ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

Exclamation ระวัง! Crimson ไดร์ฟเวอร์การ์ดจอรุ่นใหม่ของ AMD มีบั๊ก อาจทำให้การ์ดจอพังได้

ระวัง! Crimson ไดร์ฟเวอร์การ์ดจอรุ่นใหม่ของ AMD มีบั๊ก อาจทำให้การ์ดจอพังได้

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ทาง AMD ได้ปล่อยให้ผู้ใช้งานการ์ดจอของ AMD ทดลองดาวน์โหลดไดร์ฟเวอร์ Crimson รุ่นใหม่ที่จะมาแทน Catalyst ไปลองใช้กันดู ซึ่งไดร์ฟเวอร์รุ่นนี้มีประสิทธิภาพ ดีขึ้นสูงสุด 20% รวมถึงมีฟีเจอร์เพิ่มขึ้นหลายอย่าง, มีเสถียรภาพมากขึ้น และรองรับเกมดังๆมากกว่าเดิม

แต่อย่างไรก็ตาม ไดร์ฟเวอร์ Crimson ยังเป็นรุ่นทดสอบอยู่ จึงทำให้มันยังมีบั๊กการทำงานอยู่หลายอย่าง โดยเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา มี Users ที่ทดลองใช้ไดร์ฟเวอร์ Crimson เล่นเกม Counter Strike: GO แล้วพบบั๊กภาพเกมแตก เป็น glitches และเป็นเหตุให้การ์ดจอของ Users หลายคนเสีย

จากการตรวจสอบพบว่า Crimson Drivers เข้าไปควบคุมความเร็วของพัดลมการ์ดจอ ทำให้พัดลมหมุนช้ากว่ามาตรฐานเพราะโดนจำกัดความเร็วไว้ ทำให้การ์ดจอของ Users ที่ลองใช้เกิดอาการร้อนจัดจน Overheat และพังไปเลย ซึ่ง Users ดวงซวยเหล่านี้กล่าวว่า Crimson Drivers จำกัดความเร็วพัดลมการ์ดจอไว้ที่ 20% เท่านั้น และกว่าพวกเขาจะรู้ตัวก็สายเกินไปแล้ว

สำหรับท่านใดที่กำลังลองใช้ Crimson Drivers ก็ต้องลองเช็คความเร็วของพัดลมและอุณหภูมิการ์ดจอดูว่าร้อนเกินไปหรือไม่ และหาทางแก้ไขโดยด่วน ก่อนที่การ์ดจอจะพังเป็นรายต่อไป โดยสามารถเข้าไปปรับความเร็วพัดลมได้ใน Crimson Drivers ตามภาพ

ทางด้าน AMD ก็ออกมาตอบทาง Twitter ว่ากำลังเร่งแก้ไขอยู่

ข้อมูลจาก http://gearnuke.com/amds-new-crimson...-cards-report/
    Badly Computer.Inc

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมปกติใช้ MSI ปรับรอบพัดลมอยู่แล้ว รอดตัวไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 30th November 2015 เมื่อ 23:39

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก็ใช้ AMD แต่เป็นการ์ดจอไร้พัดลม รอดเหมืือนกัน.
    Badly Computer.Inc

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

7770 ผมเริ่มโดนละมั่ง เริ่มมีอาการจอลายละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย geomanOo : 1st December 2015 เมื่อ 00:18

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ใช้ Zotac GTX 750 Ti รอดไปอิอิ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมมันเเจ้งให้ลงเเต่ยังยังไม่ได้ลง รอดไป555

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ลบๆๆ เวปบัค

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมใช้ APU รอดไป

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ค่ายนี้บัคบ่อยเกิ้น
    Booker, Catch!!

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ตอนแรกผมสาวกค่ายแดงนะ พอเปลี่ยนมาเล่นการ์ดจอค่ายเขียวรู้สึกว่ามันแจ่มกว่าเยอะ ไดร์เวอร์เขาประสิทธิภาพดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    บ่อยไปเดี่ยวความเชื่อมั่นจากเกมเมอร์ก็หายหมดหรอก
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ก็แล้วแต่เอาตามที่สบายใจเลย

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ปรับรอบไว้ 80 ตลอด รอดตัวไป
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อันสตอวอย่างใว

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยังไม่พังก็ใช้ต่อไป เอาให้คุ้มก่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เอาจริงๆผมชอบค่ายแดงนะ แต่ปัจจุบันใช้ของค่ายเขียวอยู่ เพราะอะไร เนื่องจากบ้านเราความ "นิยม" มันมาที่ค่ายเขียวกันมากกว่า มันเกิดจากอะไร.... เกิดจากการที่ค่ายเขียวร่วมกับค่ายคอมดังๆมากมาย และคนส่วนใหญ่เดี่ยวนี้ก็หันมาซื้อคอมจากค่ายแบรนด์ดังๆกันมากขึ้น ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่นิยมประกอบคอมกัน เลือกซื้อแยกอะไหล่ ไม่ว่าจะ ซีพียู , การ์ดจอ , แรม อะไรต่างๆมากมาย เอาจิงๆปัจจุบันก็ยังชื่นชอบค่ายแดงอยู่ อยากให้เขาพัฒนาต่อไปให้มันมี "ประสิทธิภาพ" ดีเทลบางอย่างถ้ามันขาดหายไปหรือผิดพลาดไปแม้นิดเดียว ผมว่ามันส่งผลถึงผู้ใช้งานค่อนข้างมากครับ บางรายเลิกใช้เลย แล้วไปเลือกค่ายเขียวก็มี ยังไงก็สู้ๆครับสำหรับค่ายนี้

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    พังเเล้วใครรับผิดชอบทีนี้ มันผิดที่เราไปโหลด ไดร์ฟเวอร์การ์ดจอ มาเหรอ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    น่ากลัวนะเนี่ย ถึงขนาดทำการ์ดจอพังกันเลยทีเดียว - -"
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    โหลดที่ไหนอะครับ กำลังตามหา

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuribig26202 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆผมชอบค่ายแดงนะ แต่ปัจจุบันใช้ของค่ายเขียวอยู่ เพราะอะไร เนื่องจากบ้านเราความ "นิยม" มันมาที่ค่ายเขียวกันมากกว่า มันเกิดจากอะไร.... เกิดจากการที่ค่ายเขียวร่วมกับค่ายคอมดังๆมากมาย และคนส่วนใหญ่เดี่ยวนี้ก็หันมาซื้อคอมจากค่ายแบรนด์ดังๆกันมากขึ้น ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่นิยมประกอบคอมกัน เลือกซื้อแยกอะไหล่ ไม่ว่าจะ ซีพียู , การ์ดจอ , แรม อะไรต่างๆมากมาย เอาจิงๆปัจจุบันก็ยังชื่นชอบค่ายแดงอยู่ อยากให้เขาพัฒนาต่อไปให้มันมี "ประสิทธิภาพ" ดีเทลบางอย่างถ้ามันขาดหายไปหรือผิดพลาดไปแม้นิดเดียว ผมว่ามันส่งผลถึงผู้ใช้งานค่อนข้างมากครับ บางรายเลิกใช้เลย แล้วไปเลือกค่ายเขียวก็มี ยังไงก็สู้ๆครับสำหรับค่ายนี้
    ผมว่าเดี๋ยวนี้คนซื้อคอมประกอบเยอะกว่าเมื่อก่อนนะ คนรุ่นใหม่ๆมีความคุ้นชินกับความรู้ด้านIT
    เพราะความรู้สมัยนี้หาง่าย ไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่การจะซื้อคอมประกอบแต่ละทีต้องรอพวกหนังสือคอมมาแนะนำมารีวิวอุปกรณ์แต่ละตัว
    หรือไม่ก็ต้องไปถามอาเฮียตามร้านhardwareเอาเอง สังเกตุจากกระทู้สอบถามการจัดสเปคคอมที่มีค่อนข้างเยอะ
    ส่วนเรื่องซื้อตามbrandจะเป็นnotebookซะมากกว่า

Tags for this Thread