ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Talking รองนายกรัฐมนตรีของรัสเซียต้องการเกมเมอร์ของ World of Tanks มาควบคุมรถถังบังคับวิทยุ

รองนายกรัฐมนตรีของรัสเซียต้องการเกมเมอร์ของ World of Tanks มาควบคุมรถถังบังคับวิทยุ

เป็นที่ฮือฮาไปอย่างครึกโครมเลยทีเดียว เมื่อกองกำลังป้องกันประเทศรัสเซียได้ออกมาเผยแผนที่จะใช้ Remotely-controlled Tank หรือเรียกง่ายๆ ว่ารถถังบังคับวิทยุในอนาคตอันใกล้นี้ ซึ่งรองนายกรัฐมนตรีนาย Dmitry Rogozin ได้ออกมาประกาศในทวิตเตอร์เมื่อวันจันทร์ที่ 11 ตุลาคมที่ผ่านมาว่า "ตอนนี้เราไม่ต้องการคนบังคับรถถัง, เราต้องการผู้เล่นจากเกม World of Tanks"

ซึ่งเหตุของคอมเมนท์นี้ สาเหตุมาจากบริษัท Uralvagonzavod ซึ่งเป็นบริษัทของรัสเซียที่พัฒนารถถังที่เรียกว่า T-90 ซึ่งสามารถควบคุมในระยะรัศมีไกลถึง 3 - 5 กิโลเมตร จึงเป็นเหตุให้นาย Dmitry Rogozin รีบออกมาเตรียมตัวสำหรับเทคโนโลยีโดรนรุ่นใหม่นี้ทันที และคาดว่าเราอาจจะได้เห็นกองกำลังที่เต็มไปด้วยกลุ่มเด็กเนิร์ดแน่นอน
    T-90 เป็นรถถังหลักที่ใช้ในการรบผลิตโดยบริษัท Uralvagonzavod ซึ่งเป็นรถถังแบบทันสมัยแบบ Armata tank และกำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนาให้ใช้รีโมทควบคุมได้ ส่วน World of Tanks เป็นเกมออนไลน์แบบมัลติเพลเยอร์ที่ให้ผู้เล่นเข้าไปบังคับรถถังต่างๆ ได้แบบสมจริง และมีผู้เล่นมากกว่า 50 ล้านคนจากทั่วโลก

Credit: http://www.online-station.net/entertainment/fun/1122
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 13th October 2015 เมื่อ 20:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ไม่มีประโยชน์อะไรอะ ระบบ WOT ,มันก็ง่ายๆไม่ได้มีอะไรจะมาใช้สมัยนี้ได้เท่าไหร่ ขับก็ใช้เม้า คีย์บอร์ด สมัยก่อนเคยมีอังกฤษเรียก หา นักบินจาก ผู้เล่นเกม ซิมบังคับ ฮ นั่นยังเข้าใจ [มันเล่นแบบซิมูเลเตอ ]
    แต่นี่ คือ??? จะหายตัวไปโผล่ข้างๆ เหรอ??? รู้จุดอ่อนของรถถังในWWII ?? เพื่อ ?? ผมว่าพวกขับรถถังใน BF ยังจะเหมาะกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ใช้การควบคุมระยะไกลไม่กลัวโดนแฮคมายิงกันเองหรอ เสี่ยงจะตายนะนั่น ผมว่าคงยากคันนึงน่าจะหลายสิบล้านแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมว่ารูปมันใหญ่ไปนะ จขกท ลดขนาดรูปก่อนลงข่าวก็ดีนะครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ท่านนี้เขาโดน World of Tanks ซื้อไปแล้วครับ แล้วโดนสั่งให้โพส เหมือนดาราที่ถ่ายรูปคู่กับเบียร์ลงไอจี

ถุ้ยยยยยยยยย
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ยิงเสร็จต้องจ่ายค่า Ammunition ไหม

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    โหดจัดรัสเซีย

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    โฮะๆๆ ผมยังไม่เทพพอ IS-3 เองตอนนี้ กำลังไป เทีย 9 ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    สงครามเย็นระหว่าง รัสเซีย กับอเมกา มาเร็วกว่าที่ผมคิดอีก หลักๆคือจะโชวรถถังรุ่นใหม่แค่นั้นแหละ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมนี่นึกถึงเรือง PIXEL เลย
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    พูดเล่นมั้ง ไม่งั้นก็ข่าวลวง รถถังคันนึงราคาไม่รู้กี่ล้าน ใครเค้าจะเอามาเสี่ยง อีกอย่างเกมนั่นมันเกมเด็กเล่น ไม่ใช่แนวซิมูเลชั่น เล่นเกมเก่งขนาดไหนก็ไม่มีส่วนช่วยในการรบจริงหรอก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ไม่มีประโยชน์อะไรอะ ระบบ WOT ,มันก็ง่ายๆไม่ได้มีอะไรจะมาใช้สมัยนี้ได้เท่าไหร่ ขับก็ใช้เม้า คีย์บอร์ด สมัยก่อนเคยมีอังกฤษเรียก หา นักบินจาก ผู้เล่นเกม ซิมบังคับ ฮ นั่นยังเข้าใจ [มันเล่นแบบซิมูเลเตอ ]
    แต่นี่ คือ??? จะหายตัวไปโผล่ข้างๆ เหรอ??? รู้จุดอ่อนของรถถังในWWII ?? เพื่อ ?? ผมว่าพวกขับรถถังใน BF ยังจะเหมาะกว่า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    พูดเล่นมั้ง ไม่งั้นก็ข่าวลวง รถถังคันนึงราคาไม่รู้กี่ล้าน ใครเค้าจะเอามาเสี่ยง อีกอย่างเกมนั่นมันเกมเด็กเล่น ไม่ใช่แนวซิมูเลชั่น เล่นเกมเก่งขนาดไหนก็ไม่มีส่วนช่วยในการรบจริงหรอก
    ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมว่าคนระดับนั้น เค้าคงผ่านชุดความคิดแบบคุณอยู่แล้วล่ะครับ
    ส่วนตัวข่าวเองก็ยังไม่ได้เผยข้อมูลละเอียดนัก ยิ่งถ้ามีการประยุกตไปใช้จริงคงจะมีรายละเอียดกว่านี้เยอะมากครับ
    ไม่ต้องกังวลหรอกคุณ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ผมว่ารูปมันใหญ่ไปนะ จขกท ลดขนาดรูปก่อนลงข่าวก็ดีนะครับ
    ผมสงสัยมานานแล้วครับว่า รูปใหญ่มันทำไมครับ
    ( สงสัยจริงๆครับ )

คตหส ผิดคาดแหะ นึกว่าจะมีคนกล่าถึงปททต่อมุมของของเกม
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ผมว่านะเขาอาจจะต้องการ ผู้ที่เล่นเกมเก่งรู้ทักษะทุกอย่างในเกมแล้วมาประยุกใช้กับของจริงหล่ะมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ผมว่าคนระดับนั้น เค้าคงผ่านชุดความคิดแบบคุณอยู่แล้วล่ะครับ
    ส่วนตัวข่าวเองก็ยังไม่ได้เผยข้อมูลละเอียดนัก ยิ่งถ้ามีการประยุกตไปใช้จริงคงจะมีรายละเอียดกว่านี้เยอะมากครับ
    ไม่ต้องกังวลหรอกคุณ

ผมสงสัยมานานแล้วครับว่า รูปใหญ่มันทำไมครับ
    ( สงสัยจริงๆครับ )

คตหส ผิดคาดแหะ นึกว่าจะมีคนกล่าถึงปททต่อมุมของของเกม
    รูปที่โชว์ด้านบนสุดมันใหญ่และมันไปโชว์ที่หน้าเวป jok แล้วมันทำให้หน้าเวปกว้างมากครับ

แต่ตอนนี้ จขกท ปรับ ขนาดแล้วละครับ รูปใหญ่ไปมันทำให้หน้าเวปและข่าวดูไม่สวยงามครับ

ผมแนะนำ จขกท ครับ ไม่ได้ติซักหน่อยนะครับ เพราะผมก็ลงข่าวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    รูปที่โชว์ด้านบนสุดมันใหญ่และมันไปโชว์ที่หน้าเวป jok แล้วมันทำให้หน้าเวปกว้างมากครับ

แต่ตอนนี้ จขกท ปรับ ขนาดแล้วละครับ รูปใหญ่ไปมันทำให้หน้าเวปและข่าวดูไม่สวยงามครับ

ผมแนะนำ จขกท ครับ ไม่ได้ติซักหน่อยนะครับ เพราะผมก็ลงข่าวเหมือนกัน
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับบ
    แล้วกรณีห้ามใช้ฟอนตใหญ่เกินไปล่ะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ถ้าตามข่าวจะรู้ครับ รถถังบางรุ่นของรัสเซียใช้จอย PS ครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plyrakkan อ่านกระทู้
    ใช้การควบคุมระยะไกลไม่กลัวโดนแฮคมายิงกันเองหรอ เสี่ยงจะตายนะนั่น ผมว่าคงยากคันนึงน่าจะหลายสิบล้านแน่นอน
    อย่างงี้พวกโดรน ดาวเทียม การสื่อสารไม่โดนแฮ้คกันหมดแล้วเหรอท่านถ้ามันทำได้ง่ายๆแบบนั้น *-*

พวกนี้มันไม่ได้ใช้อินเตอร์เน็ตควบคุมนะครับผม ส่วนมากใช้เป็นคลื่นจากดาวเทียมเองไม่ก็คลื่นวิทยุระยะสั้น แถมมันต้องมีการเข้ารหัสให้ใช้ได้เฉพาะฝ่ายด้วย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    รถถังไร้คนขับ โดนอีกฝ่ายยิง EMP มาลูกเดียวรถถังโดนแช่เข็งทั้งกองพัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เห็นข่าวนี้ ผมเริ่มกลัวสงครามในอนาคตจริงๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับบ
    แล้วกรณีห้ามใช้ฟอนตใหญ่เกินไปล่ะครับ
    อ๋ออันนั้นผมเคยอ่านเจอที่ admin ลงไว้เหมือนกันว่าห้ามใช้ ฟอนใหญ่จนเกินไปและห้ามใช้สีแสบตา

คงจะตัดปัญหาเรื่องการอ่านและการก่อนกวนละมั้งนะครับ แต่ผมเคยเห็นคนโดนใบเหลือง เรื่องนี้แล้วเหมือนกัน แต่นานแล้วครับ

เรื่องฟอนกับเรื่องสีแสบตานี้ admin jok เป็นคนเคยบอกไว้ นะครับ

ข้อกำหนดของการตั้งกระทู้ในฟอรั่มข่าวสาร
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1797

มารยาทและวิธีใช้บอร์ด jokergameth.com
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3791
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 14th October 2015 เมื่อ 11:58

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plyrakkan อ่านกระทู้

ระดับความซับซ้อนของการถอดรหัสโปรแกรมทางการทหารให้นึกถึงหนังเรื่อง The Imitation Game ครับ แต่สมัยนี้คูณล้านเข้าไประดับความยากประมาณนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaNice อ่านกระทู้
    ถ้าตามข่าวจะรู้ครับ รถถังบางรุ่นของรัสเซียใช้จอย PS ครับ
    มันส่วนน้อยแล้ว ถ้าจำไม่ผิดก็ รถปืนใหญ่อัตตราจร ผมว่าคนเล่น WOT ส่วนมากเล่นด้วย คีย์บอร์ด เม้า ถ้าจะเอาคนใช้จอยได้ ผมว่า พวกเล่นฟีฟ่าดีกว่ามั้ง จะเอาสติปัญญาไหวพริบ ผมว่า WOT ก็ไม่น่าจะใช่ ดูมีเกมอื่นที่น่าเอามาแทนเยอะแยะ คงจะได้เงินจาก WOT มากระตุ้นเกมมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คุณนี่ก็คิดอะไรง่ายๆเกินไปนะครับ คนระดับนายกรัฐมนตรีมันจะไปโง่อะไรปานนั้น!?!?

ผมว่าเจตนาจริงๆ ของเขาไม่ได้หมายถึงหาคนเล่นWoTมาร่วมกองทัพจริงๆหรอกครับ
    นัยยะสำคัญที่ผมมองเห็นมี2อย่างคือ
    1.ต้องการให้ทั้งโลกหันมาสนใจและตื่นตัวเกี่ยวกับเทคโนโลยีการควบคุมรถถังด้วยรีโมทจากระยะไกล ที่รัสเซียกำลังนำมาใช้ในอนาคต
    เป็นการประชาสัมพันธ์กองทัพ ด้วยวิธีที่แยบคายสุดๆ ให้คนบนโลกโซเชียลได้ฮือฮา และช่วยกันแชร์ โดยที่กองทัพไม่ต้องลงทุกลงแรงอะไรมากมายเลย
    แถมยังได้ผลเป็นวงกว้าง แม้กระทั่งคนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารการทหารหรือไม่ค่อยชอบเรื่องพวกทหารยังต้องหยุด เพื่อคลิกเข้ามาอ่านข่าวนี้เลย!!!
    เป็นวิธีที่ชาญฉลาดจริงๆ

2.เป็นการช่วยกันโปรโมทเกมWoTไปในตัว ค่ายWargaming เป็นของประเทศรัสเซียครับ และเกมนี้ก็เป็นที่นิยมอย่างมากในอเมริกาเหนือและยุโรปสุดๆ
    การทำอย่างนี้ก็เหมือนกับเป็นการโฆษณาเพื่อสนับสนุนเกมของรัสเซียนั่นแหละครับ
    บางคนอาจสงสัยว่าทำไมไม่โปรโมทWarthunderฟระ เกมนั้นสมจริงกว่าเยอะ(แม้ว่าตอนนี้เกมนั้นจะขาดความสมดุลไปแล้วก็ตาม)
    นั่นก็เพราะค่ายGaijin ผู้พัฒนาWTมันเป็นค่ายสัญชาติเบลารุสหรอกครับ ไม่ใช่รัสเซียอย่างที่หลายคนเข้าใจกัน(แต่ในเกม รถถังกับเครื่องบินโซเวียตโคตรopเลย)

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sawarach1996 อ่านกระทู้
    คุณนี่ก็คิดอะไรง่ายๆเกินไปนะครับ คนระดับนายกรัฐมนตรีมันจะไปโง่อะไรปานนั้น!?!?

ผมว่าเจตนาจริงๆ ของเขาไม่ได้หมายถึงหาคนเล่นWoTมาร่วมกองทัพจริงๆหรอกครับ
    นัยยะสำคัญที่ผมมองเห็นมี2อย่างคือ
    1.ต้องการให้ทั้งโลกหันมาสนใจและตื่นตัวเกี่ยวกับเทคโนโลยีการควบคุมรถถังด้วยรีโมทจากระยะไกล ที่รัสเซียกำลังนำมาใช้ในอนาคต
    เป็นการประชาสัมพันธ์กองทัพ ด้วยวิธีที่แยบคายสุดๆ ให้คนบนโลกโซเชียลได้ฮือฮา และช่วยกันแชร์ โดยที่กองทัพไม่ต้องลงทุกลงแรงอะไรมากมายเลย
    แถมยังได้ผลเป็นวงกว้าง แม้กระทั่งคนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารการทหารหรือไม่ค่อยชอบเรื่องพวกทหารยังต้องหยุด เพื่อคลิกเข้ามาอ่านข่าวนี้เลย!!!
    เป็นวิธีที่ชาญฉลาดจริงๆ

2.เป็นการช่วยกันโปรโมทเกมWoTไปในตัว ค่ายWargaming เป็นของประเทศรัสเซียครับ และเกมนี้ก็เป็นที่นิยมอย่างมากในอเมริกาเหนือและยุโรปสุดๆ
    การทำอย่างนี้ก็เหมือนกับเป็นการโฆษณาเพื่อสนับสนุนเกมของรัสเซียนั่นแหละครับ
    บางคนอาจสงสัยว่าทำไมไม่โปรโมทWarthunderฟระ เกมนั้นสมจริงกว่าเยอะ(แม้ว่าตอนนี้เกมนั้นจะขาดความสมดุลไปแล้วก็ตาม)
    นั่นก็เพราะค่ายGaijin ผู้พัฒนาWTมันเป็นค่ายสัญชาติเบลารุสหรอกครับ ไม่ใช่รัสเซียอย่างที่หลายคนเข้าใจกัน(แต่ในเกม รถถังกับเครื่องบินโซเวียตโคตรopเลย)
    ตอนนี้ลบเกมส์ทิ้งไปละ เกลียด เครื่องบิน Russia จริง ๆ มัน OP กันด้านมาก เวลาเล่นแล้วโดนยิงนี่เดือดทุกที 555

Tags for this Thread