ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

ใช้สูตรโกง FALLOUT 4 อาจทำให้เซฟเกมเจ๊งบ๊งได้!!

ใช้สูตรโกง FALLOUT 4 อาจทำให้เซฟเกมเจ๊งบ๊งได้!!

ดูจะเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของเกมบนเครื่อง PC ซึ่งหลายเกมจะมีระบบการใช้สูตรโกงต่างๆผ่าน Console Command (หรือที่กดปุ่มตัวหนอน ~ ด้านซ้ายบน) แล้วลงสูตรเพื่ออำนวยความสะดวกโยธินให้กับการเล่น อาทิ โหมดอมตะ เดินทะลุผ่านกำแพง ซึ่งตัวเกม Fallout 4 ก็มีสูตรแบบนั้นเหมือนกัน และหลายคนก็น่าจะพิศมัยนิยมชมชอบระบบนี้มิใช่น้อย แต่ทาง Bethesda ได้เตือนว่า ถ้าคุณใช้สูตรโกงเหล่านี้ก็ต้องแบกรับความเสี่ยงเอาเอง

ซึ่งเรื่องนี้เปิดเผยขึ้น เมื่อชาวเกมท่านหนึ่งนาม Mike Hays ได้สอบถามไปยัง Pete Hines ซึ่งเป็น รองประธานฝ่ายการตลาดและการประชาสัมพันธ์ของ Bethesda เกี่ยวกับเรื่องว่าทาง Bethesda มีแผนจะนำระบบม็อด มาลงใน Fallout 4 เครื่องคอนโซล แล้วในการนี้จะมีระบบ Console Command มาให้ด้วยหรือไม่?

Mike Hays : คุณบอกว่า จะนำระบบม็อดลงเครื่องคอนโซลของเกมนี้ด้วย แล้วมีแผนที่จะนำระบบ Console Command มาลงเครื่องคอนโซลด้วยมั้ย?
    Pete Hines : ไม่ เพราะเราไม่สนับสนุนและไม่แนะนำให้ใช้ระบบ Console Command บน PC อยู่แล้ว ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่อนุญาตบนเครื่องคอนโซลด้วยเช่นกัน นอกจากนี้ยังมีชาวเกมอีกท่านหนึ่ง นาม Tyler ได้ถามต่อว่า ก็ใช้อยู่ปกติ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร? แล้วทำไมถึงไม่ควรใช้?

UCFTyler : ผมก็เคยใช้ Console Command เพื่อจัดการสิ่งของต่างๆในเกมของทาง Bethesda Game Studios และทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ แล้วทำไมถึงไม่แนะนำให้ใช้ล่ะ?
    Pete Hines : เพราะมันก่อกวนและทำให้เซฟเกมของคุณเจ๊งบ๊งได้อย่างง่ายดายไงล่ะ

สำหรับคนที่สนใจอยากลองใช้สูตรผ่าน Console Command ของเกมนี้ ก็ดูได้ตามรายการดังนี้ แต่ก็นั่นแหละ เขาออกโรงเตือนแล้ว ก็แบกรับความเสี่ยงกันเองตามระเบียบนะ

tgm – ทำให้เป็นอมตะไม่มีวันตาย
    tcl – ทำให้เดินทะลุผ่านกำแพงได้
    tai – ปิดการทำงานของ AI ตัวละคร NPC ทำให้หยุดเคลื่อนไหวและไม่มีการตอบสนองใดๆ
    tcai – ปิดระบบการต่อสู้ของ AI ทำให้ศัตรูไม่สู้กับเรา
    killall – ฆ่าทุกคนที่อยู่รอบๆ ยกเว้นคอมปาเนี่ยนและตัวละครสำคัญ
    kill [insert ID] – ฆ่าสิ่งมีชีวิตตามเลข ID
    resurrect [insert ID] – ชุบชีวิตสิ่งมีชีวิตตามเลข ID
    setgs fJumpHeightMin [insert number] – กระโดดสูงตามจำนวนเลขที่กำหนด (จะได้รับความเสียหายจากความสูงตามไปด้วย)
    player.setav speedmult [insert number] – เพิ่มความเร็วของเราตามจำนวนเลขที่กำหนด
    tfc – เปิดใช้งาน Flycam
    tm – ปิด/เปิด UI และ HUD (พวกหน้าจออินเตอร์เฟสต่างๆ เหลือไว้แต่วิวเพียวๆ สำหรับเอาไว้ถ่ายภาพ)
    setscale [insert number from 1 to 10] – เพิ่มขนาดหรือเป้าหมายหรือผู้เล่นตามจำนวนลขที่กำหนด
    sexchange – เปลี่ยนเพศตัวละครของเรา
    player.additem [insert item ID] [insert number] – เพิ่มไอเท็มตามเลข ID และจำนวนที่กำหนด อาทิ player.additem 0000000f [insert number] – เพิ่มฝาขวด (ตามจำนวนที่กำหนดด้านหลัง)
    coc qasmoke – จะย้ายเราไปยังห้องที่มีกล่องและไอเทมทุกอย่างในเกม ซึ่งปกติเป็นห้องสำหรับ Developer ใช้ทดสอบไอเทม
    set timescale to [insert number] – เพิ่มหรือลดความเร็วในเกม ซึ่งเวลาปกติของเกมคือ 16 เวลาแบบเสมือนโลกจริงของเราคือ 1 และตัวเลขติดลบคือทำให้เกมช้าลง
    tdetect – AI ของ NPC ไม่สนใจเรา เหมาะกับการจิ๊กเงินล้วงกระเป๋า
    player.modav [skill] [number] – เพิ่มสกิลตามเลข และจำนวนที่กำหนด
    player.setlevel [insert number] – เพิ่มเลเวลตัวละครเราตามตัวเลขที่กำหนด
    caqs – ทำให้เควสเนื้อเรื่องทั้งหมดเสร็จสิ้น

ที่มา : sheapgamer

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมว่าเอาออกไปเลยดีกว่า ทุกวันนี้ห้ามใจตัวเองไม่ให้กดใช้ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ใช้ trainer เถอะสะดวกกว่าเยอะ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ใช้แค่สูตรแบกน้ำหนักอย่างเดียวก็พอละ เหอๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ Skyrim แล้ว ถ้าไม่บ้าใช้สูตรหนักๆจนเกมป่วน คงไม่ส่งผลอะไรมากหรอก

ส่วนใหญ่ก็ใช้แค่เพิ่มน้ำหนักที่แบก หรือพวก stamina ใช้มากเดี๋ยวไม่สนุก แถมเกมจะ crash เอาด้วย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่นเกมอย่าใช้สูตรโกงกันเลย เล่นแบบเดิมๆเถอะ

ผ่านด่านแบบโกงๆ มันจะไปสนุก ท้าทายได้ยังไง ?
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เคยใช้สูตรcoc qasmoke แล้วออกไม่ได้ ลบsave ทิ้งเลย
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แต่ทำไงได้หละบางทีเควสบั้คไปต่อไม่ได้กะต้องใช้สูตรหละนะ (คนเล่นตะกายริมก่อนอัพเดทจะรู้ดี โดยเฉพาะ ไอเอเบิ้น เป้นใบ้เนี่ย)

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ขอสูตรน้ำหนักอย่างเดียวพอ ผมนี่พวกเก็บ****ทุกอย่างที่ขวางหน้า 555555 ไม่รู้อันไหนดรไม่ดีกรูเก็บหมด

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เล่นแรกๆ ผมก็โกงแหลกลานเลย แต่พอเล่นชินนะครับ... coc qasmoke

ปล.ผมป่าวเข้าไปลูทของนะเออ npc ของม็อดมันไปเกิดในนั้น

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Who care? - -*

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก่อนใช้ก็ควรจะเซฟให้เรียบร้อยก่อน มีเวลามีปัญหาก็ค่อยโหลดใหม่ ถ้ามันไม่ดีจริงคงไม่มีใครกล้าใช้หรอก ถ้าใช้อย่างรู้ขอบเขต
    และไม่ใช้มั่วก็จะไม่เกิดปัญหาแน่นอน อย่างการ spawn ไอเท็มต่าง ๆ นี่ใช้จนเบื่อเลยละ เซฟก็ไม่พังแน่นอนถ้าไม่ไปมั่วกับไอเท็มเควส
    ภาคนี้อาวุธกับชุดเกราะจะเป็นแบบสุ่ม ต้องเรียกหลายครั้งกว่าจะได้ของที่ต้องการอะ สูตรก็ใช้มาตั้งนานแล้วก็เล่นได้ปกติดีไม่มีอะไรพัง
    แค่รู้จัก "ขอบเขต" ของมันก็พอ ทำความเข้าใจก่อนทำอะไรลงไปก็ไม่มีอะไรเสียหายแล้ว เบื่อพวกกระต่ายตื่นตูม
    ปล.เกมนี้นะใช้สูตรจาก console command ดีกว่าใช้ trainer นะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ใช้อย่ามากก็เพิ่มน้ำหนักแบกของ เรียกของแค่นั้น อยากดูเซฟเจ๊งรอmodมาเจ๊งแน่นอน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถามว่าใช้สูตรมันจะสนุกตรงไหน
    บางคนใช้สูตรแล้วสนุกก็มีเยอะแยะทั่วไปนะ ทำอะไรฮาๆได้
    ความสนุกคนเรามันต่างกัน เอาตัวเราตัดสินเองคงไม่ได้หรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ใช้เทรนเนอร์ จบ

Tags for this Thread