ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    Blog Entries
    2

Cool [MOD ARMA 2 OA] DayZ X [1.8.0.3] [Update: 0.1] Singleplayer+AI เอาไว้เล่นคนเดียวแก้เซง [1-Part][MEGA]

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ผมมีม็อด DayZ X Chernarus Singleplayer มาฝาก (เผื่อใครยังเล่น Arma 2 อยู่นะ)

มีทั้งแบบมี AI แล้วก็ ไม่มี AI นะครับ เลือกเล่นได้เลย

มีแมพใหม่แล้วนะครับ อยู่ข้างล่างเลย (2แมพแล้วนะครับ)

วิธีลง

โหลดไฟล์ไปแล้วก็สามารถแตกไฟล์แล้วก็อปไปไว้ในตัวเกม(Arma 2 OA)ได้เลยนะครับ ผมทำให้หมดแล้ว

ตัวเกมต้องเป็นเวอร์ชั่น 1.62ขึ้นไป (Patch 1.63 ผมหาไม่เจอ) และ Betapatch เป็นล่าสุดด้วยนะครับ

ปล.เล่นได้ทั้งแท้และเถื่อน (ของแท้จะเป็นเวอร์ชั่น 1.63)

ตัวเกมเวอร์ชั่น 1.60 สำหรับคนที่ยังไม่มีตัวเกม (ผมอัพให้ใหม่แล้วนะครับ)
    Click

อัพเดท Beta Patch Click

ตัวม็อด DayZX Click

วิธีทำตัวเข้าเกม ให้คลิ๊กขวาที่ตัว Shortcut Betapatch แล้ว Properties
    จากนั้นให้ Coppy ตัวนี้ไปไว้ -mod=@DayZX ตามรูปด้านล่างเลย

ปล.ของผมเปลี่ยนชื่อไว้ก่อนแล้ว หวังว่าคงไม่งงกันนะ

แค่นี้ก็เล่นได้ละครับ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็นรูปวิธีเข้าเล่นเล็กๆน้อยๆ

แมพนี้เป็นแมพ Chernarus นะครับ

ระบบคล้ายๆ Epoch นะครับ มีระบบใช้ Bloodbag ให้ตัวเอง

อยากเล่นแมพอื่นๆลองหาได้ที่เว็บด้านล่างนี้นะครับ

หรือถ้าขี้เกียจลง,ลงไม่เป็นหรือติดปัญหาอะไรติดต่อผมได้

Unofficial DaiZy Website

TIPS

เกมแท้นะครับ อาจจะมีปัญหาในการเข้าเล่นนิดหน่อย ตามรูปนี้

วิธีแก้

ให้เราเข้าไปในโฟลเดอร์ Arma 2 ธรรมดานะครับ แล้วก็ทำการ Coppy โฟลเดอร์ Addons ไปใส่ในโฟลเดอร์ Arma 2 OA เสร็จแล้วให้ลองเข้าเกมใหม่ดูครับ

สามารถศึกษาแมพและจุดspawn ไอเทมได้ตามลิ้งนี้เลยนะครับ (เลือกแมพดูได้)

Click

คลิปสอนวิธีใช้ Call Support (เสกของ)

เพิ่ม Map ใหม่นะครับ

BreakingZero Namalsk

ขอบคุณคลิปยืนยันจากคุณ GameThaiMaker ด้วยนะครับ

วิธีลง

แตกไฟล์แล้วก็อปไฟล์ทั้งหมดไปไว้ใน Arma 2 OA เหมือนตัวแรกเลยครับ

วิธีทำตัวเข้าเกมก็เหมือนเดิมนะครับ Coppy Shortcut Betapatch แล้วใส่ -mod=@BreakingZeroNamalsk เข้าไป ตามรูปเลยครับ

Download(แก้ใขแล้ว)

Click

Tips

แมพนี้ระบบก็ไม่ต่างจากแมพเดิมมากนะครับ

ใช้ Toolbox แปลงเป็นจักรยานได้ (พับเก็บได้ด้วย)
    แมพนี้เสกของไม่น่าจะได้นะ
    มี AI เยอะเหมือนกัน (มี Friendly AI ด้วยนะ จะอยู่ตามสถานที่ต่าง ปล.แบบสุ่มที่นะ)
    รูปแบบไอเทมจะแตกต่างจาก DayZ X นิดหน่อยนะ ดูใหม่ขึ้น
    ผมไม่แน่ใจว่ามี Bloodsucker รึป่าว แต่ที่แน่ๆมี EVR แน่นอน
    EVR ก็คือแรงระเบิดจากคลื่นแม่เหล็กอะไรซักอย่าง
    ถ้าเจอมันอาจจะทำให้เรา น็อคชั่วขณะ ไม่สามารถขยับตัวได้
    (วิธีแก้) หาไอเทม APSI ให้เจอ รับรองว่ามันช่วยคุณได้แน่นอน

มีอีกแมพนะครับ

BreakingZero Taviana

ระบบต่างๆก็เหมือน Namalsk นะครับ แต่ไม่มี EVR แต่รูปแบบซอมบี้ สิ่งก่อสร้างกับยานพาหนะจะเป็นตัวเดียวกับม็อด Origins นะครับ
    ระบบคราฟยังเป็นแบบ Epoch อยู่นะครับแต่มันอาจจะบั๊คตอนโหลดเซฟเกม Item ต่างๆก็เหมือนกับ Namalsk เช่น ปืน,กระเป๋า เป็นต้น
    แต่รู้สึกจะมีซอมบี้ตัวนึง ถึกมากๆ มันคือ Dr.Ivan ใส่ชุดเหมือนหมอ แต่สีส้มนะครับ อย่าไปยืนบวกกับมันล่ะ

วิธีลงก็เหมือนเดิมนะครับ ผมทำให้หมดแล้ว แค่ลงไว้ในโฟลเดอร์ Arma 2 OA
    แล้วก็สร้างชอร์ตคัทเหมือนเดิมแต่ก็อปตัวนี้ไปใส่แทน ---> -mod=@BreakingZeroTav;@SOW; แค่นี้ก็เล่นได้ละครับ

ตัวอย่าง

Download

Google Drive

1Part

MEGA

1Part

CREDITS

Above, Fedus_87, Haleks, Niceonegunit, DayZ_SP, Unknown, and ZedHunter, the DayZero community + the Breaking Point community!

All the 1.8.0.3 fixes were made by Haleks.
    Deploy bike script: Jukki
    Self bloodbag script: Krixes
    The building system: The Epoch guys.

Lingor Island SP

Download

Click

วิธีลง

แตกไฟล์แล้วก็อปทั้งหมดไปไว้ในโฟลเดอร์เกมเหมือนเดิมครับ
    หลังจากนั้นเข้าเกมแล้วไปเปิดม็อดแล้วรีเกมก็เล่นได้เลยครับ
    หรือจะทำตัวเข้าเกมแยกไว้เลยก็ได้ครับ แค่นำโค้ดด้างล่างนี้ไปใส่ไว้ใน Shortcut Betapatch

-mod=@DayZLingorSkaroSP

Cradit

AboveDayZ, Niceonegunit, Fedus_87, DayZ_SP, Unknown, ZedHunter.

Password

Uploads-By-FeelSoClose

ติดปัญหาอะไรสอบถามได้นะครับ
    My Facebook
    Click
    Garena ID : zombieshunt
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baspanao : 4th October 2016 เมื่อ 22:38 เหตุผล: แก้ลิ้งค์เสีย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอบคุณมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มี ai ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    มัน2มิชชั่นครับ มีทั้งแบบมี AI กับไม่มี AI

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    อัพเดทตัวเกม นี่ให้โหลดอันไหนครับมีหลายอัน

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss02 อ่านกระทู้
    อัพเดทตัวเกม นี่ให้โหลดอันไหนครับมีหลายอัน
    ก็ตั้งแต่ 1.60-1.62 แล้วก็ 1.62-1.63 ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    ผมแก้ใขให้ใหม่แล้วนะครับ พอดีไปเช็คเว็บแพทช์มาแล้วปรากฏว่าหาแพทช์ 1.63 ไม่เจอ ให้ใช้ 1.62 ไปก่อน
    (ปล. ถ้าใครหาเจอผมฝากโพสไว้หน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ)

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมเป็นของเเท้เป็น v1.63 จะเล่นได้มั้ย เสกของได้ปะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมเป็นของเเท้เป็น v1.63 จะเล่นได้มั้ย เสกของได้ปะ
    ของแท้เล่นได้ครับ เพราะผมก็เล่นของแท้ แต่เสกของได้มั้ยผมไม่แน่ใจ เพราะผมเล่นแบบไม่เสก แต่มันมีระบบ call support อยู่ ผมยังงงๆอยู่ใช้ยังไง

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    มีตัวเกมแบอื่นที่ไม่ใช่ bit ปะครับ ไม่วิ่งเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    มีตัวเกมแบอื่นที่ไม่ใช่ bit ปะครับ ไม่วิ่งเลย
    ไม่เลยครับ เดี๋ยวผมจะหาให้ใหม่ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ครับผมลองเเล้วเล่นได้ของเเท้ เเค่ลงม๊อดละก็ไปเปิดม๊อด ก็เล่นได้เลย บอท เยอะมากมากจริงๆ(ฉลาดอีกตะหากยักะเล่นกับคน) เสกของได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 16th October 2015 เมื่อ 16:51

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baspanao อ่านกระทู้
    ไม่เลยครับ เดี๋ยวผมจะหาให้ใหม่ละกัน
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็หาอยุ่ยังไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ครับผมลองเเล้วเล่นได้ของเเท้ เเค่ลงม๊อดละก็ไปเปิดม๊อด ก็เล่นได้เลย บอท เยอะมากมากจริงๆ(ฉลาดอีกตะหากยักะเล่นกับคน) เสกของได้
    ขอรูปยืนยันหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็หาอยุ่ยังไม่เจอเลย
    พอดีผมไปค้นเจอแผ่น Arma เก่า เดี๋ยวขอเช็คดูก่อนว่าเสียหรือยัง ถ้ายังใช้ได้ เดี๋ยวผมอัพให้ใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baspanao อ่านกระทู้
    ขอรูปยืนยันหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ
    ได้ครับเเต่เเปปนะ ตีเเอลเเปปนึง

กล่าวขอบคุณ
    29
    2

ลืมไปเลยว่ามันคือ dayz 555+ ขอบคุณสำหรับการยืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    ผมอัพเดทตัวเกมให้แล้วนะครับ สำหรับคนที่ยังไม่มีตัวเกม สามารถเข้าไปโหลดได้เลย ผมเชื่อมกระทู้ให้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    ผมเพิ่มแมพใหม่นะครับ ลองอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากกระทู้ด้านบนเลย

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ขอบคุณมากครับ มายืนยันให้ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

เดี๋ยวไปยืนยันตัว arma2 ให้นะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    จขกท. ครับ เล่นไปสักพักเหมือนจะบัค ผีไม่เกิด ของไม่เกิดอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    จขกท. ครับ เล่นไปสักพักเหมือนจะบัค ผีไม่เกิด ของไม่เกิดอะครับ
    เเต่ผมเล่นไม่เป็นยังงงั้นนะครับ เเต่จะว่าไป ของหายากนะ ถ้าไม่เสกเอาเองเดินหาเมื่องสองเมืองได้เเค่น้ำอัดลมกระป๋องเดียว

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    เล่นนานๆไปมันจะดีเลย์มั้งครับ ผมเคยวิ่งหาของเป็น ชม เลย เอาง่ายๆคือ พอวื่งใกล้ถึงแล้ว หยุดเดินเอาดีกว่า หรือไม่ก็วิ่งวนๆเอา รอของเกิด แต่ซอมบี้นี่ผมไม่แน่ใจนะ เพราะผมเล่น ปกติหมด แต่ของเกิดช้านี่เหมือนกัน เดี๋ยวผมลองไปหาวิธีแก้มาให้ครับผม

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดเสร็จเล่นได้ไม่มีปัญาครับ

แต่ผมมีปัญาหากับ AI มากเลย คือมันไม่ยิงผมอะ มีวิธีปรับมั้ยครับ
    ขับรถวนรอบตัวมันก็แล้ว เดินไปแนบเนื้อมันก็แล้ว มันก็ยิงแต่ซอมบี้อ่ะ ผมนี่งึดดด

ใครมีวิธีปรับให้ AI โหดๆเถื่อนๆ
    หรือจะเป็นแม็พอื่นก็ได้ที่ AI มันโหดๆหน่อย แนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoulSoCiety อ่านกระทู้
    โหลดเสร็จเล่นได้ไม่มีปัญาครับ

แต่ผมมีปัญาหากับ AI มากเลย คือมันไม่ยิงผมอะ มีวิธีปรับมั้ยครับ
    ขับรถวนรอบตัวมันก็แล้ว เดินไปแนบเนื้อมันก็แล้ว มันก็ยิงแต่ซอมบี้อ่ะ ผมนี่งึดดด

ใครมีวิธีปรับให้ AI โหดๆเถื่อนๆ
    หรือจะเป็นแม็พอื่นก็ได้ที่ AI มันโหดๆหน่อย แนะนำทีครับ
    บัคมั้งครับ ผมเล่น AIยิงผมเเม่นสุดๆ ระยะ 70mยิงผมสามนัดเดี้ยง ผมยิงมันไม่โดนเลย