ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

แนะนำอนิเมะ กับมังงะทีครับ

ผมชอบแนวสนุกๆแปลกๆ

ไม่ใช่บู๊ๆ แฟนตาซี่ โครงเรื่องเดาง่ายๆอย่าง Fairy Tales อะไรทำนองนั้น
    ตัวอย่างมังงะที่ผมชอบถ้าเป็นแบบแนวแอคชั่น

OnePunchMan
    One Piece
    Berserk
    Bleach
    Vagabon
    จริงๆผมก็อ่านเยอะกว่านี้ แต่นี่ยกมาที่ชอบๆจริงๆ ก็ราวๆนี้ครับ

ถ้าเป็นแนวอื่นๆ ปนๆ
    อย่าง ริคุแหกคุกนรก ( Shuujin Riku )
    Space Brothers, เกาะคนตาย ( Jisatsutou ), Inu Yashiki ( ลุงหุ่นยน )
    ก็ราวๆนี้อะครับ

ผมจะไม่ชอบแนวเลอะเทอะแบบ เกาะกระหายเลือด ( Hikan Shima ) หรือพวกพลังมิตรภาพชนะทุกสิ่ง
    แล้วผมก็จะให้ความสำคัญกับภาพมากๆ
    ผมชอบลายเส้นสวยๆ และถ้าเป็นแนว Prison School ( ผมอธิบายไม่ถูก แต่จะเป็นพวกเกี่ยวกับ นักเรียนอะไรแบบนี้ ; แนะนำมังงะแนวๆนี้ให้ผมด้วยนะครับ )
    ตัวละครผญก็ต้องน่ารัก ผมไม่ชอบโมเอะเกินไป
    ภาพอย่างเรื่องนึงผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ก็คือเรื่องที่ มี****ดในรร ต่างคนต่างมีพลัง นางเอกสลับร่างได้อะไรสักอย่าง ภาพก็โอเค ผมอยากให้
    ตัวผญน่ารักๆ

อย่างเรื่อง Boku wa Mari no Naka ผมก็ชอบ ที่สลับร่างกัน
    หลายเรื่องผมก็เจอจากเนตครับ
    ถ้าเป็นเรื่องที่มันค่อนข้างใหม่ สนุก ตอนยังไม่เยอะ ค่อนข้าง Up to Date จะดีมากครับ

แค่นี้ก่อนดีกว่า เซ็งตัวเอง
    ผมก็พิมพๆสับสนๆ ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงดี
    ผมแค่อยากบอกว่าผมชอบการตูนแบบไหน พวกคุณจะได้แนะนำได้ถูก

// ขอบคุณครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เกมผมทำเองครับ คลิก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    Btoom!

ผมไม่เคยดูหรอก แต่น่าจะสนุก มังงะ LC สยามครับ แนวเกมเอาชีวิตรอด

ส่วนอนิเมะใคร LC ไม่รู้จำไม่ได้ (ในรูปตัวอย่างเป็นลายเส้นในอนิเมะนะครับ)

บ้านเราเรียกเรื่องนี้ว่า บะตู้ม (เพราะนางเอกหน้าอกใหญ่)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่ผมอ่านจนเลิกอ่านไปแล้วน่ะ
    พอดีตัวละครมันเหมือนๆกันไปหมดเลยอะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ปกติคุณจขกท. สิงอยู่เว็ปไหนหรอ พวกเว็ป Anime กับ Manga น่ะ

เพราะผมคิดว่าคุณเป็นประเภทอ่านจากเน็ตเป็นส่วนใหญ่ น่าจะติดตามเรื่องใหม่ๆ ซะเกือบหมดแล้วล่ะ

อันนี้ก็คิดว่าคุณน่าจะอ่านแล้วด้วยเหมือนกัน
    ReLIFE เป็นเว็ปตูน สนุกใช้ได้อยู่

ที่เหลือช่วงนี้ผมเน้นอ่านแต่การ์ตูนแก็ก 4 ช่องเท่านั้นเอง ส่วนอนิเมะก็ตามเป็นซีซั่นไป ซีซั่นนี้ก็มี
    Arslan Senki
    Rokka no Yuusha
    Gatchaman Crowds Insight
    Shimoneta to Iu Gainen ga Sonzai Shinai Taikutsu na Sekai
    Working!!! SS3 (แต่ของซีซั่นนี้รู้สึกไม่ฮาเท่า 2 ซีซั่นแรก ออกจะเนิบเกินไปด้วยซ้ำ)
    Charlotte
    GATE:Jieitai Kanochi nite, Kaku Tatakaeri (มังงะอนิเมะจากนิยาย แนะนำหานิยายอ่านเอาจะดีกว่า แต่ตัวเมะก็ทำออกมาไม่เลวนะ)
    Overlord (เทียบกับนิยายแล้ว Speed การดำเนินเรื่องพอๆ กันน่ะแหละแต่รายละเอียดในเมะหายไปเยอะมาก จนในเมะเหมือนฝั่งตัวเอกเว่อร์มากๆ แล้วไม่มีอะไรขัด)
    Gangsta (นี่ยังไม่คิดจะดู แต่อ่านมังงะไปแล้ว ก็โอเคอยู่ แต่ชอบ Black Lagoon มากกว่านะ)
    Jitsu wa Watashi wa
    (เวอร์ชั่นเมะสู้มังงะไม่ได้ เหมือนอนิเมะกลายเป็นแนวสดใสวัยรัก แต่มังงะมันคือการ์ตูนที่ยิงมุขรัวๆ ไม่มียั้งเลยดราม่าได้ไม่กี่หน้าก็ตัดมุขใส่ไปแล้ว แต่คิดว่า จขกท. น่าจะเคยอ่านมาแล้วเพราะมัน 90 ตอนล่ะ)

ป.ล. เอาจริงๆ เห็นชื่อคุณผมก็นึกไม่ออกเลยว่าจะแนะนำอะไร เพราะคิดว่าคงอ่านคงดูมาไม่ใช่น้อยๆ แล้ว
    OPPAI~~MISSILE!!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ปกติคุณจขกท. สิงอยู่เว็ปไหนหรอ พวกเว็ป Anime กับ Manga น่ะ

เพราะผมคิดว่าคุณเป็นประเภทอ่านจากเน็ตเป็นส่วนใหญ่ น่าจะติดตามเรื่องใหม่ๆ ซะเกือบหมดแล้วล่ะ

อันนี้ก็คิดว่าคุณน่าจะอ่านแล้วด้วยเหมือนกัน
    ReLIFE เป็นเว็ปตูน สนุกใช้ได้อยู่

ที่เหลือช่วงนี้ผมเน้นอ่านแต่การ์ตูนแก็ก 4 ช่องเท่านั้นเอง ส่วนอนิเมะก็ตามเป็นซีซั่นไป ซีซั่นนี้ก็มี
    Arslan Senki
    Rokka no Yuusha
    Gatchaman Crowds Insight
    Shimoneta to Iu Gainen ga Sonzai Shinai Taikutsu na Sekai
    Working!!! SS3 (แต่ของซีซั่นนี้รู้สึกไม่ฮาเท่า 2 ซีซั่นแรก ออกจะเนิบเกินไปด้วยซ้ำ)
    Charlotte
    GATE:Jieitai Kanochi nite, Kaku Tatakaeri (มังงะอนิเมะจากนิยาย แนะนำหานิยายอ่านเอาจะดีกว่า แต่ตัวเมะก็ทำออกมาไม่เลวนะ)
    Overlord (เทียบกับนิยายแล้ว Speed การดำเนินเรื่องพอๆ กันน่ะแหละแต่รายละเอียดในเมะหายไปเยอะมาก จนในเมะเหมือนฝั่งตัวเอกเว่อร์มากๆ แล้วไม่มีอะไรขัด)
    Gangsta (นี่ยังไม่คิดจะดู แต่อ่านมังงะไปแล้ว ก็โอเคอยู่ แต่ชอบ Black Lagoon มากกว่านะ)
    Jitsu wa Watashi wa
    (เวอร์ชั่นเมะสู้มังงะไม่ได้ เหมือนอนิเมะกลายเป็นแนวสดใสวัยรัก แต่มังงะมันคือการ์ตูนที่ยิงมุขรัวๆ ไม่มียั้งเลยดราม่าได้ไม่กี่หน้าก็ตัดมุขใส่ไปแล้ว แต่คิดว่า จขกท. น่าจะเคยอ่านมาแล้วเพราะมัน 90 ตอนล่ะ)

ป.ล. เอาจริงๆ เห็นชื่อคุณผมก็นึกไม่ออกเลยว่าจะแนะนำอะไร เพราะคิดว่าคงอ่านคงดูมาไม่ใช่น้อยๆ แล้ว
    Rokka กับ Gangsta น่าสนดีครับ ผมจะลองๆดู ขอบคุณนะครับบ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    4 Cut Hero
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Jinrui wa suitai shimashita การดำเนินเรื่องอินดี้มากเพราะเรียงไม่ตรงกันแต่ก็สามารถดูได้อย่างไม่เป็นปัญหามี12ตอน
    LC แล้ว
    Puirez//

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมคงแนะนำ One piece เพราะชอบมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ต้องนี้เลย Sexy World Class

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Berserk เลยฮะมังงะเก่าแต่เขียนถึงปัจจุบัน

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Lair Game แข่งกันโกหก สนุกดี
    Edit : ลืมดูวันที่อีกละ ทำไมหมู่นี้พวกคนงานเหมืองเยอะจัง

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    แนะนำเก่าหน่อยนะครับ ชาแมนคิง อะครับ ผมดูกี่รอบก็ไม่เคยเบื่อ หนุกมาก
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    Inu Yashiki สนุกจริง คนแต่งลายเส้นเดียวกับ Ganz
    แนะนำเรื่อง โตเกียวกูล สนุกมากครับฉบับมังงะ ภาครีเทินรู้สึกน่าเบื่อยังไงไม่รุ้
    Lair Game สนุกมากแต่ไม่เคยอ่านดูซีรี่เวอร์ชั่นญี่ปุ่นสนุกเอาครับจริงครับ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ผมแนะนำ terra formars ครับ มนุษย์ครึ่งแมลง vs แมลงสาปดาวอังคาร
    เนื้อเรื่องประมาณ มนุษย์มีจำนวนล้นโลกทำให้ประเทศต่างๆ จับมือกันวิจัยเรื่องถิ่นที่อยู่ใหม่ และ “ดาวอังคาร” คือเป้าหมายแรกจึงส่งต้นมอสและแมลงสาปเพื่อปรับสภาพพื้นผิวแก่ดาวอังคารและจะใช้เป็นที่อาศัยของมนุษย์ในอนาคต แต่ต้องไปเจอกับแมลงสาปที่มีวิวัฒนาการที่เหนือมนุษย์ได้เข้าโจมตีกผู้ที่มาสำรวจบนดาวอังคาร จนกลายเป็นเรื่องราวความโหดของแมลงสาปกลายพันธุ์
    ประมาณ Attack on titan ครับแต่เดือดกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เจ๋งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    Sword art online⬅นางเอกน่ารักมวากกก
    Log horizon
    Tokyo goul
    Attack on titan
    Noragami
    Owari no zerahp ⬅เขียนถูกป่าววะ
    Blue exorcist
    ประมาณนี้คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ujiha itthaji : 18th February 2016 เมื่อ 12:11
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    school day

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    Another นี้เรียกเเนวนักเรียนได้มะ 5555
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ