ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 154

ขอถามเกี่ยวกับการ Mixtape หน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่าความหมายของ Mixtape ใช่อย่างที่ผมคิดรึปล่าวครับ? แบบเป็นทำนองเพลงแร็ปที่เราหาโหลดได้ทั่วไป แล้วเราเอามาแปลงเนื้อร้องอีกทีตามใจชอบ

โดยการแปลงเพลงที่เขาเรียกว่า Mixtape ก็คือคนทั่วไปก็ทำได้หมดใช่ไหมครับ แต่ว่าเราไม่สามารถทำเพลงออกมาเพื่อขายหรือทำการค้าใดๆใช่ไหมครับ?

พอดีผมสนใจจะทำ Mixtape เพลงแร็ปอยู่ครับ แต่กำลังหาความหมายชัดเจน และความคิดเห็นว่าสามรถทำได้ไหม มันถูกต้องรึปล่าว

ผมกะจะทำเล่นๆครับ ไม่มีเจตนาค้าขายใดๆ ใครมีความรู้ด้านนี้ขอคำตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คือการนำบีทของเพลงอื่น มาใส่เนื้อเพลงของเราและร้องใหม่โดยเรา ซึ่งแร็ปเปอร์หลายคนรวมถึงแร็ปเปอร์หน้าใหม่ที่อยากให้คนรู้จัก มักจะใช้วิธีนี้
    ถามว่าผิดไหม = ผิดครับ ถ้าทำในเชิงการค้า แต่แร็ปเปอร์ที่เค้าทำกันเป็นแบบใต้ดิน ไม่ได้ออกอัมบั้มมาขายกัน จึงไม่มีใครมาจับ