ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    เล่นไม่ได้ครับ ตอนแรกเล่นได้ แต่พอมาเปลี่ยนภาษาพูดแล้วเ้ขาเล่นอีกทีเด้งเลยครับ เอาcrack มาลงทับก็เหมือนเดิม
    >>愛する

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ personaboy อ่านกระทู้
    แนะนำวันที 9 ขึ้นไป แต่เอาจริงๆผมล่าสกิลเอาอะบิลิตี้วันที่ 13 เลยน่ะ 555
    ได้เวล5เลยใช้ไหมครับ ออโต้อะบิลิตี้ก็จะดีที่สุดประมาณนี้ใช้ไหมครับหุๆ ผมฆ่าAeronite ก็ได้ 4นาทีขึ้นแหะ W_W อีกอย่างคุณเล่นกี่รอบครับเก็บไซ้เควสจนตันที่เท่าไรครับนิ หุหุหุ

ปล. เควสที่ยูสนาน เควสที่ไปดูหมออะครับ ทำยังไงผมยังไม่เข้าใจ เควสข้างๆกับที่เราต้องหา music จาก lower city อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 5th January 2016 เมื่อ 22:34

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ ตอนแรกเล่นได้ แต่พอมาเปลี่ยนภาษาพูดแล้วเ้ขาเล่นอีกทีเด้งเลยครับ เอาcrack มาลงทับก็เหมือนเดิม
    ตัว full ผมลองละนะครับได้ทั้ง2ภาษาเลย

รีแพ็ค เห็นเขาเขียนอยู่ว่าเสียง ENG อย่างเดียว นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้
    ได้เวล5เลยใช้ไหมครับ ออโต้อะบิลิตี้ก็จะดีที่สุดประมาณนี้ใช้ไหมครับหุๆ ผมฆ่าAeronite ก็ได้ 4นาทีขึ้นแหะ W_W อีกอย่างคุณเล่นกี่รอบครับเก็บไซ้เควสจนตันที่เท่าไรครับนิ หุหุหุ

ปล. เควสที่ยูสนาน เควสที่ไปดูหมออะครับ ทำยังไงผมยังไม่เข้าใจ เควสข้างๆกับที่เราต้องหา music จาก lower city อะครับ
    ผมเล่นมาตอนนี้ราวๆ 650 กว่า ช.ม.แล้วอ่ะครับ ถ้านับเป็นรอบนับไม่ถูกแฮะ ส่วนเควสหมอดูก็ตามนี้ครับ
    -คุยกับหมอดูที่เขต 悦楽のエリア 噴水広場(Reveler's Quarter ขวาล่างของเมือง) เสร็จแล้วรอเช้าวันถัดไป (6.00-18.00) ให้ไปคุยกับหมอดูข้างใน
    -เค้าจะให้หา 炎砂の結晶(Desert Flame) 3ชิ้น (ในเกมหาได้ 4ชิ้น) (ส่งให้เสร็จก่อนเที่ยงวันถัดไปไม่งั้นเฟล)
    -ชิ้นแรกหาได้จากเมนเควส 2-1 ช่วงบริเวณที่เราเก็บ ID Card แล้วกลับออกมา จะมีหีบให้เก็บ
    -ชิ้นที่ 2 อยู่บริเวณกล่อง ฝั่งตรงข้ามโรงแรมเขต 悦楽のエリア 享楽通り(Augur's Quarter ล่างสุดของเมือง)
    สามารถนำไปขาย 1ชิ้นได้ในราคา 6000กิล(ล่างสุดของเมือง)(ใกล้ๆกับชิ้นที่ 2)
    -ชิ้นที่3และ4 สามารถซื้อได้ที่หน้าสถานี ในราคา 2000กิล
    -เมื่อได้ครบ3ชิ้น แล้ว เอากลับไปให้หมอดู
    -เค้าจะให้ไปฆ่าลาสวันของガップル (Niblet ไอตัวกลมๆลอยๆ)(ตรงนี้ไม่จำกัดเวลาแล้วนะตามสบาย)
    **ลาสวันคือมอนสเตอร์ตัวสุดท้ายของชนิดนั้นจะปรากฎต่อเมื่อเราฆ่าศัตรูตัวนั้นไปจำนวนมาก และจะออกมาเป็นมอนสเตอร์สีม่วงๆเมื่อเราฆ่าแล้วศัตรูตัวนั้นจะหายไปจากการเล่นรอบนั้นทันที
    -กลับมาคุยกับหมอดูจบเควส
    ไกด์โดยคุณแมวน้ำครับ
    ***คำว่าเช้าถัดไปนี่ถ้าเราคุยหลังเที่ยงคืนพอ 6.00น.กลับยานแล้วลงมาคุยไม่ได้นะครับเพราะนับเหมือนเวลาจริง เที่ยงคืนถึง6.00น.ถือเป็นวันเดียวกันครับไม่ใช่วันถัดไป***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย personaboy : 5th January 2016 เมื่อ 23:02

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณครับ พอมีเว็บไหมครับ ขอlinkด้วยครับผม >,,<

กล่าวขอบคุณ
    15
    เผื่อไม่เข้าใจ เก็บชิ้นที่ 1 2 จะเห็นพ่อค้าแปลกๆใกล้ๆชิ้นที่ 2ที่เพิ่งโผล่มาพอคุยแล้วก็ขายให้ไปเลย แล้วไปที่สถานีรถไฟจะเห็นแม่ค้าแปลกๆที่เพิ่งโผล่มาเหมือนกันก็ซื้อมาให้หมดเลยแล้วเอาของไปส่งอ่ะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไกด์ By แมวน้ำ เคยเห็นมีคนเอามาแปะแล้ว
    https://docs.google.com/spreadsheets...mAs/edit#gid=0

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ personaboy อ่านกระทู้
    เผื่อไม่เข้าใจ เก็บชิ้นที่ 1 2 จะเห็นพ่อค้าแปลกๆใกล้ๆชิ้นที่ 2ที่เพิ่งโผล่มาพอคุยแล้วก็ขายให้ไปเลย แล้วไปที่สถานีรถไฟจะเห็นแม่ค้าแปลกๆที่เพิ่งโผล่มาเหมือนกันก็ซื้อมาให้หมดเลยแล้วเอาของไปส่งอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 5th January 2016 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมสมัน ไม่มีให้ติดตั้ง ทำไงอะ ขึ้นว่า press go to unlock this screen ไม่มีให้กดติดตั้งเกมส อะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มามี้โพะโคะ : 6th January 2016 เมื่อ 21:03

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มามี้โพะโคะ อ่านกระทู้
    เกมสมัน ไม่มีให้ติดตั้ง ทำไงอะ ขึ้นว่า press go to unlock this screen ไม่มีให้กดติดตั้งเกมส อะ

เอ้อ.......กดลูกศรขึ้นบนแป้นคีย์บอร์ดเพื่อปลดหน้าจอติดตั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    เล่นทุกภาคเลยมีแค่ Advance ที่เล่นไม่จบงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    11
    คุณ personaboy รบกวนอีกอย่างได้ไหมครับ มีลำดับการทำ side quest ไหมครับ 555+ ผมวิ่งวนไปๆมาๆหลายรอบไม่รู้จะทำอันไหนก่อนและมีบ้างquest ต้องใช้หลายวัน-..- เตวสทั้งหมดมี66เควสทำได้จริงแค่65 ส่วนเควสบอร์ดมี83เควสถูกต้องไหมครับ

ปล.ไอ้เรื่องลำดับเควสเนียละครับเรียงไม่ถูก ผมต้องการสู้ Noel+กับ บอสที่เดทดูน + ต้องรอถึง7วัน+เลยหรอครับ snow มี3ร่างถูกต้องไหมครับ +7วันกับ++ 10วัน - -"

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้
    คุณ personaboy รบกวนอีกอย่างได้ไหมครับ มีลำดับการทำ side quest ไหมครับ 555+ ผมวิ่งวนไปๆมาๆหลายรอบไม่รู้จะทำอันไหนก่อนและมีบ้างquest ต้องใช้หลายวัน-..- เตวสทั้งหมดมี66เควสทำได้จริงแค่65 ส่วนเควสบอร์ดมี83เควสถูกต้องไหมครับ

ปล.ไอ้เรื่องลำดับเควสเนียละครับเรียงไม่ถูก ผมต้องการสู้ Noel+กับ บอสที่เดทดูน + ต้องรอถึง7วัน+เลยหรอครับ snow มี3ร่างถูกต้องไหมครับ +7วันกับ++ 10วัน - -"
    ลองหาข้อมูลในเว็บต่างๆ ดูครับ ความจริงทำไหนก่อนหลังได้หมด แต่บางเควสมีเวลาจำกัดด้วย แค่นั้น
    ไซด์เควส 66 เควส ใช่ครับ แต่ที่คุณทำได้ 65 เพราะว่า มีเควสนึงครับ ที่มีไอเทมเป็นเงื่อนไขว่า ถ้าอ่าน มีเควสต่อไปให้ทำ ถ้าไม่อ่าน จบเควสแล้วไม่มีเควสต่อไป (งงไหม)
    Canvas of Prayer ก็จำนวนมีประมาณนั้นแหละครับ

เควสหลัก ไม่จำเป็นต้องรอทำครับ เพราะว่า ยิ่งวันหลังๆ บอสจะเก่งขึ้นครับ ถ้าสู้ไหวก็ลองดู (ทำเควสเหลักเสร็จอันนึง จะยืดเวลาไปได้ 1 วันครับ)

ลองสู้ Bhunivelze+ Final boss สิครับ บอกเลยว่า ยากกว่า ร่างธรรมดาหลายเท่า เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    ลองหาข้อมูลในเว็บต่างๆ ดูครับ ความจริงทำไหนก่อนหลังได้หมด แต่บางเควสมีเวลาจำกัดด้วย แค่นั้น
    ไซด์เควส 66 เควส ใช่ครับ แต่ที่คุณทำได้ 65 เพราะว่า มีเควสนึงครับ ที่มีไอเทมเป็นเงื่อนไขว่า ถ้าอ่าน มีเควสต่อไปให้ทำ ถ้าไม่อ่าน จบเควสแล้วไม่มีเควสต่อไป (งงไหม)
    Canvas of Prayer ก็จำนวนมีประมาณนั้นแหละครับ

เควสหลัก ไม่จำเป็นต้องรอทำครับ เพราะว่า ยิ่งวันหลังๆ บอสจะเก่งขึ้นครับ ถ้าสู้ไหวก็ลองดู (ทำเควสเหลักเสร็จอันนึง จะยืดเวลาไปได้ 1 วันครับ)

ลองสู้ Bhunivelze+ Final boss สิครับ บอกเลยว่า ยากกว่า ร่างธรรมดาหลายเท่า เหอะๆ
    อ่อครับก็เข้าใจว่าทำไหนก่อนหลังได้แค่อยากรู้เฉยๆครับว่ามีคนมาลำดับside quest ไหม ยกตัวอย่างนะครับอย่างแบบ วันที่ 2 เวลา8.00 รับเควสตรงโน้น 10.00รับเควสตรงนี้ที่เมืองไหน นะครับ555+
    ผมเล่นมาถึงวันที่12ละครับ เดียวลงดันลับละเจอบอสเดียวจะลองนะครับว่าโหดไหม ^^ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ลำดับ side quests บอกได้คำเดียวว่าแล้วแต่ละคนเลยล่ะครับเพราะดันไม่มีอะไรตายตัวผมแนะนำลำดับก่อน-หลังไม่ถูกเหมือนกัน ส่วนเควสก็ตามนั้นครับ 65/83 จริงๆมี66เพราะอีกเควสนึงเป็นเควสหนังสือไม่สามารถทำร่วมกันได้ ในการเล่นแต่ละรอบต้องเลือกทำอันใดอันหนึ่ง และของที่ได้ก็ไม่เหมือนกันด้วย ส่วนบูนิเวเซ่+ ผมเล่นยืนยิงด้วย Elementa อย่างเดียวเลย บอสดันลับก็เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย personaboy : 10th January 2016 เมื่อ 00:10

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ลำดับ side quests บอกได้คำเดียวว่าแล้วแต่ละคนเลยล่ะครับเพราะดันไม่มีอะไรตายตัวผมแนะนำลำดับก่อน-หลังไม่ถูกเหมือนกัน ส่วนเควสก็ตามนั้นครับ 65/83 จริงๆมี66เพราะอีกเควสนึงเป็นเควสหนังสือไม่สามารถทำร่วมกันได้ ในการเล่นแต่ละรอบต้องเลือกทำอันใดอันหนึ่ง และของที่ได้ก็ไม่เหมือนกันด้วย ส่วนบูนิเวเซ่+ ผมเล่นยืนยิงด้วย Elementa อย่างเดียวเลย บอสดันลับก็เหมือนกัน
    อ่อครับขอบคุณครับ ผมก็ว่าจะฟาร์มมาลองใช้ อย่างที่คุณได้แนะนำแหละครับแต่ดัน dropแค่ตัวเดียว ละต้องวันสุดท้ายด้วยนะ 555++ ตายแล้ว!!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    Elementa ต้องอะบิลิตี้ Multiple Targets 20% ฟาร์มตั้งแต่เลเวล 1 ถึงดาวใช้ ATB เหลือ25หน่วย ผมมีอยู่2อัน แค่นี้ก็ฟาร์มหน้ามืดเลยครับ ดรอปยากแล้วยังมีไม่กี่ตัวก็ลาสวันซะแล้ว ส่วนวิธีฟาร์มของผมก็ฆ่าภายใน5ตัวต้องให้ได้อย่างน้อย1อันแล้วเซฟ ถ้า5ตัวยังไม่ได้สักอันก็โหลดใหม่ซะเลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    Elementa ต้องอะบิลิตี้ Multiple Targets 20% ฟาร์มตั้งแต่เลเวล 1 ถึงดาวใช้ ATB เหลือ25หน่วย ผมมีอยู่2อัน แค่นี้ก็ฟาร์มหน้ามืดเลยครับ ดรอปยากแล้วยังมีไม่กี่ตัวก็ลาสวันซะแล้ว ส่วนวิธีฟาร์มของผมก็ฆ่าภายใน5ตัวต้องให้ได้อย่างน้อย1อันแล้วเซฟ ถ้า5ตัวยังไม่ได้สักอันก็โหลดใหม่ซะเลย

โอ้ยได้ทริคใหม่แล้วขอบคุณครับ แล้ว ออโต้อะบิลิตี้นี้คือช่วยทำได้ไรได้ครับ เมาทิเปิล ทราเก็ท 20% ๑.๑ ผมก็งงอีกอะบิลิตี้ด้วยครับ "เอเรเม็ท เชเซอร์" Rareคือมันช่วยทำไรได้-..-
    รู้สึกจะถามเยอะไปนะครับ 555+ มีเฟสไหมครับเพื่อสงสัยตรงไหนผมจะ inbox ไปถามสะดวกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    Element Chaser น่าจะทำให้การโจมตีกลายเป็นธาตุก่อนหน้าทีปล่อยไป ง่ายๆคือปล่อยเวทย์ธาตุไปก่อนแล้วโจมตีตามจะกลายเป็นธาตุนั้น มั้งนะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนสอบถามพี่พี่หน่อยครับ

ไฟล์ Save Game นี้อยู่ที่ไหนหรอครับ พอดีอยากจะย้ายเครื่องจาก PC ไปเล่นใน Notebook ไม่อยากเล่นใหม่ตั้งแต่แรกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้ไม่มีปัญหา
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

Tags for this Thread