ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question Ps4 ต้องต่อเน็ตไหมคับ

Ps4 ต้องใช้เน็ตไหมพอดีที่บ้านไมีมีเน็ตเลยใครเล่นอยู่ขอข้อมูลหน่อยคับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ต้องต่อเน็ตครับ อัพ FW อัพเดตเกม เข้า store เล่นออนไลน์ บลาาาๆ (ในบางครั้งเกมจำเป็นต้องอัพเดตไม่งั้นเข้าเล่นไม่ได้)

ถ้าไม่มีเน็ตก็เหมือนเครื่อง PS2 ครับ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    20
    งั้นไม่มีเน็ตก็อดเล่นเลยยย TT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ไม่ต่อก็ได้ถ้าเกมส์นั้นมันไม่บังคับต่อเล่นได้เลยถ้ามีการอัพเดตตัวเกมส์เรายังไม่อัพก็ได้ถ้าเป็นเกม ออฟไลน์นะ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ตามเว็บต่างๆๆเขาบอกถ้าไม่อัพเดทเกมจะมีบัคไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ไม่ต่อก็เล่นได้ครับ เป็น PS4 นี่แหละ กราฟฟิคมันไม่มีทางลดลงไปเป็น PS2 ได้หรอก 555+

Store ก็ไม่จำเป็นต้องเข้า ถ้าจะซื้อเป็นแผ่นมาเลย ส่วน Store สำหรับคนที่จะซื้อเกมแบบ Digital เท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการเล่นเกมเลย

จะเกี่ยวก็ต่อเมื่อตัวเกมแถม DLC โค้ดมาด้วย อันนี้ถึงต้องต่อเน็ทเพื่อเข้าไปเอา แต่สุดท้ายอย่างมากก็แค่เล่น Online ไม่ได้ ส่วน Firmware อัพเดทนั้นติดมาจากแผ่นเกมใหม่ๆอยู่แล้วครับ

ตอนผมซื้อเครื่องมาผมลืมเปิดไวไฟ InFamous คือเกมแรกที่เข้าไปเล่น มันมี Firmware ติดมากับแผ่นเลยผมเล่นไปจนจบเลยไม่เคยต่อเน็ท

มันไม่บังคับครับ ไม่มี Console เครื่องไหนบังคับทั้ง Xbox One PS4 WiiU ตอนนี้ไม่มีคอนโซลเครื่องไหนกล้าขนาดนั้นหรอกครับ

ทุกวันนี้ผมเล่นไปก็ลืมเปิดเร้าทเตอร์เป็นประจำ ไม่มีปัญหา อย่างมากตอนเข้าเกมก็จะเตือนคุณว่า ขนะนี้คุณออฟไลน คุณไม่สามารถใช้ระบบ นี้ๆๆๆๆ ได้ขณะออฟไลน์

ส่วนใหญ่เป็นระบบเก็บผลสถิติ Rank หลักๆเลยก็ Multiplayer

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Modsrastaa อ่านกระทู้
    ตามเว็บต่างๆๆเขาบอกถ้าไม่อัพเดทเกมจะมีบัคไหมคับ
    บัคมีแน่ครับถ้าไม่ต่อเน็ทเพื่ออัพเดทเกม ต้องทำใจ แต่เกมที่ผมเล่นมาบัคตัวร้ายที่สุดอยุ่ใน MGSV ครับ เป็นมิชชั่นที่ถ้าใครเอา Quiet ไปด้วยมันจะบัค เซฟจะ Corrupt

ต่อให้มีเน็ทตอนนั้น แต่อัพเดทยังทำไม่เสร็จ ก็บัคกันอยู่ดีครับ บางครั้งบัคมันเพิ่งเจอตอนที่เกมปลอยมให้คนเล่นเป็นล้านๆคน ก็อย่างว่าครับ ทำใจ บัคมีแน่ แต่จะเจอกับตัวรึเปล่าแค่นั้น

นอกนั้นเกมเก่ากว่านั้นผมไม่เคยเจอบัคเลย เดี๋ยวนี้มีการแบ็คอัพเซฟได้แล้วด้วย ในตัวเกมเลย ยกตัวอย่างเลยคือ Batman ภาคล่าสุด

แล้วก็ถ้าซื้อเครื่องใหม่ตอนนี้ Firmware มันน่าจะอัพเป้นรุ่นล่าสุดให้แล้ว ถ้าไม่อัพบอกพี่ที่ร้านให้อัพให้ก้ได้ครับ แล้วก็ถ้าจะเอา DLC โค้ดที่แถมมากับตัวแผ่น

ผมก็คงได้แต่แนะนำว่าให้พี่ที่ร้่านเค้าสมัคร ID PSN ให้ แล้วให้พีที่ร้าน Redeem มาให้เลย แต่จะยุ่งยากหน่อยเพราะต้องสมัคร ID อาจจะมีถามวันเดือนปีเกิด+Email

ตกลงกับร้านให้เรียบร้อยก่อนซื้อครับ เช่นบอกเค้าบ้านเราไม่มีเน็ท อัพเดทเป้น Firmware รุ่นล่าสุดให้ด้วยได้ไม๊ ร้านปกติทำให้อยู่แล้วครับ

ถ้าขอให้ทำ มันก็ต้องทำให้แน่นอน ไม่งั้นค้าขายไม่ได้ แนะนำให้ซื้อรุ่นล่าสุดนะครับ มันกินไฟน้อยลงนิดหน่อย + Firmware น่าจะเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

ถ้าบ้านไม่มีเน็ทหรือไม่มีตัวต่อ Wifi ใช้ Android หรือ Iphone เป็นตัวยิง Wifi ก็ได้ครับ หรือยกไปเล่นบ้านเพื่อนที่มี Wifi แล้วอัพเดทเอา ถ้าไม่มีอะไรเลยก็เหมือนเดิมครับ ยกไปร้าน 5555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 20th October 2015 เมื่อ 15:30

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    Thankyouuu

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    สมัยนี้ไม่มีเน็ตทำอะไรลำบากครับ

มหาลัยผม เวลาสั่งงาน อาจารย์ ก็ ต้อง Facebook LINE โทรไปติดต่อไม่ได้ ต้อง LINE อย่างเดียวตอบไว!!!!!!!

อย่างว่าสมัยนี้เทคโนโลยีคุ่กับชีวิตคนเรา 100% อยุ่แต่ในกะลาก็แย่สิครับ เข้าสังคมยาก!!!!!!!

เน็ตเดือนละ 599 15mb True ไปเลย คงไม่ลำบากมากหรอกครับ ต่อเดือน แค่ 10mb ออนไลน์ PS4 ลื่นทุกเกม ไม่มี LAG ครับ

ไม่เหมือน PC ต้องมากลุ้มเรื่อง ping และ คนเล่นน้อย!!!!!!!

PS4 ต้องต่อ เน็ต เพื่อ อัพเดท FW ใหม่ๆอยุ่ตลอดเวลาถ้า sony ให้อัพครับ ถ้าถามว่า มีเกมต้องใช้เน็ตเล่นมั้ย มีครับ

Need For speed 2015 ที่จะออก PS4 ต้องต่อเน็ตเล่นตลอด แบบ Offline ครับ ซึ่งเน็ตหลุดทีก็แย่เลย *-* ส่วนเกมอื่นๆ ซื้อ แผ่นมา ใส่ เล่นได้เลยครับ ถ้า ต่อเน็ต บางที เกมจะให้อัพเดท pacth แก้บัค หรือ เพิ่มรายละเอียดของเกม นิดหน่อย ถ้าไม่ต่อเน็ตก็ skip play ไปเลยก็ไม่มีปัญหาครับ

อีกอย่างจะรุ่นเก่ารุ่นใหม่ มันก็ ไม่ค่อยแตกต่างครับ ผมรุ่น 1000 ไม่เห็นจะมีปัญหาไรสัก อย่าง แผ่นดงแผ่นเด้ง ไม่เคยปี เครื่อง อายุ 1ปี แล้ว ไอแผ่นเด้งนั่น 10% ถึงจะเจอ กินไฟน้อย หรอ ผมว่าไม่ต่างครับ ห่างกันไม่กี่ 20บาทหรอก แต่น้ำหนักเบากว่า ปุ่มเป็นแบบ กด แทนที่ สัมผัส แบบรุ่น 1000 ส่วนปัญหาความร้อน จะ รุ่น 1000 1200 ก็แตกต่างกันนิดเดียวครับ

มันไม่ได้ มี ไฟแดง ไฟเหลือง แบบ ps3 x360 เครื่องร้อน ล่ะ CPU ไหม้พัง!!! ต้องออก slim 3000 jasper slim มาแก้ทีหลัง ยุค PS4 ปัญหา เครื่องร้อนเล่นเกม หมดไปแล้วครับ อย่า กลัว และ อย่าไป ฟังจาก ปากคนอื่น

ส่วนมาก ไอ พวก มีอคติ กับ PS4 หรือ บ่นว่า เครื่องไม่ดีโน้นนี่ เดีย่วมีปัญหา ไอคนพวกนั้น ชีวิต ไม่มี PS4 หรอกครับ ฟังๆจากปากคนอื่นมา และ มโนๆ ตามสายลม ทั้งที่ตัวเองไม่มีเครื่องด้วย ซ้ำ อาจจะอิจฉา

คนพวกนี้ชอบแขวะใจคนอื่นครับเหมือนหมาเห่า

ถ้าโมเดล 1000 ราคามือ 1 จะถูกหน่อยครับ 12000 มือ 2 9500-10000 โมเดลใหม่ 1100-1200 มือ 1 จะแพงหน่อยอยุ่ที่ 14000-15000 มือ 2 11000 ครับ

http://play4thai.com/wp/2015/07/ps4-...with-cuh-1100/

วางคุ่กับน้อง X360 ไว้รอเล่น Rise of Tombrider
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st October 2015 เมื่อ 04:14

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ไม่ต่อก็เล่นได้ครับ เป็น PS4 นี่แหละ กราฟฟิคมันไม่มีทางลดลงไปเป็น PS2 ได้หรอก 555+
    =w= ผมไม่ได้หมายถึง กราฟิก นะ แต่ผมหมายถึง มันจะเหมือนกับ ps2 ที่เล่น ออฟไลน์ ไม่มีอัพเกม ไม่มีต่อเน็ตอะไรแบบนั้น
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    712
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    =w= ผมไม่ได้หมายถึง กราฟิก นะ แต่ผมหมายถึง มันจะเหมือนกับ ps2 ที่เล่น ออฟไลน์ ไม่มีอัพเกม ไม่มีต่อเน็ตอะไรแบบนั้น
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใช่ครับ เห็นด้วยเลยครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    สมัยนี้ไม่มีเน็ตทำอะไรลำบากครับ

มหาลัยผม เวลาสั่งงาน อาจารย์ ก็ ต้อง Facebook LINE โทรไปติดต่อไม่ได้ ต้อง LINE อย่างเดียวตอบไว!!!!!!!

อย่างว่าสมัยนี้เทคโนโลยีคุ่กับชีวิตคนเรา 100% อยุ่แต่ในกะลาก็แย่สิครับ เข้าสังคมยาก!!!!!!!

เน็ตเดือนละ 599 15mb True ไปเลย คงไม่ลำบากมากหรอกครับ ต่อเดือน แค่ 10mb ออนไลน์ PS4 ลื่นทุกเกม ไม่มี LAG ครับ

ไม่เหมือน PC ต้องมากลุ้มเรื่อง ping และ คนเล่นน้อย!!!!!!!

PS4 ต้องต่อ เน็ต เพื่อ อัพเดท FW ใหม่ๆอยุ่ตลอดเวลาถ้า sony ให้อัพครับ ถ้าถามว่า มีเกมต้องใช้เน็ตเล่นมั้ย มีครับ

Need For speed 2015 ที่จะออก PS4 ต้องต่อเน็ตเล่นตลอด แบบ Offline ครับ ซึ่งเน็ตหลุดทีก็แย่เลย *-* ส่วนเกมอื่นๆ ซื้อ แผ่นมา ใส่ เล่นได้เลยครับ ถ้า ต่อเน็ต บางที เกมจะให้อัพเดท pacth แก้บัค หรือ เพิ่มรายละเอียดของเกม นิดหน่อย ถ้าไม่ต่อเน็ตก็ skip play ไปเลยก็ไม่มีปัญหาครับ

อีกอย่างจะรุ่นเก่ารุ่นใหม่ มันก็ ไม่ค่อยแตกต่างครับ ผมรุ่น 1000 ไม่เห็นจะมีปัญหาไรสัก อย่าง แผ่นดงแผ่นเด้ง ไม่เคยปี เครื่อง อายุ 1ปี แล้ว ไอแผ่นเด้งนั่น 10% ถึงจะเจอ กินไฟน้อย หรอ ผมว่าไม่ต่างครับ ห่างกันไม่กี่ 20บาทหรอก แต่น้ำหนักเบากว่า ปุ่มเป็นแบบ กด แทนที่ สัมผัส แบบรุ่น 1000 ส่วนปัญหาความร้อน จะ รุ่น 1000 1200 ก็แตกต่างกันนิดเดียวครับ

มันไม่ได้ มี ไฟแดง ไฟเหลือง แบบ ps3 x360 เครื่องร้อน ล่ะ CPU ไหม้พัง!!! ต้องออก slim 3000 jasper slim มาแก้ทีหลัง ยุค PS4 ปัญหา เครื่องร้อนเล่นเกม หมดไปแล้วครับ อย่า กลัว และ อย่าไป ฟังจาก ปากคนอื่น

ส่วนมาก ไอ พวก มีอคติ กับ PS4 หรือ บ่นว่า เครื่องไม่ดีโน้นนี่ เดีย่วมีปัญหา ไอคนพวกนั้น ชีวิต ไม่มี PS4 หรอกครับ ฟังๆจากปากคนอื่นมา และ มโนๆ ตามสายลม ทั้งที่ตัวเองไม่มีเครื่องด้วย ซ้ำ อาจจะอิจฉา

คนพวกนี้ชอบแขวะใจคนอื่นครับเหมือนหมาเห่า

ถ้าโมเดล 1000 ราคามือ 1 จะถูกหน่อยครับ 12000 มือ 2 9500-10000 โมเดลใหม่ 1100-1200 มือ 1 จะแพงหน่อยอยุ่ที่ 14000-15000 มือ 2 11000 ครับ

http://play4thai.com/wp/2015/07/ps4-...with-cuh-1100/

วางคุ่กับน้อง X360 ไว้รอเล่น Rise of Tombrider
    ถ้าอัพเด็ท FW ไปโหลดในเว็ปเอาก็ได้นิครับ ทางเว็ป SONY

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จะเล่น final ใช่มิ มันอัพเดท 9 gb นะคะ