ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933

มีวิธัลด ping Dota2 ไหมครับ

ผมเล่นอยุ่ขึ้นปิง 30 - 35 มันก็ Delay 1 วิโดยประมาณ แต่ผมแค่อยากทราบว่ามันสามารถทำให้น้อยกว่านั้ได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ผมเล่นอยุ่ขึ้นปิง 30 - 35 มันก็ Delay 1 วิโดยประมาณ แต่ผมแค่อยากทราบว่ามันสามารถทำให้น้อยกว่านั้ได้ไหมครับ
    ผมว่าอาจจะอยู่ที่เซิฟด้วยส่วนหนึ่งหรือถ้าหากยัง Delay อยู่ให้จัดลำดับความสำคัญของ Network traffic
    ดูครับไม่ก็ปิดทุกอย่างอาทิเช่น Youtube , Facebook บลาๆที่มันจะไปดึงเน็ตดูอ่าครับ ถ้ามันยังไม่ได้จริงๆผมว่าคงเป็นที่ผู้ให้บริการเน็ตท่านแล้วละอาจจะเล่นนอกได้ไม่ดี

ปกติแล้วท่านต่อเน็ตผ่านสาย Lan หรือ Wireless ครับ?

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้
    ผมว่าอาจจะอยู่ที่เซิฟด้วยส่วนหนึ่งหรือถ้าหากยัง Delay อยู่ให้จัดลำดับความสำคัญของ Network traffic
    ดูครับไม่ก็ปิดทุกอย่างอาทิเช่น Youtube , Facebook บลาๆที่มันจะไปดึงเน็ตดูอ่าครับ ถ้ามันยังไม่ได้จริงๆผมว่าคงเป็นที่ผู้ให้บริการเน็ตท่านแล้วละอาจจะเล่นนอกได้ไม่ดี

ปกติแล้วท่านต่อเน็ตผ่านสาย Lan หรือ Wireless ครับ?
    LAN จาก router เลยครับมันคงที่อยุ่ประมาณ 35 นี่แหละครับ แต่ผมไม่อยากให้แล็คเลยอะ อยากเล่นดีๆ 555 พอจะแนะนำทางแก้เบื้องต้นได้ไหมครับ พอมีไหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ของผม ping 65 ปกติครับไม่ delay เลย

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    มี packet loss มั้ยครับ
    ถ้ามีอาจจะเป็น ที่อินเทอร์เนตของท่านได้
    ของผม 90-100 แต่ไม่ดีเลย์นะครับ
    Do it now.Sometimes later become never.