ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

[Android] GameBoid Emulator GameboyAdvance [Gameboy ใน Android นั้นเอง]

เหมาะสำหรับ Multi Touch จอธรรมดาก็เล่นได้นะครับแต่อาจจะไม่สนุก
    เกมเบาๆเล่นได้ทุกเครื่องครับ

GameBoid 1.8

Click Here

จำเป็นต้องมี GBA Bios ในการเล่นเกมด้วยนะครับ

Bios

Click Here

screenshot จากเครื่องผม [Samsung Galaxy Mini]
    เกมที่เล่น Harvest Moon ภาค More Friends of Mineral Town
    Rom GameboyAdvance สามารถหาโหลดได้ตามเวปต่างๆครับ

ป.ล. ถ้ามี Ver. ใหม่ๆจะอัพเดดเรื่อยๆครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terdsak อ่านกระทู้
    เจ๋งเลยครับบบบบบบ
    เล่น GBA บนMINI ได้ไม่กระตุกด้วย เฮ้ๆๆๆๆๆๆ
    อันนี้เว็บโหลดROMครับ http://romhustler.net/download/gba/1537

นิดนึงครับ มันมีวิธีปรับให้จอออกมาเป็นแนวนอน อ่ะเปล่าอ่ะ
    แค่เอียงโทรศัพท์ลงมันก็ปรับเป็นแนวนอนได้อัตโนมัตินะครับ
    1 Part Direct Download
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 26th October 2011 เมื่อ 03:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    โคตรเซง Samsung Spica กระตุก -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ครือ
    ลง ยังไง อ่ะใน เครื่องโทรศัพย์ ชี้เเจงหน่อย(GIo)
    PRINCE

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ส่วน ROM ใน market มีแอปไว้โหลด ROM อยู่นะหาเอาๆ

ส่วน PS1 ใช้แอป PSX นะ ส่วน ROM PS1 หายากมาก หาได้แค่ Dokapon ภาคญี่ปุ่นอันเดียวเองอ่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เจ๋งเลยครับบบบบบบ
    เล่น GBA บนMINI ได้ไม่กระตุกด้วย เฮ้ๆๆๆๆๆๆ
    อันนี้เว็บโหลดROMครับ http://romhustler.net/download/gba/1537

นิดนึงครับ มันมีวิธีปรับให้จอออกมาเป็นแนวนอน อ่ะเปล่าอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย terdsak : 12th October 2011 เมื่อ 23:48

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รุสึกผมจะโหลด ตัวโปรแกรมไม่ได้อ่า TT^TT พอมีเดียไฟล์มันขึ้นให้โหลด กดปุ๊บ เงียบ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    GS2 มีใครเล่นได้มั่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ขอถามหน่อยนะครับคือตอนแรกผมเล่นได้ดีนะGBAใน galay mini แต่พออัพเดสเครื่องกับคอมมันก้อเล่นไม่ได้อีกเลยอ่ะครับ ช่วยทีครับ

-ขอบคุณมากมาย-

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Bios ลงยังไงครับ - -

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    Bios ลงยังไงครับ - -
    http://www.thaiandroidphone.com/thread-161-1-1.html

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชี้แจงวิธีลงอย่างละเอียดไว้ข้างบนกระทู้ จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ