ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) - BALRUM - (Early Access) - เกมเอาชีวิตรอดลูกผสม Don’t Starve+Harvest Moon ที่มาแรงสุดๆบน Kickstarter!!! [UP|2015|155MB|FCD|ONE2UP|MEGA]

BALRUM: เป็นหนึ่งในเกมที่ประสบความสำเร็จอย่างสูงจากโปรเจ็คระดมทุนบนเว็บ kickstarter ในปีที่แล้ว... โดยตัวเกมเป็นแนวเอาชีวิต Survival Fantasy RPG ในรูปแบบ Open-World ที่มีอิสระในการเล่นสูง และมีแผนที่ขนาดใหญ่ให้เราสำรวจ ...ตัวเกมจะมีระบบการเล่นคล้ายกับเกม Don’t Starve ผสมผสานกับเกม Harvest Moon เพราะตัวเกมนอกจากจะเป็นแนวสำรวจแมพและเอาชีวิตรอดแล้ว (แมพจะมีทั้งเมือง ดันเจี้ยนถ้ำ และอื่นๆ อีกมากมายให้เราสำรวจ) ภายในเกมเรายังสามารถทำฟาร์มปลูกผัก ล่าสัตว์ ตกปลา คราฟสิ่งของต่างๆ ทำอาหาร สร้างอาวุธ สร้างเกาะ ผสมแร่ต่างๆ และออกแบบสร้างบ้านภายในเกมได้อีกด้วย โดยเมื่อเริ่มเล่นเราจะมีสัตว์เลี้ยงคู่หูคอยช่วยเหลือในการสำรวจแผนที่และช่วยต่อสู้ได้ ...เวลาภายในเกมนี้จะรันแบบ Real-Time ถึงเราจะไม่ทำอะไร เวลาในเกมก็จะไหลไปเรื่อยๆ... แต่เมื่อถึงตอนที่ต่อสู้จะเป็นแบบ Turn-Based Combat ที่จะผัดกันตีครับ... ตัวเกมมีระบบกลางวันและกลางคืน มีระบบความเปลี่นแปลงของสภาพอากาศเมื่อเราเล่นไปเรื่อยๆ และมีระบบเควส(ทั้งเควสหลักและเควสรอง) ให้เราทำเพื่อรับไอเทมสำคัญในเกม... ตัวละครก็จะมีค่าความหิว ความกระหายน้ำ ความเหนื่อยล้าที่ต้องการนอนหลับด้วย ซึ่งทุกอย่างที่กล่าวมาถ้าบริหารจัดการไม่ดีจะส่งผลต่อการเอาชีวิตรอดอย่างมากครับ

Publisher: Balcony Team
    Developer: Balcony Team
    Genre: Adventure, Strategy, RPG, Early Access
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Balrum is an old-school, hybrid turn-based, open world, RPG. Balrum features a living fantasy world with deep tactical combat and dozens of side quests next to an epic main quest. In addition to traditional RPG features Balrum has deep crafting which allows the player to craft their own custom items. Balrum also features farming your own crops, building your home, and survival mechanics complemented by the game's main features. In Balrum you control a single character, but your character will have a faithful animal companion as a pet. Your pet is fully controllable and adds greatly to the complexity of the combat.

Key Features:
    -----------------------------------

• Real-Time world with Turn-Based Combat
    • A huge Open World to explore with dozens of Dungeons
    • Your Choices define your Class
    • Dozens of Side Quests and an epic Main Quest
    • Building
    • Farming
    • An animal Pet as your loyal companion
    • Deep Crafting Systems (Alchemy, Cooking, Weapon Crafting, Armor Crafting, Item Combining)
    • Day/Night Cycle with Weather System
    • Survival Mechanics

System Requirements:

Homepage - http://balconyteam.com/

INFO:

BALRUM : BETA - (Early Access) - แพท v0.90.205 [Beta] - (John2s) [เวอร์ชั่นอัพเดท; October 1st, 2015] | 155.73 MB***ตัวใหม่แพทอัพเดทล่าสุด 1/ต.ค./2015***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1NHTQ2s <<<

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

วิธีแก้อาการแคชของเกม ที่เล่นได้รอบเดียว ออกมาแล้วเล่นต่อไม่ได้ จากนั้นค้างที่หน้าจอโหลดเกม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 23rd October 2015 เมื่อ 07:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกมส์แบบนี้ ที่รอมานาน Thank you.

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นบ่ได้อะ****....

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับท่าน...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    น่าเล่นดีครับ
    ข่าวเกมส์ออนไลน์ และเกมส์ออนไลน์เปิดใหม่ จากทั่วทุกมุมโลก

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เล่นได้ครับสนุกๆ พอมีแนะนำวิธีเล่นไหมยังเดิน งมๆ อยู่

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    เดินงมแล้วบอกสนุก กำ..แล้วตกลงมันสนุกมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

แต่เล่นไม่ได้ครับ ขอวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ

วิธีแก้สำหรับคนที่เล่นไม่ได้ครับ
    ให้ลองลง java runtime ให้เรียบร้อยก่อน แล้วลองเข้าใหม่ดู
    http://www.oracle.com/technetwork/ja...s-2133155.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gj01 : 16th October 2015 เมื่อ 15:52

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ของผมเล่นได้ครั้งแรก พอออกเกมจะเข้ามาเล่นอีกครั้งก็เข้าเกมไม่ได้แล้วครับ ค้างอยู่หน้าโหลดเข้าเกมเลย ลองลงเกมใหม่ก็ไม่หาย ><

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    โอ้ยยย ชอบแนวนี้มากครับ ยิ่งภาพ ไม่ต้องล้ำสมัยแบบยุคนี้ แบบยุคก่อนนี่แหละ ได้อารมณ์สุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ต้องโหลดละล่ะ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ทำไมมีแต่คนเล่นไม่ได้หว่า ผม วินโดว10 เล่นได้ปกติ ดีครับ กำลังหาของ คราฟบ้านเล็กอยุ่ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ไม่เห้นไอคอนรันตัวเกมสืได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ไอค่อนตัวเกมส์ เขียน ว่า start_win ครับ เป็นรูปเฟือง เกมส์นี้ เล่นโดยการ รัน ผ่าน JAVA หลายๆ คนเลยมีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผ่าน JAVA ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เข้าเล่นครั้งแรกได้ พอออกมาเล่นไม่ได้แล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นเหมือนกัน เปิดเกมได้ครั้งเดียว คราวหลังก็เปิดไม่ได้อีก

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    รอสูบ หึหึ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่ผมกด ตัวSetupแล้วไม่ขึ้นไรเลยอะครับ งงมากเลยเป็นทุกเกมส์ ของ คูร เลยอะครับแต่ก่อนไม่เคยเป็นนะงงมักๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เกมนี้เล่นได้ 100เปอเซ็นครับ แต่เล่นได้รอบเดียว ออกมาแล้วเล่นไม่ได้ ค้างที่หน้าจอโหลดเกม ลบลงใหม่ก็ไม่หายครับ
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เหอะ ๆ นึกว่าเป็นคนเดียว รอกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    รอสินะ เมื่อไหร่หนอ อยากได้อยากโดน

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    เข้ารอบ2ค้างครับ - .-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นั่นสิ เป็นเหมือนกันเลย เข้ารอบแรกได้ พอรอบสอง ค้างตอนโหลด = ="

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    ขออภัยที่ตอบช้าครับ

สำหรับวิธีแก้อาการแคชของเกม ที่เล่นได้รอบเดียว ออกมาแล้วเล่นต่อไม่ได้ จากนั้นค้างที่หน้าจอโหลดเกม ...ลองแก้ไขตามนี้รูปข้างล่างดูก่อนครับ

คำแนะนำเพิ่ทเติม

แก้ไขได้รึไม่ยังไงก็ช่วยกลับมาคอมเม้นด้วยครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread