ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

มาแล้ว ตัวอย่างใหม่ Mighty No. 9 เกมจากผู้สร้างร็อคแมน

มาแล้ว ตัวอย่างใหม่
    Mighty No. 9 เกมจากผู้สร้างร็อคแมน

อีกหนึ่งดราม่าของวงการเกมเมื่อค่ายแคปคอมไม่ยอมสร้าง ร็อคแมน ภาคต่อออกมาโดยอ้างว่ามันไม่สามารถทำยอดขายถึงเป้าที่กำหนดได้ทำให้หลังจากภาค 10 หุ่นสีฟ้าก็หายเงียบไป มีเพียงภาคพิเศษที่เจอกับ สตรีท ไฟท์เตอร์ เท่านั้น แต่หลังจากนั้นคุณ Keiji Inafune ได้ลาออกจากแคปคอมและได้ประกาศสร้าง Mighty No. 9 เองเลยไม่ต้องง้อต้นสังกัด

โดย Mighty No. 9 เป็นเกม 2D มุมมองด้านข้างที่ตัวเอกจะเป็นหุ่นสีฟ้าเบอร์ 9 ที่ต้องออกไปต่อสู้กับบอสทั้ง 8 ตัวแบบเกมร็อคแมน เหมือนกันอีก และหลังจากระดมทุนสร้างผ่านและใช้เวลานานหลายปีในการสร้างในที่สุด Mighty No. 9 ก็ได้กำหนดวันขายเป็นวันที่ 9 กุมภาพันธ์ปี 2016 บน PC PS4 PS3 XboxOne Xbox360 Wiiu รวมทั้งเครื่องพกพา 3DS PSvita ก็ลงให้ครบหมด

และล่าสุดได้ปล่อยตัวอย่างใหม่ที่เปิดรูปแบบการเล่นและกราฟิกที่อัพเกรดขึ้นกว่าตัวเดโมที่ปล่อยออกมาให้ชมก่อนหน้านี้ พร้อมทั้งยังเปิดโหมด ออนไลน์ ไว้เล่นกับเพื่อนได้ทั่วโลก รวมทั้งโหมดที่เราจะโดนโจมตีครั้งเดียวก็จะตายเปรียบเหมือนโหมดที่เพิ่มความยากรอท้ามายผู้เล่น ใครเป็นแฟนร็อคแมนไม่ต้องรอนานแล้วเพราะผู้ให้กำเนิดลงมือสร้างเองการันตีความสนุก

ที่มา : beartai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มาพรรุงนี้เลยได้ไหมรอมานานนนนนนนนนนน แล้วนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คือแก่ละ ถามโง่ๆหรือดราม่าเลยละกัน ทำไมแคปคอมไม่ทำ series rockman ต่องับ? ลุงเล่นตั้งแต่เวอชั่นเกมบอยละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่าสเน่ห์เกมนี้คือ 2D นี้ละครับ เพราะนอกจากภาพจะแฟนตาซีสวยงามแล้ว ระบบก็ยังคุ้นเคยพวกเราที่เคยเล่นเกมร๊อคแมนมาก่อนด้วย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ลง pc ด้วยนี่นา งั้นผมเล่นบน pc ละกัน 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    คือแก่ละ ถามโง่ๆหรือดราม่าเลยละกัน ทำไมแคปคอมไม่ทำ series rockman ต่องับ? ลุงเล่นตั้งแต่เวอชั่นเกมบอยละ
    คำตอบของคำถามนี้อยู่ในเนื้อหาข่าวละครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    ยาดขายไม่ดีครับ ส่วน mighty 9 ไม่ต้องลงทุนอะไร ขอเงินบริจาคเพื่อมาทำ ได้กับได้

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ยอดขายไม่ดีครับ หลักๆ ก็ผมว่าคนโหลดเยอะไปนี่แหละ สมัยนั้นผมยังไม่รู้เลยว่าเกมมันเอาไว้ซื้อขายกัน นึกว่าให้เล่นฟรี

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากได้ rockman ภาพ 2d แบบ street fighter v

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    New world ตามหาสมบัติ Onepiece
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รอเล่นอยูนะครับสำหรับซีรีย์ ร็อคแมน ผมเล่นมาตั้งแต่ภาค 1 จนถึง x8 มันส์มาก Migthy No 9 ภาพน่าเล่นมากครับรอใน Pc
    ONEPIECE PIRATE LUFFY

Tags for this Thread