ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

<GAME PC OFFLINE > ROSE OFFLINE PORTABLE < เล่นได้ 100% >

ROES OFFLINE V0.80 เล่นได้ 100%

DOWNLOAD

SERVER : Download Link

ตัวเกม : Download Link

<<<< วิธีเล่น >>>>

1.เครื่องต้องไม่มีพวกเว็บเซิฟเวอร์ เช่น Apserv examp หรืออื่นๆ และ ต้องไม่เคยติดตั้ง MYSQL มาก่อน

2.แตกไฟล์ SEVER แล้วรันไฟล์ชื่อ Mowes.exe กด Start Server

3.เปิดเชิร์ฟไฟล์ ชื่อ Rose Server Programmer.exe คลิกปุ่ม Set up server จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้พิมพ์เลข 10 ลงไปแล้ว คลิก ok รอ CMD ขี้นมา 3 บาน

4.เข้าเกมที่ Rose Launcher.exe

ปล.ระบบเป็น สมัครสมาชิกอัตโนมัติ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เข้า หน้าเกมส์ได้ แต่สมัครไอดีไม่ได้ครับ ทำงัยดี

Apache is not running

MySQL is running

Apache ไม่ ทำงานมีผลมั้ย แล้วแก้ งัยดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaiyong00 : 28th December 2015 เมื่อ 21:58

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaiyong00 อ่านกระทู้
    เข้า หน้าเกมส์ได้ แต่สมัครไอดีไม่ได้ครับ ทำงัยดี

Apache is not running

MySQL is running

Apache ไม่ ทำงานมีผลมั้ย แล้วแก้ งัยดี
    1.มีผลครับ
    2.Apache is not running เกิดจากในเครื่องเคยมีโปรแกรมจำพวก เว็บเซิฟเวอร์มาก่อนอ่ะครับ หรือมีอยู่ตอนนี้ ทำให้มันรันไม่ได้ครับ
    3.วิธีแก้นั้น ผมยังไม่มีวิธีแก้ครับ เพราะตอนนั้นผมก็เป็นเหมือนคุณครับผม เพราะเครื่องเลยลงพวกเว็บเซิฟเวอมาก่อน เลยลงวินโดว ใหม่เลย ตอนนั้นคอมผมเน่ายุพอ ดี เสร็จแล้วมันเปิดเล่นได้ปกติเลยครับ
    เพราะ หาก เกิดในเครื่องเคย ลง โปรแกรมตามที่บอกมามันจะ ไม่ผ่านครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ย้ายโฟลเดอร์ server ไปที่ไดร์ C:\ ครับไว้ไดร์อื่นเปิดไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zodamaxicez อ่านกระทู้
    ย้ายโฟลเดอร์ server ไปที่ไดร์ C:\ ครับไว้ไดร์อื่นเปิดไม่ได้
    ลองแล้วครับ.. Apache is not running ไม่ทำงานเหมือนเดิม. เดี๋ยวว่างๆจะลองศึกษาดูว่าแก้ ต้องจุดไหน

ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่ช่วยหาทางแก้

ขอเกมส์ได้ไม่เกิน 100 GB
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    Blog Entries
    2
    folder server แนะนำให้ถอนการติดตั้งมันไปเลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryu_Hayabusa อ่านกระทู้
    folder server แนะนำให้ถอนการติดตั้งมันไปเลยครับ
    ถอนแบบไหนครับ ลบ folder server ทิ้งไปเลย หรือ แค่ลบไฟล์บางตัว หรือไม่ต้องติดตั้งไฟล์ server

หรือ ถอนการติดตั้งแบบละเอียด แล้ว ลงใหม่ ( ถ้าถอนไฟล์ใน regedit เราจะไปลบไฟล์ชื่ออะไร )