ จะได้ซื้อแบบเต็มมาเล่น
    บางทีคนที่เล่นอยู่แล้วอาจจะอยากชวนเพื่อนมาเล่นแต่จะให้ซื้อเลยก็แบบว่าเดี๋ยวไม่ใช่แนวมันก็ไม่เล่นอีก

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ซื้อไปตอนลด T-T
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ก็ถือว่าดี test ก่อนซื้อไปลองโหลดมาเล่น fps วิ่งอยู่ที่ 5-13 ก็ดีครับลองก่อนซื้อถ้าซื้อมาคงไม่ได้เล่น 55
    ปล. คอมกากและเก่าทำใจ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    แล้วคนที่เล่นมานานทำไมไม่ heart of thorn ฟรีละครับ ต้องให้ซื้อ 2 รอบ เซ็ง ลดให้ครึ่งราคายังเคือง เศร้า ไอดีก็ขายไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เกมนี่ วิ่งคนเดียวน่าเบื่อ******เลยครับ
    ต้องไปอยู๋กิลคนไทย พากันไปล่าบอส บลาๆ (เคยเล่นจนเวลตันลงWvW กับกิล GvG กับเซิฟอื่น บลาๆ แต่เลิกละ = =")

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ฟรีแบบนี้ก็คล้ายๆ Trial แบบไม่จำกัดเวลามากกว่านะผมว่า ถ้าจะเล่นจริงๆยังไงก็ต้องซื้ออัพเกรดตัวเกม แต่ anet มาตกม้าตายกับการาคา HOT จริงๆนะ จำได้ว่าวันประกาศแรกๆ Forum เกมแทบจะระเบิด 5555 คือผมก็ว่าค่อนข้างแพงนะ เทียบกับสิ่งที่จะได้ แล้วดันไปรวมตัวเกมเดิม+HOT แล้วขายรวม คนเล่นเก่ายังไงก็เคือง นี่ยังดีเรียกร้องกันจนได้ Slot ตัวละครเพิ่มให้ 1 ถ้าซื้อ HOT

วันที่ประกาศราคา HOT วันแรกนี่คือยังไงคนเล่นเก่าถ้าซื้อก็ต้องซื้อ Slot เพิ่มกันซะเกือบหมดถ้าจะเล่นคลาสใหม่ เพราะก็สร้างตัวกันเต็ม Slot ที่ให้ฟรีกันแล้วทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไอดีฟรี คือทดลองเล่นแหละครับ แต่เป็นทดลองเล่นแบบไม่จำกัดเวลา

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เปิดฟรีตั้งแต่วันที่ 29 จนปานนี้ผมเลเวล 5 ฮ่าๆๆ ของฟรี. . . .. .

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    คือเปิดฟรีเหมือนให้เล่นเป็น Demo ชอบอยากเล่นต่อก็ซื้อไม่ชอบก็เลิกว่างั้น

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ซื้อมา 2-3 ปีก่อน เลเวล 60 กว่า จนบัดนี้ไม่ได้เข้าไปเล่นอีกเลย ไม่มีคนเล่นด้วย - -*

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    ซื้อมารวมทั้งหมด 3 ไอดีปีที่แล้ว เล่นไปไกลแล้วด้วย แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว
    ปกติเกมส์ออนไลน์ จะไม่ทิ้งช่วงเลิกเล่นมากเกิน 2-3 สัปดาห์ ที่เหลือก็ ''เบื่อ''
    สต. ซื้อมาเล่นจนตันได้ โดยไม่มีค่า แอร์ไทม์ ก็คุ้มแล้วครับ