ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

เมาส์ Razer ราคาเกินคุณภาพเหรอครับ

พอดีจะสอยเมาส์ Razer ตัว 500 กว่าบาทนั้นละครับ แต่พอพิมพ์ไปดูไปในพันทิปเหมือนจะเจอกระทู้แง้ลบมากกว่า.. แบบว่าอ่านที่อยากซื้ออันละ 250 มาฝช้แทนเลยอะครับเลยอยากถามเพื่อนๆ หน่อยครับมีความเห็นว่ายังไงบ้าง... รบกวนเป็นแนวทางทีครับไม่เคยเล่นของแบรน

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เลือกตามความต้องการแหละครับ ผมยังใช้ Anitech ZX890 ถูกๆเลย ปุ่มมันครบ ใช้มา 3 ปี แล้วก็ไม่เห็นมันจะพัง มีปุ่มเสื่อมเฉยๆ ขนาด Razer ก็เป็นเห็นใน OCZ รับซ่อมกันเพียบ ตอนนี้ใช้เมาส์กะหลั่วไม่กีร้อยก็ไม่เห็นเป็นไร เล่นเกมเอามันส์อยู่บ้านจะใช้อะไรก็ใช้ไปเหอะ ตรงสวิชมันมีจำกัดการคลิกอยู่ กี่ล้านครั้งก็ว่าไป เมาส์แพงๆก็นานหน่อย เมาส์ถูกก็ปีกว่าหรือ 2 ปี DPI 1600-2000 ก็เหลือกิน ใช้ตามงบแหละครับ

แก้นิด มัวแต่บ่น Razer ส่วนตัวไปลองจับดูแล้วก็ว่างั้นๆ ดันขายแพง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MADAFAKA : 5th January 2016 เมื่อ 00:20
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมเคยซื้อมานะ ราเซอร์ ตัว 2000 นั้นอะ ซื้อมาไม่ถึงปีมั้งครับ เมาส์ผมมันพังเลย ดับเบิ้ลคลิ๊กเอง อาจจะแล้วแต่คนใช้ หรือผมดวงซวยได้ของไม่ดีไม่รู้ 555
    ก็แค่คนธรรมดา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ของ Razer double click ง่ายมากครับ ใช้แค่ประมาณ 1 ปี เป็นมาแล้ว 2 ตัว แต่ข้อดีคือส่งซ่อมเค้าเปลี่ยนให้ใหม่ รวมอายุใช้งานเป็นราวๆ 2 ปี + ซ่อมร้านนอกอีกก็ใช้ได้ยาวๆครั้บ ของสวย คุณภาพงั้นๆ แต่ใช้แล้วมีความสุขดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    พังง่ายนะผมว่า สวยอย่างเดียว 1 ปี double click เอง แต่มันสวยดี ชอบตรงที่ เขียวดำ สวยงาม

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Razer แบรนนี้ก็เหมือนแอปเปิ้ล หลอกผู้คนว่าตัวเองดี แต่ความจริง สวยแต่รูป ข้างในกาก

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    razer ต่ำกว่า 2000 มันก็ใช้ดีนะแต่ใช้ไปนานๆมันจะคลิกเบิ้ล คลิกไม่ติด คลิกผิดข้าง ผมใช้มาหลายอันเป็นทุกอัน

กล่าวขอบคุณ
    3,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    คนอื่นไม่รู้นะ แต่ผมเข็ดกับ Razer มาก ซื้อเมาส์รุ่น Razer Deathadder 2013 มาไม่ถึงปีคลิกเบิ้ลเอาไปเคลมดีหน่อยได้ตัวใหม่มาเลย ใช้ไปอีกไม่ถึงครึ่งปีเลยอันนี้คลิกเบิ้ลเหมือนเดิม

ผมเลยไม่ได้เอาไปเคลมเก็บไว้ในกล่องเหมือนเดิม Steelseries Kinzu V2 ผมซื้อมาก่อนจะซื้อ Razer อีกตอนนี้ยังใช้ได้ปกติเลย แล้วก็คีย์บอร์ดอีกอันรุ่น Blackwidow 2014 รุ่นธรรมดาไม่มีไฟเป็น SW

ของทาง Razer ชื่อว่า Razer Green SW คิดค้นเองแต่ให้ Kailh ผลิตให้มั้งนะถ้าผมจำไม่ผิด ใช้มาได้ปีครึ่งบางครั้งกดทีนึงตัวอักษรเด้งไป 2-3 ตัว ย้ำว่าบางครั้งนะครับ เวลาพิมพ์ชื่อเว็บพิมพ์งานงี้

ชวนให้หงุดหงิดจริงๆ นะ หรือผมอาจจะเป็นคนที่ดวงไม่ถูกกับค่ายนี้ก็ไม่รู้เลยหันมาซบ Steelseries แทน ถึงการออกแบบของเค้าจะไม่ล้ำไม่สวยเหมือนค่ายเขียวแต่คุณภาพและความคงทนผมให้เต็มสิบเลยครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ของ Razer มันตั้งใจทำดับเบิ้ลคลิ้ก รึป่าวครับ อำนวยความสะดวกให้คนใช้งาน ไม่ต้องใช้นิ้วมาก กลัวจะเมื่อย ดับเบิ้ลคลิกแบบออโต้ให้เลย 5555555

ผมใช้เมาส์ของ MD Tech ครับ ราคาไม่แพง ใช้ทนด้วย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เห็นพ้องว่าส่วนมากจะเป็นทีดับเบิลคลิก 5555 ช่างน่ากลัวซะรึเกิน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมใช้เมา ACER รุ่นกากๆ มา ตั้งแต่ ม.5 แล้วตอนนี้ก็ ปี 3 จะปี 4แล้วง่ะตกบ้างทุบบ้างแต่ไม่ได้มีปัญหาเรื่องการใช้งานเลยมีอยู่อย่างเดียวคือตรงช่องเสียบ USB มันเสียบติดบ้างไม่ติดบ้างแต่นานๆทีเจออ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    logitech m100r ครับยืดยาว 55555555 ผมใช้เล่นเกมส์พริ้วสุดละ