ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

PS4 มีโอกาศจะเล่นก็อปได้ไหมครับ

คือตอนนี้ราคามันน่าสนมาก หมื่นนิดๆ แต่กังวลเรื่องแผ่นนี้สิครับ เป็นพัน เลยอยากรู้ว่า PS4จะมีโอกาศเล่นก็อปได้ตอนไหนครับ
    Facebook :: Buddy Lord

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ซื้อในสโตร์สิครับถูกกว่า(ถ้าไม่แคร์ว่าอยากได้อะไรที่มันจับต้องได้)
    สมัครพลัสมีเกมฟรีแจกให้เล่นด้วยในแต่ละรอบๆ
    TROL HAHAHAHAHA

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    น่าจะได้แต่คงอีกนานผมว่าคงอีก 4-5 ปีนะเพราะ sony ปิดไว้ทุกด้านเลยดีไม่ดีอาจจะไม่ได้เลยก็ได้ผมก็เล่นเกม ex กับเกมที่ไม่ลง pc กับเกมที่ลง pc แต่ออกที่หลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 16th September 2015 เมื่อ 09:22

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เงินไม่พอก็ซื้อแผ่นมือสองเอาก็ได้ครับ มันไม่ล๊อกแผ่นมือสอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    งั้นผมรอก่อนดีกว่า ยังไม่กล้าลงทุน ช่วงนี้ก็เล่นคอมไปก่อนล่ะกัน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ยากครับโอกาศน้อยที่จะเล่นเถื่อนได้ ตั้งเเต่ FW ตัวใหม่ออก Sony เหมือนปิดตัวเองครับป้องกันการเชื่อมต่อจากทุกระบบ ป้องกันการนำเข้าข้อมูลในเครื่อง เเละต้งผ่านระบบกรองก่อนถ้าไฟล์ไม่ถูกต้องจะโอนเข้าไปในตัวเครื่องไม่ได้
    ทั้ง ps Vita ps3 ps4 ตอนนี้ไม่ตัวไหนโดนเจาะได้อีกเลยครับ ปล.ทำมาหมดเเล้วครับ psp ps3 psv (emu psp) ข่าวแฮกเเทบไม่มี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ทุนไม่ถึง แผ่นมือ 2 มีไว้...........? ตามเพจ facebook ปล่อยกันระนาวครับ ตามเว็บบอดร์เกม ส่วนใหญ่ ส่วนมากจะยังไม่ค่อยลง ขาย เครื่อง+ แผ่น มือ 2 กัน อาจเพราะ รอเกมใหม่ๆ เล่นยังไม่เคลีย หรือ ยังไม่รีบซื้อ PS4 กัน

แต่ตามเพจ Facebook ขายเกม ต่างๆทุกเพจ PS4 มือ 2 แผ่น มือ 2 ปล่อยกันระนาวครับ Metal Gear V ปล่อยกันไปหลาย10คนล่ะ ตอนนี้

ตกแผ่นล่ะ 600-1300 บาท

ถ้าไม่รุ้แหล่ง เอาไป แอด เข้ากลุ่ม น่ะครับ

( ตั้งแต่ PS3 PS4 ไม่มีการล็อคโซนครับ แผ่นซื้อมาจากไหนที่ไหน ZONEไหน เล่นได้หมด ยกเว้น DLC เวลาซื้อต้องให้ตรงกะแผ่นและโซนของแผ่น

ส่วน โอกาส ที่จะ เล่น ก๊อปปี้ ได้นั้น ตั้งแต่ PS4 คาดหวังไว้แค่ 30% เพราะถ้า ก้อปปี้ได้ PS VITA ก็คงโดนทำไปนานแล้ว และมี ROM ปล่อย ตามเว็บนานแล้ว คงหมดยุคก๊อปปี้แล้วครับ เก็บตังเล่นของแท้ มือ 2 เอา เถอะ!!!! คนเล่น แท้ คอนโซล มือ 2 กัน ทั้งนั้น ล่ะครับ คนที่ทุนน้อย จะมีก็แค่ เด็ก ประถม มัธยม วัยเรียน เท่านั้นล่ะ ที่มองว่า เล่นแท้ เปลืองแพงไม่มีตัง เพราะเค้ายังหาเงินด้วยตัวเองไม่เป็น ยังแบมือขอตังพ่อแม่ไปเรียนอยุ่ทุกๆวัน เล่นก๊อปปี้ นานๆก็เบื่อ แต่เล่นแท้ แผ่น นึง มีค่ามาก เล่นแทบไม่มีเบื่อ แถม ออนไลน์ได้แล้วแต่เกม เล่น จบ เอาแผ่น ไปขาย ต่อ ได้ กำไร คืนมาอีก เพื่อเอาไป หมุนแผ่น เกมใหม่ๆ เกมอื่น)

จากใจคนเล่นเถื่อน บน PC คอมไม่ไหว แท้ไม่ได้ ก็ จัด คอนโซล มา เล่นแท้ แทน ครับ ไม่ต้องกลัวคอมไม่ไหวเล่นสบาย แถมได้เล่นเกม exclusive ภาพสวยๆสนุกๆ และ ได้สนับสนุนอีกด้วย

https://www.facebook.com/groups/1609...?ref=bookmarks

https://www.facebook.com/groups/2567...?ref=bookmarks

https://www.facebook.com/groups/7522...3/?ref=browser
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 16th September 2015 เมื่อ 18:07

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยากครับ หรืออาจเป็นไปไม่ได้เลย คราวนี้ sony คงป้องกันตัวอย่างดี

ผมว่านะ ซื้อแผ่นแท้เล่นซะบ้างก็ไม่เป็นไรหรอกนะครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมหรอก ซื้อเฉพาะเกม Exclusive ก็พอ

ส่วนเกมที่ลง PC ด้วย หาโหลดมาเล่นก็ได้ เล่นเถื่อนบ้าง แท้บ้าง สลับกันไป อย่าไปซีเรียส

แล้วอีกอย่างเกม PS4 ที่เป็น Exclusive มันก็ไม่ได้ออกมาบ่อยๆ ยังมีเวลาให้เราเก็บเงินซื้อได้อีกเยอะแยะ

แต่ซื้อแผ่นเกมมาเก็บไว้มันก็น่าภูมิใจนะครับ มันมีกล่อง มีปก สวยดี
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    มีโอกาส แต่ต้องรอให้ Sony ออกเครื่องรุ่นใหม่มาแทนก่อน พอไม่มีการอัพเดทอะไรใหม่ๆ ก็จะเจาะได้ง่ายขึ้น
    หรือรออีกซัก 20 ปี เล่นอีมูบนคอม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    รอเรื่อยๆครับ หาเล่นเกมส์ online เรื่อยๆเปื่อยๆ เก็บเวลไป ผมก็รอซื้อ ps4 อีก10-20ปีนู่นหละ ไม่ใช่อะไร แค่เกมส์pc ก็เล่นไม่จบซักเกมส์แล้ว 555555555555555555

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    รอเรื่อยๆครับ หาเล่นเกมส์ online เรื่อยๆเปื่อยๆ เก็บเวลไป ผมก็รอซื้อ ps4 อีก10-20ปีนู่นหละ ไม่ใช่อะไร แค่เกมส์pc ก็เล่นไม่จบซักเกมส์แล้ว 555555555555555555
    10ปี 20ปี

PS6 คงออกมาพอดีล่ะมั่ง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,493
    ผมกลัว Sony จะลดราคาตอนนี้เพราะมีแผนจะไป PS5 เร็วๆนี้เลยลดของในตลาด กลัวแบบ 3-4 เดือนเล่นได้ 3-4 เกมส์ แล้วมีข่าวออกมาให้ช้ำ
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    จะเล่น ps4 ทั้งที จะเล่นก็อป??? เล่นแท้เถอะครับ จริงๆ

ราคาแพงมันก็ไม่ได้แผ่นเกินไป เป็นราคา มาตรฐานของ คอลโซล(เว้นพวก LE) ถ้าสู้มือหนึ่งไม่ไหวก็มือสอง แต่สภาพก็ตามราคา ครับ
    Road to Trophy Hunter

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ยากครับ หรืออาจเป็นไปไม่ได้เลย คราวนี้ sony คงป้องกันตัวอย่างดี

ผมว่านะ ซื้อแผ่นแท้เล่นซะบ้างก็ไม่เป็นไรหรอกนะครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมหรอก ซื้อเฉพาะเกม Exclusive ก็พอ

ส่วนเกมที่ลง PC ด้วย หาโหลดมาเล่นก็ได้ เล่นเถื่อนบ้าง แท้บ้าง สลับกันไป อย่าไปซีเรียส

แล้วอีกอย่างเกม PS4 ที่เป็น Exclusive มันก็ไม่ได้ออกมาบ่อยๆ ยังมีเวลาให้เราเก็บเงินซื้อได้อีกเยอะแยะ

แต่ซื้อแผ่นเกมมาเก็บไว้มันก็น่าภูมิใจนะครับ มันมีกล่อง มีปก สวยดี
    ยิ่งเกมไหนไม่มีกล่องเหล็กนี่ผมอยากจะไปตบหน้าบ.ทำเกมซักที เกม PS4 กล่องเหล็กสวยๆทั้งนั้น (แต่บุบง่าย)

ยิ่ง MGS V ไม่มีกล่องเหล็กนี่ผมอยากต่อยหมอนซัก4-5ที แล้วไอ้คอลเลกชั่นกล่องเหล้กดันไปอยู่ที่ราคา 7900 กับ 11500 ผมอยากต่อยหมอนนนนนนน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    งั้นเดี๋ยวถอย PS4 มือสองมาเล่นดีกว่า งบ 10000เดียวเอง จำเป็นมือสองแหละ เครื่องก็มือสองแผ่นก็มือสอง ถ้าแผ่นมือสองแผ่นล่ะ 500นิดๆก็กะว่าจะจัดเดือนล่ะซัก2เกม

ปล.แต่เสียดายจริงๆเล่นก็อปไม่ได้

ขอถามอีกทีครับ แผ่นPS4ถ้าเป็นรอยนี้เล่นได้ป่ะ กลัวมือสองสภาพไม่ดีสิ สั่งออนไลน์ด้วยไม่ได้เช็คของก่อน

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมวนลูปกับแผ่นมือ 2 มานานไม่เคยมีปัญหานะ แผ่นละ 500 หายากมากต้องเกมส์สมัยที่ ps4 ออกแรกๆอย่าง infamous , killzone

เกมส์ใหม่ๆออกมาแล้วสักเดือน 1300-1600 แล้วราคาแผ่นเอาจริงๆมันไม่ได้เจ็บตัวเลยนะ ซื่อมาเล่นจบก็ปล่อยถ้าจบเร็วๆ

ราคายังไม่ตกบางทีขาดทุนแค่ 50-100 บ ผมเชื่อว่ากว่าจะเล่นก็อปได้ก็อย่างน้อย 3 ปีแล้วก็ไม่อยากให้มันเล่นได้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commandman : 17th September 2015 เมื่อ 10:01

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ผมวนลูปกับแผ่นมือ 2 มานานไม่เคยมีปัญหานะ แผ่นละ 500 หายากมากต้องเกมส์สมัยที่ ps4 ออกแรกๆอย่าง infamous , killzone

เกมส์ใหม่ๆออกมาแล้วสักเดือน 1300-1600 แล้วราคาแผ่นเอาจริงๆมันไม่ได้เจ็บตัวเลยนะ ซื่อมาเล่นจบก็ปล่อยถ้าจบเร็วๆ

ราคายังไม่ตกบางทีขาดทุนแค่ 50-100 บ ผมเชื่อว่ากว่าจะเล่นก็อปได้ก็อย่างน้อย 3 ปีแล้วก็ไม่อยากให้มันเล่นได้ด้วย
    ถ้าแผ่นมือ2เป็นพันผมคงซื้อมาเก็บสะสมไว้ดีกว่า เผื่อจบแล้วอยากเล่นอีกแล้วไม่มีเล่นอีก เวรเลยทีนี้
    (แต่ก็แอบคิดเหมือนราคาเป็นพัน 10แผ่นก็เป็นหมื่น พระเจ้า....)

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

คิดแบบเดียวกับเป๊ะ เลยผมก็ทำแบบนี้นะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ราคาเกมใหม่ๆของ PS4 ก็พอๆ กับเกมบน PC นั้นแหละ

ถ้าไม่มีตังค์เราก็ไม่จำเป็นต้องซื้อแผ่นก็ได้นี่ รอ PlayStation Store ลดราคาเกมก็ได้(ถึงส่วนมากจะเป็นเกม PS3 ที่ลดก็เถอะ และแน่นอนว่าลดไม่โหดเท่าสตรีม)

แต่ก็ยังมี PlayStation Plus เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก สมัครเลย 1ปี มีเกมให้เล่นตลอดแน่ๆ แต่จะเป็นเกมที่ถูกใจรึเปล่านั้นก็อีกเรื่องนึง

ถ้าจะซื้อ PS4 มาเล่นก็อปคงอีกยาวนานนัก แผ่นมือสองก็ 800-1300 บาท แต่ก็มีอึกหนึ่งตัวเลือกคือ ลงทุนซื้อมา 1 แผ่น แล้ววนขายไปเรื่อยๆ

ได้ตังค์มาซื้อเกมใหม่ต่อ หรือจะหาแลกก็ยังได้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ตั้วแต่ซื้อ PS4 มาเมื่อปีแล้วมาก็ ไม่เคยสัมผัสเกมส์เถื่อนอีกเลยย

ลาขาดครับ
    • dOn't Give Up !! •

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: