ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ถ้าเป็นผม ผมจะกลับไปทำอันที่ค้างไว้ให้จบก่อน
    (ทำด้วยใจรัก ไม่เกี่ยวกับกระแสใดๆ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    มองความเป็นจริงด้วยครับ มนุษย์นั้นทำทุกอย่างเพื่อ ปัจจัย 4 --- ถ้าไม่ว่าง+ใจรัก ไม่มีไครอยากทำหรอก ปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงที่ไม่สอนวิธีทำ แต่มันอยู่ตรงไม่มีคนช่วยแปลต่างหาก ซึ่งถ้ามีเยาะก็ดีแต่ยิ่งเยาะก็ยิ่งหลายสำนวน คนเรียบเรียงก็ยิ่งลำบาก

แล่ะที่ว่า ---สละ--- นี่คือต้อง สละอ่ะไรอีกล่ะ ในเมื่อเขา เสียเวลา เสียสมองในการแปล เสียค่าไฟ แล่ะทำให้ฟรี คือยังไง เขายัง สละ ไม่พอหรือ ???? --------- หรือจ่ะให้เขา โหลด Mod Thai วันนี้ แถม Iphone เครื่องนึง ???

ต้องเข้าใจก่อนว่า เขาจ่ะแปลเกม ไม่ได้สอนวิธีแปลเกม ดูจุดประสงค์ของโครงการด้วย
    ไปตีความซะใหม่ อ่านประโยคให้เเตกฉาน ขี้เกียดพิมพ์ซํ้า ถ้าคิดยังไม่ได้ก็รอให้โตพอให้คิดเป็นเเล้วค่อยมาพิมพ์ใหม่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นผม ผมจะกลับไปทำอันที่ค้างไว้ให้จบก่อน
    (ทำด้วยใจรัก ไม่เกี่ยวกับกระแสใดๆ)
    ก็ว่าอยู่ มีหลายโครงการเเต่ไปจับกระเเสใหม่ + กับคนทำงานน้อย งานเลยล่าช้า

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แปลแค่เมนูแล้วก็หายจากไป

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    โอยเยี่ยม....มันต้องต้องแบบนี้
    I LOVE JOKERGAMETH.COM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ต้ม มาม่ารอเลย -..- ตีกันยันแปลภาษาเกมส์ ขนาดไม่ได้เป็นคนทำนะ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    55555 ใจเย็นๆครับ ไหนเขาก็แปลให้แล้วจะแปลเยอะแปลน้อยเขาก็เริ่มทำ มองข้อดีกันดีกว่าครับ อย่าพึ่งตีกัน
    แต่ว่ากระทู้ถูกย้ายมา PC Talk ซะงั้น ทั้งๆที่มันคือการกระจายข่าวเพื่อหาแนวร่วมหรือการให้กำลังใจการทำภาษาไทยแท้ๆ
    ผมคิดว่ามันควรจะได้รับการผลักดัน ผมอุตส่าตั้งใจทำรูป ทำฟ้อนเขียนเนื้อข่าว เสียใจแปป ใช้อะไรวิเคราะห์เนี่ย 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 26th December 2015 เมื่อ 15:35

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อัพเดทข่าวครับตอนนี้ได้หน้าตาตัว launcher มาละ เร็วๆนี้คงปล่อยภาษาไทยเวอร์ชั่นแรก
    ให้ทุกคนได้ทดสอบและหาจุดบกพร่องกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 26th December 2015 เมื่อ 22:05

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ตอนนี้ปล่อยตัว V.0.1 มาแล้วนะครับ ท่านใดสนใจเยี่ยมชมได้ที่หน้าเพจเลยครับ https://www.facebook.com/DarkSideTranslationThailand/