ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

[Android] GameBoid Emulator GameboyAdvance [Gameboy ใน Android นั้นเอง]

เหมาะสำหรับ Multi Touch จอธรรมดาก็เล่นได้นะครับแต่อาจจะไม่สนุก
    เกมเบาๆเล่นได้ทุกเครื่องครับ

GameBoid 1.8

Click Here

จำเป็นต้องมี GBA Bios ในการเล่นเกมด้วยนะครับ

Bios

Click Here

screenshot จากเครื่องผม [Samsung Galaxy Mini]
    เกมที่เล่น Harvest Moon ภาค More Friends of Mineral Town
    Rom GameboyAdvance สามารถหาโหลดได้ตามเวปต่างๆครับ

ป.ล. ถ้ามี Ver. ใหม่ๆจะอัพเดดเรื่อยๆครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terdsak อ่านกระทู้
    เจ๋งเลยครับบบบบบบ
    เล่น GBA บนMINI ได้ไม่กระตุกด้วย เฮ้ๆๆๆๆๆๆ
    อันนี้เว็บโหลดROMครับ http://romhustler.net/download/gba/1537

นิดนึงครับ มันมีวิธีปรับให้จอออกมาเป็นแนวนอน อ่ะเปล่าอ่ะ
    แค่เอียงโทรศัพท์ลงมันก็ปรับเป็นแนวนอนได้อัตโนมัตินะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 26th October 2011 เมื่อ 03:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    โคตรเซง Samsung Spica กระตุก -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ครือ
    ลง ยังไง อ่ะใน เครื่องโทรศัพย์ ชี้เเจงหน่อย(GIo)
    PRINCE

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ส่วน ROM ใน market มีแอปไว้โหลด ROM อยู่นะหาเอาๆ

ส่วน PS1 ใช้แอป PSX นะ ส่วน ROM PS1 หายากมาก หาได้แค่ Dokapon ภาคญี่ปุ่นอันเดียวเองอ่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เจ๋งเลยครับบบบบบบ
    เล่น GBA บนMINI ได้ไม่กระตุกด้วย เฮ้ๆๆๆๆๆๆ
    อันนี้เว็บโหลดROMครับ http://romhustler.net/download/gba/1537

นิดนึงครับ มันมีวิธีปรับให้จอออกมาเป็นแนวนอน อ่ะเปล่าอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย terdsak : 12th October 2011 เมื่อ 23:48

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รุสึกผมจะโหลด ตัวโปรแกรมไม่ได้อ่า TT^TT พอมีเดียไฟล์มันขึ้นให้โหลด กดปุ๊บ เงียบ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    GS2 มีใครเล่นได้มั่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ขอถามหน่อยนะครับคือตอนแรกผมเล่นได้ดีนะGBAใน galay mini แต่พออัพเดสเครื่องกับคอมมันก้อเล่นไม่ได้อีกเลยอ่ะครับ ช่วยทีครับ

-ขอบคุณมากมาย-

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Bios ลงยังไงครับ - -

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    Bios ลงยังไงครับ - -
    http://www.thaiandroidphone.com/thread-161-1-1.html

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชี้แจงวิธีลงอย่างละเอียดไว้ข้างบนกระทู้ จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ