ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

Detroit เกมใหม่สุดอลังการเผยตัวอย่างแล้ว [PS4]

Detroit เกมใหม่สุดอลังการเผยตัวอย่างแล้ว [PS4]

คลิปตัวอย่างของเกมฟอร์มยักษ์เกมนี้มีชื่อว่า Detroit (Beta) ซึ่งเป็นคลิปที่ถูกนำมาเผยแพร่ให้ได้ชมกันในงานเกมที่ใหญ่สุดของประเทศฝรั่งเศษ โดยใช้ชื่องานอีเวนท์นี้ว่า Paris Game Week ซึ่งจากคลิปนั้นจะเป็นตัวอย่างเกม Detroit (Beta) เวอร์ชั่นที่จะวางจำหน่ายที่ประเทศญี่ปุ่น
    Detroit (Beta) ถูกพัฒนาโดยทีมพัฒนาชื่อดัง Quantic Dream ซึ่งเป็นทีมที่เคยพัฒนาเกมชั้นเยี่ยมอย่าง BEYOND: Two Souls และ HEAVY RAIN มาแล้ว โดยเนื้อหาของคลิปนั้นจะพูดถึงเมืองในยุคอนาคตที่มีการพัฒนาหุ่นยนต์ที่มีรูปร่างเหมือนมนุษย์ขึ้นมา และถูกนำมาจำหน่ายและใช้กันอย่างกว้างขวาง ตัวเอกนั้นเป็นหุ่นยนต์ผู้หญิงที่ถูกสร้างขึ้น และเธอเองก็เดินไปตามที่ต่างๆ ในเมือง และความสามารถของเธอยังคงเป็นปริศนา

ที่มา : online-station

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ฟังจากในคลิปออกแค่ประโยคสุดท้ายแฮะ

"ฉันชื่อคาล่า เป็นสหายของพวกเขา(Android) นี่คือเรื่องราวของฉัน"

ไว้รอคนเอามาเล่นให้ดูใน Youtube ล่ะกัน เกมแนวนี้ไม่ค่อยจะอยากเป็นคนตัดสินใจเองยังไงไม่รู้ตั้งแต่ Heavy Rain มาล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 2nd November 2015 เมื่อ 16:20
    OPPAI~~MISSILE!!!

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721

นี้เราตกใจเกินไปไหม คือเหมือนคนมากกว่าเป็นเกม OoO

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    Ps4 ปล่อยเกมดีๆมาเป็นชุดเลยวุ้ย = ="
    จะทำร้ายกระเป๋าสตางค์ผมไปถึงไหน
    กะจะให้ผมหมดตัวเลยใช่มั้ยเนี่ย 5555
    ออกเกม ex มาทีไรเป็นต้องเสียเงินทุกที
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ถ้าให้เดาความสามารถ มีอย่างนึงที่ผมเห็น เธอซ่อนไฟ (บ่งบอกความเป็นโรบอท) ข้างขมับได้

ปล. เดาเอา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ความจริงชื่อ Detroit: Become Human นะครับผมก็อยากเล่นเหมือนกันครับเกม
    เเนวนี้พล็อตเรื่องเเนวนี้ทำให้นึกถึงหนังเรื่อง A.I. มาก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จริงๆผมไม่ชอบเกมแนวนี้ซักเท่าไหร่ รวมทั้ง Heavy Rain และ Beyond Two Souls ด้วย เล่นมาแล้ว

แต่ที่จะซื้อมาเล่นเพราะภาพมันสวยนี่แหละ ค่ายนี้เค้าเน้นกราฟฟิกจริงๆ แผ่นละพันกว่าบาท ซื้อมาเสพกราฟฟิกอย่างเดียว ผมก็ว่าคุ้มแล้วล่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เกมแนวนี้มันต้องเล่น เนื่อเรื่องครับ ถ้าให้คุ้มจริง ล่าถ้วยให้ platinum ไปด้วยยิ่งดี
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    จริงๆผมไม่ชอบเกมแนวนี้ซักเท่าไหร่ รวมทั้ง Heavy Rain และ Beyond Two Souls ด้วย เล่นมาแล้ว

แต่ที่จะซื้อมาเล่นเพราะภาพมันสวยนี่แหละ ค่ายนี้เค้าเน้นกราฟฟิกจริงๆ แผ่นละพันกว่าบาท ซื้อมาเสพกราฟฟิกอย่างเดียว ผมก็ว่าคุ้มแล้วล่ะ
    ผมว่ามันอาจจะไม่ใช่แนวเกมส์คุณก็ได้ แต่สำหรับผม Beyond Two soul เป็นเกมส์ที่ดีมากครับ คือไม่ได้เล่นต่อสู้แต่ในเนื้อเรื่องมันนั้นดีมาก จนผมอินเลยเหมือนนั่งดูนั่งสักเรื่องเลย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    รอมานานละเกมนี้ ใกล้ได้เล่นแล้วสินะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ฉากสถานที่ ตัวละครเกิดใน USA ทั้งหมด แต่พากย์ญี่ปุ่น - -* โชคดีผมฟังออกฟินเลย 55
    เนื้อเรื่องประมาณว่า ฉันถูกสร้างขึ้นมา ฉันได้ออกมาโลกภายนอกเป็นครั้งแรก ได้เห็นแสงแดดและดวงอาทิตย์ บลาๆๆ จนหุ่นยนต์ตัวเอกเกิดอยากมีอิสระภาพของตัวเองขึ้นมา ในเมื่อมีชีวิตของตัวเองก็ขอเลือกชะตาตัวเองเลือกที่จะแหกกรอบ
    ดูจากทรงแล้วมีหุ่นตัวอื่นเหล่ๆ ผมว่ามีปฏิวัติหุ่นยนต์ล่ะงานนี้ "ต่อจากนี้คือเรื่องราวของฉัน"

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สาธุ ขอให้อนาคตของตุ๊กตายาง เป็นแบบนี้ทีเถอะ.....

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อันนี้พากย์ไทยของ coregate studio ครับ

https://www.facebook.com/coregate/vi...type=2&theater

ฟังแล้วอินมาก

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    XONE เจอปล่อยหมัดเป็นชุด

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    มี Concept มาตั้งแต่ 2012 แล้วซินะ...

**คุณ Haofire ลงไว้ก่อนแล้วแต่ลงเป็นลิงค์ เลยไม่เห็น ขออณุญาติ re เด้อ....

***ดูตัวอย่างแล้วเดาเนื้อเรื่องว่าตัวนางเอกคงเป็น Android ที่สร้างขึ้นมาให้มี AI คิดได้เหมือนมนุษย์(หรืออาจเป็นอิสระจากการควบคุม เพราะดูจากตัวอย่างหุ่นตัวอื่นยังคงทำตามโปรแกรม แต่มีปฏิกิริยากับนางเอกแสดงว่ามีความคิดเป็นของตัวเอง) ในยุคที่มีการสร้าง Android ใช้กันอย่างแพร่หลายเพื่อเอาไว้ใช้แทนตุ๊กตายาง เอ้ย!! ใช้งาน ทำให้เกิดกระแสต่อต้าน Android ขึ้นมา(อารมณ์คล้ายๆ The AnimaTrix การ์ตูนปฐมบทของ The Matrix) เพราะ Android เข้ามาแย่งตำแหน่งงานของชนชั้นแรงงาน (ที่ได้เปรียบคือคนรวยมีตังซื้อหุ่นมาใช้ แต่คนชั้นแรงงานตกงานเพราะหุ่นทำแทนหมด) นางเอกที่เป็นอิสระจากการควบคุม เลยกลายเป็นผู้นำของเหล่า Android สร้างอารยธรรมของตัวเองขึ้นมา (นึกถึงตอนจบเรื่อง iRobot ที่ Sunny เป็นผู้นำหุ่นยนต์ทั้งหมด) และนำเหล่า Android ลุกขึ้นปลดแอกตัวเองจากการเป็นทาสแรงงานของมนุษย์ นางเอกจึงต้องเลือกระหว่าง พยายามหาทางออกอย่างสันติ อยู่ร่วมกับมนุษย์ในฐานะเผ่าพันธุ์ใหม่ หรือ รบกับเผ่ามนุษย์กันให้ตายไปข้างนึง เพราะฝั่งคนรวยคงไม่อยากปลดแอกทาสแรงงานของตน กับฝั่งคนจนก็เกลียดหุ่นยนต์อยู่แล้ว กลายเป็นสงครามระหว่างมนุษย์กับหุ่นยนต์ขึ้นมา เพื่อความอยู่รอดของเผ่า Android มั้ง......นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MakeMeMelt : 3rd November 2015 เมื่อ 23:23

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread