ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

บอสใหญ่ Xbox ไม่อยากให้ VR กลายเป็นเกมแห่งอนาคต

บอสใหญ่ Xbox ไม่อยากให้ VR กลายเป็นเกมแห่งอนาคต

Phil Spencer บอสใหญ่ Xbox กล่าวว่าเขาไม่อยากให้อุปกรณ์มองโลกเสมือนจริงหรือ VR กลายมาเป็นวิธีเดียวที่ผู้คนจะได้สัมผัสกับเกมในอนาคตข้างหน้า เนื่องจากมันเป็นเทคโนโลยีที่จะปิดกั้นผู้เล่นออกจากวงสังคมของการเล่นเกม ตามบทสัมภาษณ์ใน GameSpot

“เอาล่ะ มันเป็นแค่ความคิดเห็นของผมในตอนนี้” Spencer กล่าว “ถึงแม้เรามีความสัมพันธ์กับ Valve และ Oculus ที่กำลังทำงานด้าน VR แต่ผมก็หวังว่าไม่อยู่ดี”

“ผมไม่ได้คิดว่า VR จะไม่สามารถส่งมอบประสบการณ์อันยอดเยี่ยมได้นะ ผมคิดว่าได้และเราก็ตามหามันอยู่ และผู้คนจะรักการเล่นมันด้วยเหมือนกัน ผมชอบเล่นเกมกับลูกๆ ผมชอบที่ผู้คนอยู่ด้วยกันและมองสิ่งที่เกิดขึ้นบนหน้าจอแล้วก็หัวเราะออกมาและสนุกไปกับสิ่งที่เกมเป็นมาเสมอ นั่นไม่ได้หมายความว่าจะเกิดขึ้นไม่ได้กับ VR แต่ผมว่ามันดูแย่เกินไปถ้าการเล่นเกมกลายเป็นการที่ผู้คนสวมหน้าจอและหูฟังไว้ มันเป็นสิ่งที่ปิดกั้นทุกสิ่งที่เกิดขึ้น”

Spencer บอกว่าเขารู้ประโยชน์ของ VR ดี แต่ก็ยังยืนกรานว่ามันไม่ควรจะเป็นการเล่นเกมเพียงวิธีเดียวในอนาคต ไม่งั้นเราก็คงไม่ได้นั่งกินขนม สนทนาและหัวเราะไปกับสิ่งที่เกิดขึ้นบนเกมกับเพื่อนๆ ซึ่งนี่แหละที่เป็นพื้นฐานของการเล่นเกมเลย

ปัจจุบัน Microsoft ยังไม่มีแผนเปิดตัว VR สำหรับเครื่อง Xbox One ออกมา แต่ได้เป็นพาร์ทเนอร์กับ Valve และ Oculus เพื่อสนับสนุนเทคโนโลยีนี้บน Windows 10 แล้ว

Credit:4gamerth.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 25th September 2015 เมื่อ 13:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    นั่นแหละคือสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว แต่ยังไม่ถึงกับ ปิดหูปิดตา แค่ถูกสะกดให้จ้องและอยู่กับมัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    นั่นแหละคือสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว แต่ยังไม่ถึงกับ ปิดหูปิดตา แค่ถูกสะกดให้จ้องและอยู่กับมัน
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ชอบเสื้อจัง

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    VR คืออนาคตของเกมส์ผมคิดว่าอย่างงั้น ถ้าอยากเล่นด้วยกันจริงๆ ก็ซื้อ VR มาเเล้ว join เข้ามากันสิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    VR ทุกวันนี้มันก็แค่แว่น มองภาพ3D เองนิ หรอแบบSAO เมื่อไหร่นั้นหละของจริง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    จะให้อนาคตจริงก็ต้องพัฒนาให้เหมาะกับผู้มีปัญหาสายตาด้วยแหละ เพราะมันยังไม่รองรับคนที่ใส่แว่นตาเท่าที่ควร
    สำหรับผู้มีปัญหาสายตาแบบผมถ้าเกมจะกลายเป็นบังคับใส่พวกอุปกรณ์ VR หมดในอนาคต ผมก็คงเลิกละ แค่ปกติ
    สายตาก็แย่พอแล้วไม่อยากมีปัญหาสายตาเพิ่ม ยังต้องมาใส่อุปกรณ์รุงรังที่ไม่สะดวกกับแว่นตาอีก มันยังต้องพัฒนาอีกไกล
    ให้ครอบคลุมมากกว่านี้ เพื่อให้เป็นอุปกรณ์เกมมิ่งอนาคตที่เหมาะกับทุกคนจริง ๆ ส่วนตัวมองความสะดวกสบายเป็นหลัก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread