ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

นินเทนโดปลื้ม Xenoblade Chronicles X คะแนนรีวิวดีกว่า FallOut 4

นินเทนโดปลื้ม Xenoblade Chronicles X
    คะแนนรีวิวดีกว่า FallOut 4

อีกหนึ่งในเกมฟอร์มยักษ์ที่เพิ่งจะออกไปกับ Xenoblade Chronicles X เกมแนว RPG ผสมกับ Open World ที่ก่อนหน้านี้มีผู้เล่นได้เคลมว่าโลกในเกมของนินเทนโดมันกว้างใหญ่กว่า FallOut 4 และ Skyrim หลายเท่าและหลังจากวางขายไปเมื่อวันที่ 4 ธันวาคมที่ผ่านมา ก็ได้รับเสียงตอบรับอย่างดีทั้งคอเกมที่ล้วนชื่นชม

ส่วนนักวิจารณ์จากทุกสำนักทั่วโลกออกมาในแง่ดี โดยจาก 44 รีวิว ได้รับคะแนนเฉลี่ยที่ 8.5/10 ซึ่งมากที่สุดในรอบเดือน และมากกว่าเกมเทพ FallOut 4 ที่ได้คะแนนไป 8.4/10 ถือว่าเป็นความสำเร็จเพราะเป็นที่รู้กันว่า นินเทนโดไม่ค่อยจะตามกระแสแนวเกมเท่าไร

โดยเกม Xenoblade Chronicles X เป็นผลงานของค่าย โมโนลิต ซอฟท์ ร่วมสร้างกับ นินเทนโด ที่ใช้เวลาสร้างยาวนานตั้งแต่ประกาศในปี 2012 กว่าจะออกก็ปาเข้าไปปี 2015 และวางขายไปเมื่อต้นปีสำหรับโซนญี่ปุ่นก่อน ส่วนโซนอเมริกาเพิ่งจะได้วางขาย ในวันที่ 4 ธันวาคมที่ผ่านมา และแม้มันจะใช้ชื่อ Xenoblade แต่ก็ไม่ใช่ภาคต่อของเกมบน Wii

เรื่องราวของเกมจะเกิดขึ้นเมื่อโลกมนุษย์ได้ถูกทำลายล้างจากเหล่าผู้รุกราน จนมนุษย์ที่เหลือรอดต้องรวมตัวกันหาดาวดวงใหม่เพื่อตั้งถิ่นฐานใหม่ ผ่านรูปแบบการเล่นแนว RPG ใส่คำสั่งในการต่อสู้แต่เราจะสามารถบังคับตัวละครเดินระหว่างสู้ได้ จุดเด่นของเกมคือฉากกว้างๆที่เราสามารถสำรวจได้แทบจะทุกส่วน เกม Xenoblade Chronicles X วางขายแล้ววันนี้บน WiiU

ที่มา : beartai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    งั้นผมก็ปลื้มเหมือนกันที่มี wii u

เกมของนิน สนุกๆทั้งนั้นเลย ผมเล่น wii u บ่อยกว่า ps4 ซะอีก

แค่ mario kart 8 เกมเดียวก็เล่นได้ทั้งวันละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    Xenoblade คะแนนพุ่งตั้งแต่ภาค Chronicles แล้วนะ เสียดายยังไม่มีโอกาสได้เล่น พอมันลง 3ds ก็ดันลง new 3ds อย่างเดียวซะได้

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    น่าสนุกแต่คงไม่มีโอกาสได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไม่ลง PC ก็จบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่เชื่อได้ไหม? ส่วนตัวเชื่อว่าตัวเลขทั้งหมดมาจากการยัดเงินล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เพลงนี่เจ้าเดียวกับ ATTACK on TITAN ใช่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ไม่ลง PC ก็ -8.5 ไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    Fallout 4 ได้คะเเนนใจจากเเฟนๆครับ เเต่ Xenoblade ก็น่าเล่นนะครับเเต่ไม่เคยเล่นซักภาค
    ถ้าคนทั่วไปได้เล่นเกมนี้มากเท่าที่ควรเกมนี้ก็คงประสบความสำเร็จมากกว่านี้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ราคาแผ่นมือหนึ่งตอนนี้ 2150 บาท ครับ จัดว่าแพงเลยทีเดียว

ผมเองก็ไม่เคยเล่นเกมซีรี่ย์นี้มาก่อนเหมือนกัน แต่อวยกันซะขนาดนี้ สงสัยคงต้องจัดซักหน่อย

อยากดูว่าแมพมันจะกว้างอย่างที่คุยไว้รึป่าว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    น่าเสียดายอุสาห์ทำเกมซะดี ไปลงWiiU ยอดขายก็...

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RogueZ อ่านกระทู้
    เห็นด้วยนะ ว่าถ้าไม่ลง PC ก็จบ ยิ่งคนไทยเรายิ่งเป็นประเทศ PC ครองตลาดด้วย แอบเสียดายเล็กๆ ลง Console หลายๆแพทฟอร์มก็ได้นะ T-T

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RogueZ อ่านกระทู้
    *แก้ใหม่

ไม่ลงPC ติ่งเถื่อน ก็อด :v

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    "ไม่ลง PC ก็จบ" หลายเกมที่ไม่ลง PC ก็ไม่เห็นจบลงเครื่องเดียวก็ไม่เห็นจบ
    ทำไมต้องยึดติดกับ PC ไม่เข้าใจ ข้อดีเดียวที่ผมเห็นของ PC คือ gamming gear(ซึ่งผมก็ชอบเอามากๆซะด้วย)
    ข้อดีที่ทำให้ผมเล่น Console แทนที่จะเอาตังค์มาอัพคอมเพราะมันประหยัดกว่าเนี่ยหละคุณภาพเกมพอๆกัน ซื้อครั้งเดียวเล่นยาวๆจนกว่าจะเปลี่ยนยุค
    ด้วยค่าตัว Console ที่ถูกโครตๆเมื่อเทียบกับการอัพคอม
    ปล.ผมเล่นทั้ง Console และ PC

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukamoto อ่านกระทู้
    ทำไมต้องยึดติดกับ PC ไม่เข้าใจ
    สำหรับผม PC มันใช้งานได้หลากหลายกว่า ต่างจากคอนโซลที่มันเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mitsunari อ่านกระทู้
    สำหรับผม PC มันใช้งานได้หลากหลายกว่า ต่างจากคอนโซลที่มันเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว เข้าใจนะ
    สรุปมีเครื่องเดียวก็จบว่าแต่ไอ้คะแนนที่ให้คืออะไรครับยังไม่ได้เล่นไม่ใช่หรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    PC ครอบคลุมมั้ย ครอบคลุมครับ

แต่ไม่ได้แปลว่าเกมที่ไม่ได้ลง PC จะไม่มีอนาคต ลองนึกถึงพวกเกม Exclusive ของเครื่องต่างๆ ดู

PC นี่ถูก treated เป็นเหมือนลูกเมียน้อยด้วยซ้ำ

เกมใหญ่ๆ ที่ลง PC ลงแทบทุกแพลตฟอร์ม

แต่เกม Exclusive ของแต่ละแพลตฟอร์ม หลายเกมดีๆ เขาไม่ลงพีซี เขาก็ขายดี

ผมไม่ใช่ติ่งคอนโซล ผมมี PS4 แต่เล่น PC เป็นหลัก แต่อยากให้หัดมองความจริง มากกว่ายกตนข่มท่านกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    WiiU คะแนนดีกว่าแต่ยอดขายนี้คงต่ำเตี้ยแน่ๆ แต่เอาเข้าจริงๆนะ ผมว่าFall out ยังเทียบกับSkyrimไม่ได้อยู่ดี เนื้อเรื่อง+เควสมันน้อยเกิน กะกักไว้ขายDLCก็ไม่ใช่ Skyrimมัน4ฝ่ายที่เข้าได้ 2เลือกฝ่ายเลือกข้าง ไหนจะเควสหลัก เควสรอง เควส daedric prince เควสย่อย เควสดัน falloutนี้บังคับเลือกข้าง เควสก็ไม่เยอะอะไร สถานที่ให้สำรวจเยอะ แต่เข้าไปก็ไม่มีอะไร เหมือนFall out3 หรือnew vegusเลย แถมกินสเปคด้วย เจอmodไปอีกตายไปข้างแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 10th December 2015 เมื่อ 00:09

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันไม่จบหลอกครับสำหรับ Xenoblade

ว่างๆ ลองโหลด โลมา มาเล่น Xenoblade wii สิ มันอลังการมาก ร่ะบบ เนื้อเรื่อง เพลง ติด top 25 game wii ด้วย เสียอย่างเดียวภาพไม่ได้สวยเว่อเหมือนเกมสมัยนี้
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้าว ไหงอยู่ดีๆดราม่า PC Console สะงั้น 5555 PC ก็ใช้ได้หลายอย่างแหละครับ แต่บางคนซื้อพวก Console มาเพราะว่าต้องการนั่งเอนตัวจับจอยเล่นกับเพื่อนมองทีวีจอใหญ่ๆบนโซฟานุ่มๆครับ ก็เข้าใจว่า PC ก็ทำได้อีกแหละ แต่บางคนต้องการความเรียบง่าย ข้อดีข้อเสียก็ต้องมีบ้างแหละเนอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ขอโทษน่ะครับ

PC คือเครื่องอะไรเกิดมาเพื่ออะไร!!!!!!!!

คอนโซล คือเครื่องอะไร เล่นเกม ไม่ใช่หรอ!!!!!!

แล้วทำไมต้องเจาะจง PC หรือ เกมลง PC จะขายดี!!!!!!!

ก่อนจะพูดอะไรหัดไปมองหมวด PC game dowload ดีกว่ามั้ยครับ ไปไล่ด่าคนพวกนั้นมั้ย!!!!!

เหมือน กับ น้ำๆเกิดมา เพื่อ ไว้ อาบเล่น กิน!!!!!!! ข้าว เกิดมาเพื่อ กิน ดำรงชีวิต ขายเอาเงิน

คอนโซล กับ PC มันก็ไม่เหมือนกัน อะไรๆก็อย่าอวยให้มันลง PC มากนักเลย!!!!!! ตราบใดที่ ยังมี เกมเถื่อนให้โหลดตามเว็บ!!!!!! และ การ พอตเกมจาก คอนโซล ลง PC มันไม่ใช่ ทำกันง่ายๆ พอตมา ทั้งดุ้นห่วยๆ ก็หาว่าไม่ปรับปรุง กราฟฟิก รายละเอียด เอามาลง PC ได้ไง

ถึงคอนโซล จะมี เถื่อน ตอน Ps1 Ps2 Ps3 x360 แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะมีตลอดไป และ มีทุกเครื่องป่ะ!!!!!!

แต่ PC ไม่ว่ายุคไหนๆก็ มี เกมเถื่อนตลอดกาลลลลลลลล จนกว่าจะหมดยุค PC ล้มสลายไปจากแผ่นดิน Ps4 Xone คาดว่า copy ยากแล้ว อนาคต วงการ คอนโซล เล่น copy อาจจะหมดไป

จำไว้ คอนโซล คือเครื่อง เล่นเกม เกิดมา ซื้อแผ่นเกม เอาใส่แผ่น play disc จบ!!!!!!!

PC ทำอะไร ท่องเน็ต เขียนโปรแกรม เล่น software หาข้อมูล เล่นเกมยามว่าง ทำโน้นนี่ผ่านระบบ IT ต่างๆ มันไม่ได้ทำมาเพื่อเล่นเกม!!!!!!! แบบ คอนโซล เกมมันทำลง pc เพื่อเล่นแก้เหงาเพื่อความสนุก!!!!

ถ้าอยากจะเล่นแต่เกม!!!!!!!! ไปวันๆ จะซื้อ PC NB สเปคแรงๆมาเพื่อ!!!!!! สุ้ ซื้อคอนโซล ไว้เล่นเกม กับ PC เครื่องละ 8000 ไม่ดีกว่าหรอ ไว้ เล่นเน็ต เล่น เกมออนไลน์

ปล ถึงว่า หมวดฟอมร์ Console Talk ตั้งโพสถามอะไรไม่ค่อยมีคนเข้ามาตอบ!!!!! ที่แท้ JKG มีแต่ แฟนบอย PC นี่เอง ถถถถถถถ เคยตั้งขอ ID PSN PS4 หาเพื่อนเล่นเกม 0 โพส คนเข้าดู 400กว่า คน จะบ้าตาย!!!!!!!!!!!

และ ยอดเกม คอนโซล ขายดีกว่า PC หลายเท่า!!!!!!!!! เพราะอะไร เพราะ คอนโซล เล่นแต่แท้!!!!!!!! รายได้กำไรเข้าตัวหมด ใน ขณะที่ PC

ยอดคนซื้อเกมแท้ Steam ต่างๆ กี่คน เกมเถื่อนกี่คน!!!!!!!! รวมๆในไทย ตีไป เล่นแท้ 40% เล่นเถื่อน 70% ในขณะที่คอนโซล เล่นได้แต่แผ่นแท้!!!

[/FONT][/SIZE][/COLOR]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    *แก้ใหม่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    *แก้ใหม่

*แก้ใหม่

[QUOTE=Sushi;2757649]*แก้ใหม่

ไม่ลง PC ติ่ง เถื่อน ก็ อด!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 17:00

Tags for this Thread