ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) - KINGDOM - [FULL GAME] - เกมพัฒนาและป้องกันเมืองที่น่าเล่นอีกเกม!!! [2015|223MB|FILECONDO|ONE2UP|MEGA]

KINGDOM: เป็นเกมแนววางแผนรูปแบบ 2D sidescrolling ที่ผสมผสานระหว่างแนว Tower Defender + Strategy + management ที่เราจะต้องบริหารจัดการทรัพยากรสิ่งของที่เรามีให้เกิดประโยชน์สูงสุด พร้อมทั้งขยายตัวเมืองให้มีขนาดใหญ่กว่าเดิม !!! ในเกมเราจะรับบทเป็นราชาขี่ม้าที่ไม่สามารถต่อกรกับใครได้ เราจะต้องหาเมืองที่จะตั้งรกรากเป็นที่อยู่อาศัย พร้อมทั้งต้องเดินหาเก็บเหรียญทองที่ตกอยู่ตามที่ต่างๆ ซึ่งเหรียญทองเป็นสิ่งจำเป็นอย่างมากในเกมนี้ เพราะจะต้องใช้ในการอัพเกรดสิ่งต่างๆ ในเมือง ใช้จ้างคนงานในการทำสิ่งต่างๆ เช่น ตัดต้นไม้ สร้างกำแพงเมืองป้องกันผู้รุกราน ฯลฯ เกมนี้เวลาในเกมจะมีทั้งกลางวันและกลางคืน โดยเฉพาะในเวลากลางคืนนั้นจะมีพวกเหล่าอมนุษย์มาโจมตีเมืองเพื่อขโมยเหรียญทองของเราด้วย ...เราจะต้องสร้างป้อม จ้างทหารเข้าต่อสู้ครับ

Publisher: Raw Fury
    Developer: Noio , Licorice
    Genre: Indie, Simulation, Strategy
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

In Kingdom, each coin spent can tip the balance between prosperity and decay. Attend to your domain, border to border, or venture into the wild to discover its wonders and its threats. Master the land, build your defenses, and when the darkness comes, stand with your people, crown on your head, until the very end. Gameplay - Kingdom is a 2D sidescrolling strategy/resource management hybrid with a minimalist feel wrapped in a beautiful, modern pixel art aesthetic. Play the role of a king or queen atop their horse and enter a procedurally generated realm primed to sustain a kingdom, then toss gold to peasants and turn them into your loyal subjects in order to make your kingdom flourish. Protect your domain at night from the greedy creatures looking to steal your coins and crown, and explore the nearby, mysterious forests to discover curious and cryptic artifacts to aid your kingdom.

System Requirements:

Homepage - http://kingdomthegame.com/

INFO:

KINGDOM : STEAM EDITION - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] - แพท v1.0.0 [Final] - (Unleashed) [เวอร์ชั่นอัพเดท; October 21th, 2015] | 223.78 MB***ตัวใหม่แพทอัพเดทล่าสุดแคร๊ก Steam***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

KINGDOM : ROYAL EDITION - [ตัวเกม+OST] - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] - แพท v1.0.0 [Final] - (DRM-FREE / GOG) [เวอร์ชั่นอัพเดท; October 21th, 2015] | 347.14 MB***ตัวใหม่แพทอัพเดทล่าสุดแคร๊ก DRM-FREE***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 23rd October 2015 เมื่อ 08:08 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มตัวเกมรุ่น ROYAL EDITION ของ DRM-FREE / GOG

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มีให้ติดตามช่องอื่นบ้างมั้ยครับ พวกอัพเดทข่าวสารอะไรแบบนั้นอ่ะครับ เกมดีๆแปลกๆมีคุณภาพมาตลอดเลย ขอบคุณมากๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เล่นได้ครับ รอดถึงวันที่ 15 แล้วก็โดนรุมตี จน มงกุฏ ตก ฮ่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เล่นได้ครับ ขอบคุณครับ
    ช่วยแนะนำลำดับการสร้างหน่อย ครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dazio อ่านกระทู้
    มีให้ติดตามช่องอื่นบ้างมั้ยครับ พวกอัพเดทข่าวสารอะไรแบบนั้นอ่ะครับ เกมดีๆแปลกๆมีคุณภาพมาตลอดเลย ขอบคุณมากๆครับ
    ไม่มีครับ ผมแจกที่ JKG ที่เดียว เพราะไม่มีเวลามาสร้างบล็อค อัพเฟสบุ๊ค (เอาง่ายๆ ผมยังไม่มีเวลาทำ My Center ที่รวมเกมเลย) เวลาที่เหลือจากงานส่วนใหญ่ผมมานั่งหาเกมใหม่+ดาวน์โหลด+อัพเดทรวมๆ กันเวลาที่เหลือก็แทบจะหมดแล้วครับ

ปล. (กด Ctrl+A) ถ้าพูดกันตามจริงๆ My Center ไม่ใช่ไม่มีเวลาทำครับ แต่เกมที่แจกรวมกันตั้งแต่อดีต-ปัจจุบันมันเยอะมาก จนไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดีครับ 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.KIM อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ ขอบคุณครับ
    ช่วยแนะนำลำดับการสร้างหน่อย ครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจ
    เกมนี้ผมว่าระบบไม่ได้ซับซ้อนถึงขนาดต้องลำดับการสร้างครับ เพราะเกมมันกำหนดมาให้อยู่แล้ว เราแค่ต้องอัพเกรดให้ถูกจังหวะเท่านั้นเอง อย่าใช้เหรียญสุรุ่ย สุร่าย ให้ใช้ในเมืองเป็นหลักก่อนแล้วค่อยๆ ขยายเมืองออกไป อย่ารีบร้อน เพราะถ้าเมืองอ่อนแอก็อาจจะแตกเอาได้ง่ายๆ ครับ

/// อัพเดทเพิ่มตัวเกมรุ่น ROYAL EDITION ของ DRM-FREE / GOG (23/10/2015)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ น่าสนใจๆ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มีโกงไหมครับ555

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่า ติดตาม ทุกเกม เบย แต่ละ เกม ก็เล่นได้ 100% ทั้งนั้น แต่สำหรับ ใครที่เปิดตัว Setup ไม่ได้ ให้ลอง ลบไฟล์ ไดร์ C ดู ครับพอดีเคยเป็น อิอิ (แต่อยากให้มรีcenterมากเลยอะ) ขอให้ จิตใจ สถิด อยู่กับZenionด้วยเถิดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มันมากครับชอบๆเกมนี้

https://youtu.be/JA9RYpKNdWw?list=PL...FXuPTvQxVXpdEe

Tags for this Thread