ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

อยากเบี่ยงเบนความคิดของตัวเองครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากเบี่ยงจากเรื่องลบๆไปเป็นอย่างอื่น คือพยายามทำอย่างอื่นนะครับ แต่ "ขณะที่กำลังทำอย่างอื่นมันก็คิดอยู่ดีครับ" << อันนี้เป็นบ่อยมากครับ

ผมก็เลยอยากถามว่า อยากเบี่ยงเบนแบบว่า หายไปกับสิ่งสิ่งนั้นเลยครับ มันพอวิธีที่เป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ ถ้าผมรู้แล้วผมจะรีบลงมือทำเลยครับ ผมไม่อยากให้ความคิดลบของผมมันใหญ่ไปกว่านี้ ขอบคุณคราบบ..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมว่ายาก ยิงพยายามไม่คิด นั่นล่ะคิดเราคิดแล้ว
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    ผมว่ายาก ยิงพยายามไม่คิด นั่นล่ะคิดเราคิดแล้ว
    แล้วทำไงดีอ่ะครับ คือผมรู้มาว่า "คิดถึงเรื่องอื่นแทน" คือ เรื่องอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เรื่องคิดลบป่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    นั่งสมาธิช่วยได้นะ พอมีสมาธิใจเราก็จะจดจ่อกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ได้นานขึ้น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goo.glPiNocCHiO อ่านกระทู้
    นั่งสมาธิช่วยได้นะ พอมีสมาธิใจเราก็จะจดจ่อกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ได้นานขึ้น
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่เวลาผมนั่งอ่ะครับ มันจะ คิดฟุ่งซ้านไปเรื่อยเลย อันนี้ผมต้องกลับมาอยู่ที่ลมหายใจใช่ไหมครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อาการนี้ผมเคยเป็นครับ นานมาแล้ว น่าจะเกิดจากการที่ว่างเกินไปครับ คุณต้องหาอะไรทำ พยายามทำตัวให้ยุ่งๆเข้าไว้

ทำอะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์ หางานให้กับตัวเองแล้วทำเยอะๆ แล้วมันจะลืมไปเองครับ

เมื่อก่อนผม ตกงานนานเกือบปี ไม่มีอะไรทำ วันๆก็เอาแต่นั่งเปิดเว็ป JKG โหลดเกมไปวันๆ มันว่างเกินจนคิดอะไรแผลงๆ

ตอนนั้นยังอยู่ที่คอนโดชั้น 9 ลองมองๆมาข้างล่าง นึกอยากจะกระโดดลงมาซะงั้น ในใจคิดแต่อยากโดดลงมาๆๆ คิดอยู่ทุกวันจนกลัวใจตัวเอง

ผมต้องออกจากห้องทุกวันไม่อยากอยู่คนเดียว กลัวจะคิดอะไรแปลกๆอีก หลังจากนั้นผมก็พยายามหานู่นนี่ทำครับ ทำจนลืมความคิดนี้ไปเลย

แนะนำ จขกท หารายได้พิเศษทำครับ ได้เงินด้วย ไม่ต้องฟุ้งซ่านด้วย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อาการนี้ผมเคยเป็นครับ นานมาแล้ว น่าจะเกิดจากการที่ว่างเกินไปครับ คุณต้องหาอะไรทำ พยายามทำตัวให้ยุ่งๆเข้าไว้

ทำอะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์ หางานให้กับตัวเองแล้วทำเยอะๆ แล้วมันจะลืมไปเองครับ

เมื่อก่อนผม ตกงานนานเกือบปี ไม่มีอะไรทำ วันๆก็เอาแต่นั่งเปิดเว็ป JKG โหลดเกมไปวันๆ มันว่างเกินจนคิดอะไรแผลงๆ

ตอนนั้นยังอยู่ที่คอนโดชั้น 9 ลองมองๆมาข้างล่าง นึกอยากจะกระโดดลงมาซะงั้น ในใจคิดแต่อยากโดดลงมาๆๆ คิดอยู่ทุกวันจนกลัวใจตัวเอง

ผมต้องออกจากห้องทุกวันไม่อยากอยู่คนเดียว กลัวจะคิดอะไรแปลกๆอีก หลังจากนั้นผมก็พยายามหานู่นนี่ทำครับ ทำจนลืมความคิดนี้ไปเลย

แนะนำ จขกท หารายได้พิเศษทำครับ ได้เงินด้วย ไม่ต้องฟุ้งซ่านด้วย
    ผมยังเรียน อยู่เลยครับ 5555 แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    แล้วทำไงดีอ่ะครับ คือผมรู้มาว่า "คิดถึงเรื่องอื่นแทน" คือ เรื่องอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เรื่องคิดลบป่ะครับ
    สำหรับผมนะครับ จะฟังเพลงครับ ถ้าท่านเล่นดนตรีเป็นด้วยยิ่งดี แกะเพลงไปเลย
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    สนใจเบี่ยงเบนทางเพศไหมครับอิ-อิ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ จะตั้งกระทู้อะครับทำยังไงครับ
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ต้องพึ่งด้านมืด ....... อุ๊ป ! .! .!
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ออกกำลังครับ ชกกระสอบทราย เตะบอล วิ่ง อะไรก็ได้ ถ้าจะให้ดีลองหาเพลงฟังไปด้วย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    ชาว JkG นี่ติดตลกจังเลยนะครับ 555

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    หาแฟนเลยครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    จขกท ลองหาอ่านเรื่อง Positive Thinking ดูนะครับ จะช่วยได้เยอะเลยทีเดียว
    อันนี้ผมมีตัวอย่างที่ผมชอบมาให้ดูนะครับ

ขอให้ชีวิตผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ครับผม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เห็นไม้กวาดที่บ้านหรือเปล่าครับ "ไปหยิบมันแล้วไปกวาดบ้านซะ"

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เพ้อ .....

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: