ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ไม่น่าเปิดหน้าสองมาอ่านต่อเลย
    ✖ Somhin ✖

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมแค่โพสแค่นี้ แล้วคุณดราม่า ร้อนตัวเพื่อ!!!! ผมแค่ออกความเห็น เพราะผมเคยเจอคนแบบนนี้มาเยอะ เพื่อนผมบางคนก็เป็นแบบนี้ ผมไปด่า ใครตรงไหน

และอีกอย่าง ผมเอาไปเปรียบเกม คอนโซล ยังไง ผม บอกแค่ว่า เกมสมัยนี้รุ้สึกสร้างยากกว่าเดิม ใช้ แคปเจอร์จาก คนจริงๆก็มีหลายเกม เช่นเกม Exclusive จากคอนโซล

แขวะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ผมไปด่าคุณหรอ เหมือนกับว่าคุณ เป็น 1 ในนั้น และ มา ดิ้นกับเม้นผม

ถามหน่อย ผมเคยไปคอมเม้น ใน PC game download ด่าคนโหลดเถื่อน หรือป่าว!!!!! ถ้าผมเคยจะไม่ว่าสักคำ บอกว่า ผมไป ด่าคนเล่นเถื่อน

หาโพสคอมเม้นที่ผมไปด่าคนเล่นเถื่อน มา หน่อยสิครับ ถ้าไม่มีหลักฐาน หรือ ผมไม่ได้เม้นด่าคนเล่นเถื่อน อย่ามา มโน เพราะแค่ ความไม่ชอบหน้า

ก่อนจะหมั่นใส้ใครมองตัวเองด้วยว่าดีพอหรือยัง

เห็นเรียกร้องความสนใจจากคนอื่นจังเลย เหมือนกับ ตัวเองไม่ชอบ User ใน JKG ล่ะก็พาลอยากให้คนอื่นไม่ชอบด้วย เป็นเอามากมั้ยครับ คุณน่ะ! และ อีกอย่าง ผมๆม่รุ้จักคุณ ไม่เคยไปด่าคุณ ไม่เคยไปว่า คุณ เล่นเกมเถื่ือน ไม่เคยไป คอมเม้น โพสของคุณ ไม่เคยไปโพส กระทุ้ของคุณ

เอาแค่ตรงนี้ก็พอ ไม่ต้องไปขุดไกลที่ไหน

เมนท์ต่างๆของคุณทั้งอวย ps4 กดหัวคนเล่น pc รวมถึง xbox มาตลอด คุณรู้ตัวรึเปล่า?
    คุณแขวะเฉพาะคนเล่นเถื่อนpc แล้วคุณคิดถึงคนที่เค้าเล่นแท้ pc มั้ย มาพูดว่า"ลงpcไปทำไมลงไปก็เถื่อนตลอด" คุณคิดถึงคนเล่นpcแท้รึเปล่า

ขอบอกอีกครั้ง อยากอวยsonyก็เชิญ แต่อย่าทำตัวแบบติ่งเกาหลีที่อวยและว่าร้ายคนอื่นจนโดนแอนตี้ยันศิลปิน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307
    โคตรดาม่าโฮงๆ!!!!!5555555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้

เอาแค่ตรงนี้ก็พอ ไม่ต้องไปขุดไกลที่ไหน

เมนท์ต่างๆของคุณทั้งอวย ps4 กดหัวคนเล่น pc รวมถึง xbox มาตลอด คุณรู้ตัวรึเปล่า?
    คุณแขวะเฉพาะคนเล่นเถื่อนpc แล้วคุณคิดถึงคนที่เค้าเล่นแท้ pc มั้ย มาพูดว่า"ลงpcไปทำไมลงไปก็เถื่อนตลอด" คุณคิดถึงคนเล่นpcแท้รึเปล่า

ขอบอกอีกครั้ง อยากอวยsonyก็เชิญ แต่อย่าทำตัวแบบติ่งเกาหลีที่อวยและว่าร้ายคนอื่นจนโดนแอนตี้ยันศิลปิน

แค่ลายเซ็น ผมทำขำๆเอาฮามากกว่าป่าวครับ

ถ้า ผมไปด่า คนอื่น แบบ ลายเซ็น ยังพอให้อภัย เชิญด่าได้ แต่นี่ ผมไม่เคยเม้นด่า ใครเล่นเถื่อน คอนเม้นด่า คนอื่น

ไม่ใช่เห็นแค่ลายเซ็น ก็ มโนไปไกล ว่า คนนี้ๆติ่งด่าเถื่อน ทำเป็นตัวเอง อวด คิดว่าใช้แท้ทุกอย่างบนโลก อย่ามโนคิดเองเออเอง หลักฐานการว่ากล่าว ก็ไม่มี

[IMG][/IMG]

ผมก็แค่เอาข้อความขำๆจาก User ท่านนึงที่กล่าวไว้มาทำลายเซ็นเล่นๆ ถ้าคุณจะด่า ก็ไปด่า User Sushi ด้วยเลยสิครับ เพราะเค้ากล่าวหาว่า ติ่ง เถื่อน อด!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    แค่ลายเซ็น ผมทำขำๆเอาฮามากกว่าป่าวครับ

ถ้า ผมไปด่า คนอื่น แบบ ลายเซ็น ยังพอให้อภัย เชิญด่าได้ แต่นี่ ผมไม่เคยเม้นด่า ใครเล่นเถื่อน คอนเม้นด่า คนอื่น

ไม่ใช่เห็นแค่ลายเซ็น ก็ มโนไปไกล ว่า คนนี้ๆติ่งด่าเถื่อน ทำเป็นตัวเอง อวด คิดว่าใช้แท้ทุกอย่างบนโลก อย่ามโนคิดเองเออเอง หลักฐานการว่ากล่าว ก็ไม่มี

[IMG][/IMG]

ผมก็แค่เอาข้อความขำๆจาก User ท่านนึงที่กล่าวไว้มาทำลายเซ็นเล่นๆ ถ้าคุณจะด่า ก็ไปด่า User Sushi ด้วยเลยสิครับ เพราะเค้ากล่าวหาว่า ติ่ง เถื่อน อด!!!!!
    ถ้าเกิดผมทำลายเซ็นขำๆบ้างเอาเป็น "วันโอร็อคเป็นเกย์ใครอยากyesเชิญติดต่อ" คุณจะคิดยังไงครับ
    อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าจะขำตามสิครับ ประเด็นทำขำๆนี่แหละตัวดีเลย
    การเอาข้อความเชิงดูถูกมาตั้งเป็นลายเซ็นประากฏไปทุกคอมเมนท์มันก็เป็นการแขวะทุกคอมเมนท์ไปกลายๆแล้ว

แล้วก็อย่าทำนิสัยแบบเด็กประมาณว่า"ทีคนโน้นคนนี้ทำทำไมไม่ด่าบ้าง"สิครับ
    คุยที่ตัวคุณ เพราะคุณไม่ได้แขวะครั้งเดียว แต่แขวะอยู่เรื่อยๆ แขวะ pc แขวะ xbox ใจเขาใจเราน่ะมีไหม

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1
    ในสิ่งที่มันผิดทุกคนรู้อยู่แล้ว ไม่ต้องหาข้ออ้างอะไรหรอกครับ เป็นเรื่องดีแล้วล่ะไม่รู้จะบ่นอะไรกันนัก
    I5 4690K / MSI Gaming Z97 MB / Gigabyte GTX 980 G1 Gaming / G.skill Trident X 16 Gb 2400 MHz/ WD Blue 1TB / XFX 650W / Cooler Master Hyper 212X / Zalman Z11 Neo

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้าเกิดผมทำลายเซ็นขำๆบ้างเอาเป็น "วันโอร็อคเป็นเกย์ใครอยากyesเชิญติดต่อ" คุณจะคิดยังไงครับ
    อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าจะขำตามสิครับ ประเด็นทำขำๆนี่แหละตัวดีเลย

แล้วก็อย่าทำนิสัยแบบเด็กประมาณว่า"ทีคนโน้นคนนี้ทำทำไมไม่ด่าบ้าง"สิครับ
    คุยที่ตัวคุณ เพราะคุณไม่ได้แขวะครั้งเดียว แต่แขวะอยู่เรื่อยๆ แขวะ pc แขวะ xbox ใจเขาใจเราน่ะมีไหม
    แค่ลายเซ็น แต่ ไม่มี หลักฐาน ว่า ผม ไป โพส เกรียนๆ ด่า เถื่อน ด่า User ต่างๆใน JKG

ล่ะมาว่า ผม ไอพวก ติ่ง อวย ก็ แล้วแต่น่ะครับ ผมไม่อยากเถียงด้วย ดีไม่ดี เผลอๆ โดน แบน User

แค่ เม้น แสดงความคิดเห็น แบบตรงๆตามความจริง นิดหน่อย จาก ประสบการณ์ ที่เคยเจอ มา ล่ะ เคยเป็น!!! อยุ่ เชื่อ ทุกคน วัยเด็ก วัย เรียน มันไม่ผิดหรอก

แต่พอ ผมโพส แค่ว่า คนบางคนทำงาน ไม่รุ้จักเก็บตัง ซื้อเกม แต่เก็บตัง ไปซื้อ อย่างอื่นได้ เกมกับซื้อไม่ได้ ถ้าเกมเถื่อนหมดไปเค้าคงกับมาซื้อแท้

แค่นี้ คุณๆ หาว่า ผม ติ่ง อวย แฟนบอย ไปด่า คนเล่นเถื่อน!!!!

ส่วนที่คุณบอกถ้าผมตั้งลายเซ็น วันโอร็อคเป็นเกย์ใครอยากyesเชิญติดต่อ จะรุ้สึกยังไง

ถ้าในเมื่อผมไม่ได้ทำอะไรผิด คุณจะตั้งก็ตั้งไป ครับ เพราะคนอื่นๆเค้าก็ไม่เคยรุ้จักผมและผมก็ไม่เคยไปด่าสร้างความเดือดร้อนให้ User อื่นๆในนี้ เค้าจะมาสนใจกันทำไม!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 16:52

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

Talking

เผื่อใครอยากอ่านกระทู้ที่ยกมาแบบเต็มๆครับ

v ยกมาให้อ่านพิจารณากันเองเฉยๆ ยังไม่ได้ว่าอะไรเลยT^T
    v
    v
    v
    v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShutDown : 8th January 2016 เมื่อ 17:02

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShutDown อ่านกระทู้
    เผื่อใครอยากอ่านกระทู้ที่ยกมาแบบเต็มๆครับ
    ถ้าจะกล่าวหาว่า นี่ไง หลักฐาน คุณ ONE OK ROCK ด่า PC เถื่อน

ผมบอกเลยว่าอ่าน คอมเม้น ให้ครบทุกท่านก่อนจะวิจารณ์ เพราะผมเห็น หลายท่าน อวยแต่ PC

พอมันไม่ลงก็โวยวาย!!! แถมมีประเด็น เล่น เถื่อน ด้วย

มันดราม่าตั้งแต่หัวกระทุ้แล้วครับ!!! ฉนั้น ผมจะดราม่าแรงๆ กับ ก้ไม่แปลก

ถ้าไม่มีดราม่าเกิดขึ้น ผมจะไปโพสด่า PC เพื่ออะไร!!!!!!

เกมไหนจะลงเครื่องอะไรก็ตามแต่ ผมไม่ซีเรียส มีก็เล่น ไม่มีก็ไม่เล่น หรืออยากเล่น ก็ เก็บตังซื้อเครื่อง

ไม่เคยอวยบอก ไม่ลง PC ไม่ลง คอนโซล บ้าง ทำไมไม่ลงเครื่องนั่นนี่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShutDown อ่านกระทู้

v ยกมาให้อ่านพิจารณากันเองเฉยๆ ยังไม่ได้ว่าอะไรเลยT^T
    v
    v
    v
    v

โพสดักไว้เฉยๆครับ เพราะในกระทุ้นี้มีคนจ้องไล่กัดผมไม่ปล่อยอยุ่ 2-3 คน เผื่อเค้าเข้าไปดูในกระทุ้นั้น จะหาหลักฐานมาอ้างด่าใส่ผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 17:05

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เข้ามาส่อง

คุณกัน(ใช่ชื่อนี้ปะ จำไม่ค่อยได้ เห็นไปดราม่าว่าคนอื่นเล่นเถื่อนอยู่เพจเกมถูกบอกด้วย)

คุณรู้ตัวใหมว่าคุณกำลังทำตัวเองให้น่าหมั่นใส้นะ คนอื่นมองคุณเป็นคนมีนิสัยชอบแขวะคนอื่นไปแล้วนะ

ไม่ใช่แค่คนสองคนหรอกครับ ที่ไม่ชอบคุณ ตัวผมรวมถึงสมาชิกอีกหลายๆ คนเองก็ใช่ค่อยชอบคุณเหมือนกัน เพราะความเห็นหลายๆ ความเห็นของคุณ

ไม่ต้องกลัวดราม่าแล้วโจ้กเกอร์แบนหรอก แค่คุณทำนิสัยแบบนี้ไปเรื่อยๆ คุณก็จะไม่ต่างกับโดนแบนเอง

ขอติด้วยความหวังดีครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เข้ามาส่อง

คุณกัน(ใช่ชื่อนี้ปะ จำไม่ค่อยได้ เห็นไปดราม่าว่าคนอื่นเล่นเถื่อนอยู่เพจเกมถูกบอกด้วย)

คุณรู้ตัวใหมว่าคุณกำลังทำตัวเองให้น่าหมั่นใส้นะ คนอื่นมองคุณเป็นคนมีนิสัยชอบแขวะคนอื่นไปแล้วนะ

ไม่ใช่แค่คนสองคนหรอกครับ ที่ไม่ชอบคุณ ตัวผมรวมถึงสมาชิกอีกหลายๆ คนเองก็ใช่ค่อยชอบคุณเหมือนกัน เพราะความเห็นหลายๆ ความเห็นของคุณ

ไม่ต้องกลัวดราม่าแล้วโจ้กเกอร์แบนหรอก แค่คุณทำนิสัยแบบนี้ไปเรื่อยๆ คุณก็จะไม่ต่างกับโดนแบนเอง

ขอติด้วยความหวังดีครับ

ผมไม่รุ้คุณหมายถึงใคร ผมรุ้แต่ว่า ณ ตอนนี้!

แค่ ลายเซ็น ของผม มีบางคนมาอวยด่าว่า ผมเป็น พวก ด่า แขวะ คนเล่นเถื่อนใน JKG หลักฐานก็ไม่มี

ในเมื่อผมไม่ได้ทำผิดอะไร กะแค่ ลายเซ็นๆ เดียว ทำให้ มโน ว่า คนนั้นเป็นแบบนั้นแบบนี้ ก็ แล้วแต่ครับ คนเรารุ้หน้าไม่รุ้ใจ

แล้ว เกมถูกบอกด้วย เกี่ยวอะไร คือ??????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 17:10

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    หูกระจงควรปลูกไว้ห่างจากตัวบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    358
    แขวะ pc

http://www.jokergameth.com/board/sho...05#post2725605

แขวะ xbox

http://www.jokergameth.com/board/sho...92#post2742892

แขวะ pc เถื่อน

http://www.jokergameth.com/board/sho...09#post2727409

แขวะ xbox

http://www.jokergameth.com/board/sho...34#post2754934

แขวะ pc

http://www.jokergameth.com/board/sho...00#post2732700

ยังไม่ได้รวมเม้นอวย PS4 สุดโต่ง เพราะจะสิทธิ์ของเค้าอวยก็อวยไป แต่อวยพร้อมแขวะคนอื่นด้วยนี่ต้องขอดิ้นหน่อย

ปล.ยังไม่ได้รวมพวกกระทู้ที่โดนลบเพราะของจัดหนักอย่ในนั้น

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดราม่าเกมถูกบอกด้วยนี้แอบอยู่ในเหตุการณ์ช่วงหลังๆครับ

คือ วันนั้นคุณกัน(นามสมมุติ) ดราม่าว่าคนอื่นเล่นเถื่อนอยู่เพจเกมถูกบอกด้วย แล้วก็โพสรูปโชว์PS4ตัวเอง ซึ่งบังเอิญมุมกล้องมันคล้ายกับรูปของคุณOORครับ หลังจากนั้นคุณกัน(นามสมมุติ)ก็ลบคอมเม้นหนีไป แล้วไปเม้นเรื่องอื่นต่อ ซึ่งแอดมินเกมถูกบอกด้วยก็ตามทวงคำขอโทษอยู่ ในขณะนั้นเองก็มีคนติงว่ารูปมุมกล้องคล้ายกับรูปของคุณOOR ซึ่งบังเอิญคุณOORก็ลบรูปพวกนั้นออกจากกระทู้ในJokergameth ในวันเดียวกันพอดี เลยเป็นเหตุให้มีคนตั้งข้อสงสัยว่าคุณกัน(นามสมมุติ)กับคุณOORเป็นคนคนเดียวกันครับ

ป.ล. เผื่อใครไม่รู้เรื่อง(อีกครั้ง)ครับ
    ป.ล.2 เหตุการณ์น่าจะประมาณนี้นะ มันนานมากแล้ว
    ป.ล.3 ไม่ได้สรุปว่าเป็นคนเดียวกันนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackeagel อ่านกระทู้
    คนก็จะหันไปเล่นเกมส์มือถือมากขึ้น ตอนนี้ออนไลน์ PC ถ้าไม่เด็ดจริงไปไม่รอดสักเกมส์ คิวตอนไปอาจจะออฟไลน์ มือถือก็พัฒนาไวเหลือเกินเริ่มแทนอะไรหลายอย่างได้แล้ว
    PC ก็เล็กลงๆ สักวันมันจะรวมร่างกัน การ์ดจอใหญ่ๆ CPU แรง อาจเป็นอดีต อย่าบอกว่า "เป็นไปไม่ได้ ไม่มีทางหรอก" แต่ก่อนใครจะคิด ว่าเมมเล็กๆเดี๋ยวนี้มันจะมีความจุได้ 256-512 G
    ใครจะคิดว่าเดี๋ยวนี้มือถือจะเล่นเกมส์ระดับ Unreal4 ได้ PC ใช้เวลากี่ปีจะทำได้กว่าจะพัฒนา GPU ขึ้นมาได้ขนานนี้ แต่มือถือ GPU บริษัทพี่แกพัฒนาไวมาก อีกหน่อยคงเอามือถือ ต่อจอ ต่อคีย์บอร์ด ต่อเมาท์ เล่นแทนคอมและแหละ
    ปล. รายได้จากเกมส์มือถือ ก้าวกระโดดเร็วมาก
    เกมมือถือผมว่ามันก็นิยมเฉพาะพวกไม่เคยเล่นเกมมาก่อนแบบว่ามาเจอคนอื่นเล่นเลยเล่นตามเหมือนเฟส สำหรับผมเกมมือถือไม่เห็นมีเกมไหนเล่นได้นานซักเกมหรือแบบว่าเป็นตำนานไรแบบเนี้ย มันก็แค่มีเยอะจนเลือกเล่นไม่หมดก็เท่านั้น แคลสออฟแคลนเห็นบอกสนุกนักหนา กดสร้างบ้าน2 ทีรอเป็นอาทิต
    ลองมาเล่นtotal war ดิ แล้วจะรู้เลยว่า เฮ้ยกูหลงงมงายไรมาตั้งนานนิ มันคนหละระดับยังไงมันก็คนหละระดับ เกมมือถือไม่ได้พัฒนาเร็ว แต่สร้างตามเขาเร็ว แค่มาเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆ (ความคิดเห็นส่วยตัว)

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    แขวะ pc

http://www.jokergameth.com/board/sho...05#post2725605

แขวะ xbox

http://www.jokergameth.com/board/sho...92#post2742892

แขวะ pc เถื่อน

http://www.jokergameth.com/board/sho...09#post2727409

แขวะ xbox

http://www.jokergameth.com/board/sho...34#post2754934

แขวะ pc

http://www.jokergameth.com/board/sho...00#post2732700

ยังไม่ได้รวมเม้นอวย PS4 สุดโต่ง เพราะจะสิทธิ์ของเค้าอวยก็อวยไป แต่อวยพร้อมแขวะคนอื่นด้วยนี่ต้องขอดิ้นหน่อย

ปล.ยังไม่ได้รวมพวกกระทู้ที่โดนลบเพราะของจัดหนักอย่ในนั้น
    แบบนั้น คือ การ อธิบายมากกว่ามั้ยครับ

อยุ่ดีๆคุณมา บอก แขวะ

อย่าง ที่คุณบอก แขวะ XBOX ผมด่าว่า xbox กาก เน่า pc เน่า แบบนี้หรอ ผมก็ อธิบายตามหลักเหตุผล

เช่น Xbox เหมาะกับ ยุโรป อเมริกา คนเลยเล่นเยอะ ลๆๆๆ ว่าไปตามเม้น ไม่ได้บอก ซื้อ Ps4 PC เถุอะ xbox ไม่ดี แบบโน้นนี้

ล่ะ ผมไปด่า ว่า กาก ห่วย เน่า โพสไหน???? ไป บอก คอนโซล เมพสุด 3 โลกหรอ

ผมอธิบาย ผมพูด ตามหลัก แนวคิด คือ สรุป โพสพวกนี้ = คุณเห็นล่ะ ตี ความว่า คนๆนี้เป็น แฟนบอย แขวะ ด่า กับไอแค่โพสพวกนี้

ก็แล้วแต่คุณครับ

ถ้าผมด่าว่าจริง ผมไม่ไปตามลบกระทุ้ ไปแก้ไขข้อความ หรือ อยุ่เงียบๆ ไม่ดีกว่าหรอ จะมาเถียง เพื่อ!!!

จะบอกให้ไปหาหลักฐานมา ทำไม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 17:45

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ไม่เป็นไรครับ อยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละบุคคุล ถ้าคุณยืนกรานว่าไม่ใช่การแขวะก็เอาที่สบายใจเถอะครับ
    เพราะผมและคนในบอร์ดก็จะตัดสินตัวตนของคุณตามวิจารณญาณของตัวเองเช่นกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    หูกระจงควรปลูกไว้ห่างจากตัวบ้าน
    หูกระจงช่วยไม่ได้แล้วละครับ 555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ลายเซ็นผมเปลี่ยนได้ครับถ้าใครไม่พอใจไม่ซีเรียส

OK ตามนั้นครับ เพื่อความสบายใจ เก็บตังเพื่อเกมแท้ ผม ไม่อยากโดน แบน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 17:51

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
    Who's watching This In JANUARY 2016?
    ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

กล่าวขอบคุณ
    358
    ลายเซ็นผมเปลี่ยนได้ครับถ้าใครไม่พอใจไม่ซีเรียส

OK ตามนั้นครับ เพื่อความสบายใจ
    ขอบคุณครับ ทำผมมองคุณแง่บวกขึ้นเยอะ คือยังคุยกันได้
    อยากให้คุณลองคิดถึงใจเขาใจเรามากกว่านี้ครับ
    เข้าใจว่าลง pc มันมีโอกาสเถื่อนได้เยอะ แต่คนเล่นแท้ก็มี ลองคิดถึงคนกลุ่มนี้ดูบ้างครับ
    ที่คุณไปเม้นพาดพิง xbox ก็เช่นกัน แฟน xbox เค้าก็เสียใจ เค้าก็ขึ้นกันได้

เรารักสิ่งใดชอบสิ่งใดให้ดึงจุดเด่นของสิ่งนั้นมาพูด ยกให้สูงด้วยศักยภาพของตัวมันเอง
    ดีกว่ากดสิ่งอื่นให้ต่ำลงเพื่อให้สิ่งที่คุณรักดูสูงดีกว่าครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอ just cause 3 เมื่อไหร่จะแครกได้ ลาล่ามาถ้าแครกได้ก็คงเล่นเถื่อนละ พอดีไม่ค่อยมีตัง

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เป็นคนไทยเหมือนกันใจเย็นๆกันหน่อยก็ได้ครับ ^^
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=245132เอาลิ้งนี้ไปอ่านเเก้เครียด 555+

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เกมลิขสิทธ์จากผู้สร้าง ราคาเฉลี่ยอยู่ที่ 1500 บาท

1500 บาท ทานข้าวทานขนมกระจุกกระจิกค่าเดินทางบล่าๆ ตกวันละ 200-500ได้ 4 วัน

แต่เล่นเกมนั้นได้ ตก 30 วันโอกาสหน้าก็ยังวนกลับมาเล่นได้อีก

ซื้อแท้จริงๆก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิดมั้ง

*เฉลี่ยจากค่าครองชีพส่วนตัวในกรุงเทพมหานคร*