ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

ถ้าใส่SSD+HDD Black มันจะคุ้มไหมครับ?

พอดีกำลังจะซื้อ SSD กับ Harddisk ใหม่ ทีนี้ผมเล็ง SSD Galax Gamer 120GB ไว้ กับHarddisk สีดำ 1TB

ทีนี้ผมเห็น HDDตัวธรรมดา ราคาพอๆกับสีดำเลย แต่ได้ความจุ 2 TB.

เลยอยากจะทราบว่า ถ้าใส่SSD+HDD Black มันจะคุ้มไหมครับ?
    ประสิทธิภาพจะแตกต่างจาก ใส่SSD+HDD สีเงิน,เขียว มากโขไหม?

ขอบคุณครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าเขียวกับดำ ประสิทธิภาพมันแตกต่างกันมากอยู่แล้วครับ
    แต่ถ้าสำหรับสีน้ำเงิน กับ ดำ เหมือนว่าจะไม่ค่อยจะแตกต่างกันเท่าไหร่

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จัดได้เลยครับ SSD + WD Black

ที่ผมใช้อยู่เป็นสีน้ำเงิน กับ ดำ ครับ ก็โอเคนะ ส่วนสีเขียวมันช้า ใช้เก็บข้อมูลอย่างเดียวเลย แต่ SSD ผมไม่ใช้นะ

แต่ช่วงหลังๆผมเลิกซื้อของ WD ไปละ ไปเล่นของ Seagate กับ Toshiba แทน

รำคาญกับ WD ชอบแยกหลายสี งงกับมัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    SSD+ตัวธรรมดาได้ 2TB เป็นผลเลือกอันนี้นะ
    ถ้ารันโปรแกรมจาก SSD ยังไงซะ HDD ที่เหลือก็ไว้เก็บข้อมูล ไม่ได้มีผลต่อความเร็วมากอยู่แล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมใช้ ssd ของ sitaking ความเร็วก็ดีมากนะพอๆกับพวก kingston - galax เลย ละราคาก็ 1800 ได้ละไม่แพงนะ เอาไว้ลง os กับโปรแกรมต่างๆพื้นที่ก็เหลือประมาณ 60gb ได้นะที่ลงโปรแกรมเสร็จหมดแล้วนะ(โปรแกรมที่ผมจำเป็นต้องใช้อะครับ)
    ส่วนเกมส์ผมเอาไว้ที่ HDD ครับ segate ความเร็วหน้าจะประมาณตัว black ของ wd ได้ละ

HDD แนะนำตัว black ไปเลยครับ ระวังหน่อยนะข่าวบอกว่า WD ย้อมแมวเอา เขียว มาโมเมเป็นสีน้ำเงินปนขายอยู่ เพราะว่าสีเขียวเขาเลิกผลิดแล้ว
    ส่วนที่ค้างสต๊อกเขา สีเขียวเขาเอามาย้อมแมวใส่สีน้ำเงินมาขาย ทั้งๆที่มันเป็นสีเขียว ระวังหน่อย ถ้าให้ดีเล่น ดำ ไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 9th November 2015 เมื่อ 00:34