ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

MU Online

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

Fallout 4 เป็นประเด็นอีกครั้ง เมื่อหนุ่มรัสเซียฟ้อง Bethesda ว่า Fallout 4 คือสิ่งเสพติด !!!

Fallout 4 เป็นประเด็นอีกครั้ง เมื่อหนุ่มรัสเซียฟ้อง Bethesda ว่า Fallout 4 คือสิ่งเสพติด !!!

เมื่อวานนี้เราก็เพิ่งจะมีข่าวหนุ่มคนหนึ่งรอดชีวิตจากรถบนต์พุ่งชนกำแพงบ้านในขณะที่กำลังนั่งเล่น Fallout 4 มาในวันนี้เราก็มีเรื่องที่แปลกไปกว่านั้น เมื่อหนุ่มรัสเซียอายุ 28 ปีรายหนึ่งจากเมือง Krasnoyarsk ได้ทำการฟ้องต้นสังกัดเจ้าของเกม Fallout 4 ว่ามันคือสิ่งเสพติดชนิดหนึ่ง และมีการเรียกร้องค่าเสียหายเป็นเงิน $7000US หรือราว 250,000 บาท

ข่าวดังกล่าวนี้มีการรายงานออกมาจากทาง Russia Today (RT) ว่าชายคนดังกล่าวนั้น จะต้องสูญเสียงาน สูญเสียเพื่อน และยังเป็นต้นเหตุที่ทำให้ชีวิตแต่งงานของเขาต้องพลังทลายไป หลังจากติดเกม Fallout 4 งอมแงมอย่างนักจากการตะบี้ตะบันเล่นอยู่นานอย่างต่อเนื่องถึง 3 สัปดาห์ และจากกรณีดังกล่าวที่เขาได้ทำการฟ้องร้องไปยัง Bethesda โดยเขาได้มีคำพูดออกมาในตอนหนึ่งว่า…

“ถ้าผมว่าเกมนี้มันจะทำให้ผมติดงอมแงมได้ขนาดนี้ ผมคงจะระมัดระวังตัวมากกว่านี้ และผมก็คงจะไม่ซื้อมันมาเล่น หรือผมอาจจะรอเล่นมันจนกว่าจะถึงในช่วงวันหยุดยาวหรือในช่วงวันหยุดปีใหม่”

สำหรับข้อมูลบางส่วนจากทาง RT ก็ยังมีการกล่าวถึงเรื่องนี้เช่นกันว่า ประเด็นนี้จะถือได้ว่าเป็นการทดสอบทางกฏหมายตัวหนึ่งของรัสเซียก็ว่าได้ เพราะมันยังไม่เคยมีกรณีในลักษณะนี้เกิดขึ้นมาก่อน และทางศาลก็ยังได้กล่าวอีกด้วยว่า เรารับเรื่องนี้ไว้พิจารณาและรอดูว่า “เราจะสามารถทำอะไรกับเรื่องนี้ได้มากน้อยขนาดไหน”

http://www.zolkorn.com/news/russian-...-is-addiction/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    โทษทุกอย่างแต่ไม่โทษตนเอง
    ใครบังคับให้มันเล่นว๊ะนั้น ไอ้บ้า!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เป็นข่าวที่น่าสงสารทีมพัฒนานะ อุสส่าทำเกมออกมาดีๆแบบนี้ แต่กลับมีคนกลุ่มนึงที่คอยจะสร้างกระแสไปโจมตีผู้พัฒนา
    เรื่องแบบนี้ ก็น่าจะรู้ๆอยู่ ว่าไม่ได้เป็นกันทุกคน ถ้าทุกคนเป็นเหมือนอย่างในข่าว อันนั้นค่อยน่าคิดหน่อย แต่นี้เป็นที่ตัวบุคคลแท้ๆ เห้อ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ติดเกมมมมมมมมมมมม เอง ช่วยไม่ได้

เกมเล่นเพื่อสนุก ไม่ใช่ ให้ เกม เล่นเรา เห้อออ นึกว่าจะมีแต่คนไทย ที่ ไร้สมอง!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 875
    แล้วถ้าผมติดมือขวาของตัวเองนี่ผมจะต้องไปฟ้องใครล่ะครับทีนี้ . . . . . . .

นี่ก่ะฟ้องเผื่อฟลุคเพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้วใช่เปล่า?
    OPPAI~~MISSILE!!!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    555 ปูติน ว่าจะใด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมว่าเกมสั้นกว่าSkyrimอีกนะ ตั้งใจเล่นแปปๆก็จบละไม่เกิน1-2อาทิตย์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมว่าไม่ต้องสนใจสิ่งที่เค้าพูดหรอก สนใจตรงเรียกร้องค่าเสียหายเป็นเงิน $7000US ก็พอ
    นี่แหละใจความสำคัญ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมสั้นนะเนื้อเรื่องสั้น ถ้าเล่นแบบมุ่งแต่เนื้อเรื่อง จบเนื่อเรื่องก็ทำเควสย่อยเก็บถ้วยเวล50 เล่นแบบง่ายสุดเพราะไม่มีถ้วยจบแบบความยากสูงสุด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เล่นแล้วติดนี่เป็นสิ่งเสพติดก้ถูกนะ แต่ไปฟ้องนี่ไม่ใช่ละ ค้นฟ้องมันเอาฮารึเปล่าเนี่ย
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,248
    บ้าละ ผมอ่ะ อยากหาเกมส์ไว้ติดจะได้เล่นสนุกๆยาวๆ

ไม่มีไรเล่นน่าเบื่อจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    5,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แล้วถ้าเกิดไปติดผู้หญิงละ เขาจะฟ้องร้องมั้ยเนื้ย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 884
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าเกิดไปติดผู้หญิงละ เขาจะฟ้องร้องมั้ยเนื้ย
    เออ นั่นสิ เดี๋ยวถ้าได้เมียขึ้นมา มันจะฟ้องเมียอีกมั้ยว่า เมียเป็นสิ่งเสพติด ...แล้วหยุดไม่ได้ต้อง...อีก 5555+
    ก็นะไมมีความรับผิดชอบในตัวเองแล้วยังกล้าฟ้องร้องกลายเป็นประจานตัวอีก ไร้สาระจริง ๆ ตานี่

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread