ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    Blog Entries
    2

Cool [MOD ARMA 2 OA] DayZ X [1.8.0.3] [Update: 0.1] Singleplayer+AI เอาไว้เล่นคนเดียวแก้เซง [1-Part][MEGA]

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ผมมีม็อด DayZ X Chernarus Singleplayer มาฝาก (เผื่อใครยังเล่น Arma 2 อยู่นะ)

มีทั้งแบบมี AI แล้วก็ ไม่มี AI นะครับ เลือกเล่นได้เลย

มีแมพใหม่แล้วนะครับ อยู่ข้างล่างเลย (2แมพแล้วนะครับ)

วิธีลง

โหลดไฟล์ไปแล้วก็สามารถแตกไฟล์แล้วก็อปไปไว้ในตัวเกม(Arma 2 OA)ได้เลยนะครับ ผมทำให้หมดแล้ว

ตัวเกมต้องเป็นเวอร์ชั่น 1.62ขึ้นไป (Patch 1.63 ผมหาไม่เจอ) และ Betapatch เป็นล่าสุดด้วยนะครับ

ปล.เล่นได้ทั้งแท้และเถื่อน (ของแท้จะเป็นเวอร์ชั่น 1.63)

ตัวเกมเวอร์ชั่น 1.60 สำหรับคนที่ยังไม่มีตัวเกม (ผมอัพให้ใหม่แล้วนะครับ)
    Click

อัพเดท Beta Patch Click

ตัวม็อด DayZX Click

วิธีทำตัวเข้าเกม ให้คลิ๊กขวาที่ตัว Shortcut Betapatch แล้ว Properties
    จากนั้นให้ Coppy ตัวนี้ไปไว้ -mod=@DayZX ตามรูปด้านล่างเลย

ปล.ของผมเปลี่ยนชื่อไว้ก่อนแล้ว หวังว่าคงไม่งงกันนะ

แค่นี้ก็เล่นได้ละครับ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็นรูปวิธีเข้าเล่นเล็กๆน้อยๆ

แมพนี้เป็นแมพ Chernarus นะครับ

ระบบคล้ายๆ Epoch นะครับ มีระบบใช้ Bloodbag ให้ตัวเอง

อยากเล่นแมพอื่นๆลองหาได้ที่เว็บด้านล่างนี้นะครับ

หรือถ้าขี้เกียจลง,ลงไม่เป็นหรือติดปัญหาอะไรติดต่อผมได้

Unofficial DaiZy Website

TIPS

เกมแท้นะครับ อาจจะมีปัญหาในการเข้าเล่นนิดหน่อย ตามรูปนี้

วิธีแก้

ให้เราเข้าไปในโฟลเดอร์ Arma 2 ธรรมดานะครับ แล้วก็ทำการ Coppy โฟลเดอร์ Addons ไปใส่ในโฟลเดอร์ Arma 2 OA เสร็จแล้วให้ลองเข้าเกมใหม่ดูครับ

สามารถศึกษาแมพและจุดspawn ไอเทมได้ตามลิ้งนี้เลยนะครับ (เลือกแมพดูได้)

Click

คลิปสอนวิธีใช้ Call Support (เสกของ)

เพิ่ม Map ใหม่นะครับ

BreakingZero Namalsk

ขอบคุณคลิปยืนยันจากคุณ GameThaiMaker ด้วยนะครับ

วิธีลง

แตกไฟล์แล้วก็อปไฟล์ทั้งหมดไปไว้ใน Arma 2 OA เหมือนตัวแรกเลยครับ

วิธีทำตัวเข้าเกมก็เหมือนเดิมนะครับ Coppy Shortcut Betapatch แล้วใส่ -mod=@BreakingZeroNamalsk เข้าไป ตามรูปเลยครับ

Download(แก้ใขแล้ว)

Click

Tips

แมพนี้ระบบก็ไม่ต่างจากแมพเดิมมากนะครับ

ใช้ Toolbox แปลงเป็นจักรยานได้ (พับเก็บได้ด้วย)
    แมพนี้เสกของไม่น่าจะได้นะ
    มี AI เยอะเหมือนกัน (มี Friendly AI ด้วยนะ จะอยู่ตามสถานที่ต่าง ปล.แบบสุ่มที่นะ)
    รูปแบบไอเทมจะแตกต่างจาก DayZ X นิดหน่อยนะ ดูใหม่ขึ้น
    ผมไม่แน่ใจว่ามี Bloodsucker รึป่าว แต่ที่แน่ๆมี EVR แน่นอน
    EVR ก็คือแรงระเบิดจากคลื่นแม่เหล็กอะไรซักอย่าง
    ถ้าเจอมันอาจจะทำให้เรา น็อคชั่วขณะ ไม่สามารถขยับตัวได้
    (วิธีแก้) หาไอเทม APSI ให้เจอ รับรองว่ามันช่วยคุณได้แน่นอน

มีอีกแมพนะครับ

BreakingZero Taviana

ระบบต่างๆก็เหมือน Namalsk นะครับ แต่ไม่มี EVR แต่รูปแบบซอมบี้ สิ่งก่อสร้างกับยานพาหนะจะเป็นตัวเดียวกับม็อด Origins นะครับ
    ระบบคราฟยังเป็นแบบ Epoch อยู่นะครับแต่มันอาจจะบั๊คตอนโหลดเซฟเกม Item ต่างๆก็เหมือนกับ Namalsk เช่น ปืน,กระเป๋า เป็นต้น
    แต่รู้สึกจะมีซอมบี้ตัวนึง ถึกมากๆ มันคือ Dr.Ivan ใส่ชุดเหมือนหมอ แต่สีส้มนะครับ อย่าไปยืนบวกกับมันล่ะ

วิธีลงก็เหมือนเดิมนะครับ ผมทำให้หมดแล้ว แค่ลงไว้ในโฟลเดอร์ Arma 2 OA
    แล้วก็สร้างชอร์ตคัทเหมือนเดิมแต่ก็อปตัวนี้ไปใส่แทน ---> -mod=@BreakingZeroTav;@SOW; แค่นี้ก็เล่นได้ละครับ

ตัวอย่าง

Download

Google Drive

1Part

MEGA

1Part

CREDITS

Above, Fedus_87, Haleks, Niceonegunit, DayZ_SP, Unknown, and ZedHunter, the DayZero community + the Breaking Point community!

All the 1.8.0.3 fixes were made by Haleks.
    Deploy bike script: Jukki
    Self bloodbag script: Krixes
    The building system: The Epoch guys.

Lingor Island SP

Download

Click

วิธีลง

แตกไฟล์แล้วก็อปทั้งหมดไปไว้ในโฟลเดอร์เกมเหมือนเดิมครับ
    หลังจากนั้นเข้าเกมแล้วไปเปิดม็อดแล้วรีเกมก็เล่นได้เลยครับ
    หรือจะทำตัวเข้าเกมแยกไว้เลยก็ได้ครับ แค่นำโค้ดด้างล่างนี้ไปใส่ไว้ใน Shortcut Betapatch

-mod=@DayZLingorSkaroSP

Cradit

AboveDayZ, Niceonegunit, Fedus_87, DayZ_SP, Unknown, ZedHunter.

Password

Uploads-By-FeelSoClose

ติดปัญหาอะไรสอบถามได้นะครับ
    My Facebook
    Click
    Garena ID : zombieshunt
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baspanao : 4th October 2016 เมื่อ 22:38 เหตุผล: แก้ลิ้งค์เสีย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ: