ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

มัดรวมข่าว Cyberpunk 2077,Resident Evil 7,Black Ops 3

มัดรวมข่าว Cyberpunk 2077,Resident Evil 7,Black Ops 3

Cyberpunk 2077 จะมีโลกที่ใหญ่กว่า The Witcher 3 แบบ’โคตรๆ’

CD Projekt RED ทีมพัฒนาเกม The Witcher 3 ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ถึงเกม Cyberpunk 2077 โปรเจ็คที่กำลังอยู่ในช่วงการพัฒนาผ่านนาย Jose Teixeira ,visual effects artist ของเกมว่า

“Cyberpunk นั้นมีขนาดใหญ่โตมโหฬารกว่าเกมใดๆที่ทาง CD Projekt RED เคยทำมาก่อนหน้านี้ เรียกว่าใหญ่กว่าโคตรๆ

เรากำลังก้าวไปสู่เงื่อนไขของความซับซ้อนและขนาดและปัญหาที่เราได้พบอย่างแท้จริง”

ใครเคยสัมผัสโลกในเกม The Witcher 3 กันไปแล้วน่าจะทราบกันดีถึงขนาดโลกภายในเกมว่าใหญ่ขนาดไหน ส่วนเกม Cyberpunk 2077 จะมีโลกที่ยิ่งใหญ่กว่า ก็ลองจินตนาการกันไปก่อน

สำหรับ Cyberpunk 2077 เคยเปิดตัวไปเมื่อปี 2012 ถึงกระนั้นเกมก็ได้เลื่อนอย่างไม่มีกำหนดการแน่นอน เพราะทาง CD Projekt RED เองก็วุ่นอยู่กับการพัฒนา The Witcher 3 รวมไปถึงตัวเสริมอื่นๆที่จะตามออกมา สอดคล้องกับข่าวก่อนหน้านี้ที่ทีมงานออกมาระบุว่า จนกว่าปี 2017 เราถึงจะได้ทราบความคืบหน้าอย่างชัดเจนของเกมครับ

Capcom: คอยติดตาม Resident Evil 7 ให้ดี ,ยังไม่มีแผน Devil May Cry ภาคใหม่

ถามถึงเกม Resident Evil ภาคล่าสุดที่มีชื่อภาคต่อท้ายเป็นตัวเลขตอนนี้ก็คือ Resident Evil 6 ที่เคยปล่อยออกมาในปี 2012 หลังจากนั้นเองเรามักจะได้เห็นข่าวลือ ข่าวหลุด ต่างๆนาๆของเกม Resident Evil 7 อย่างเช่นชื่อเกมไปปรากฏบน resume ของพนักงาน บัดนี้น่าจะเป็นอะไรที่ชัดเจนขึ้นเมื่อ Masachika Kawata โปรดิวเซอร์ของเกมได้ออกมาบอกแฟนๆว่า ‘คอยติดตามกันให้ดี’

จากการให้สัมภาษณ์ผ่าน Dengeki PlayStation นิตยสารเกมญี่ปุ่น กล่าวว่า “ตอนนี้เราไม่ได้อยู่ในสถานะที่จะพูดเกี่ยวกับมันได้” ต่อ “แต่ได้โปรดคอยติดตามกันให้ดี”

เป็นที่ทราบกันไปแล้วสำหรับคนเคยเล่น Resident Evil 6 ว่าตัวเกมได้เปลี่ยนจากเกมชวนสยองขวัญกลายเป็นเกมแอ็คชั่นบวกกับยัดระบบ Quick time event เข้าไปรัวๆ ตรงนี้ Kawata ทราบดีว่าเกม Resident Evil มันกำลัง “สูญเสียความสยองขวัญ” แต่ทั้งนี้ทาง Capcom ต้องการให้เกมกลับไปสู่รากฐานเดิมคือความสยองขวัญแล้ว

“นับตั้งแต่เกมได้ถูกสปินออฟมากขึ้น, ผมสามารถรับรู้ว่ามันเปลี่ยนแปลงไปได้อย่างไร” ต่อ “และแน่นอน ผมเชื่อว่าเราสามารถผลิตเกมที่จะสามารถนำความสยองขวัญออกมาได้ ผมกำลังคิดเกี่ยวกับมันอยู่ พร้อมกันนั้นก็กำลังเตรียมพร้อมสำหรับมันด้วย”

นอกจากนั้นแล้ว Kawata ยังเผยออกมาว่าทาง Capcom ได้ตัดสินใจจะทำ HD remake ของเกม Resident Evil เพิ่มขึ้นถ้าหากเสียงตอบรับมากพอครับ …เอาที่เห็นกันไปล่าสุดก็ Resident Evil 2 remake ถ้าเราจะได้เห็น Resident Evil 3 remake อันนี้ก็ไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจแล้วล่ะ

ทางด้าน Hiroyuki Kobayashi โปรดิวเซอร์ของ Capcom ได้พูดในบทสัมภาษณ์ถึงเกมอื่นของค่ายอย่าง Devil May Cry ว่าตอนนี้ทางบริษัทยังไม่มีแผนใดๆในภาคใหม่ของเกมนี้ รวมไปถึง Dragon’s Dogma ด้วยเช่นกัน “มันเป็นสิ่งที่โดยส่วนตัวแล้วผมอยากทำ แต่ในตอนนี้เรายังไม่มีแผนที่จะทำ”

โพลสำรวจ Black Ops 3 เกมเมอร์ตั้งตารอมากกว่า Fallout 4

เป็นโพลสำรวจจากทาง Nielsen บริษัทด้านข้อมูลในประเทศอเมริกาได้เผยผลสำรวจในหัวข้อ “เกมที่ตั้งตารอมากที่สุดในปลายปี 2015″ จากเกมเมอร์ผู้เข้าร่วมทำแบบสอบถาม 4,800 คน เริ่มเก็บข้อมูลตั้งแต่วันที่ 24 สิงหาคม ถึง 9 กันยายน 2015 ตั้งแต่อายุ 7 – 54 ปี

ผมสำรวจในหมวด multi-platform เกม Call of Duty: Black Ops III คว้าอันดับ 1 เกมที่คนตั้งตารอมากที่สุด เฉือนเอาชนะ Fallout 4 ไปได้เล็กน้อย ตามมาด้วยอันดับ 3 คือ Assassin’s Creed Syndicate

ส่วนการแยกแพลตฟอร์มสำหรับชาว Xbox One เกมที่ได้ไปคือ Halo 5: Guardians ในขณะที่ PlayStation 4 คือ Uncharted: The Nathan Drake Collection ,สุดท้ายชาว PC เกมที่ได้ไปคือ StarCraft II: Legacy of the Void

ว่าแต่ผู้อ่านตั้งตารอคอยเกมอะไรมากที่สุดในท้ายปี 2015 นี้? แสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้ครับ

Credit: www.juropy.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 7th October 2015 เมื่อ 16:33

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    Cybrpunkนี่รอมาหลายปีมากกก เกมส์โคตรน่าเล่น
    ดีใจที่มีข่าวออกมามั่ง T^T

เกมส์จากTretarchเทพทุกเกมส์ คอนเฟริม อิอิ

//Star War BattleFrontเปิดให้โหลดละนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 7th October 2015 เมื่อ 16:52

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Devil May Cry นี่ถ้าคิดสร้างต่อล่ะก็นะ จะรีบูทมันอีกรอบก็ได้นะ

ไม่เอา ไอ DANTE หัวดำ . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    RE ขอภาค 7 เป็นภาคสุดท้ายหรือไม่ก็ให้ไอ้หล่อลีออนมันได้ไปใช้ชีวิตแบบสงบกับเอด้าซักทีเถอะ ไล่จับกันมา 3-4 ภาคละ หนังแขกยังอาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    RE ขอภาค 7 เป็นภาคสุดท้ายหรือไม่ก็ให้ไอ้หล่อลีออนมันได้ไปใช้ชีวิตแบบสงบกับเอด้าซักทีเถอะ ไล่จับกันมา 3-4 ภาคละ หนังแขกยังอาย
    เรื่องจริงครับ 55555 ภาค 6 แล้ว ลีออนยังไม่ได้เยซักที

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cagoman อ่านกระทู้
    เรื่องจริงครับ 55555 ภาค 6 แล้ว ลีออนยังไม่ได้เยซักที
    ตามจีบเธอมาเข้าภาคที่ 7 แต่หลอกเธอ...... ไม่ได้สักที~
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ภาค 6 ที่บอกว่ากากๆ ผมกลับชอบ คุ้มดีเหมือนได้เล่นหลายเกมแค่เห็นฉากเอด้าคลานผมก็รู้สึกว่ามันคุ้มแล้ว รอภาค 7

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    Resident Evil 7 ออกมาถึงจะเปลียนระบบเป็นเกมส์ RPG เก็บเวลหาของยังใงผมก็จะซื้อมาเล่น เพราะสำหรับผมเนื้อเรื่องเกมส์นี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง
    Cyberpunk 2077 ไม่ต้องทำใหญ่มากก็ได้มั้ง มันเล่นนาน

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    (พาดหัวข่าวRe7+DMC)+ภาพประกอบเอด้าควงปืนกลางดงซอมบี้ = นึกว่าเป็นDante V. หญิง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Cyberpunk 2077 รอมานาน อยากเห็นตัวอย่าง Gameplay ว่าจะ Design โลก Cyberpunk ออกมาเป็นแบบไหน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    CD Project Red พูดอะไรก็ฟังเข้าหูไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Cyberpunk !
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    Cyberpunk 2077 ผมนี้เป็นตัวอย่างละอยากจะเล่นมานานละอยากเล่นไวๆ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Cyberpunk เพลงเพราะ***ๆ 555+ ปล กราบตีนงามๆให้ Capcom ออกจากกะลาหยุด re mas แล้วก็สร้าง DMC 5 เถิดดดดดด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisj007 : 8th October 2015 เมื่อ 16:03

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    Intel I7 4770 VGA:R9 390 Motherboard h87 Fatal1ty Performance RAM 8 GB/1600 POWERSUBPLY Cougar 700w

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ลืม cyberpunk ไปแล้วนะเนี่ย 5555
    ส่วน RE มันไม่ได้เปลี่ยนจากเกมสยองเป็นแอคชั่นตั้งแต่ภาค 6 หรอกครับ บอกเลย

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ดูๆไปแล้วเหมือนเราเป็นหน่วยสังหารพวกไซเบอร์นะเห็นมีตราหน่วยงานติดอยู่ แล้วมียานประจำหน่วยในการเดินทางอะไรอย่างงี้อะ คิดแล้วฟิน

ปล.เอาเพื่อนร่วมทีมเป็นCIRIนะ ภาคที่แล้วติดความรักตรงที่เป็นพ่อบุญธรรม ตรูละเซง ดีหน่อยมีแม่Yenneferอยู่
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Tags for this Thread