ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

อยากสอบถามอาการของ notebook ครับ พึ่งทำตก TT

คือผมเพิ่งทำ notebook ตกครับ แล้วดับไปเลย
    พอเปิดขึ้นมาใหม่อีกที ก็จอดำครับ แต่ไฟติด (มีเสียง beep ดังเรื่อยๆครับ) แต่มันยังเข้าหน้า setting Bios ได้อยู่ เลยอยากถามว่า

1. อาการมันเสียที่ Mainboard หรือ HDD ครับ
    2. แล้วถ้านำไปซ่อมคุ้มไหมครับ (คอมรุ่น lenovo s410p ใช้งานได้ปีครึ่งเองครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chay4445 : 10th December 2015 เมื่อ 11:45

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไบออสไม่เห็นฮาร์ดดิสก์แล้วครับ เสียงดังอี๊ดๆ เป็นจังหวะๆ ก็คือเสียงฮาร์ดดิสก์ครับ ทำใจได้เลย เปลี่ยนอย่างเดียวจ่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    HDD ลาโลกไปแล้ว ซื้อใหม่เลยครับ 5555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันเป็นแค่ที่ HDD ใช่ไหมครับ
    ผมจะได้โล่งอก TT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    hdd bios แจกว่าไม่มี เปลื่ยนตามอาการครับ เพราะ hddเสียไม่หัวอ่านก็ขั้วต่อหัก ถ้าโชคดีก็แค่ขั้วหลวม