ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291

♛[PC]วิธีการ Activate Windows 10 ให้เป็นของแท้ถาวรไม่มีวันหมดอายุที่ใช้ได้จริงๆ +โปรแกรมที่ใช้ในการอัพเกรดด้วย ผ่านการทดสอบแล้ว 100% Work !!

กลับมารีวิวครับหลังจากแอบไปทดสอบมา...ได้ผลครับ ถาวรเลย

วิธีการครับ
    1.ลง Windows 7 ใหม่และทำการ Activate จากเถื่อนให้เป็นแท้ถาวรด้วยตัวนี้ >>Windows Activator
    2.หลังจากนั้น บังคับให้มัน Update เพื่อดาวโหลด Windows 10 ด้วยเครื่องมือตัวนี้ครับ >>MediaCreationToolx64

MediaCreationToolx64 ::: ลิ้งสำรองครับ

3.รอจนกว่ามันโหลดให้เสร็จ แล้วมันจะทำการติดตั้งให้เองอัติโนมัติครับ
    4.เช็คดูด้วย CMD >slmgr /xpr จะเป็นของแท้ถาวรแบบตัวอย่างด้านบนครับ

Password

วิธีลบไฟล์ Windows Old เพื่อเพิ่มพื้นที่ฮาร์สดิสกลับคืนมา หลังลง Windows แบบ Upgrade
    1. เข้าไปใน Drvie C: จะพบว่ามี Folder Windows.old อยู่

2.กลับมาที่ This PC (หรือ My Computer เดิม) คลิกขวาที่ Drive C: แล้วเลือก Propertie

3. มองเห็นปุ่ม Disk Clean-up ไหมครับ คลิกเลือกเลย

4.โปรแกรม Disk Clean-up จะทำงาน Scan ไฟล์ รอสักพัก

5.แล้วจะแจ้งผลว่ามีอะไรที่จะลบได้บ้าง ขนาดไฟล์เท่าไรบ้าง เรามองหาปุ่มที่ชื่อ Clean up system file นะครับ อยู่ล่างๆ หน่อย

6.จากนั้นก็จัดการคลิก แล้วก็รอ จะเห็นว่าโปรแกรมมีการ Scan เจอ Previous Windows installation แล้ว

7.และแล้วก็จะแจ้งผลการ Scan หา ว่าเจอ Previous Windows installation เราก็คลิกติกถูกในกรอบสี่เหลี่ยมเพื่อเลือกเลยครับ

8.จะมีการแจ้งว่า "แน่ใจนะ ที่คุณจะลบไฟล์นี้แบบถาวร?"

9.Disk clean-up ก็จะทำงาน

10.เราก็จะได้พื้นที่ว่างกลับคืนมาแล้วครับ

ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก http://pantip.com/topic/31190039

ช่วยกดขอบคุณให้ผมด้วยนะครับด้านล่างซ้ายเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไป

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 19th September 2015 เมื่อ 23:50

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ของผมก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี สงสัยมันจะทับกกันแก้ไงดี ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dunyaluck : 10th September 2015 เมื่อ 08:31

กล่าวขอบคุณ
    21
    ของผมก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี สงสัยมันจะทับกกันแก้ไงดี ครับ
    1.ต้องลง windows 7 ก่อนครับ แล้ว Activate กับตัวที่ผม แปะไว้ด้านบนครับ จะเป็นเถื่อนแท้ไม่มีวันหมดอายุ
    2.จากนั้น โหลดตัว Tool ด้านบนมาลงแล้วเปิด จากนั้นรอมันโหลด Windows 10 และติดตั้งอัติโนมัติจนเสร็จ จะได้แท้ไม่หมดอายุ ติดมาจากWindows 7 ตัวเดิมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ลง Window 10 12in1 ของ จขกท ไปหมาดๆ มันไม่แท้ใช่ไหมฮ่ะ หรือยังไง?

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    .

ผมก็ทำวิธีแบบเดียวกับที่จขกท.บอกครับ ใช้มาเดือนนึงแล้ว ปกติดีไม่มีปัญหา
    ลงวินโดวส์ 7 แล้ว activated ด้วย Windows Loader ของ Daz
    แล้วสั่งอัพเดทเป็น Windows 10 จากนั้นเข้าไปกด activated คีย์อีกรอบ แค่นี้ก็เรียบร้อย
    เวลาจะเช็ค activate กด Windows+R แล้วพิมพ์ slmgr.vbs /xpr ตามในรูปก็ได้ครับ ไม่ต้องเข้า cmd

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazlo อ่านกระทู้
    ลง Window 10 12in1 ของ จขกท ไปหมาดๆ มันไม่แท้ใช่ไหมฮ่ะ หรือยังไง?
    ตัวนั้นมันเป็นตัวเต็มครับ ...แต่คีย์แท้ไม่มีครับ ...ส่วนตัว Activate ก็ได้ถึง ก.พ.59 เอง เลยหาวิธีที่ได้ผลมาฝากครับผม

ขอบคุณที่ติดตามครับผม....

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    คอมผมตอนนี้เป็น windows 7 ultimate(เถื่อน) ต้องลบละลงใหม่โดย activated ด้วย Windows Loader ของ Daz ก่อนใช่มั้ยครับ หรือมัน activated ทับไปได้เลยมั้ย ขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

ของผมเป้นเเบบนี้อะครับ มันถูกหมครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zaoomklkl : 11th September 2015 เมื่อ 13:57

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผมพึ่งลงเมื่อวานนี้ วิธี จขกท ครับ
    #เสียใจฟีฟ่า3เล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bjhunt อ่านกระทู้
    คอมผมตอนนี้เป็น windows 7 ultimate(เถื่อน) ต้องลบละลงใหม่โดย activated ด้วย Windows Loader ของ Daz ก่อนใช่มั้ยครับ หรือมัน activated ทับไปได้เลยมั้ย ขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่หมดครับ
    ลองเช็ดดูครับ โดย ไปที่ run พิมพ์ cmd กด Enter แล้วพิมพ์คำสั่งนี้ลงไปครับ slmgr /xpr แล้ว Enter
    -ถ้าขึ้น The machine is permanantly activated ก็น่าจะได้ครับ โหลด Tool ตัวนี้ไปเปิดอัพเกรดได้เลยครับ >> ดาวน์โหลด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ลองเช็ดดูครับ โดย ไปที่ run พิมพ์ cmd กด Enter แล้วพิมพ์คำสั่งนี้ลงไปครับ slmgr /xpr แล้ว Enter
    -ถ้าขึ้น The machine is permanantly activated ก็น่าจะได้ครับ โหลด Tool ตัวนี้ไปเปิดอัพเกรดได้เลยครับ >> ดาวน์โหลด

งั้นของผมก็ไม่ต้องทำอะไรเลยรึป่าวครับ เช็คดูแล้วไม่มีวันหมดอายุ แล้วตรงทาสบาร์มันก็มีแจ้งเตือนให้อัพเป็น win10 อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องลง tool แล้วถูกต้องมั้ยครับ

***เพิ่มเติมครับ ตอนนี้อัพเป็นwin10 แล้วเรียบร้อย ไม่ต้องลงอะไรเพิ่มเติมเลย ดีที่วินโดว7เดิมที่ใช้อยู่เป็นแบบคีย์ไม่มีหมดอายุอยู่แล้ว
    แต่ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับสำหรับสิ่งดีๆและความช่วยเหลือมากมาย***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bjhunt : 12th September 2015 เมื่อ 00:55

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    สุดยอดทำได้กันจริงๆด้วย ยังไงก็ลองทำดูนะครับผม

ผมเป็น Insider เลยชิวๆเพราะได้ windows ฟรีอยู่แล้ว

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ว่างๆ จะลองทำตามนี้ดูนะครับ
    ว่าแต่ fifa online 3 เล่นไม่ได้หรอครับ ถ้าเล่นไม่ได้จริงๆนี้เศร้าใจเลย T^T

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เอ้า ... แล้วทำได้เฉย....

ใครว่างก็ลองทำดูนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 13th September 2015 เมื่อ 10:56

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมีปัญหา boot มาแล้วจอดำทำอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับรีสตาทก็ไม่ได้ ต้องชัดดาวแบบกดปุ่มค้างเท่านั้นแล้วเปิดใหม่ถึงbootได้ปกติ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แล้วถ้าเกิดเราทำแบบนี้แล้ว อยากลงวินโด้ใหม่เราจะทำยังไงครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774

ของผมขึ้นแบบนี้ถือว่าเป็นของแท้ปะครับ คือผมใช้ 8.1 ใช้ตัว Active Kspico ไรนี่แหละ แล้วอัพ เปน 10 แล้วสมัครเมลย์ใหม่ แล้วพอมาเห็นกระทู้นี้ก็ลงเช็คดู มันก็ได้แบบนี้ ถือว่าเป็นของแท้ปะครับ ถ้าไม่เป็นเดวจะลง 7 +อัพเดท ทำใหม่หมดเลย แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่อยากทำ เพราะขี้เกียจลงบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    มีใครใช้แรม16gbแล้วเปิดครื่องติดๆดับบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้

ของผมขึ้นแบบนี้ถือว่าเป็นของแท้ปะครับ คือผมใช้ 8.1 ใช้ตัว Active Kspico ไรนี่แหละ แล้วอัพ เปน 10 แล้วสมัครเมลย์ใหม่ แล้วพอมาเห็นกระทู้นี้ก็ลงเช็คดู มันก็ได้แบบนี้ ถือว่าเป็นของแท้ปะครับ ถ้าไม่เป็นเดวจะลง 7 +อัพเดท ทำใหม่หมดเลย แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่อยากทำ เพราะขี้เกียจลงบ่อยๆ
    ใช้ได้ไม่มีวันหมดอายุครับ...ยาวๆไปเลยท่าน อิอิ ผ่านๆๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มายืนยันเพิ่งอัพเสร็จทุกอย่างอยู่ครบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย changmo : 17th September 2015 เมื่อ 13:44

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ใช้ได้ไม่มีวันหมดอายุครับ...ยาวๆไปเลยท่าน อิอิ ผ่านๆๆ
    โอ้วขอบคุณมากครับ :3

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    [IMG] [/IMG]

ใครรอตรงนี้นานเหมือนผมมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moszasos อ่านกระทู้
    [IMG] [/IMG]

ใครรอตรงนี้นานเหมือนผมมั่งครับ
    ผมก็นานอยู่นะครับ ..อดใจรอมันหน่อยนะ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมก็นานอยู่นะครับ ..อดใจรอมันหน่อยนะ สู้ๆครับ
    ขอบคุณครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมขอถามหน่อยนะครับปกติไม่เคยอัพเดท เวลาเราอัพเดทแล้วพวกเซฟเกมหรือโปรแกรมไดร์เวอร์ต่างๆในไดร์C มันจะหายหรือป่าวอะครับ

Tags for this Thread