ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307

Red face เผยวิธีเข้า “ห้องแห่งความลับ” ใน Fallout 4 ที่มีคลังแสงไอเท็มและอาวุธมากมายให้เลือกใช้เพียบ!!!

Fallout 4 นับว่าเป็นภาคที่มี Secret หรือความลับภายในเกมที่น่าสนใจให้ค้นหาเยอะมากเลยทีเดียวซึ่งล่าสุดก็ได้มีการค้นพบวิธีเข้าห้อง ๆ หนึ่งที่เหมือนว่าเป็นคลังแสงของเกมเลยทีเดียวเพราะว่ามีทั้งไอเท็มที่จำเป็นอาวุธและชุดเกราะที่ผู้เล่นสามารถหยิบไปใช้ได้เลย!

สำหรับผู้ค้นพบห้องดังกล่าวมีชื่อว่านาย Tyrannicon เป็นผู้เล่น Fallout 4 คนหนึ่งซึ่งเขาได้บอกวิธีการเข้าห้องลับนี้ด้วยวิธีการที่ง่ายแสนง่ายเพียงแค่กดปุ่ม (~) เพื่อเปิดช่อง Console command พร้อมกับพิมพ์คำสั่ง “COC QASMOKE” เท่านี้ผู้เล่นก็จะสามารถเข้าห้องลับดังกล่าวได้แล้วโดยภายในห้องจะมีกล่องไอเท็ม , กล่องอาวุธ , กล่องกระสุน , ชุดเกราะ ห้อง Craft อาวุธ เป็นต้น หรือจะดูคลิปวีดีโอสาธิตด้านล่างก็ได้ครับ

ส่วนใครที่เข้าไปแล้วและอยากจะออกจากห้องนี้ก็ไม่ต้องตกใจว่าหาทางออกไม่เจอหรือเป็นกับดักแต่อย่างใดซึ่งนาย Tyrannicon ได้บอกอีกว่าถ้าอยากจะออกจากห้องลับก็ใช้วิธีการเดิมแต่เพียงเปลี่ยนคำสั่งในช่อง Console command ว่า “coc RedRocketExt” และวิธีการนี้ทำได้เฉพาะแพลตฟอร์ม PC เท่านั้นฝั่งคอนโซลหมดสิทธิ์ครับ

แต่หลังจากคลิปวีดีโอตัวนี้ได้เผยแพร่ไปก็ไม่ทราบว่าทาง Bethesda จะว่ายังไงนะครับแต่ก็คงจะมี Patch แก้ไขในเร็ววันนี้แน่นอน

Credit : vg247

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Bethesda คงไม่แก้เพราะมันก็มีใน skyrim แล้วก็คงตั้งใจให้เข้าห้องนี้ได้อยู่แล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ให้มันได้ยังงี้สิ...

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    คือ...เรื่องนี้มันต้องมาเป็นข่าวเกมด้วยเหรอครับ ไอ้คนผู้ค้นพบหอยไรนั่นก็ช่างเอาเครดิตเข้าตัวจังเลยนะ คำสั่งนี้ใครเล่น Oblivion, Skyrim
    หรือแม้แต่ Fallout ภาคก่อน ๆ มาก็ต้องรู้จักอยู่แล้ว มันถึงกับใช้คำว่า "ผู้ค้นพบ" เลยเหรอ คอมมานด์ตัวนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย และมันยังไม่
    สมควรเอามาเป็นข่าวด้วยซ้ำนะครับ ส่วนเวลาจะออกไม่จำเป็นจะต้องเป็น Red Rocket ก็ได้ พิมพ์ coc sanctuaryext ก็จะไปโผล่ที่
    Sanctury Hills แทน คอมมานด์มันยังมีอีกเยอะ ผมเองนี่แทบจะใช้จนปรุหมดแล้ว แล้วจะเพิ่งมาค้นพบอะไรกันตอนนี้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คำสั่งเพื่อคนทำmod แต่ใช้เล่นจริงจะทำให้เกมหมดความสนุกทันที

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    คือ...เรื่องนี้มันต้องมาเป็นข่าวเกมด้วยเหรอครับ ไอ้คนผู้ค้นพบหอยไรนั่นก็ช่างเอาเครดิตเข้าตัวจังเลยนะ คำสั่งนี้ใครเล่น Oblivion, Skyrim
    หรือแม้แต่ Fallout ภาคก่อน ๆ มาก็ต้องรู้จักอยู่แล้ว มันถึงกับใช้คำว่า "ผู้ค้นพบ" เลยเหรอ คอมมานด์ตัวนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย และมันยังไม่
    สมควรเอามาเป็นข่าวด้วยซ้ำนะครับ ส่วนเวลาจะออกไม่จำเป็นจะต้องเป็น Red Rocket ก็ได้ พิมพ์ coc sanctuaryext ก็จะไปโผล่ที่
    Sanctury Hills แทน คอมมานด์มันยังมีอีกเยอะ ผมเองนี่แทบจะใช้จนปรุหมดแล้ว แล้วจะเพิ่งมาค้นพบอะไรกันตอนนี้
    ไว้สำหรับผู้เล่นใหม่ละเนอะ คนใช้เป็นมีเป็นล้าน คนใช้ไม่เป็นก็มีเป็นล้านเหมือนกัน

อารมณ์ของข่าวนี้ก็ประมาณ แจ้งให้ทราบ

คนไม่คิดจะเล่น
    คนไม่เคยเล่น
    คนไม่เคยใช้
    คนเคยใช้ภาคก่อน
    Modder

ฯลฯ

* Just like Skyrim before it, Fallout 4 does have a secret dev room.
    * That’s because you’re going to have to enter a console command to get in there. YouTube user Tyrannicon has a video showing what you can find inside.

- VG 24/7

ส่วนคำว่า "ผู้คนพบ"
    คิดได้ว่า อาจเกิดจากการสื่อเป็นภาษาไทยผิดพลาดไปนิดนึง เพราะทั้ง VG + Tyr ก็ไม่ได้บอกตัวเองหรือใครว่าเป็น "ผู้คนพบ" ก็แค่ชี้ทาง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้

ผมคนนึงแหละที่เพิ่งคิดจะเล่น แล้วก็เพิ่งจะรู้จากกระทู้นี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าจะพิมคำสั่งแบบนี้งี้ สู้กดคำสั่งเรียกของเลยไม่ดีกว่าหลอ งง - -''

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    เคยใช้อยู่skyrim บอกเลยว่าว่าหมดสนุกแน่นอน คุณค่าของไอเท็มระดับหายากที่กว่าจะได้มาต้องฟันฝ่านั่นนู่นนี่ แต่นี่แค่เข้าไปหยิบมาใช้ได้เลย อยากได้อันใหนมีหมด
    แรกๆก็เข้าท่า แต่สักพักมันก็กลายเป็นความน่าเบื่อ หมดแรงจูงใจในการเล่นไปเลย สุดท้ายผมลบเซฟเล่นไหม่ปรับความยากเพิ่มขึ้น มันทำให้ผมเล่นเกมส์ได้สนุกขึ้นเยอะเลย
    คำเตือน อาจไอเท็มบางอย่างที่เกียวกับเควสหลักอยู่ หยิบของมาใช้มั่วๆเกมส์รวนเอาได้นะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    console commands มากับเกมส์มีเยอะแยะ ไม่ต้องไปหา trainer ให้เมื่อยตุ้มสำหรับคนที่อยากใช้สูตร มีตั้งแต่เปิดแผนที่ ยัน สั่งจบเควสได้เลย -..-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มันมีทุกภาคแหละไอ้ห้องนี้ เรียกว่าห้องโกงก็ยังได้ คนที่ตื่นเต้นคงเป็นผู้เล่นหน้าใหม่ ไม่เคยเจอ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    คำถามครับ ถ้าเล่นแบบปรกติ เราจ่ะไปห้องนี้ได้ไหม

แล่ะถ้าไม่ได้ ทางค่ายสร้างมาไว้ทำไม
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

Tags for this Thread