ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624

รวมข่าวเกมส์หนัง 4 ข่าวครับ

BBC ปล่อยเทรลเลอร์ตัวแรก ''The Gamechanger'' ภาพยนตร์จากเกม GTA แสดงนำโดยแฮรี่ พอตเตอร์!

BBC เปิดตัวเทรลเลอร์ภาพยนตร์อย่างไม่เป็นทางการของเกมฮิตสุดโฉดที่โด่งดังไปทั่วโลก "Grand Theft Auto" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    โดยใช้ชื่อเรื่องว่า ''The Gamechanger'' โดยได้พระเอกหนุ่ม Daniel Radcliffe หรือที่รู้จักกันในนาม "แฮรี่ พอตเตอร์" รับบทแสดงนำ
    ถึงแม้ตัวภาพยนตร์นั้นยังโดนทาง Taketwo ฟ้องร้องเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์อยู่ ก็ไม่ทำให้การทำหนังนั้นชะลอออกไปแม้แต่นิดเดียวเลยทีเดียว

สำหรับภาพยนตร์ The Gamechanger นั้นได้ Daniel Radcliffe มาแสดงเป็น "Sam Houser" ตำแหน่ง co-founder ของ Rockstar Games
    ว่ากันง่ายๆ เล่นผู้สร้างเกม GTA นั้นเองครับ และได้ Bill Paxton แสดงเป็น ''Jack Thompson'' ทนายที่พยายามออกเรียกร้องต่อต้านไม่ให้วาง
    จำหน่ายเกม GTA เพราะเกมมีความรุนแรง และคนออกมาเลียนแบบได้ ซึ่งตัวภาพยนตร์น่าจะออกมาดราม่าหนักแค่ไหนต้องรอติดตามชมกันให้ดีครับ

Sam Houser

Jack Thompson

Credit : online-station.net

Warner Bros. ส่ง Batmobile จากเรื่อง Batman v Superman ออกโชว์ในอเมริกา

หลังจากที่การท้ายทำภาพยนตร์เรื่อง Batman v Superman เสร็จสิ้นลงไปแล้วนั้นทาง Warner Bros. ก็ได้เก็บของสำคัญชิ้นหนึ่งไว้ ซึ่งก็คือ
    Batmobile
    ที่ใช้งานได้จริงจากการถ่ายทำ ล่าสุดทางทีมงาน Warner Bros. ได้ทำการขนส่งเจ้า Batmobile ไปจัดแสดงโชว์อยู่ที่ Warner Bros.
    Studio Tour
    ที่จัดขึ้นใน Hollywood, California สหรัฐอเมริกา รวมถึงจะมีการจัดทัวร์ในต่างประเทศทั้ง อังกฤษ,สเปน และฝรั่งเศส

ส่วนภาพยนตร์เรื่อง Batman v Superman นั้นทาง Warner Bros. นั้นกำหนดการเข้าฉากพร้อมกันทั่วโลกในวันที่ 25 มีนาคม 2016

Credit : online-station.net

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624

Hitman: Agent 47 เตรียมขึ้นแท่นเป็นหนึ่งในหนังจากเกมที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์

อย่างที่เรารู้ๆ กันอยู่ครับ ว่าภาพยนตร์จากเกมที่ผ่านมามักจะมีคุณภาพที่ไม่ค่อยสู้ดีเท่าไหร่นัก และมักจะได้รับเสียงตอบรับที่ไม่ค่อยดีจากผู้ชมที่
    ซึ่งก็มักจะเป็นแฟนๆ ของเกมนั้นๆ นั่นแหละ และ Hitman: Agent 47 อีกหนึ่งภาพยนตร์ที่สร้างจากเกมดังที่เพิ่งเข้าฉายในบ้านเราไปไม่นาน
    ก็ดูเหมือนจะไม่ได้ช่วยให้เรื่องนี้ดีขึ้นมาเลย

ณ ขณะที่เขียนบทความอยู่นี้ Hitman: Agent 47 มีกระแสตอบรับที่ย่ำแย่มาก โดยทำคะแนนจากเว็บไซต์รีวิวชื่อดังไปได้เพียง:

6% จาก Rotten Tomatoes (จากนักวิจารณ์ 48 คน)
    29 คะแนนจาก Metacritic

เมื่อเทียบกันแล้ว ภาพยนตร์เรื่อง Hitman ที่เข้าฉายในปี 2007 ยังทำคะแนนไปได้ดีกว่าเสียอีก ด้วยคะแนน 14% จาก Rotten Tomatoes
    และ 35 คะแนนจาก Metacritic

อย่างไรก็ตาม Hitman: Agent 47 ก็ไม่ใช่ภาพยนตร์จากเกมที่ได้รับเสียงตอบรับแย่ที่สุดในประวัติศาสตร์ครับ เพราะมีเรื่องที่แย่ที่สุดอย่าง
    Alone in the Dark (ปี 2005) ที่ครองแชมป์อยู่ด้วยคะแนน 1% จาก Rotten Tomatoes และ 9 คะแนนจาก Metacritic

Credit : baagames.com

เผยแล้ว! Pre-Order Bonus สำหรับคนสั่งจองเกม WWE 2K16 รับไปเลยคนเหล็ก Terminator!?

WWE 2K16 เกมมวยปล้ำ WWE ภาคล่าสุด ได้เผยโบนัสสำหรับคนสั่ง Pre-Order ตัวเกมแล้ว โดยจะได้ตัวละครพิเศษเป็น Arnord Schwarzenegger
    คนเหล็กจากภาพยนตร์เรื่อง Terminator มาเล่นกันเลย… ดะ ดะ เดี๋ยวนะ!?

ทุกคนที่ Pre-Order จะได้ตัวละครพิเศษ 2 ตัว คือ T-800 จากภาพยนตร์เรื่อง Terminator ภาคแรก และตัวละครเดียวกันจากเรื่อง Terminator 2: Judgement Day

WWE 2K16 ได้ Stone Cold Steve Austin มาขึ้นปกเกม และจะวางจำหน่ายในวันที่ 27 ตุลาคมนี้บน Xbox One, Xbox 360, PS4 และ PS3

Credit : baagames.com

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เชื่อผมเหอะไม่มีอะไรแย่ไปกว่า Farcry กับ Company of Heroes แล้ว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    hitman ผมว่าอย่างน้อยฉากต่อสู้ก็ดีอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Hitman Agent 47 ไม่หนุกจริงๆเลยครับ เสียดายตังที่ไปดู
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    กระแสหนังใหม่ไร้ความหมาย เพราะยังไงก็ดูรีวิวก่อนตัดสินใจอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เชื่อป่ะว่า นี่คือ ภาพ NEXT GEN ของยุค PS5 มันต้องภาพสมจริงแบบนี้แน่ๆ เข้าขั้นแยกหนังกับเกมไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เชื่อป่ะว่า นี่คือ ภาพ NEXT GEN ของยุค PS5 มันต้องภาพสมจริงแบบนี้แน่ๆ เข้าขั้นแยกหนังกับเกมไม่ออก

UNEREAL ENGINE 5 ???

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    HITMAN Agent 47 ผมไปดูในโรงมา เกมก็เล่น ขอบอกว่า ไม่ได้กากขนาดนั้น ส่วนตัวชอบกว่าภาคก่อนอีก โดยเฉพาะพระเอก
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    bat-mobile ในหนังกับในเกมส์ี่เหมือนกันเลยแฮะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

เหมือนมีคนบอกว่าต้องถึงยุค PS 6 - 7 อะครับ ของค่ายอะไรสักอย่าง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    Hitman 2015 ผมคิดไปเองหรือป่าวครับว่าเขาแคสตัวไม่ดี? แต่ส่วนตัวแล้วชอบฉาก action ครับ สนุกจริง ส่วนเนื้อหาขอไม่พูดถึง ผมว่ามันออกทะเลไปได้เรื่อยๆ 555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.