ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

คะแนนรีวิว Need for Speed ภาคใหม่มาแล้วแต่ไม่แรงอย่างที่คิด !!

คะแนนรีวิว Need for Speed ภาคใหม่มาแล้วแต่ไม่แรงอย่างที่คิด !!

เดือน พฤศจิกายน นี้เป็นที่รู้กันว่าเป็นเดือนที่แฟนเกมทั้งมีความสุขและความทุกข์มากที่สุด ที่มีความสุขเพราะมีเกมระดับเรือธงออกมากมาย แต่ที่ทุกข์คืออาจจะต้องหมดเนื้อหมดตัวเพื่อหาซื้อมาเล่น และหนึ่งในนั้นมี Need For Speed ภาคใหม่ที่เหมือนเป็นการยกเครื่องซีรีย์ใหม่หมดที่หลายคนอาจคาดหวังไว้สูงมาก

เพราะนอกจากจะเปลี่ยนแปลงใหม่แล้วยังออกเฉพาะเครื่องยุคใหม่อย่าง PS4 XBoxone (และ PC สเปกแรง) ด้วยกราฟิกที่ถูกยกระดับขึ้นมาให้สมจริงราวกับว่ามันคือภาพรถยนต์จริงๆไม่ใช่ภาพในเกม แต่ก็มีเสียงบ่นที่ความยากของตัวเกม และการที่ต้องออนไลน์ตลอดเวลาในขณะเล่นแม้จะเล่นคนเดียวก็ตาม โดยคะแนนรีวิวชุดแรกที่ปล่อยออกมามีทั้งเสียงชื่นชม และตำหนิ มีคะแนนสูงระดับ 90 คะแนน แต่สำนักดังๆอย่าง IGN ได้ไปแค่ 63 คะแนน เท่านั้นถือว่าน้อยมากสำหรับเกมฟอร์มยักษ์ระดับนี้ แต่โดยเฉลี่ยถือว่าอยู่ในระดับดี ซึ่ง Gamespot ให้ไป 80 คะแนน

เกม Need For Speed วางขายแล้ววันนี้บน PS4 XboxOne และ PC

USgamer_______________90
    GameTrailers____________83
    PlayStation LifeStyle______80
    GameSpot______________80
    EGM__________________70
    Eurogamer Italy_________70
    ign___________________63
    Gameblog______________50
    VideoGamer____________50

ที่มา : metacritic
    บทความ : beartai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ก็มันไม่มีอะไรเลย ข้อดีก็คือแต่งรถได้เยอะ ละภาพสวย เรื่องเกมเพลอะไรไม่ค่อยสนุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เมืองร้าง

ส่วนตัวผมว่ายังเทียบชั้นกับ forza horizon ไม่ติด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    พูดตามตรงว่าผมเลิกศรัทธา NFS ตั้งแต่ Undercover ละ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่น mario kart 8 สนุกกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

ท่าทางจะเลี้ยวสวย ๆ แบบในตัวอย่างยากจริง ๆ แฮะ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ฝนตกตลอดเลยหรอ? หรือแค่อยากโชว์กราฟฟิก? อยากได้อากาศแจ่มใสในช่วงเช้าๆบ้าง
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ก็สนุกดีนี่ครับผมชอบแนวนี้นะข้อเสียคือ PS4 ต้องจ่าย PLUS เพื่อจะเห็นคนวิ่งกับเราแต่ก็มีคนน้อยไม่แน่ใจเกิดจากคนเล่นน้อยไหม เท่านั้นเองครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ดูจากการเล่นแล้วผมขอบายละกันภาคนี้ กลับไปเล่น hot pursuit 2010 ดีกว่า มันส์มือสุดๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukamoto อ่านกระทู้
    ก็สนุกดีนี่ครับผมชอบแนวนี้นะข้อเสียคือ PS4 ต้องจ่าย PLUS เพื่อจะเห็นคนวิ่งกับเราแต่ก็มีคนน้อยไม่แน่ใจเกิดจากคนเล่นน้อยไหม เท่านั้นเองครับ
    ข้อเสียตรง??? plus ก็ต้อง ซื้อ เพื่อ ออนไลน์ อยุ่แล้ว ครับ ใครจะไม่ ซื้อ plus รายปี 1200 ไว้แค่ออนไลน์พอ

คุณมี Ps4 หรือ ป่าว จะมากล่าวหาแบบนี้ก็ไม่ถูกน่ะ!!!

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ข้อเสียตรง??? plus ก็ต้อง ซื้อ เพื่อ ออนไลน์ อยุ่แล้ว ครับ ใครจะไม่ ซื้อ plus รายปี 1200 ไว้แค่ออนไลน์พอ

คุณมี Ps4 หรือ ป่าว จะมากล่าวหาแบบนี้ก็ไม่ถูกน่ะ!!!
    เห็นด้วยครับ มี PS4 ก็ต้องเติม Plus เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว เกม 1 เกมราคาพันกว่า แบ่งมาเติม Plus ก็อยู่ได้เป็นปี ได้เกมฟรีอีกต่างหาก

ใช่ว่าเติมเฉพาะเกมเดียวสักหน่อย ที่คนน้อยเพราะจำกัดการเข้าของ Players เหมือนกับ GTA Online นั้นแหละ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ดูจากการเล่นแล้วผมขอบายละกันภาคนี้ กลับไปเล่น hot pursuit 2010 ดีกว่า มันส์มือสุดๆ
    ใช่เลย hot pursuit 2010 มันส์จริง คือแข่งรถจริงๆ ความมันเหมือน hot pursuit ภาคแรกๆเลย(แต่เหมือนจะบัคเยอะ) ไม่เห็นต้องมีแต่งรถอะไร ก็สนุกเพราะมันเกมแข่งรถไมใช่เกมแต่รถ แต่งรถมันก็แค่ฆ่าเวลาไป ถ้าnfsเอกลักษณ์คือการแต่งรถอย่างที่พวกมโนบอกกันทำไมภาค carbonเอย undercoverเอย ถึงเละไม่มีความสนุกทั้งที่มีการแต่งรถ ระบบการแข่่ง การเล่นมันไม่สนุก มีแต่งรถไปก็เท่านั้น nfs เดิมเลยมันไม่มีแต่งรถอยุ่แล้ว
    เมื่อคืนก็นั่งดูฝรั่งแคสเกมนี้ ก็เล่นไปบ่นไป ได้ว้าวกับกราฟฟิคช่วงเล่นแรกๆแค่นั้นเอง ดีนะยังไม่ได้พรีไป

Tags for this Thread