ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Talking มัดรวมข่าว Half-Life,Bloodborne,Need for Speed,Fallout 4

มัดรวมข่าว Half-Life,Bloodborne,Need for Speed,Fallout 4

ผู้สร้าง The Last of Us ถามซื้อลิขสิทธิ์เกม Half-Life จาก Valve

นอกจากแฟนเกมอย่างเราที่อยากจะเห็น Valve สร้างภาคต่อของเกม Half-Life แล้ว ดูเหมือนว่าคนสร้างเกมอย่าง Neil Druckmann ไดเร็กเตอร์ของ The Last of Us และ Uncharted 4 ก็อยากจะให้มันมีภาคต่อออกมาสักทีเหมือนกัน

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว Neil Druckmann ได้รีทวิตรูปภาพของคุณ Merle Dandridge ผู้ให้เสียง Alyx Vance ตัวละครในเกม Half-Life ที่กำลังถ่ายทำโมชั่นแคปเจอร์สำหรับเกม Uncharted 4 พร้อมกับใส่คำบรรยายติดตลกไว้ว่า “Valve ฟังนะ ทั้งหมดที่ผมอยากจะพูดคือให้ลิขสิทธิ์เกม Half Life กับเราเถอะ เราจะดูแลส่วนที่เหลือเอง”

link: https://twitter.com/Neil_Druckmann/s...13726514774016

ไม่รู้ว่าถ้า Valve เกิดให้ลิขสิทธิ์แก่ Druckmann ไปจริงๆ แฟนเกมจะแฮปปี้กับมันไหมนะ

เตรียมตัวตายอีกครั้งใน The Old Hunters ตัวเสริมแรกของ Bloodborne

ในงาน SCEJA Press Conference วันนี้ Sony ได้มีการเปิดตัว The Old Hunters ตัวเสริมแรกของเกม Bloodborne ที่เป็นการเล่าถึง Byrgenwerth ฮันเตอร์คนหนึ่งที่พบเจอได้ในเกมภาคหลัก ซึ่งในตัวเสริมนี้จะมีอาวุธชนิดใหม่ให้เราได้ใช้กันอย่างเช่นธนู, มีบอสตัวใหม่และอาจรวมไปถึง Hunter Tools ชนิดใหม่

Bloodborne: The Old Hunters กำหนดปล่อย 24 พฤศจิกายนนี้ และในวันที่ 3 ธันวาคมนี้ก็จะมี Bloodborne: The Old Hunters Edition ที่รวมตัวเกมหลักและตัวเสริมนี้วางจำหน่ายด้วย ส่วนด้านล่างเป็นตัวอย่างแรกจากเกมครับ

Need for Speed ขนาดใหญ่กว่า Rivals สองเท่า, โรงรถเก็บรถได้เพียง 5 คัน

ส่วนหนึ่งของหน้าถามตอบบนเว็บไซต์ Need for Speed ทีมพัฒนาเกมอย่าง Ghost Games ได้ระบุเอาไว้ว่าแผนที่ของเกม Need for Speed ภาคใหม่ที่ใช้เมือง Ventura Bay ในสหรัฐเป็นฉากหลังจะมีขนาดใหญ่กว่าภาค Rivals ประมาณ 2 เท่า

นอกจากนี้ยังมีข้อมูลยืนยันเพิ่มเติมอีกว่าตัวเกมจะปลดล็อครถทุกคันตั้งแต่เริ่มเกมให้เลย ผู้เล่นเพียงแค่หาเงินเพื่อซื้อมันแค่นั้น สามารถซื้อรถรุ่นเดียวกันซ้ำได้ และโรงรถจะสามารถเก็บรถไว้ได้เพียง 5 คันเท่านั้น ซึ่งยังไม่แน่ชัดว่าจะสามารถซื้อโรงรถเพิ่มได้หรือไม่ครับ

สำหรับใครที่มี PS4 หรือ Xbox One แต่ยังไม่ได้ลงทะเบียนช่วงทดเบต้าสามารถเข้าไปได้ http://www.needforspeed.com/en_GB/beta-sign-up ส่วนตัวเกมบนคอนโซลกำหนดปล่อย 4 พฤศจิกายนนี้ ส่วน PC ภายในปี 2016

Bethesda ให้เหตุผลที่ยังไม่ปล่อยสเปคของ Fallout 4

Bethesda ถือว่าเป็นอีกหนึ่งสตูดิโอเกมที่ได้ใจแฟนเกมชาว PC ไปเต็มๆเนื่องจากการพัฒนาตัวเกมที่แทบจะไม่มีปัญหาบน PC รวมไปถึงการสนับสนุน Mod อย่างเต็มที่ แต่สำหรับเกม Fallout 4 ก็กำลังจะวางจำหน่ายในเดือนพฤศจิกายนนี้แล้ว แต่จนถึงตอนนี้กลับยังไม่มีรายละเอียดใดๆเกี่ยวกับความต้องการระบบถูกปล่อยออกมาเลย

เมื่อเร็วๆนี้ Pete Hines ผู้จัดการหัวหน้าฝ่ายการตลาดของ Bethesda จึงได้ให้เหตุผลเกี่ยวกับเรื่องนี้บนทวิตเตอร์ผ่านคำถามของแฟนเกมไว้ว่า “เราไม่อยากปล่อยรายละเอียดที่ยังไม่สมบูรณ์หรือไม่ถูกต้องก่อนที่เราจะรู้แน่ชัด มันขาดความรับผิดชอบ”

link: https://twitter.com/DCDeacon/status/641639014387347456

Fallout 4 กำหนดปล่อย 10 พฤศจิกายนนี้ บน PC, PS4 และ Xbox One

เครดิตข่าวทั้งหมค : http://4gamerth.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 16th September 2015 เมื่อ 16:15

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Neil Druckmann ได้ไป ก็มีแต่ชาว PS4 ได้เล่นละครับ Xbox PCและ Wii อดแน่ๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Fallout 4 นี่จะเอากันจนหยดสุดท้ายสินะ แต่สเปคก็คงไม่สูงหรอกนะ
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Half-Life3 แน่นอน
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    Half-Life

นี่ทนเล่นกันได้ ไง อ้วกไม่แตกกันบ้างหรอ ( ยังอยาก สร้างภาคต่อ หรือ ไง )

เป็นเกม เวียนหัวอ้วกแตก อันดับ 1 ของโลกก็ว่าได้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    Half-Life

นี่ทนเล่นกันได้ ไง อ้วกไม่แตกกันบ้างหรอ ( ยังอยาก สร้างภาคต่อ หรือ ไง )

เป็นเกม เวียนหัวอ้วกแตก อันดับ 1 ของโลกก็ว่าได้
    มันก็ไม่ใช่ทุกคนป่ะที่เล่นแล้วเวียนหัว
    TROL HAHAHAHAHA

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    Half-Life

อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เล่นแรกๆ ก็เวียบหัว หลังๆ ชิน 5 ชมชิลๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    Half-Life

ของผมก็เป็นนะเกมส์นี้ แต่มันไม่เป็นเฉพาะเกมส์นี้ล่ะสิ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Half-Life

นึกว่าผมเป็นคนเดียวนะเนี่ย ผมเป็นเกมนี้เกมเดียวซะด้วย
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมก็อ้วกนะ ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้ ทนเล่นนานๆ ไม่ได้ ถ้าแต่ก่อนนี่สบาย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เวียนๆบอร์ดนี้มาตั้งหลายปี ก็เห็นอยู่ว่าเมื่อก่อนคุณ ONE OK ROCK ก็เป็นคนปกติ ไม่เคยมีตรรกะแปลกๆ ไม่เคยขวางโลก แต่ทำไมเขาเปลี่ยนไป
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ทำไมเป็นเหมือนกันเลย Half-Life เล่นแล้วอยากจะอ้วก คือแบบ เวียนหัวจริง ๆ ใจจริงก็อยากเล่นให้จบ เขาบอกเนื้อเริื่องดี แต่เล่นไม่ได้เลย ยิ่งภาคแรก ลงจากรถไฟเท่านั้นแหละ พอ 5555+

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เกมแนว fps มันเวัยนหัวจริงๆ ผมเป็นแฟนเกมคอนโซลมาก่อน มีเกมแนวนี้ลง PS เมื่อไร แบบว่าเวียนหัว เล่นไม่ถนัด แต่ถ้าใครเล่นเกมคอมมาแต่แรกน่าจะชอบนะ ส่วนตัวผมเล่นแลเวไม่เวียนหัวมีสองเกม Medal of Honor กับ Battlefield นอกนั้นไม่ได้เลย ยิ่งเกมซอมบี้แบบ fps เอาไปไกลๆ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เล่น Half-Life แล้วทำให้รู้ว่าชะแลงคืออาวุธที่น่ากลัวที่สุด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อย่าขายลิขสิทธิ์Half lifeให้มันนะ
    กลัวมันเอาไปทำเป็นExclusive

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sawarach1996 อ่านกระทู้
    อย่าขายลิขสิทธิ์Half lifeให้มันนะ
    กลัวมันเอาไปทำเป็นExclusive
    ดีกว่าอวสาน half life นะ เนื้อเรื่องมันยังค้างคา
    B L A C K B O X

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    วิ่งถอยหลังเร็วกว่าเดินหน้า 555

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    fpsไม่ว่าเกมอะไรตอนนี้สำหรับผมก้มึนหัวหมด เล่นมากว่า20ปีตาเริ่มฟาง สงสัยแก่
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ออก PC หรือ PS4 ดีเนี่ยอยากเล่นทั้งนั้น

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    Half-Life

ซีเรียสแซมก็อ้วกนะครับ5555

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tommy605 อ่านกระทู้
    ดีกว่าอวสาน half life นะ เนื้อเรื่องมันยังค้างคา
    ผมว่ายังไงๆ valveก็ยังไม่ตัดจบให้อวสานหรอกครับ
    แค่อาจจะรอเล่นนานสักหน่อย(ไม่หน่อยแล้วมั้ง)
    ดีกว่ามีแค่PS4เท่านั้นที่ได้เล่น แพลตฟอร์มอื่นอด

หรือไม่ก็ ก่อนขายลิขสิทธิ์ว่างเงื่อนไขไว้ว่า ให้ทำเป็นmulti platform
    ถ้าทำเป็นExclusiveเมื่อไหร่ ให้ยึดสิทธิ์คืนทันที
    เหมือนที่Marvelวางเงื่อนไขกับColumbia picture ไว้ว่าถ้าไม่ทำหนังSpidermanภาคใหม่ ออกฉายภายใน5ปี
    ลิขสิทธิ์จะโดนยึดคืนทันที เลยเป็นเหตุที่ว่าทำไมSpiderman ภาคใหม่รีเมคเร็วจัง

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Half-Life

ขึ้นอยู่กับคนด้วยครับ สำหรับผม "ไม่เลย" เกมส์ที่ชวนอ้วกแตกก็มีตั้งเยอะแยะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    เวียนๆบอร์ดนี้มาตั้งหลายปี ก็เห็นอยู่ว่าเมื่อก่อนคุณ ONE OK ROCK ก็เป็นคนปกติ ไม่เคยมีตรรกะแปลกๆ ไม่เคยขวางโลก แต่ทำไมเขาเปลี่ยนไป
    เหรียญยังมีสองด้าน ... นับประสาอะไรกับสันหลังคน

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread