ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

12 สิ่งที่คุณควรรู้เกี่ยวกับภาพยนตร์ Assassin’s Creed

12 สิ่งที่คุณควรรู้เกี่ยวกับภาพยนตร์ Assassin’s Creed

ที่ผ่านมา Ubisoft ได้ปล่อยข้อมูลของภาพยนตร์ Assassin’s Creed มาเยอะพอสมควร บางคนอาจยังไม่รู้บางข้อมูลหรืออาจจะหลงลืมไป
    ตอนนี้เราสรุปทั้งหมดไว้เป็นข้อๆไว้ให้คุณแล้วครับ

1. ภาพยนตร์ Assassin’s Creed มีจุดมุ่งหมายดึงความสนใจแฟนเกมและกลุ่มคนอื่นๆ โดยการสร้างเนื้อเรื่องใหม่แต่ยังอยู่ในจักรวาลเดียวกับเกม
    2.ทีมสร้างจะทำให้ภาพยนตร์ประสบความสำเร็จโดยการมุ่งเน้นไปที่เนื้อเรื่องเป็นอันดับแรก
    3.เนื้อเรื่องจะอยู่ในศตวรรษที่ 15 ของสเปน
    4.Michael Fassbender, Marion Cotillard, Michael K. Williams และ Ariane Labed รับบทนำในภาพยนตร์
    5.Michael Fassbender จะรับบทเป็นสองตัวละคร คือ Callum ในยุคปัจจุบันและ Aguilar ในยุคอดีต
    6.Callum จะเป็นตัวละครที่แตกต่างจาก Desmond และคนอื่นๆในซีรี่ส์
    7.Abstergo จะมีบทบาทในภาพยนตร์แน่นอน
    8.เป็นเนื้อเรื่องที่ถูกแต่งขึ้นมาใหม่ ใช้ตัวละครใหม่ แต่คุณอาจจะได้เห็นตัวละครหน้าเก่ามาปรากฎตัวในภาพยนตร์
    9.เนื้อเรื่องในภาพยนตร์จะมีผลต่อเนื่องไปสู่เกม การ์ตูนและหนังสือ เพราะทั้งหมดอยู่ในจักวาลเดียวกัน
    10.กำหนดฉาย 21 ธันวาคม 2016 ซึ่งเป็นวันที่ Desmond ช่วยโลกไว้และก็เป็นวันที่เขาตายเช่นเดียวกัน
    11.เนื้อเรื่องไม่ได้มีต้นแบบมาจากเกม Assassin’s Creed
    12.ยุคปัจจุบัน(Modern-day) คือองค์ประกอบหลักในภาพยนตร์

ส่วนด้านล่างนี้เป็นภาพแรกของ Michael Fassbender ในบทของ Aguilar ครับ

Credit : 4gamerth
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    น่าจะสนุกนะผมว่า
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    มาดูกันว่าจะเจ๊งหรือจะเจ๋ง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    จากโปสเตอร์ นิ้วนางมือซ้ายนั่น หายไปไหนซะล่ะ หรือเป็น Hidden Blade รุ่นแรกๆ ที่อัลแทร์ใช้

แต่มือขวานิ้วยังครบนิ

ไว้รอดูอีกทีละกัน หนังอิงประวัติศาสตร์มันก็น่าสนใจอยู่หรอก
    OPPAI~~MISSILE!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    จากโปสเตอร์ นิ้วนางมือซ้ายนั่น หายไปไหนซะล่ะ หรือเป็น Hidden Blade รุ่นแรกๆ ที่อัลแทร์ใช้

ไว้รอดูอีกทีละกัน หนังอิงประวัติศาสตร์มันก็น่าสนใจอยู่หรอก
    ทำไมคนชอบเรียกอัลแทร์ อ่ะ - -* หรือหูผมไม่ดีผมได้ยินเป็น อัลทาเอียร์

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    โถ่มีสปอยด้วยดิ ผมยังไม่ได้เล่นทุกภาค T_T
    Road to Trophy Hunter

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    12.ยุคปัจจุบัน(Modern-day) คือองค์ประกอบหลักในภาพยนตร์

กลัวจะแป้กเพราะ เน้นปัจจุบันมากกว่าอ่ะ อารมณ์แบบ เหตุการณ์ในอดีต โผล่มารวมๆทั้งเรื่องประมาณ 30 นาที เป็นเหตุการณ์แว้บๆไปๆมาๆ 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมมีคำถามครับ

ตัวหนังจะมีบัคตั้งแต่วันแรกที่ฉายไหมครับ? หรือผมต้องรอไปก่อนเพื่อให้ Patch ออกมาแก้ก่อนสักอาทิตย์นึง ถึงจะไปดูได้ครับ??

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 30th August 2015 เมื่อ 19:20
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oom789as อ่านกระทู้
    ทำไมคนชอบเรียกอัลแทร์ อ่ะ - -* หรือหูผมไม่ดีผมได้ยินเป็น อัลทาเอียร์
    นั่นสิครับ ผมก็งงกับคนไทยเหมือนกัน ชื่ออ่านว่า Al-Tie-Ear ครับ อัล-แท/ไท/ทา-เอียร์ คนไทยดันไปอ่าน Al-tair เฉยเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้

จุดประสงค์จริงๆมันคือไม่ให้มั่นหมายรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    รู้สึกถ้าเข้าร่วมสมาคมต้องโดนตัดนิ้วนางซ้ายไปครึ่งนึงมันมีฉากที่เข้าร่วมแล้วเอาเหล็กร้อนๆมาตัดอะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ที่ผมอยากรู้คือจะทำภาคต่อไหม ถ้าหากหนังเกิดดังขึ้นมา
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    น่าดูมาก ถ้าดัง สงสัยจะมีไตรภาค
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ใส่ฮู้ดปิดขนาดนั้น ถามจริงๆ เหอะว่ามองเห็นรอบๆ ข้างเหรอ ถ้าในเกมกับในการ์ตูนน่ะพอได้ เพราะรู้ๆ กันว่ามันเรื่องขี้โม้ ภาคหนังคนแสดงอาจโดนนักวิจารณ์ล้อเลียนหรือสับเอาได้

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    ใส่ฮู้ดปิดขนาดนั้น ถามจริงๆ เหอะว่ามองเห็นรอบๆ ข้างเหรอ ถ้าในเกมกับในการ์ตูนน่ะพอได้ เพราะรู้ๆ กันว่ามันเรื่องขี้โม้ ภาคหนังคนแสดงอาจโดนนักวิจารณ์ล้อเลียนหรือสับเอาได้
    หนังหลายๆเรืองพระเอกมองไม่เห็นข้างหลังมันจะหลบมันได้เลยครับ เสพเพื่อความบันเทิงก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เผื่อใครยังไม่รู้นะครับ จริงๆแล้ว Callum ถูกผ่าตัดพันธุกรรมมานะครับเขาสามารถควบคุมโลหะได้
    ที่นิ้วนางข้างซ้ายถูดตัดไปนั้นเป็นเพราะว่าถูกแร่อดาแมนเทียมกินเข้าไปครับ
    เพราะบริษัท Abstergo ในอตีดชื่อว่าองค์กรช็อคเกอร์ครับ พยายามที่จะใช้
    แร่อดาแมนเทียมสร้างมนุษย์ดัดแปลงขึ้นมาเพื่อต่อกรกับเหล่าร้ายที่คอรัปชั่นบ้านเมืองครับ

ปล.จริงๆแล้วผู้กำกับจะตั้งชื่อภาคว่า "เดช Assassin's Creed : กำเนิดแม็กนีโต้ผงาด" เนื่องด้วยชื่อมันยาวเลยต้องตัดออกไปครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oom789as อ่านกระทู้
    ตอนผมอ่านออกเสียงก็ออกคล้ายๆ อัลแทเอียร์นะ แต่ภาษาเขียนผมไม่รู้จะเลือกอะไรดีก็เลยตามน้ำชาวบ้านเขาไปแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    จุดประสงค์จริงๆมันคือไม่ให้มั่นหมายรึเปล่าครับ
    แต่อัลแทร์ มีลูกมีเมียนะ ฮาๆๆๆๆ อีกอย่างผมก็ไม่รู้ว่าแถวๆ เยรูซาเลมเขาใส่แหวนที่นิ้วนางเป็นสัญลักษณ์แต่งงานรึเปล่า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    เผื่อใครยังไม่รู้นะครับ จริงๆแล้ว Callum ถูกผ่าตัดพันธุกรรมมานะครับเขาสามารถควบคุมโลหะได้
    ที่นิ้วนางข้างซ้ายถูดตัดไปนั้นเป็นเพราะว่าถูกแร่อดาแมนเทียมกินเข้าไปครับ
    เพราะบริษัท Abstergo ในอตีดชื่อว่าองค์กรช็อคเกอร์ครับ พยายามที่จะใช้
    แร่อดาแมนเทียมสร้างมนุษย์ดัดแปลงขึ้นมาเพื่อต่อกรกับเหล่าร้ายที่คอรัปชั่นบ้านเมืองครับ

ปล.จริงๆแล้วผู้กำกับจะตั้งชื่อภาคว่า "เดช Assassin's Creed : กำเนิดแม็กนีโต้ผงาด" เนื่องด้วยชื่อมันยาวเลยต้องตัดออกไปครับ
    อ่านเพลินๆก็เกือบเชื่อนะ
    P E R SO N A <3

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ในเกม ที่ตัดนิ้วนางเพราะว่า Hidden Blade รุ่นแรกมันต้องกระตุกมือลงมาครับ ใบมีดถึงจะออกมา และที่ต้องตัดเพราะจะได้เนียนขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมอ่าน อัล-เท-เอีย ทำๆนองนี้นะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ