ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1

...เมื่อหนีความจนไม่พ้น ก็ต้องทนกันไป Hello Chaina ....!

....ผมเข้าไปดูเว็ปหนึ่งครับเพื่อน ๆ ...เห็นแล้วก็ให้สะดุดใจ

....ว่าไปเมืองไทยเราเอง ก็ไม่แพ้เมืองจีนที่ผมกำลังจะโพสต์ภาพเหล่านี้ให้เพื่อน ๆ ได้ดูครับ...

10 สุดยอดภาพที่ทำให้คุณต้องตะลึง ที่เกิดขึ้นในประเทศจีนยุคปัจจุบัน

1. ภาพของเด็กชาย คนงานในเหมือง อายุ 17 ปี กำลังแบกถ่านหินหนัก 50 กิโลกรัม เป็นระยะทางมากกว่ากิโลเมตร เพื่อแลกกับค่าตอบแทนเพียง 1 หยวน ต่อเที่ยว เท่ากับ 15 เซ็นต์ อเมริกา

2. คนจนช่วยเหลือคนจนด้วยกัน ตามภาษาไทยก็คงจะเป็น " เตี้ยอุ้มค่อม " ดูมันจะเป็นคำพูดถากถาง แต่ดูที่จิตใจเมตตา เอื้ออารีย์ ได้ปรากฎให้เห็นแล้ว

3. ชั้นเรียน ที่อยู่ในบริเวณแห่งความยากจน

4. คุณยายแก่ ๆ คนหนึ่ง กำลังแบกเศษกล่องกระดาษเก่า ใช้แล้วไปขาย ลูกหลานท่านไปไหนกันหมด

5. ความยาวของระยะทาง ความแตกต่างของแต่ละชีวิต เพื่อน ๆ ลองเปรียบเทียบ เด็กสองคนในภาพดู

6. " อย่าห่วงนะหลานรัก ย่าจะหาทาง หาเงินจ่ายค่าเล่าเรียนหนูให้ได้ ในตัวเมือง "

7. ถ้าเป็นเพื่อน ๆ ....ท่าน ๆ พอจะมีเศษเหรียญ โยนให้กับหนุ่มน้อยในภาพได้บ้างไม๊ครับ

8. รูปร่างคุณยายคนนี้ ยังเล็กกว่าอะไรก็ตาม ที่คุณยายท่านแบกอยู่ซะอีก

9. ค้นคว้าหาวิชาความรู้ติดตัว.....ที่ไหนก็ทำได้

10. "... หนูก็ต้องการอาหารสะอาด ๆ เหมือนกัน.... แต่หนูหิว.... "

ภาพเหล่านี้ ในประเทศเราเองก็ใช่ว่าจะน้อยหน้าเมืองจีนสักเท่าไหร่...แต่ใครหล่ะครับเพื่อน ๆ ...ที่จะมาเปลี่ยนแปลงสิ่งที่ท่าน ๆ เห็นในภาพเหล่านี้ได้...สมัยไหน ๆ มันก็อิหรอบเดิมนั่นแหละ รวยก็แต่พวกมัน

ผ่านตาท่านใดมาบ้าง ก็ขออภัยครับท่าน....ขอขอบพระคุณภาพเหล่านี้มายัง http://www.3or2-3.com/entry.asp?id=4...Modern%20China เข้าไปชมให้สะเทือนใจท่านได้ครับ...เมืองไทยเรา ไม่มีใครไปถ่ายภาพมาหรอกครับท่าน ๆ ...มัวแต่ถ่ายดารา ถ่ายนักการเมืองกันอยู่

ป.ล. ผมแปลภาษา เอาง่าย ๆ ก็ไม่ว่ากันนะครับเพื่อน ๆ

โชคดีครับทุกท่าน

เครดิต ภาพ+ บทความ จาก www.mthai.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaTiN3z : 12th July 2011 เมื่อ 17:36

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    สุดยอด ซึ้งมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โดนใจมากมายครับ ร้องทีเดียว

75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เห็นภาพแล้วอายตัวเองจริงๆ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    ภาพที่ 6 ผมร้องภาพนั่นครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เอาใจผมไปเลย

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    1
    น่าสงสารมากๆครับ ผมแทบร้องเลย
    One Piece !!

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    น่าสงสารมากเลย

... " JOKERGAMETH " ...

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    1
    เอาไว้ซึ้งเวลาท้อเเละลำบาก ยังมีคนลำบากอีกกว่าเราอีกมาก

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    6. " อย่าห่วงนะหลานรัก ย่าจะหาทาง หาเงินจ่ายค่าเล่าเรียนหนูให้ได้ ในตัวเมือง "
    ดูแล้วไม่มีอะไรจะพูด
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เรื่องจริงเลยเพราะสังคมไทยทุกวันนี้เงินคือพระเจ้าถ้าไม่มีเงินก็น้อยคนนักที่จะคบคน คนนั้นเป็นเพื่อน ช่างภาพมืออาชีพทั้งหลาย นักข่าว ก็หันไปถ่ายภาพดารา แอบถ่ายนักการเมือง

แอบถ่ายดาราเพราะมันได้เงินเยอะกว่าถ่ายภาพสะท้อนสังคม ถ้าสังคมไทยก้าวข้ามคำว่าเงินไปได้แล้วหันมาใช้ชีวิตแบบพอเพียงกันมั้งเราก็จะพบอะไรดีๆขึ้นมาอีกเยอะครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รูปสุถ้ายหน้าสงสารมาก

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    สงสารมาคนจนในโลกนี้เยอะมาก คนรวยๆไม่มาสนใจเลย

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onisuke อ่านกระทู้
    เรื่องจริงเลยเพราะสังคมไทยทุกวันนี้เงินคือพระเจ้าถ้าไม่มีเงินก็น้อยคนนักที่จะคบคน คนนั้นเป็นเพื่อน ช่างภาพมืออาชีพทั้งหลาย นักข่าว ก็หันไปถ่ายภาพดารา แอบถ่ายนักการเมือง

แอบถ่ายดาราเพราะมันได้เงินเยอะกว่าถ่ายภาพสะท้อนสังคม ถ้าสังคมไทยก้าวข้ามคำว่าเงินไปได้แล้วหันมาใช้ชีวิตแบบพอเพียงกันมั้งเราก็จะพบอะไรดีๆขึ้นมาอีกเยอะครับ
    พูดได้กินใจผมมากครับ 10 เเต้มเอาไปเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onisuke อ่านกระทู้

ถูกต้องมากของมากที่สุดครับ ความจริงใจหายากสมัยนี้ ความดีแทบไม่มีใครพูดถึง มีแต่เงินเท่านั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ทำให้รู้ว่าต้องสู้และต้องอดทนในสิ่งที่ตนเองจะเจอ
    และต้องฟันฝ่าไปให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    บอกได้คำเดียว น่าสงสารมาก
    ลำโพง"เสียงมันดัง" ลำพัง"เสียงมันเหงา"