ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยากจะลุยเดียวไม่ใช้ AIได้รึเปล่าครับ เพราะว่าไปตีมอนแล้วAI ลากมาซะเยอะเลย 5555+ตายไปหลายรอบมาก
    PKTz

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเจอปัญหา เวลาหันซ้าย หันขวา มันจะน่วงๆ มีใครเจอแบบนี้แล้วมีวิธีแก้มั่งมะคับ ลองปรับภาพต่ำสุดก้เป็น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เจอหมาป่ารุม ทำไงดี ตายห่าทุกทีเลย

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    คนที่มีปัญหานู่นนี่นั่น ก็ใจเย็นรอกันนิดก็ได้ครับ เกมส์มันยังเป็นไฟล์หลุดที่ไม่สมบูรณ์อยู่

รอเล่นวันปล่อยจริงพรุ่งนี้ก็ได้ น่าจะมีแพทวันแรกออกด้วย เผลอๆเซฟเก่าจะใช้ได้มั้ยยังไม่รู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Ok เข้าใจแล้วคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมเล่นแล้ว ไม่เห็น มีปัญหาอะไรเลยแหะ สนุกมากเลย เผลินนนนน นักเวทย์ Sorcerer นี้ สกิลอลังการ มว๊ากกกก

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    FULLGAME - CODEX

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spicydisk อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้ว ไม่เห็น มีปัญหาอะไรเลยแหะ สนุกมากเลย เผลินนนนน นักเวทย์ Sorcerer นี้ สกิลอลังการ มว๊ากกกก
    เปลี่ยนอาชีพได้ที่ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ไปเมืองนี้

ตามรูปเลยครับ กดคุยกะ NPC แล้วเลือก Change Vocation ละก็เลือกอาชีพที่อยากจะเล่นได้เลย

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    REPACK - BLACKBOX

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เล่นใกล้จะจบละ เกมสั้นไปหน่อยแหะ แมปก็เล็กๆมากด้วย (แมปโหว่ตรงกลาง เควสรองมีไม่เยอะ ประมาณ10กว่าๆเควสกะเควสบอร์ดอีกหลายโหล) โดยรวมแล้วยังสู้Skyrimไม่ได้เลย ภาพก็ไม่สวยเท่าที่ควรเทียบกับเกมอื่นๆในเจนนี้ แถมระบบคราฟของก็ไม่มี ทำให้ขาดจุดประสงค์การล่าไปเลย(ถ้ามีล่าทำชุดแบบม่อนฮันได้จะแหล่มกว่านี้)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดูจุดที่ไปเควสยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    update1 ดูเหมือนว่าจะมาแล้วนะครับ ของ้ถื่อนมีป่าวครับ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เล่นใกล้จะจบละ เกมสั้นไปหน่อยแหะ แมปก็เล็กๆมากด้วย (แมปโหว่ตรงกลาง เควสรองมีไม่เยอะ ประมาณ10กว่าๆเควสกะเควสบอร์ดอีกหลายโหล) โดยรวมแล้วยังสู้Skyrimไม่ได้เลย ภาพก็ไม่สวยเท่าที่ควรเทียบกับเกมอื่นๆในเจนนี้ แถมระบบคราฟของก็ไม่มี ทำให้ขาดจุดประสงค์การล่าไปเลย(ถ้ามีล่าทำชุดแบบม่อนฮันได้จะแหล่มกว่านี้)
    แนะนำลองเล่นแบบ ออนไลน์ ดูครับ น่าจะตอบโจทย์เรื่องเนื้อเรื่องสั้นเควสน้อยได้ อัพเดททุกๆเดือน ระบบคราฟของล่าวัตถุดิบก็มี ส่วนเรื่องกราฟิคต้องทำใจหน่อยครับ ก็ CAPCOM หล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ไม่แปลกนะที่ภาพมันได้แค่นี้อย่าลืมสิว่ามันไม่ใช่เกมใหม่มันเกมของเครื่องxbox360 ps3ที่เอามาลงให้pc ไม่ใช่เกมของเจนนี้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    มันขุดแร่ยังไงครับ มีจอบอยู่ แต่ใช้ไม่ได้
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นใกล้จบนี่ได้ไปลองแม๊พ Bitterblack Isle ตัวเสริมของ Dark Arisen หรือยังคับ เกมมันสั้นก็จริงนะแต่แม๊กเลเวลอยู่ที่ Lv 200
    อัพสเตตัสไปเรื่อยๆ NG+ ชุดเกราะอาวุธไอเทมก็ดีกว่ารอบแรกด้วย เกมมันเก่าแล้วอ่ะนะมองไปที่ DD2 ดีกว่าว่าจะสู้ TES ได้ไหม
    ส่วนตัวผมว่า DD มีเสน่ห์ที่ทำให้เล่นได้หลายรอบ ส่วน Skyrim ถ้าไม่ได้ม็อดนี่เล่นแป๊บเดี่ยวก็เบื่อแล้วน่ะ เรื่องรายละเอียดโดยรวม Skyrim ดีกว่าครับ(ก็ทำมาตั้ง 5 ภาคแล้วนี่)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumowen02 อ่านกระทู้
    มันขุดแร่ยังไงครับ มีจอบอยู่ แต่ใช้ไม่ได้
    จอบ(Hoe) ขุดแร่ไม่ได้ครับ ต้องใช้ Pickaxe ครับรูปไอคอนจะเหมือนกัน ถ้าเล่นสายดาบสองมือก็ใช้อาวุธขุดได้เหมือนกันแต่แร่จะกระเด็นต้องเดินไล่เก็บเอา
    ส่วนอยากลุยเดี่ยวจริงๆก็เอา Pawn ไปโยนทะเลหรือหน้าผาสูงๆก็ได้ครับ(น่าสงสารน้องพร) แต่ลุยคนเดียวไหวแน่หรือครับเนี่ย จะโดนรุมยำคนเดียวเอาสิ 555

กล่าวขอบคุณ
    55
    [/QUOTE]จอบ(Hoe) ขุดแร่ไม่ได้ครับ ต้องใช้ Pickaxe ครับรูปไอคอนจะเหมือนกัน ถ้าเล่นสายดาบสองมือก็ใช้อาวุธขุดได้เหมือนกันแต่แร่จะกระเด็นต้องเดินไล่เก็บเอา
    ส่วนอยากลุยเดี่ยวจริงๆก็เอา Pawn ไปโยนทะเลหรือหน้าผาสูงๆก็ได้ครับ(น่าสงสารน้องพร) แต่ลุยคนเดียวไหวแน่หรือครับเนี่ย จะโดนรุมยำคนเดียวเอาสิ 555[/QUOTE]

ลุยมาแล้วครับใช้ดาบ2มือตีมันส์มือมาก 555+ งัดขึ้นฟ้าอย่างเดียว เปลื่องยาเหลือเกิน สุดท้ายต้องเลือกนักเวทกับนักธนูมาช่วยยิง 555
    PKTz

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมมันหน่วงๆช้า ปรับไงให้ลื่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    งง วิ่งไปตามเควสที่มารท์ไว้ จะดูเควสได้จากตรงไหนต่อครับหรือต้องไปอ่านเอาเอง

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    งง วิ่งไปตามเควสที่มารท์ไว้ จะดูเควสได้จากตรงไหนต่อครับหรือต้องไปอ่านเอาเอง
    บางครั้งต้องอ่านเงื่อนไขว่าเควสให้ทำอะไรเอาครับ(ถาม NPC ที่ให้เควสอีกครั้งก็ได้) เช่นบางเควสต้องมาตอนกลางคืน หาไอเทมบางอย่างหรือเดินตามหา NPC
    ยกตัวอย่างเช่นเควสให้อาหารไซคร็อป ต้องฆ่าก็อบลินแล้วเอามาวางที่จุดที่มาร์คไว้ครับ เช่นเดียวกับเควสล่อกริฟฟิน
    **วิธีดูเควสก็กดหยุดเกมแล้วเลือกเมนู Quest กดเควสที่ต้องการให้แอคทีฟ(จะมีรายละเอียดอธิบายอยู่ด้วย) แล้วค่อยกดดูแผนที่ที่ Map อีกทีเพื่อเช็คตำแหน่งเควส

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexcobain อ่านกระทู้
    เกมมันหน่วงๆช้า ปรับไงให้ลื่นครับ
    เกมไม่กินสเปคมากไม่น่าหน่วง สเปคผมธรรมดาปรับสุดทุกอย่างก็เล่นลื่น(จะหน่วงก็ตอนย่อเกมไปดูเว็บ)
    ปรับกราฟิกออกเกมไปหน้าเมนเมนูเลือก Options>Video ลองปรับพวก Distance Scaling,Shadow Quality,Grass Quality ลดลงดูถ้าหน่วงอีกก็ขยับไปปรับพวก Anti-Aliasing กับออฟชั่นอื่นต่อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoozE : 18th January 2016 เมื่อ 21:33

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โรงเรียนเตรียมทหาร
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอบคุณคัฟๆๆๆๆ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    Blackbox เล่นได้ 100% ครับ
    ตัวเกมสนุกใช้ได้เลยครับ แลดูแปลกใหม่สำหรับ คนพึ่งลองแนว RPG แบบผม
    งงตรงทำเควสนิดหน่อยครับ 555 ต้องใช้เวลาศึกษากันไปเรื่อยๆ ผมว่าเกมมันสนุกตรงนี้แหละ 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ im111us อ่านกระทู้
    ในสตรีม ออก 16/1 นี้แต่เถื่อนมาซะแล้วหรือเร็วมาก
    ที่เค้าออกมามันเป็นของ sv.ที่ไม่ใช่เวลาของประเทศไทยครับ เลย unlock มาได้มาบ้านเรา = ="

Tags for this Thread