ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Post รวม2ข่าว โซนี่เตรียมปิดให้บริการ PSP Store / ลือ! Rockstar กำลังพัฒนา Red Dead Redemption 2

ในปี 2014 ทางโซนี่ได้ประกาศยกเลิกการผลิตเครื่องและอุปกรณ์เสริมทั้งหมดของเครื่อง PSP (playstation portable) เป็นการประกาศปิดการสนับสนนุนในด้านฮาร์ดแวร์อย่างเป็นทางการ
    ในปีครบรอบปีที่ 10 และมาในปีนี้ ทางโซนี่ก็ได้ประกาศปิดให้บริการ PlayStation Store ของเครื่อง PSP อย่างเป็นทางการด้วยเช่นกัน (ปิดของญี่ปุ่นก่อน และทยอยปิดของประเทศอื่นๆต่อไป)
    เป็นอันยุติการให้บริการทั้งด้านฮาร์ดแวร์และซอฟต์แวร์ โดยจะปิดในวันที่ 31 มีนาคม 2016 รวมอายุที่ให้บริการได้ 11 ปี

นั่นหมายความว่า ผู้ใช้งานเครื่อง PSP จะไม่สามารถเข้าไปซื้อสินค้า หรือดาวน์โหลดใดๆได้อีกต่อไปใน PlayStation Store ของเครื่อง PSP หลังจากวันที่ 31 มีนาคม 2016
    แต่เกมที่เคยโหลดมาลง Memory Card แล้วยังคงสามารถเล่นต่อไปได้อยู่เหมือนเดิม รวมถึงแผ่นเกม UMD ด้วย

ส่วนคนที่อยากดาวน์โหลดเกมของ PSP หลังจาก วันที่ 31 มีนาคม 2016 จะต้องใช้วิธีดาวน์โหลดผ่านแพลตฟอร์มอื่นๆแทน อย่างโหลดจาก PC, PS VITA, PS3 หรือ PS4
    จากนั้นก็นำไปติดตั้งในเครื่อง PSPเอาเอง ส่วนเกมที่เคยซื้อไปก่อนหน้านั้นแล้ว สามารถดาวน์โหลดซ้ำจาก PSPได้ปกติ

นอกจากนี้ยังปิดให้บริการ UMD Passport Service หรือบริการลดราคาเกมที่มีแผ่น UMD แล้วอยากซื้อแบบดาวน์โหลดเกมเดิมด้วย (เช่นในกรณีโหลดเล่นใน PS VITA ที่เล่นแผ่น UMD ไม่ได้)
    ทำให้ผู้มีแผ่น UMD แล้วอยากโหลดเกมนั้นๆซ้ำ ต้องรีบทำเรื่องก่อนจะถึงวันที่ 31 มีนาคม 2016 นี้

ลือ! Rockstar กำลังพัฒนา Red Dead Redemption 2 เป็นเกมต่อไป

นับตั้งแต่ที่ Rockstar Games ปล่อย Grand Theft Auto V ออกมาเป็นเกมล่าสุดเมื่อปี 2013 ก็ยังไม่มีผลงานเกมตัวใหม่ใดๆ
    ออกมาเปิดตัวให้ทราบกันเลย ว่าทางบริษัทกำลังทำเกมอะไรเป็นเกมต่อไปแม้ว่าจะหมดปีแล้ว

ซึ่งจริงๆแล้ว Rockstar Games ไม่ได้ไม่สนใจจะทำเกมใหม่ แต่ค่อนข้างปิดข่าวเสียมากกว่า เพราะอดีตพนักงานของ Rockstar Games ชื่อว่า Danny Ross ได้ออกมาบอกใบ้
    ถึงชื่อเกมต่อไปให้ได้รู้กันในเว็บ reddit.com โดยมีคนถามเขาว่า Rockstar Games กำลังทำเกมใหม่อะไรอยู่ และเขาก็ตอบไปแบบอ้อมๆว่า "Really? Dumbass. Really? Two"
    ซึ่ง RDR เป็นชื่อย่อของเกม Red Dead Redemption ส่วน Two ก็หมายถึงภาคสองนั่นเอง

อย่างไรก็ตามยังสรุปไม่ได้ว่า Rockstar Games กำลังพัฒนาเกม Red Dead Redemption 2 อยู่จริงหรือไม่ เพราะทาง Danny Ross
    ก็ไม่ใช่พนักงานที่ดูแลการพัฒนาเกมโดยตรง แต่เป็นทีมงานรายการวิทยุและโชว์ จึงต้องรอทาง Rockstar Games ออกมาประกาศยืนยันอีกที

Credit : Sanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Bully 2 เถอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

ขอ เด็กเกรียน โรงเรียน เถื่อน 2 อยากรุ้ อนาคต Jimmy

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ในที่สุด PSP ก็กำลังจะตาม PS2 ไปแล้ว RIP

ส่วน Red Dead 2 นี้จะได้ลง PC รึป่าว ลุ้นกันอีกทีครับ หลังจากภาคแรกลงแต่คอนโซล 555

แต่ถ้าเป็นเกม Ex เฉพาะ X1 นี้มีหวังได้เสียเงินอีกแหงๆ = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ชื่อเดิม มันจะไปไถ่บาปอะไรอีก

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Red Dead 2 เกมส์โปรดที่รอคอย ทุกวันนี้ยังเล่นภาคแรกอยู่เลย ชีวิตคาวบอยขี่ม้าชมวิว มันไม่เบือจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    Red Dead ต้องเล่นเวอร์ชั่น XBOX360 เท่านั้นครับ ถ้าเล่นกับทีวีจอดีๆภาพสวยๆนี่มีเคลิ้มได้ บรรยากาศได้กลิ่นอายของชนบทดีจริงๆ

ผมยังเล่นไม่จบเลย มัวแต่ขี่ม้าเดินชมวิว ยิ่งตอนพระอาทิตย์ตกดินนะ ผมชอบไปยืนริมน้ำ แหม่ รู้สึกอินไปกับเกมด้วยเลยจริงๆ

บางทีก็ชอบเกรียนเล่นยิงสู้กับตำรวจ แล้วควบม้าวิ่งหนีสนุกดี ตื่นเต้น

ส่วนเกมนี้เวอร์ชั่น PS3 กราฟฟิกด้อยกว่าครับ ไม่แนะนำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 1st December 2015 เมื่อ 21:33
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    Red Dead ต้องเล่นเวอร์ชั่น XBOX360 เท่านั้นครับ ถ้าเล่นกับทีวีจอดีๆภาพสวยๆนี่มีเคลิ้มได้ บรรยากาศได้กลิ่นอายของชนบทดีจริงๆ

ผมยังเล่นไม่จบเลย มัวแต่ขี่ม้าเดินชมวิว ยิ่งตอนพระอาทิตย์ตกดินนะ ผมชอบไปยืนริมน้ำ แหม่ รู้สึกอินไปกับเกมด้วยเลยจริงๆ

บางทีก็ชอบเกรียนเล่นยิงสู้กับตำรวจ แล้วควบม้าวิ่งหนีสนุกดี ตื่นเต้น

ส่วนเกมนี้เวอร์ชั่น PS3 กราฟฟิกด้อยกว่าครับ ไม่แนะนำ
    ผมชอบแนวนี้ละะพาหนะแบบโบราณ เวลาจะเดินทางต้องใช้เวลาได้ชมวิวไปด้วย มันเพลินจนอินเลยครับ มีไรให้ทำเยอะแยะเลย เล่นจบแล้วกลับมาเล่นอีกยังไม่เบือเลยครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    ผมชอบแนวนี้ละะพาหนะแบบโบราณ เวลาจะเดินทางต้องใช้เวลาได้ชมวิวไปด้วย มันเพลินจนอินเลยครับ มีไรให้ทำเยอะแยะเลย เล่นจบแล้วกลับมาเล่นอีกยังไม่เบือเลยครับ

มันมีภาคเสริมที่เป็น ซอมบี้ ด้วยนะครับ สนุกดีเหมือนกัน ได้คะแนนรีวิวสูงทั้งคู่เลย เกมนี้สุดยอด

ส่วนตัวผมว่ามันดีกว่า GTA ซะอีกนะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    Red Dead Redemption สนุกดีครับ เล่นจบละ ทั้งเนื้อเรื่อง และ DLC Undead Nightmare ใช่อย่างที่ว่าแหละครับ ชอบวิวและก็ สถาปัตย์บ้านเมืองของเกมนี้ เข้ากับยุคคาวบอยของจริง

โหมดเนื้อเรื่อง บู๊ดะครับ ตายค่อยว่ากัน แอบหลอยศัตรูใกล้ๆเป็นอะไรที่สะใจมาก

โหมดซอมบี้ ระทึกดีครับ ซอมบี้มาเยอะมาก ต้องคอยช่วยเมืองนั้นเมืองนี้ ไม่งั้น จะกลายเป็นเมืองซอมบี้ ตอนผมเล่นจบไม่มีเมืองฟังซักเมืองนะ และก็ เป่ากะบาลซอมบี้ สะใจไม่แพ้กัน

ใครยังไม่เคยเล่น ลองเล่นดูครับ ผมเล่นของ XBOX 360 นะ อยากให้ลง PC จัง มีภาค 2 ก็ดี แต่คงต้องรอกันต่อไป

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ทุกวันนี้ก็ยังอยากได้ psp 3000 อยู่ เครื่องเก่าโดนขโมยไป เจ็บใจยิ่งนัก

อยากเล่น dj max BS เล่นในคอมไม่ได้อารมณ์เลย ต้อง psp เท่านั้น

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    psp 2000 ยังอยู่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ข่าวยังเชื่ออะไรไม่ได้ อดีตพนักงาน ทำให้ดีใจเก้อป่าวๆ

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    มันมีภาคเสริมที่เป็น ซอมบี้ ด้วยนะครับ สนุกดีเหมือนกัน ได้คะแนนรีวิวสูงทั้งคู่เลย เกมนี้สุดยอด

ส่วนตัวผมว่ามันดีกว่า GTA ซะอีกนะ
    ภาคเสริมก็สนุกครับ ยิงซอมบี้มันจริงๆ ยิงมะก่อนออนไลคนเยอะๆนะ อย่างสนุกครับ