ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

Fallout 4 เป็นประเด็นอีกครั้ง เมื่อหนุ่มรัสเซียฟ้อง Bethesda ว่า Fallout 4 คือสิ่งเสพติด !!!

Fallout 4 เป็นประเด็นอีกครั้ง เมื่อหนุ่มรัสเซียฟ้อง Bethesda ว่า Fallout 4 คือสิ่งเสพติด !!!

เมื่อวานนี้เราก็เพิ่งจะมีข่าวหนุ่มคนหนึ่งรอดชีวิตจากรถบนต์พุ่งชนกำแพงบ้านในขณะที่กำลังนั่งเล่น Fallout 4 มาในวันนี้เราก็มีเรื่องที่แปลกไปกว่านั้น เมื่อหนุ่มรัสเซียอายุ 28 ปีรายหนึ่งจากเมือง Krasnoyarsk ได้ทำการฟ้องต้นสังกัดเจ้าของเกม Fallout 4 ว่ามันคือสิ่งเสพติดชนิดหนึ่ง และมีการเรียกร้องค่าเสียหายเป็นเงิน $7000US หรือราว 250,000 บาท

ข่าวดังกล่าวนี้มีการรายงานออกมาจากทาง Russia Today (RT) ว่าชายคนดังกล่าวนั้น จะต้องสูญเสียงาน สูญเสียเพื่อน และยังเป็นต้นเหตุที่ทำให้ชีวิตแต่งงานของเขาต้องพลังทลายไป หลังจากติดเกม Fallout 4 งอมแงมอย่างนักจากการตะบี้ตะบันเล่นอยู่นานอย่างต่อเนื่องถึง 3 สัปดาห์ และจากกรณีดังกล่าวที่เขาได้ทำการฟ้องร้องไปยัง Bethesda โดยเขาได้มีคำพูดออกมาในตอนหนึ่งว่า…

“ถ้าผมว่าเกมนี้มันจะทำให้ผมติดงอมแงมได้ขนาดนี้ ผมคงจะระมัดระวังตัวมากกว่านี้ และผมก็คงจะไม่ซื้อมันมาเล่น หรือผมอาจจะรอเล่นมันจนกว่าจะถึงในช่วงวันหยุดยาวหรือในช่วงวันหยุดปีใหม่”

สำหรับข้อมูลบางส่วนจากทาง RT ก็ยังมีการกล่าวถึงเรื่องนี้เช่นกันว่า ประเด็นนี้จะถือได้ว่าเป็นการทดสอบทางกฏหมายตัวหนึ่งของรัสเซียก็ว่าได้ เพราะมันยังไม่เคยมีกรณีในลักษณะนี้เกิดขึ้นมาก่อน และทางศาลก็ยังได้กล่าวอีกด้วยว่า เรารับเรื่องนี้ไว้พิจารณาและรอดูว่า “เราจะสามารถทำอะไรกับเรื่องนี้ได้มากน้อยขนาดไหน”

http://www.zolkorn.com/news/russian-...-is-addiction/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    โทษทุกอย่างแต่ไม่โทษตนเอง
    ใครบังคับให้มันเล่นว๊ะนั้น ไอ้บ้า!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เป็นข่าวที่น่าสงสารทีมพัฒนานะ อุสส่าทำเกมออกมาดีๆแบบนี้ แต่กลับมีคนกลุ่มนึงที่คอยจะสร้างกระแสไปโจมตีผู้พัฒนา
    เรื่องแบบนี้ ก็น่าจะรู้ๆอยู่ ว่าไม่ได้เป็นกันทุกคน ถ้าทุกคนเป็นเหมือนอย่างในข่าว อันนั้นค่อยน่าคิดหน่อย แต่นี้เป็นที่ตัวบุคคลแท้ๆ เห้อ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ติดเกมมมมมมมมมมมม เอง ช่วยไม่ได้

เกมเล่นเพื่อสนุก ไม่ใช่ ให้ เกม เล่นเรา เห้อออ นึกว่าจะมีแต่คนไทย ที่ ไร้สมอง!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แล้วถ้าผมติดมือขวาของตัวเองนี่ผมจะต้องไปฟ้องใครล่ะครับทีนี้ . . . . . . .

นี่ก่ะฟ้องเผื่อฟลุคเพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้วใช่เปล่า?
    OPPAI~~MISSILE!!!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    555 ปูติน ว่าจะใด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมว่าเกมสั้นกว่าSkyrimอีกนะ ตั้งใจเล่นแปปๆก็จบละไม่เกิน1-2อาทิตย์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมว่าไม่ต้องสนใจสิ่งที่เค้าพูดหรอก สนใจตรงเรียกร้องค่าเสียหายเป็นเงิน $7000US ก็พอ
    นี่แหละใจความสำคัญ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมสั้นนะเนื้อเรื่องสั้น ถ้าเล่นแบบมุ่งแต่เนื้อเรื่อง จบเนื่อเรื่องก็ทำเควสย่อยเก็บถ้วยเวล50 เล่นแบบง่ายสุดเพราะไม่มีถ้วยจบแบบความยากสูงสุด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เล่นแล้วติดนี่เป็นสิ่งเสพติดก้ถูกนะ แต่ไปฟ้องนี่ไม่ใช่ละ ค้นฟ้องมันเอาฮารึเปล่าเนี่ย
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    บ้าละ ผมอ่ะ อยากหาเกมส์ไว้ติดจะได้เล่นสนุกๆยาวๆ

ไม่มีไรเล่นน่าเบื่อจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แล้วถ้าเกิดไปติดผู้หญิงละ เขาจะฟ้องร้องมั้ยเนื้ย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าเกิดไปติดผู้หญิงละ เขาจะฟ้องร้องมั้ยเนื้ย
    เออ นั่นสิ เดี๋ยวถ้าได้เมียขึ้นมา มันจะฟ้องเมียอีกมั้ยว่า เมียเป็นสิ่งเสพติด ...แล้วหยุดไม่ได้ต้อง...อีก 5555+
    ก็นะไมมีความรับผิดชอบในตัวเองแล้วยังกล้าฟ้องร้องกลายเป็นประจานตัวอีก ไร้สาระจริง ๆ ตานี่

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread