ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409

Angry เหตุด่วนครับ !! ชาว JKG ช่วยด้วยคร๊าบบบ เอางานกลับมาทำต่อที่บ้าน แต่เปิดไม่ได้ !!!!

คือ ผมเอางานมาทำต่อที่บ้านครับ และเดดไลน์ส่ง ห้ามเกิน เที่ยงคืน ภาพรวม งานเหลืออีกประมาณ 30%
    ก็ยืมแฟลชไดชเพื่อนมา เสียบเอางาน จากโน็ตบุ็คที่ออฟฟิศ จะมาทำต่อที่คอมบ้าน (PC) แล้วพอเสียบปุ๊บ เด้งแบบนี้ปั้บ
    เข้าไม่ได้ แสกนไวรัสแล้วก็ไม่ได้ รีเครื่องแล้วก็ไม่ได้ ปิดแอนตี้ไวรัส แล้วก็ไม่ได้

ยังไม่ได้โทรไปบอก AE ที่คอยจิกงานเลย หัวหน้าก็ขอดูความคืบหน้าด้วยยยยย
    เพื่อนๆใครพอทราบปัญหา และแนวทางแก้ไข ช่วยด้วยนะค๊าบ แชร์ๆปัญหาให้ท่านที่รู้จริงๆด้วยจะยิ่งดีเลย
    TT!

Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ก็อปเฉพาะ shortcut มาหรือเปล่าครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ก็อปมาผิด เดาว่าแฟรซไดฟ์มันมีไวรัสอยู่แล้ว ส่วนวิธีแก้ ไม่รู้ครับ ลองหา google เอา
    ลองพิมว่าไวรัสซ่อนไฟล์ดู น่าจะเจอ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ไวรัสครับไปก็อปมาใหม่ผมก็เคยเป็นฟอแมตก่อนเลยแบบเนี้ยเซงมาก มันอาจจะมีวิธีลองเปิดด้วย winrar ดูไรงี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เข้า Folder Option -> View -> ติ๊กเครื่องหมายถูกออกที่ Hide protected operating system file (recommended) และกด Show Hidden file ด้วย
    แล้วจะมี Folder โผล่ออกมาแบบไม่มีชื่อ เข้าไปดูครับ

บางทีไวรัสอาจจะซ่อนไฟล์เราครับ ลองดู

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Organize > Change folder and search option > View > ตามภาพ > OK

ลองดูนะครับ เผื่อไวรัสมันซ่อนไฟล์ เมื่อกับที่เรปบนบอก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aofmonky5555 : 12th September 2015 เมื่อ 22:21

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ก็อปมาแต่ช็อตคัทนี่ครับ ตรง file type มันเขียนว่า shortcut หรือผมเข้าใจอะไรผิด ?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    shortcut 2 kb
    ลาก่อยยยยยยยยยยยย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    http://comerror.com/virus-hide-file-folder.html

ตามนี้นะครับ รีบๆเลย เวลาไกล้หมดแล้ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    เห้อออ รอดชีวิตแล้วครับ ลืมกลับมาขอบคุณทุกๆท่่านที่ให้การช่วยเหลือ คือไม่ได้ก็อป Shortcut มาหรอกครับ เข้าไปในไดฟแล้วสมันก็เจออีกไดฟนึง แล้วก็จะเจอไฟล์งาน
    แต่ที่นี้ อย่างที่ทุกท่านบอกแหละครับ ไฟรัสมันบังตา Hidden File ตามที่ทุกท่านคาดคะเน แล้วก็ทำตามวิธีแก้ ขอบคุณทุกท่านมาครับ ที่ให้ความช่วยเหลือ

ตอนแรกนึกว่าจะไม่มีผู้รู้มาช่วยแล้ว เพราะมาแจ้งตอนดึก
    สังคม JKG ยังคงเหนียวแน่นอบอุ่น ไม่เปลี่ยนแปลง

ขอบคุณครับ จากใจ จริงๆจึกๆ God Bless you all !
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก