ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1

มันอึดอัดมากเลยครับ

ผมขอบอกที่มาที่ไปก่อนนะครับ
    ----------------(ที่มาที่ไป)-----------------
    เราเจอกันในงานราตรีที่ โรงเรียนจัดขึ้น(มันก็ระดับมหาลัยแต่ไม่ได้ใช้ชื่อมหาลัยผมขอบอกเป็นโรงเรียนละกันครับ)
    คือเธอมากับเพื่อนผมซึ่งในงานเค้าบังคับให้ปี 1 ต้องพาคู่มาด้วยใครก็ได้ ผมก็ไม่ได้ทักหรืออะไรกับเธอเพราะเห็นว่าเธอ
    คงเป็นแฟนเพื่อน
    ----------------(ช่วงแรก)-----------------
    แต่หลังจากงานจบไปประมาณอาทิตย์นึงหรือสองอาทิตย์นี่แหล่ะครับ เธอแอดเฟสผมมา แล้วก็ทำทีประมาณว่าทักผิดคนน่ะครับ
    ผมก็ถามไปว่า "ไม่ได้เป็นแฟนกับเพื่อนเราหรอ" เธอตอบมาว่า "นั่นน้องเพื่อน น้องให้เรามาด้วยไงเพราะพี่สาวน้องไม่ว่าง" (น้องคือเพื่อนผม)
    แล้วก็คุยๆกันมา ซึ่งผมก็จำไม่ได้ว่าเธอไปงานด้วย เธอก็บอกว่าเราเจอกันในงานนู่นนี่นั่น แล้วก็คุยกันไป
    จนผ่านไปประมาณเดือนกว่าเกือบสองเดือน ผมรู้สึกว่าเธอน่าจะเป็นคำตอบของเราแล้ว คือช่วงที่คุยกัน
    ดูเธอจะเป็นห่วงผมเอามาก(หรือคิดไปเองก็ไม่รู้ครับ 555) จนผมคิดว่าเธอคนนี้แหล่ะคือคำตอบของเรา แต่แล้ว!!! เหมือนเธอ
    จะรู้สึกว่าผมเริ่มชอบเธอแล้ว เธอก็หายไป แล้วก็กลับมาบอกผมว่า "เรื่องของเราคงเป็นไปไม่ได้"
    ก่อนหน้านี้ผมก็รู้สึกแปลกแล้วว่ามันต้องมีอะไร พอได้ยินเธอบอกแบบนี้ ผมก็พยายามบอกทุกอย่างในใจผมให้เธอฟัง
    เธอก็ตอบประมาณปฏิเสธน่ะครับ ผมก็ยังตื้อๆเธออยู่จนปิดเทอม ผมไปฝึกภาคปฏิบัติ
    ---------------(จุดจบช่วงแรก)------------------
    ช่วงที่ฝึกภาคผมไม่ค่อยได้เล่นเฟส เล่นไลน์น่ะครับ สัญญาณมันไม่มี ขึ้นฝั่งทีก็ทักไปหาเธอ ถามนู่นนี่นั่นเรื่อยเปื่อย
    คือพยายามหาเรื่องคุยน่ะครับ จนวันใกล้ๆจบฝึกภาค เธอก็บอกทำนองว่า อย่าพยายามฝืนต่อไปเลย ผมน้ำตาร่วงเลย
    แล้วหลังจากฝึกภาคเสร็จ เราก็ไม่ได้คุยกัน ประมาณเดือนกว่าๆ(คิดว่าไม่เกินนี้ จำไม่ได้น่ะครับ)
    ---------------(ช่วงสอง)------------------
    แล้วจู่ๆเธอก็ทักมาหาผม เปมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ซึ่งผมก็ยังทำใจไม่ได้ ผมก็เริ่มจะตัดใจได้แล้วพอเธอทักมา
    เหมือนมันมีอะไรสปาร์คอะครับประมาณว่า ไฟแช็คที่มีแก๊ซอยู่แต่มันจุดไม่ติดมานาน แต่จู่ๆมันจุดติดขึ้นมาเฉย(เปรียบเทียบได้งงดี)
    เหมือนเราจะเริ่มคุยกันอีกครั้ง เธอก็กลับมาทำทีเป็นห่วงผมเหมือนเดิมครับ [ย้ำ]ครับว่า"เหมือนเดิม"
    ความรู้สึกผมมันเริ่มกลับมาอีกครั้ง ผมก็เลยบอกเธอไปว่า"ทำอย่างนี้อีกทำไม" เธอก็บอกมาว่าก็เพื่อนกัน
    ถามไถ่ไม่ได้ไง ผมก็ไม่กล้าที่จะบอกปฏิเสธเธอก็เลยปล่อยเลยไป คุยกันจนเปิดเทอมใหม่
    --------------(ณ ปัจจุบัน)-------------------
    ก็มีผู้หญิงคนอื่นเข้ามาคุยกับผมด้วย 2 คนไม่ได้รวมเธอนะครับ(น่าจะใช่) คุยไปคุยมา ผมก็ขอปอ(นามสมมุติ)ที่เข้ามาคุยด้วยเป็นแฟน
    เพื่อที่จะลืมเธอ ระหว่างที่คบกับปอ ผมก็ใส่ใจปอทุกอย่าง แต่เธอก็ยังทักมาคุยกับผมเรื่อยๆเหมือนเดิม แล้วผมก็เริ่มถามใจตัวเอง
    ว่าจริงๆแล้วเราชอบใครกันแน่ เราทำแบบนี้มีความสุขมั้ย แล้วก็ได้คำตอบว่าผมลืมเธอไม่ได้จริง แล้วมีช่วงนึงปอเริ่มเปลี่ยนไป
    ปอไม่ค่อยมีเวลาให้ผม แล้วปอก็หายไปพักนึง แล้วปอก็มาบบอกผมว่า "เราไม่ค่อยมีเวลาให้เธอเลย เราห่างกันไปก่อนนะ"
    ผมก็รู้เลยว่านี่มันไม่ต่างจากบอกเลิกกันเลย(พึ่งคบกันได้เดือนเดียว ให้ตายเถอะโรบิ้น) ช้ำใจ x1.5 (มันเป็นไงวะเนี่ย)
    ผมก็กลับมาเล่านู่นนี่นั่นให้เธอฟัง เธอก็ให้คำปรึกษาผมและเธอก็ปลอบใจ ผมรู้สึกว่าเธอยังเป็นห่วงผมอยู่
    จนตอนนี้เราก็คุยกันบนความไม่ชัดเจน ผมบอกเธอไปชัดเจนแล้วว่าตอนนี้ ผมรู้สึกนึกคิดอย่างไรกับเธอ
    ---------------------------------
    คือทั้งหมดนี้ผมไม่เข้าใจว่าตกลงเธอคิดอย่างไรกันแน่...
    ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าผมควรจะเดินหน้าต่อดีมั้ย หรือผมจะหันหลังกลับดี

ปอลิง.ถ้าใครงงๆ ตรงไหนถามได้นะครับ
    ปอลิง2.บางส่วนบางจุดผมก็ลืมไปบ้างครับ แต่ก็ยังเค้าโครงเดิมอยู่ครับ
    ปอลิง3.ตอนนี้อธิบายความรู้สึกไม่ถูก มันอัดอั้นไปหมดแล้วครับ T_T

ผมก็อปมาจากพันทิปเป็นกระทู้ผมเองครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Yes. แน่นอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ไอน้อง เชื่อพี่ พี่ผ่านมาเยอะ เลิกก็หาใหม่ อย่าเทจนหมดหน้าตัก เรียนให้จบ หางานดีๆเงินดีๆทำ เก็บเงินให้ร่ำรวย ค่อยหาคนรักคู่ชีวิต
    Creation with Imagination make the human like god

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokum อ่านกระทู้
    Yes. แน่นอน
    ยังไม่ถึงขั้นนั้นครับใจเย็นๆ สิครับ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hungungs อ่านกระทู้
    ไอน้อง เชื่อพี่ พี่ผ่านมาเยอะ เลิกก็หาใหม่ อย่าเทจนหมดหน้าตัก เรียนให้จบ หางานดีๆเงินดีๆทำ เก็บเงินให้ร่ำรวย ค่อยหาคนรักคู่ชีวิต
    คือผมเป็นพวกชอบเทน่ะครับ ถ้าได้ก็คุ้มที่เสีย แต่ถ้าไม่ได้ก็ขาดทุนแบบย่อยยับ อีกอย่างสายงานผมมันไม่ค่อยจะได้เจอใครด้วยอ่ะครับ
    คนเรือก็งี้แหล่ะครับ ไม่มีแฟนก็ง่อม มีแฟนก็ระแวงตอนทำงานอีกว่า เค้าจะไปมีใครระหว่างที่เราอยู่กลางทะเลมั้ย...
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!! yes !!!
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    เรียบร้อยแล้วครับ ผมไปสารภาพกับเธอทุกอย่างแล้วครับ โดนเธอปฏิเสธเรียบร้อยครับ จบแล้วครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าเห็นใจครับ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป็นกำลังใจให้นะครับ