ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

ประกาศรายชื่อผู้ท้าชิงรางวัลเกมแห่งปี 2015 จากงาน The Game Awards

ประกาศรายชื่อผู้ท้าชิงรางวัลเกมแห่งปี 2015 จากงาน The Game Awards

ใกล้สิ้นปีแล้วมาดูรายชื่อเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2015 จากงาน The Game Awards 2015 ที่จัดขึ้นเป็นปีที่ 2 โดยผู้จัดคุณ Geoff Keighley แห่ง GameTrailers TV คาดหวังว่ามันจะเป็นรางวัลออสการ์แห่งวงการเกมกันเลย โดยในปีที่แล้วเกมที่ได้รรับรางวัลเกมยอดเยี่ยม 2014 ได้แก่ Dragon Age: Inquisition เกมแนว RPG จากค่าย EA

และนอกจากจะแจกรางวัลให้กับเกมหลายสาขาแล้วงาน The Game Awards ยังสามารถดึงดูดคนดังในวงการเกมทั้งนินเทนโด ที่ขนทีมงานมาทั้งงานแสดงบนเวทีโดยผู้แต่งเพลง มาริโอ และการเปิดตัวคลิปวีดีโอเกมเพลย์แรกของ Zelda ภาคใหม่บน WiiU ครั้งแรกบนเวทีนี้

ส่วนปีนี้จะจัดขึ้นในวันที่ 3 ธันวาคม ที่ ลอสแองเจลิส โดยคราวนี้งานสามารถเรียกคนในวงการเกมมาครบทั้งจากค่าย โคนามิ นินเทนโด โซนี่ ไมโครซอฟท์ และอีกมากมายร่วมกันสร้างประวัติศาสตร์การแจกรางวัลให้กับคนในวงการเกมที่สักวันหนึ่งอาจจะเป็นมาตรฐานระดับเดียวกับ ออสการ์ มาดูกันว่ามีเกมอะไรได้เข้าชิงบ้าง

เกมยอดเยี่ยมแห่งปี
    Bloodborne
    Fallout 4
    METAL GEAR SOLID 5 THE PHANTOM PAIN
    Super Mario Maker
    The Witcher 3
    ค่ายเกมยอดเยี่ยมแห่งปี
    Bethesda Game Studios
    CD Projekt Red
    From Software
    Kojima Productions
    Nintendo
    เกมพกพายอดเยี่ยมแห่งปี
    Downwell
    Fallout Shelter
    Lara Croft GO
    Monster Hunter 4: Ultimate
    PAC-MAN 256
    ดนตรีประกอบเกมยอดเยี่ยมแห่งปี
    Fallout 4
    Halo 5
    METAL GEAR SOLID 5 THE PHANTOM PAIN
    Ori And The Blind Forest
    เกมแอ็คชั่นยอดเยี่ยมแห่งปี
    Assassin’s Creed Syndicate
    Batman: Arkham Knight
    Rise Of The Tomb Raider
    เกม RPG ยอดเยี่ยมแห่งปี
    Bloodborne
    Fallout 4
    Pillars of Eternity
    Undertale
    เกม ต่อสู้ ยอดเยี่ยมแห่งปี
    Guilty Gear Xrd -SIGN-
    Mortal Kombat X
    Rise of Incarnates
    Rising Thunder
    เกมอินดี้แห่งปี
    Axiom Verge
    Her Story
    Rocket League
    Undertale
    เกมโทรศัพท์มือถือแห่งปี
    Downwell
    Fallout Shelter
    Lara Croft GO
    Monster Hunter 4: Ultimate
    PAC-MAN 256
    เกมไอเดียยอดเยี่ยม
    Cibele
    Her Story
    Life is Strange
    Sunset
    Undertale
    เกมกีฬายอดเยี่ยมแห่งปี
    FIFA 16
    Forza 6
    NBA 2K16
    Pro Evolution Soccer 2016
    เนื้อเรื่องยอดเยี่ยม
    Her Story
    Life is Strange
    Tales From The Borderlands
    Until Dawn
    เกมยิงแห่งปี
    Call of Duty: Black Ops III
    Destiny: TTK
    Halo 5
    Splatoon
    Star Wars Battlefront
    ผู้เสดง(ในเกม)แห่งปี
    Ashly Burch แสดงเป็น Chloe Price (Life is Strange)
    Camilla Luddington แสดงเป็น Lara Croft (Rise Of The Tomb Raider)
    Doug Cockle แสดงเป็น Geralt (The Witcher 3)
    Mark Hamill แสดงเป็น The Joker (Batman: Arkham Knight)
    Viva Seifert (Her Story)
    เกมโหมดเล่นหลายคนยอดเยี่ยม
    Call of Duty: Black Ops III
    Destiny: TTK
    Halo 5
    Splatoon
    ที่มา : beartai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ติดงอมแงม Fallout4เลย สร้างบ้านอย่างเดียวเล่นจนลืมเวลากินข้าวเลยยกให้เขาจริงๆเกมส์นี้ ไหนจะพื้นที่ที่ยังสำรวจไม่หมด คราฟปืนอีกอะไรอีกหลายๆอย่าง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Assassin’s Creed Syndicate

PC ยังไม่ทันออก ได้รางวัลไปละ ฮ๋าๆ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แต่ไม่มี just cause 3
    .............

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เกมส์ยอดเยี่ยมแห่งปีผมว่าน่าจะเป็น The Witcher 3 จากที่เล่นมาที่ยังไม่ได้เล่นก็ Mario ส่วน mgs 5 tpp ก็ดีนะแต่ผมว่า
    มันเหมือนเกมส์มันรีบเอามาขายเนื้อเรื่องดูยังไม่จบสมบูรณ์ดีเลยแต่มันก็ไม่แน่จากที่ดูรายชื่อทุกเกมส์มันมีโอกาสได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมว่าโพลห่วย อวย Fallout เกินไป
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    Super mario maker ติดอันดับอย่างที่คิดไว้จริงๆ

เพราะเกมนี้ทำให้ผมตัดสินใจซื้อ wii u

เป็นเกมที่มากกว่าเกมครับ เยี่ยมจริงๆ

ส่วน bloodborne เล่นไปได้หน่อยเดียวเอง แนวนี้ไม่โดนเท่าไหร่ 5555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ถ้า อันชาท ออกทันน่าจะติดอยู่นะ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมว่าโพลห่วย อวย Fallout เกินไป
    โพสหนัก Head ใครก็ประทานโทษจริงๆ ไม่รู้ว่าจะมีคนตรรกะแบบนี้ขึ้นมา ขอโทษจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    โพสหนัก Head ใครก็ประทานโทษจริงๆ ไม่รู้ว่าจะมีคนตรรกะแบบนี้ขึ้นมา ขอโทษจริงๆ
    เกมมันก็ดีจริงๆ อะนะ ผมไม่ชอบแนวนี้อยู่แล้ว พอมาลอง ภาค 3 นี่ชอบเลย แต่ตอนนี้เก็บตังไปก่อนดูฝรั่งเล่นแล้วสนุกดี
    ถ้ามี มัลติเพลเยอร์จะดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    เค้าพูดถึง โพลรายชื่อเกม ไม่ใช่ที่คุณโพส อ่านดีๆ ใจเย็น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ใจผมมอบให้ witcher 3 ไปเลยครับ dragon age เทียบไม่ติดเลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ฮาๆๆ มันเรียงตามตัวอักษรรึป่าวครับ ยังไม่ได้มีคะแนนโหวตเลย
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    แต่ไม่มี just cause 3
    .............
    มันมา 2016นิครับ ใจเย็นๆดิครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    ตามจริงนะครับ Fallout เกมส์ดีนะครับ
    อีกอย่างเรียงตามตัวอักษรนะครับ A-Z 5อันดับเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ใจผมมอบให้ witcher 3 ไปเลยครับ dragon age เทียบไม่ติดเลย
    ขอเหตุผลหน่อยครับ
    ( บอกก่อนว่า ผมเป็นกลางนะครับ
    เผื่อผมอาจจะจัด TW3 มาจัดบ้าง )
    ที่ TW3 ชนะ DAI ขาดลอยขนาดนั้น
    ตามความเห็นของคุณ

ผมว่า DAI เนื้อเรื่องดีมากนะ กว้าง ซับซ้อน
    มีนิยายเป็นเรื่องเป็นราว ภาพสวยมาก(มาก)เมื่อเทียบกับ
    เสปคที่ไม่เว่อรจนเกินไป มีอะไรให้ทำเยอะ

ส่วนตัวเกมเพลและระบบคอมแบทผมเฉยๆ
    คิดว่าภาค 2 ทำดีกว่าด้วยซ้ำในอย่างหลัง
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

TFTB GOTYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY

Tales From The Borderlands

เชียร์เกมส์นี้ GOTY

เกมส์เกรียน ๆ ฉบับ Borderlands แบบ Telltale
    เล่นแล้วไม่ผิดหวังแน่นอน

ถ้าใครชอบจักรวาล Borderlands
    แล้วไม่ได้เล่น TFTB พลาดสุด ๆ

ส่วนตัวไม่ชอบ Borderlands ตั้งแต่ภาคแรกแล้ว
    แต่ชอบแนวเล่าเรื่อง

อยากเล่น TFTB แต่กลัวไม่รู้เรื่อง ก่อนจะเล่นก็เอาวุ้ย
    ไปเจิมภาค 1 ต่อภาค 2 จบ The Pre-Sequel
    ก่อนจบแต่ละภาคก็ตามด้วย DLC

เล่นแบบใช้สูตรไปให้เร็ว เก็บทุกเควสทั้ง Side ทั้ง Main
    เปิด Wiki หาข้อมูลที่สงสัย

พอได้เล่นลึก ๆ
    จะบอกว่าไม่ชอบ Borderlands ก็แค่ส่วนของ Gameplay เท่านั้น
    ส่วนเนื้อเรื่อง มีความเป็นเอกลักษณ์
    โดดเด่นมาก ยอมรับเลยว่าเล่นจนจบเพราะความเกรียนกับเนื้อเรื่อง

หลังจากเล่นจบ แล้วมาเล่น Tale
    คุ้มค่ากับการเหนื่อยจริง ๆ

ถ้าให้เทียบกับ Life is Strange ที่ชอบเหมือนกัน
    ส่วนตัวให้ Tale GOTY ก่อนละ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เนื้อเรื่องยอดเยี่ยม Life is Strange Until Dawn สำหรับผมไม่รู้จะให้ใครเลย (ความคิดส่วนตัวนะครับ)
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เชียร์ fallout 4 กับ witcher 3
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    เผื่อผมอาจจะจัด TW3 มาจัดบ้าง )
    ที่ TW3 ชนะ DAI ขาดลอยขนาดนั้น

ผมว่า DAI เนื้อเรื่องดีมากนะ กว้าง ซับซ้อน
    มีนิยายเป็นเรื่องเป็นราว ภาพสวยมาก(มาก)เมื่อเทียบกับ
    เสปคที่ไม่เว่อรจนเกินไป มีอะไรให้ทำเยอะ

ส่วนตัวเกมเพลและระบบคอมแบทผมเฉยๆ
    คิดว่าภาค 2 ทำดีกว่าด้วยซ้ำในอย่างหลัง
    ถ้าจะเทียบ 2เกมส์นี้ ผมก็เลือก TW3 นะครับ คุณลองเล่นดูก็จะรู้เอง
    ว่าเทียบกันไม่ติดเหมือนที่ mooshirogane ไม่ว่าจะเนื้อเรื่องหรือภาพ ระบบในเกมส์
    สรุปเลยมันต้องลองเล่นทั้ง2เกมส์เเล้วจะรู้เองครับ ว่าแต่งกันยังไง

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    MGSVTTP สมควรได้ในหลายๆสาขานะ เกมเขาดีจริง
    ส่วนนักแสดง ทำไมไม่มี Brett Dolton (Mike from Until Dawn) พี่แกออกจะดังจาก Agents of S.H.I.E.L.D
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ปีนี้ขอยกให้ The witcher 3 ครับ
    เนื้อเรื่องยาวซะใจดีมาก เควสย่อยอีกเพียบ ระบบต่อสู้ พอชินมือแล้วมันมาก เนื้อเรื่องแรกก็เฉยๆ(ไม่เคยเล่นภาคอื่นเลย)
    แต่พอตอนจบเล่นเอานิ่งไปเลย(ได้จบแบบเป็น witcher ฉากเสียบดาบเก็บตราตรึงใจมาก 555+)
    ป.ล.อวยหน่อยเพราะชอบมากครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

อ้อ ท่านลองเล่น DA มาแล้ว แต่ยังไม่ได้เล่น TW3 ล่ะสิ
    ถ้าได้เล่นเทียบกันแบบ เกมต่อเกมเลยนะ ผมบอกได้เลยว่า TW3 สนุกกว่า DA มันดีกว่าที่ ภาพมันสวยไม่กินสเปก มีมอนสเตอร์ยักษ์ให้ล่า ตัวละครเล่นได้หลายสาย แต่ตอนต่อสู้มันเหมือนเกม online ไปหน่อย แล้วช่วงเดินทางก็ค่อนข้างน่าเบื่อ
    TW3 กินสเปกกว่า ภาพต้นไม้ใบหญ้าแบนไปหน่อย แต่พอดูรวม ๆ ท้องฟ้า แม้น้ำ เมือง โมเดลตัวละคร TW3 สวยกว่า มอนสเอตร์บอสตัวเล็กกว่า ตัวละครเล่นได้ไม่กี่สาย แต่ตอนต่อสู้เกมแนวแอคชั่นมากกว่า จับจังหวะศัตรู เหมือน dark soul
    การเดินทางง่ายกว่า เพราะมี fast travel ที่ไม่ยุ่งยาก และมีหลายจุด เควสหลักและเควสรองมีความสำคัญน่าเล่นเท่ากัน เควสล่ามอนใบปลิวทำให้ได้สู้กับบอสที่ท้าทาย การตอบสนทนาดูน่าสนใจ ว่าจะตอบแบบคนดี หรือเด็ดขาดไร้ปราณี
    เนื้อเรื่องน่าติดตาม การหา diagram สำหรับสผมโพชั่น ยา ชุด อาวุธ เข้าใจง่าย มินิเกมดวลการ์ด วิ่งสู้กับคนที่มีการ์ด unique ทำเอาเพลินไม่แพ้เกมหลักทีเดียว

สรุป DA นั้นทำมาดี แต่ TW3 ดีกว่า เท่านั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 16th November 2015 เมื่อ 19:46

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    มันมา 2016นิครับ ใจเย็นๆดิครับ
    1 ธันวา 2015 นี่แหละครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มาแอบเชียร์ undertale เบาๆ 'w'

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread