ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่คะช่วยหน่อยคะ ลงแล้วพอเปิดเกมส์มันก็ค้างอยู่หน้าจอสีขาวที่เขียนว่าsim4อะคะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    มีใครมาถึงตรงนี้ยังเข้า ส่วนของ Online ได้อยู่มั้ยครับ อยากเข้าได้ หรือว่ามันทำไม่ได้แล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลงเสร็จแล้ว บัคครับ ทั้งเครื่องผมเครื่องแฟน ซิมไม่ทำอาหาร อาบน้ำค้างกดยกเลิกก็ไม่ยอมออก ละก็อีกหลายอย่างเลยครับ บลาๆ
    ใครมีวิธีแก้บ้างครับ รบกวนหน่อย หรือมีวิธีเอาภาคนี้ออกมั้ยครับ Pm ให้หน่อย

อ่อ ละก็ม็อดเครื่องผมมีแค่ม็อดฆ่าซิมส์กับลบเซ็นเซอร์ ส่วนเครื่องแฟนเป็นเสื้อผ้าหน้าผมซะส่วนใหญ่กับม็อดภาษาไทยมั้ง แต่เจอบัคเหมือนกันคือซิมส์นิ่งครับ
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ต้องการความช่วยเหลือมาก ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ปรกติ ทุกอย่างครับ ม็อดก็ลงเพียบ ยกเว้น mod ฆ่าซิมผมไม่ได้ลง ปัญหาอาจเกิดจากmodตัวนี้ก็ได้ครับ ผมลง2เครื่องไม่เจอปัญหานะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    ปรกติ ทุกอย่างครับ ม็อดก็ลงเพียบ ยกเว้น mod ฆ่าซิมผมไม่ได้ลง ปัญหาอาจเกิดจากmodตัวนี้ก็ได้ครับ ผมลง2เครื่องไม่เจอปัญหานะครับ
    ตอนนี้เครื่องผมลงใหม่ไม่ได้ลงม็อดเลย เล่นได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ
    ติดอยู่เครื่องแฟนมันไม่ยอมให้ลงใหม่ ผมงมหาวิธีแก้มา 2 วันแล้วครับ เดี๋ยวผมว่าจะไปไล่ดูในไฟล์ม็อด
    ยังไงก็ขอบคุณที่มาตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    ผมก็เป็นครับ ถึงไม่ใช่ภาคนี้ก็เป็น เอา mod ออกจะ ฟังคำสั่งปกติ
    แต่พอลงเท่านั้นแหล่ะ ยืนนิ่ง เป็น หินเลย จะฟังคำสั่งแรกเท่านั้น จากนั้น นิ่งๆ เลย TT
    GTX1080ti

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ตอนนี้ผมหาตัวการเจอแล้วครับแก้เสร็จเล่นได้ทั้ง 2 เครื่อง เลยเอามาบอกต่อเผื่อมีคนเจอปัญหาเดียวกับผม
    ตัวแรกเลยเป็นม็อด ฆ่าซิมส์ ที่ผมลงเอาไว้กับม็อดลบเซ็นเซอร์ ผมจำไม่ได้ละว่าชื่อม็อดอะไร
    ส่วนอีกเครื่อง(เครื่องที่มีม็อดโคตรจะเยอะ - -* )เป็นที่ม็อดโกงความต้องการของซิมส์ที่ใช้เมาส์ลากเหมือนซิมส์ 2

คือตัวนี้

พอจัดการลบตัวนี้ไป ซิมส์กลับมาเหมือนเดิม คุยได้เล่นได้กินได้ตามปกติ ส่วนม็อดที่เหลือเป็นพันไม่มีปัญหาเลย

แล้วก็มาเจอปัญหาเจ้าของเครื่องเค้าบอก ยังไงก็ยังอยากได้ไอ่ม็อดนี้อยู่ดี เพราะมันสะดวก
    ผมก็เลยไปค้นในเว็ปจนได้เวอร์ชั่นที่เค้าอัพเดตแล้ว
    คือเว็ปนี้ http://www.modthesims.info/download.php?t=558548

โหลดตัวล่าสุดมาลงปัญหาทุกอย่างหายหมด สบายใจแฮปปี้
    โหลดตัวนี้นะ

ปล. ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ ในที่สุดผมก็ได้ไปเล่นฮอนสบายใจซะที

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มายืนยันว่าเล่นได้ค่าา ติดตั้งภาคหลัก(ไม่ต้องcrackไม่ต้องอัพเดท) แล้วก็ติดตั้งภาคเสริมและลงcrackปกติค่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พาร์ท 7 ไฟล์เสียหมดเลยค่าา TT ช่วยอัพให้ใหม่หน่อยนะคะ โหลดมาครบ 6 พาร์ทแล้วว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณคับพี่รามิส

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy

ผมลงเกมหมดแล้วตอนแรกก็ดูเหมือนว่าจะเล่นไดนะครับแต่พอผมกดเข้าเกมเกมมันไม่ขึ้นเลยนะครับ
    มีใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ
    [IMG][/IMG]
    นี้และครับกดคลิกเข้าเกมแล้มมันไม่runนะครับ
    Ohhhhhh! Yeah

กล่าวขอบคุณ
    1
    Thanks you

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงทับกับอันเก่าเล่นได้ 100% ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มันถามหา Origin งะ
    ไม่ยอมให้เข้าถ้าไม่ออนไลน์ Origin
    ต้องทำไงคะ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Sims4 จะเป็นปัญหากับเครื่องที่เคยลง Origin ลองแก้สารพัดแล้ว สุดท้ายลงวินโดว์ใหม่ตอบโจทย์

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณครับ นี้ผมต้องลง window ไหม่ใช่มั้ยครับ
    แต่ก็ขอบคุณมากครับ
    Ohhhhhh! Yeah

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

มันขึ้นแบบนี้เราต้องแก้ยังไงหรอครับ ผมลองลบลงใหม่หลายรอบละ แตกไฟล์ใหม่ก็หลายรอบละ ลบแค็กลงใหม่ก็หลายรอบละ ตันไม่รู้จะทำยังไงล้วครับใครรู้บอกที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลงเกมไม่เป็นอ่ะครับ มันต้องลงอะไรก่อนอะไรหลังอ่ะครับ
    รบกวนพิมเป๋นขั้นมาหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2 อันนี้ผมลงทั้ง 2 อันแล้วนะคับ (อันนี้ตัวหลัก)

อันนี้คือตอนระหว่างลงตัวเสริมกดติดตั้งไปได้สักพักไม่ถึงครึ่งหลอดมันก็ถอนการติดตั้งออกแล้วขึ้นแบบนี้คับ

ต้องแก้ยังไงคับ(ตัวเสริมผมโหลด Part เดียว แบบเติมตัง)

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    โหลดภาคแรกเสร็จติดตั้งไดร์ D ยังไม่ต้องลงแครก แล้วโหลดภาคนี้ติดตั้งทับที่เดิมเสร็จ ลงแครก เล่นได้ไม่มีปัญหาครับลื่นมากภาพสวยดี ซิมติงต๊องขึ้นเยอะ
    โหลดวันที่ 6 ก.ย.59 เวลา 23.00 น. ไฟล์ใช้ได้ทุกไฟล์
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

Tags for this Thread