ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

ทีมแฮกเกอร์แทบถอดใจ ในอีกสองปีข้างหน้า อาจไม่มี “เกมเถื่อน” ให้เล่นอีกต่อไป!!

ปัญหาระหว่างค่ายเกมกับแฮกเกอร์ถือว่าเป็นสิ่งที่อยู่คู่กันมาอย่างยาวนาน เพราะเหล่าค่ายเกมต่างพยายามสรรหาวิธีต่างๆนาๆ เพื่อป้องกันไม่ให้เหล่าแฮกเกอร์สามารถนำเกมของพวกเขาไปเล่นฟรีๆได้ และดูเหมือนว่าตอนนี้ทางฝั่งค่ายเกม กำลังจะเป็นผู้กุมชัยชนะแล้ว

เพราะด้วยการมาถึงของระบบการป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ Denuvo v3 ทำให้เหล่าแฮกเกอร์หลายๆ คนยอมแพ้ในการเจาะเกมไป แม้กระทั่งทีมแฮกเกอร์ 3DM จากประเทศจีน ซึ่งเป็นทีมเดียวที่เคยแฮก Denuvo เวอร์ชั่นก่อนๆ ได้ยังแทบถอดใจเลยทีเดียว

โดยหัวหน้าทีม 3DM ได้เขียนในเว็บไซต์ของตนเองว่า ” มีหลายคนถามถึงแครกเกม Just Cause 3 ตอนนี้เรามาถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้ว ซึ่งเป็นขั้นตอนที่ยากที่สุด ทีมงานผมแทบถอดใจเลยทีเดียว จนผมโทรไปคุยกับพวกเขา พวกเขาถึงได้ยอมกลับมาแฮกต่อ ผมเชื่อว่าเราเอาชนะเจ้า Denuvo v3 นี่ได้แน่ แต่ดูจากเทคโนโลยีการเข้ารหัสแล้ว ภายในสองปีนี้เราอาจไม่มีเกมฟรีให้เล่นกันอีกแล้วนะ เตรียมตัวไว้ด้วย”

แม้กระทั่งทีมแฮกเกอร์ระดับเทพอย่าง 3DM ยังแก้แทบไม่ได้เลย ดูท่าทางจะโหดจริงนะเนี่ยเจ้า Denuvo และในอนาคตก็ยังมีอีกหลายเกมที่เตรียมจะใช้ระบบ Denuvo ในการป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ อย่างใกล้ๆ นี้ก็จะเป็น Rise of the Tomb Rider ซึ่งจะใช้ Denuvo v4 ที่ทางทีมงานเขารับประกันเลยว่า แก้ยากกว่า v3 อย่างแน่นอน

ขอบคุณข้อมูลจาก: http://www.catdumb.com/no-more-piracy-game-064/
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จริงงง รอ JC3 ขึ้น thepiratebay มานานสักพักแล้ว ไม่โผล่เลย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    Denuvo ทำให้ผมไม่เสียดายเงินเกือบพัน ที่ซื้อ JC3 ไปเลยฮะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    บางเกมแคร็กเป็นปีไม่เห็นมีข่าว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ถ้าขายถูกๆลงหน่อยมันก็น่าซื้อนะ แต่ละเกมพอไม่มีคนทำแคล๊กก็ปาไปเป็นเหยียบๆ2พันทั้งนั้น สำหรับบางคนไม่แพง แต่ผมว่าแพง

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    คือถ้าแพงยังไง ผมว่าเราอดใจรอเค้าลดราคาก่อนก็ได้นะครับ ยังไงก็จะได้สนับสนุนเค้าด้วย เมื่อก่อนก็เคยเล่นเถื่อนเหมือนกัน เดี๋ยวนี้หันมาเล่นแท้ ดีกว่าเยอะครับ โหลดก็ง่ายไม่มีปัญหา

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ๋JC3 เสียดายตังมาก

กระตุก T-T

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สำหรับผม มันไม่ใช่ปัญหาเลยครับ เล่นช้าเล่นเร็วไม่ต่างกัน
    ผมรอจนเกมมันลดราคาแล้วค่อยซื้อ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อยากเล่นแท้นะ แต่คนมีเมียแล้วจะรู้
    i7-4790k , Asus Z97-Pro Gamer , GigaByte GTX970 G1-Gaming , G-Skill 4GBX2 , Galax 240Gb , WD 2TBX2 , Seasonic 750W , Cooler Master Nepton 240m , Thermaltake G42

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ozonewarrior อ่านกระทู้
    อยากเล่นแท้นะ แต่คนมีเมียแล้วจะรู้
    ผมก็มีนะ แต่ก็ยังเล่นแท้ปกติครับ มันอยู่ที่ความเข้าใจครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ozonewarrior อ่านกระทู้
    โอ๊ยคำนี้มันจี๊ดโดนใจ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้ามีลูกพวงท้ายอีก1-2คนถึงจะรู้ซึ้ง ไม่เหมือนตอนที่มีพ่อ-แม่คอยช่วยเหลือไม่ต้องซื้อข้าวกินเองเพราะพ่อ-แม่หาให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ก็เพราะว่ามีทีมแฮคเกม ราคาเกมแท้ก็เลยถูกลงมาก เพื่อจูงใจให้คนเล่นหันมาซื้อเกมแท้ แต่ถ้าไม่มีทีมแฮคฯก็เตรียมตัวเตรียมใจซื้อเกมในราคาที่แพงขึ้นกันได้เลย(เหมือนเมื่อก่อน) คนเล่นแท้ก็จะต้องจ่ายมากขึ้นกว่าเดิมด้วย ไม่ใช่เฉพาะคนที่เล่นเถื่อนหรอกน๊ะ อืมๆๆๆ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 7th January 2016 เมื่อ 20:07

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เกมไหนมีก็เล่น เกมไหนไม่มีก็ไม่ต้องเล่นมัน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    งั้นอีกหน่อย ห้อง PC Game Download ของเราก็เงียบเหงาน่ะสิ T^T
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ๋JC3 เสียดายตังมาก

กระตุก T-T
    หัวอกเดียวกัน แต่ขนากกระตุกผมปาเข้าไปจะ 80 ชั่วโมงอยู่แล้ว

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    มาเล่นเกมเท้กันเถอะ แพงก็เก็บเล็กผสมน้อยเอา เดี๋ยวเกมมันก็ลดราคาลงมาเอง

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ก็เท่านั้นแหละ เดี๋ยวก็มีทีมอื่นแก้ได้ 3DM ทำไม่ได้ CPY อาจจะทำได้ก็ได้ อย่าท้าทาย
    สิ่งที่ต้องทำคือกำหนดราคาเกมให้เหมาะสมกับภูมิภาค สร้างกระแสนิยมการเล่นเกมแท้ และมีกิจกรรมชักจูง แบบนี้แก้ปัญหาได้ยืนยาวกว่ามั้ง
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เพื่อไม่ให้ดราม่าจุติ.. หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้าน

ปล.ถ้าราคาเกมดีดขึ้น ผมจะเสียใจมากเพราะฉนั้นผมเห็นด้วยที่จะไม่มีเกมเถื่อน แต่ถ้าราคาสูงขึ้นก็ไม่ไหวนะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เว็บโหลดเกมก็จะหายไปจากโลก ป่ะ??

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เกมส์แท้ แนะนำให้ซื้อหลังจาก"จ่าพิชิต"(แอดเว็บดราม่า)มันซื้ออย่างน้อยสองสามวันครับ

จ่าแกซื้อทีไร วันต่อมาลดสนั่นทุกที

ปล.ฉายาแกMr.Discount Man

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ส่วนตัวไม่ได้ศึกษาว่า Denuvo นี่ทำงานยังไง แต่ถ้ามันสามารถเอาไปใช้กับ Windows ได้ล่ะ และโปรแกรมอื่นๆ มันจะน่ากลัวกว่ารึป่าวนะ ถ้าลูกค้าซื้อเครื่องแล้วไม่มี Windows OEM มาให้ สงสัย??? XP,7,8,10 คงได้ใช้ไปอีกยาวๆ
    มีผู้รู้คนไหนบอกได้บ้างก็ช่วยแชร์กันหน่อยนร้า

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมว่าราคาเกมถ้าอยู่สักประมาณ1-1.5พันนี่สวยนะ ไม่แพงไป แต่พอมีระบบที่ว่าแคล็กยากขึ้นผู้ขายเกมก็แบบขึ้นราคาซะเวอร์เกินอนาคตอาจจะขึ้นสัก5พันก็เป็นได้ ต่างประเทษค่าเงินเค้ากับค่าเกมมันก็แต่ขี้ๆเค้า แต่บ้านเรามันแพง คหสต นะ อย่าด่าผม

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    คนก็จะหันไปเล่นเกมส์มือถือมากขึ้น ตอนนี้ออนไลน์ PC ถ้าไม่เด็ดจริงไปไม่รอดสักเกมส์ คิวตอนไปอาจจะออฟไลน์ มือถือก็พัฒนาไวเหลือเกินเริ่มแทนอะไรหลายอย่างได้แล้ว
    PC ก็เล็กลงๆ สักวันมันจะรวมร่างกัน การ์ดจอใหญ่ๆ CPU แรง อาจเป็นอดีต อย่าบอกว่า "เป็นไปไม่ได้ ไม่มีทางหรอก" แต่ก่อนใครจะคิด ว่าเมมเล็กๆเดี๋ยวนี้มันจะมีความจุได้ 256-512 G
    ใครจะคิดว่าเดี๋ยวนี้มือถือจะเล่นเกมส์ระดับ Unreal4 ได้ PC ใช้เวลากี่ปีจะทำได้กว่าจะพัฒนา GPU ขึ้นมาได้ขนานนี้ แต่มือถือ GPU บริษัทพี่แกพัฒนาไวมาก อีกหน่อยคงเอามือถือ ต่อจอ ต่อคีย์บอร์ด ต่อเมาท์ เล่นแทนคอมและแหละ
    ปล. รายได้จากเกมส์มือถือ ก้าวกระโดดเร็วมาก
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackeagel อ่านกระทู้
    คนก็จะหันไปเล่นเกมส์มือถือมากขึ้น ตอนนี้ออนไลน์ PC ถ้าไม่เด็ดจริงไปไม่รอดสักเกมส์ คิวตอนไปอาจจะออฟไลน์ มือถือก็พัฒนาไวเหลือเกินเริ่มแทนอะไรหลายอย่างได้แล้ว
    PC ก็เล็กลงๆ สักวันมันจะรวมร่างกัน การ์ดจอใหญ่ๆ CPU แรง อาจเป็นอดีต อย่าบอกว่า "เป็นไปไม่ได้ ไม่มีทางหรอก" แต่ก่อนใครจะคิด ว่าเมมเล็กๆเดี๋ยวนี้มันจะมีความจุได้ 256-512 G
    ใครจะคิดว่าเดี๋ยวนี้มือถือจะเล่นเกมส์ระดับ Unreal4 ได้ PC ใช้เวลากี่ปีจะทำได้กว่าจะพัฒนา GPU ขึ้นมาได้ขนานนี้ แต่มือถือ GPU บริษัทพี่แกพัฒนาไวมาก อีกหน่อยคงเอามือถือ ต่อจอ ต่อคีย์บอร์ด ต่อเมาท์ เล่นแทนคอมและแหละ
    ปล. รายได้จากเกมส์มือถือ ก้าวกระโดดเร็วมาก
    โดยส่วนตัว เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ตลาดมือถือ เติมโตไวมากครับ
    ซึ่งเมื่อก่อน ใครจะไปคิดว่า มันจะเปลี่ยนแปลงชีวิตประจำวันเราได้
    ทั้งการรับชมข่าวสาร ความบันเทิงต่างๆ

แต่ ปัจจุบันแม้จะก้าวไกล หรือจะเติมโตแค่ไหน
    สมาร์ทโฟน ก็ยังมีขีดจำกัด หลายๆอย่าง
    เมื่อเทียบกับ PC หรือ เครื่องเล่นเกมอื่นๆ

ทั้งหน่วยความจำ ความร้อน แบตเตอรี่ ฯลฯ
    คือยังเป็นเพียงเศษเสี้ยวหนึ่งของเทคโนโลยีครับ

แต่เทคโนโลยี ไปไวกว่าที่เราจินตนาการไว้เยอะ
    ในอนาคต ไม่แน่ สมาร์ทโฟนที่เราใช้กัน จนเป็นสังคมก้มหน้ากัน
    มันอาจจะมีตัวใหม่ๆมาแทน จนเราลืมมันไปเลยก็ว่าได้

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: