ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Koei Tecmo เปิดตัว Nioh เกมซามูไรแฟนตาซี เฉพาะ PS4 เท่านั้น

Koei Tecmo เปิดตัว Nioh เกมซามูไรแฟนตาซี เฉพาะ PS4 เท่านั้น

นับว่าเป็นที่ฮือฮามากสำหรับการเปิดตัวเกมใหม่ของ Koei Tecmo ที่ชื่อว่า Nioh
    ซึ่งหลายคนคงเคยได้ยินกันมาบ้างแล้วเพราะเกมนี้เคยประกาศว่าลงให้กับ PS3 เมื่อประมาณ 10 ปีก่อน
    แต่ล่าสุดนี้ตัวเกมได้ย้ายลงให้กับเครื่อง PS4 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว พร้อมกับตัวอย่างแรกครับ

Nioh ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นซามูไรชื่อว่า William ผู้ที่อยู่ในประเทศญี่ปุ่นพร้อมศัตรูที่จองล้างจองผลาญมาช้านาน
    ซึ่งขณะที่อยู่สมรภูมิรบ คุณจะได้พบกับตัวละครต่างๆและเติบโตเป็น “Samurai”, “Yokai Hunter” และ “Nioh Samurai”
    ระบบการต่อสู้เน้นกลยุทธการใช้ดาบสไตล์ญี่ปุ่น และการเล่นยังต้องอาศัยการลองผิดลองถูกเพื่อชนะศัตรูอย่างที่คุ้นเคยกันดีในเกม Dark Souls ครับ

Nioh กำหนดปล่อยภายในปี 2016 บน PS4 เท่านั้น

Credit : 4gamerth
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    สวัสดี geralt yennefer ไม่มาด้วยเหรอ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    PS4 Exclusive ซะด้วย ผมคงต้องเสียเงินอีกแล้วสินะ เฮ้อ ทำงานกันเข้าไป = ='

เกมแนวเดินฟันๆๆ นี่ชอบอยู่แล้ว แต่ขออย่าให้ยากแบบ Dark Souls ก็แล้วกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เหมือน Geralt of Rivia มากๆ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เดี๋ยวสักพักพอเงินมันไม่พอใช้ ก็ทำลง Xbox ต่อด้วย PC ตามระเบียบแค่รอเท่านั้น ยุคนี้หากินด้วย Multi-platform รวยกว่า
    เจ้าไหน ๆ ก็มักจะกลืนน้ำลายทั้งนั้น คอยดู ตัวเกมน่าสนใจดีนะเอาประเด็นปีศาจในตำนานญี่ปุ่นมาเล่นได้ดี ทั้งยักษ์ ทั้งปีศาจกำแพง
    และตัวอื่น ๆ อีกเยอะแยะ ไว้จะคอยเล่นบน PC อิอิ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เหมือน Onimusha มากกว่า

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เดี๋ยวสักพักพอเงินมันไม่พอใช้ ก็ทำลง Xbox ต่อด้วย PC ตามระเบียบแค่รอเท่านั้น ยุคนี้หากินด้วย Multi-platform รวยกว่า
    เจ้าไหน ๆ ก็มักจะกลืนน้ำลายทั้งนั้น คอยดู ตัวเกมน่าสนใจดีนะเอาประเด็นปีศาจในตำนานญี่ปุ่นมาเล่นได้ดี ทั้งยักษ์ ทั้งปีศาจกำแพง
    และตัวอื่น ๆ อีกเยอะแยะ ไว้จะคอยเล่นบน PC อิอิ
    ก็ไม่แน่นะครับ playstation เค้าไม่ค่อยหักหลังผู้บริโภค ไม่งั้นเราคงได้เล่น God of war หรือ Uncharted บน PC ไปแล้ว
    ป.ล.อยากแปลง PS3 ที่บ้านเป็น PS4 จริงๆตอนนี้นอนฝุ่นเกาะไปหมด
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ^
    ^
    Sony เป็นค่ายเดียวที่ไม่เคยปล่อย Ex ของตัวเองสักเกมครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เฉพาะ PS4 !!!

สงสัยคงต้องมีติดบ้านไว้ซักเครื่องแล้วสิ . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เหมือน Onimusha มากกว่า
    คิดเหมือนกันเลย ความทรงจำเก่าๆกลับมา

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บรรยากาศคล้าย Onimusha เกมเพลย์ออกไปทางจับจังหวะเหมือน Darksoul แถมยังพ่วงด้วยหงอกหื่น เกมนี้คงฟินน่าดู

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezard อ่านกระทู้
    ก็ไม่แน่นะครับ playstation เค้าไม่ค่อยหักหลังผู้บริโภค ไม่งั้นเราคงได้เล่น God of war หรือ Uncharted บน PC ไปแล้ว
    ป.ล.อยากแปลง PS3 ที่บ้านเป็น PS4 จริงๆตอนนี้นอนฝุ่นเกาะไปหมด
    ผมว่าถ้าเกมนี้จะลงเครื่องอื่นภายหลังไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะค่ายนี้ถึงค่อนข้างจะฝักใฝ่ Sony ไม่ใช่ว่าค่ายนี้จะเป็นของ Sony ซะหน่อย ถ้าเกมของ Sony อย่าง God of war ลง Xbox,PC และเกมของ Microsoft อย่าง Gear of War , Halo ลง PS4 แบบนั้นสิถึงเป็นเรื่องแปลก ยุคนี้ค่ายเกมอิสระไม่มีใครค่อยคิดจะทำเกม Exclusive ตลอดไปแล้วครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เพราะสมัยนี้การขายเกมแบบเสรีบนทุกเครื่องทำกำไรได้ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 20th September 2015 เมื่อ 10:57
    [IMG][/IMG]

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

หรือว่ากลับชาติมาเกิด?!?

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตัวละครนี้ geralt รูปแบบการเล่นนี้นึกถึง Onimusha
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ค่ายนี้ผมว่าคงลงเครื่องอื่นด้วยแต่ก็คงเป็นแบบเดิมอีกคือพอร์ตมาแบบกากๆอีก

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Geralt รับจ็อปใหม่แล้ว เย้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าเกมนี้จะลงเครื่องอื่นภายหลังไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะค่ายนี้ถึงค่อนข้างจะฝักใฝ่ Sony ไม่ใช่ว่าค่ายนี้จะเป็นของ Sony ซะหน่อย ถ้าเกมของ Sony อย่าง God of war ลง Xbox,PC และเกมของ Microsoft อย่าง Gear of War , Halo ลง PS4 แบบนั้นสิถึงเป็นเรื่องแปลก ยุคนี้ค่ายเกมอิสระไม่มีใครค่อยคิดจะทำเกม Exclusive ตลอดไปแล้วครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เพราะสมัยนี้การขายเกมแบบเสรีบนทุกเครื่องทำกำไรได้ดีกว่า
    ถูกต้องเลยครับ เห็นคอมเม้นต์ด้านบนตอบยังกะเป็นเกมของ Sony พัฒนาเองซะงั้น แต่ไปลืมว่า Koei Tecmo เป็นผู้พัฒนา ไม่ใช่ผู้จัดจำหน่าย
    มันก็มีสัญญาผูกมัดเท่าที่จดทะเบียนกันไว้เท่านั้น ถ้าหมดเมื่อไหร่ก็สามารถเข็นไปลงเครื่องอื่น ๆ ได้ทันที Sony คงไม่นั่งเอาเงินไปต่อสัญญาเกมเก่า ๆ หรอกครับ
    มันไม่คุ้ม เกมในยุคหลัง ๆ นี้ส่วนใหญ่เป็นแค่ Time Exclusive แทบจะทั้งนั้น หมดเวลาสัญญาเมื่อไหร่มีโอกาสจะพอร์ตไปหากินเครื่องอื่นต่อสูง
    ขนาดเกม Metal Gear ที่เคยเป็น Exclusive ของ Playstation ตอนนี้ก็ลงหมดทุกเครื่องแล้ว ขนาดเกมฟอร์มยักษ์ยังเปลี่ยนไปแล้วค่ายอื่นจะไม่ทำรึ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ซามูไร ซื่อ william คงไม่ใช่เชื้อสายญี่ปุ่น

ดูๆคิดว่าจงใจแซวหงอกหื่นชัดๆ แถมปราบปีศาจเหมือนกันอีก 55
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แวปแรกนึกว่า onimusha

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    น่าเล่นเป็นยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    มั่นใจเหรอ....
    ที่มัน จะมาลง PC ถามแค่นี้ แหละ
    บางทีก็อย่า อวยในเชิงความคิดของตัวเองมากเกินไปครับ ว่า "ไม่ซื้อหรอก PS4 รอ มันลง PC ดีกว่า"
    .....ครับ ก็รอมันลง PC จนลูกบวชเถอะครับ
    แล้วไอ้ที่ว่า ดูอย่างเกมส์ Metal Gaer ที่มันมาลงPC มันลงสักกี่ภาคเชียว ถ้าจะให้ตาม เนื้อเรื่องหา จริงๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เกลียดตะขาบ ....

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    THE WITCHER ชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    มั่นใจเหรอ....
    ที่มัน จะมาลง PC ถามแค่นี้ แหละ
    บางทีก็อย่า อวยในเชิงความคิดของตัวเองมากเกินไปครับ ว่า "ไม่ซื้อหรอก PS4 รอ มันลง PC ดีกว่า"
    .....ครับ ก็รอมันลง PC จนลูกบวชเถอะครับ
    แล้วไอ้ที่ว่า ดูอย่างเกมส์ Metal Gaer ที่มันมาลงPC มันลงสักกี่ภาคเชียว ถ้าจะให้ตาม เนื้อเรื่องหา จริงๆ

เขาบอกว่ามีสิทธิ์ที่เกมนี้อาจจะลงเครื่องอื่นได้ หรือไม่ลงก้อได้ ทำไมต้องดิ้นด้วย ใครเอาน้ำร้อนสาดหรอ.....

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมจะลงไม่ลง pc ต้องดูว่าทุนสร้างเกมส์นี้มากขนาดไหนเห็นว่าใช้เวลานานอาจมีสิทธิ์ลงนะแต่คงนานหน่อย