ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

ผู้สร้าง "NEED FOR SPEED" ลั่นแฟนสมควรได้เล่น DLC แบบฟรีๆ

ผู้สร้าง "NEED FOR SPEED" ลั่นแฟนสมควรได้เล่น DLC แบบฟรีๆ

ช่างเป็นคำพูดหวานหูที่เกมเมอร์หลายคนอยากได้ยิน เมื่อทางไดเร็กเตอร์จากสตูดิโอ Ghost Games ออกมารับปากว่าในหัวตน ไม่มีแผนที่จะเก็บตังค์เพิ่มจากเหล่าขาซิ่งในเกมนีดฟอร์สปีดภาคล่าสุด

"เครก ซัลลิแวน" (Craig Sullivan) ครีเอทีฟไดเร็กเตอร์แห่งสตูดิโอ Ghost Games (ทีมพัฒนาเกม Need for Speed ภาคใหม่ที่เพิ่งวางจำหน่ายไปสดๆร้อนๆ) ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านเว็บไซต์ Vice ระบุถึงแนวทางใหม่ในการทำธุรกิจ ที่ไม่ต้องจ้องคอยเบียดเบียนเงินในกระเป๋าสตางค์ของผู้เล่นซ้ำแล้วซ้ำเล่า ทั้งๆที่พวกเขาอุตส่าห์ยอมลงทุนซื้อแผ่นมารอบหนึ่งแล้ว

"ทุกอย่างที่เรากำลังทำอยู่ในตอนนี้ คือการรับฟังสิ่งที่แฟนๆร้องขอ ซึ่งแฟนๆเหล่านี้ไม่เคยเรียกร้องขอให้ทางเราสร้างคอนเทนต์เพื่อให้พวกเขาต้องเสียเงินเพิ่ม และอาจมีบางคนคิดว่าตอนพูดออกสื่อก็มักเป็นแบบนี้ แล้วสุดท้ายก็กลับคำในสองสามสัปดาห์หรือในอีก 6 เดือนข้างหน้า แต่มันจะไม่เกิดขึ้นกับเรา เพราะแผนการของเราไม่มีเรื่องเก็บเงินอยู่ในนั้น เนื่องด้วยคอนเทนต์อันมากมายที่เรากำลังจะมอบแด่ผู้เล่นในอนาคตอันใกล้ล้วนฟรีทุกอย่าง และนั่นเป็นสิ่งที่ผู้เล่นทุกคนสมควรได้รับ" ซัลลิแวน กล่าว

อย่างไรก็ตาม ทางซัลลิแวน ได้มีการพูดเผื่อเอาไว้โดยยอมรับมันอาจไม่แน่นอนร้อยเปอร์เซนต์ หากว่าวันใดวันหนึ่งตัวเกมนีดฟอร์สปีด เกิดมีระบบเติมเงินหรือ DLC ที่ต้องจ่ายเงินเพิ่มผุดขึ้นมาในภายหลัง แต่ตัวเขาก็ชี้ให้แฟนๆได้อุ่นใจไปเปราะหนึ่งว่าภายในเกม Need for Speed ณ ปัจจุบันมันไม่มีหน้าเมนูร้านค้า ดังนั้นหากพูดกันตามหลักแล้ว มันจึงเป็นไปได้ยากที่จะใส่เนื้อหาหรือ DLC แบบเก็บเงินเข้ามาในเกม

"คุณไม่สามารถพูดได้หรอกว่า 'ไม่มีวัน' หากเราต้องทำ DLC ให้กับเกมซีรีย์นี้ไปอีก 10 ปี และเราคงไม่สามารถล่วงรู้ได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอีก 10 ปีต่อจากนี้ไป แต่สิ่งที่ผมสามารถพูดได้อย่างซื่อตรงออกมาจากหัวใจ นั่นก็คือเราไม่มีแผนเก็บเงินเพิ่มสำหรับคอนเทนต์ในเกมนี้ที่เราจะจัดแจกให้คุณแบบฟรีๆ ซึ่งตัวผมเองได้เห็นแผนการทั้งหมดในช่วงหลายเดือนข้างหน้าแล้วจึงมั่นใจได้ว่ามันไม่มีการเก็บเงินเพิ่มอย่างแน่นอน" ซัลลิแวน กล่าวทิ้งท้าย

"Need for Speed" มีวางจำหน่ายแล้ววันนี้บนฝั่งคอนโซลเพลย์สเตชัน 4 และเอ็กบ็อกซ์วัน ส่วนเวอร์ชันพีซี จะออกตามหลังในช่วงต้นปี 2016 ซึ่งการออกมาประกาศแจกฟรี DLC และไม่มีการเรียกเก็บเงินเพิ่มภายในเกม นับว่าสวนกระแสโลกพอสมควร เนื่องจากเกมดังๆในสมัยนี้ล้วนต่างแฝงระบบดูดเงินเก็บเล็กเก็บน้อยจากผู้เล่นแทบทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Destiny, Halo 5: Guardians, Assassin's Creed Syndicate รวมไปถึง NBA 2K16 ที่เราจะนำมารีวิวกันในอาทิตย์นี้

ที่มา : manager

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผู้สร้างลั่น ผู้จัดจำหน่ายไม่แน่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    - - รอดูกันไปสำหรับค่ายล่างจำแลง แคบหมู

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ราคาถูกกว่า GTA V ผมค่อยซื้อ 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เดียวเกมก็แจกฟรี

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ผู้สร้างลั่น ผู้จัดจำหน่ายไม่แน่
    55555555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    จะจริงเปล่าน้อออ 555
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    พูดจริงเร๊อะ ไม่ม๊างง
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    NBA 2K16 นี่ตัวดูดตังเลย

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    DLC ฟรีตัวเดียว นี้ ฮาเงิบ 555+

Tags for this Thread