ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

Arrow อยากจะถามชาวบิ๊กไบค์หน่อยครับพอดีจะเอารถมือ2มาใช้

ีระหว่าง r1ปี 06 เเต่งเต็มเกือบเเสน
    กับ R6 ปี 09 เเต่งพอตัว เอาตัวไหนดี

ราคามันอยู่ 359000-380000

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เป็นผม จะซื้อ r6 แล้วมาแต่งเพิ่มทีหลัง ครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัว

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมว่าถ้ามีเงินเยอะๆ เก็บไว้บ้างก็ดีนะครับ เล่นER6N 2015ก็พอเเล้วมือสองไม่เกิน2เเสน5 ได้มีเงินเหลือใช้อีกนะครับ เเต่ถ้าไม่อยากเก็บเล่น Z800ปี2015 ไปเลยครับ เเนะนำเลยสวยเท่บาดใจ
    ยามาฮ่า พวกตระกูล R ไม่สวยเลยผมว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    R6 ครับ

บางคนในสังคมยังแยก ศาสตร์ ของ sport กับ naked ไม่ไ่ด้

ยังกล้าเอาความคิดของตัวเองมาเบียดเบียนความคิดคนอื่นอีก

มั่นคงไว้นะครับ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zarrpainer อ่านกระทู้
    R6 ครับ

บางคนในสังคมยังแยก ศาสตร์ ของ sport กับ naked ไม่ไ่ด้

ยังกล้าเอาความคิดของตัวเองมาเบียดเบียนความคิดคนอื่นอีก

มั่นคงไว้นะครับ จขกท.
    ขอโทษนะครับผมร้อนตัวอะ มีปัญหาไรกับผมป่าว ??? บิ๊กไบค์เหมือนกันเเค่เเนะนำจะทรง sport กับ naked มันก็บิ๊ก เหมือนกันนิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับผมร้อนตัวอะ มีปัญหาไรกับผมป่าว ??? บิ๊กไบค์เหมือนกันเเค่เเนะนำจะทรง sport กับ naked มันก็บิ๊ก เหมือนกันนิ
    มีปัญหาครับ ไม่ชอบคำนี้ มันยัดเยียดความรู้สึกและดูถูกทรง sport

>>>>ยามาฮ่า พวกตระกูล R ไม่สวยเลยผมว่านะ<<<<

sport กับ naked มัน bigbike เหมือนกันก็จริงครับ

แต่อารมณ์การขี่มันต่างกัน นอกจากเรื่องรูปทรงแล้ว

เครื่องของ yamaha กับ kawasaki มันต่างกัน

แล้วเค้าถามครับว่า 2 รุ่นนี้เอาอะไรดี ไม่ใช่ มีรุ่นอื่นอีกไหม อะไรดี

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zarrpainer อ่านกระทู้
    มีปัญหาครับ ไม่ชอบคำนี้ มันยัดเยียดความรู้สึกและดูถูกทรง sport

>>>>ยามาฮ่า พวกตระกูล R ไม่สวยเลยผมว่านะ<<<<

sport กับ naked มัน bigbike เหมือนกันก็จริงครับ

แต่อารมณ์การขี่มันต่างกัน นอกจากเรื่องรูปทรงแล้ว

เครื่องของ yamaha กับ kawasaki มันต่างกัน

แล้วเค้าถามครับว่า 2 รุ่นนี้เอาอะไรดี ไม่ใช่ มีรุ่นอื่นอีกไหม อะไรดี
    อะโอเครยอมรับ ว่าเขาถามสองรุ่นนี้ ผมผิด(ผิดจริงๆจะด่าเรื่องนี้ด่าเลยครับผมจะอ่านทุกคำที่คุณด่าละไม่เถียงกลับเลย) เเต่ผมก็อยากเเนะนำเขาครับ เเล้วที่ผมว่ารถไม่สวย(ผมว่านะ) ความคิดผมนะครับ เจ้าตัวจะว่าไงผมสนใจรึเปล่าละ ละมาบอกผมเบียดเบียนเขาซะงั้น เห้อเจอคนเเบบนี้สังคมเเบบนี้ เเย่มากครับ เห็นใจผมด้วยนะครับ อยากเเนะนำกับไปบอกว่าไม่สวย ผมกลายเป็นคนเลวไปในตาใครหลายๆคนซะเเล้ว T^T ผมต้องร้องไห้มั้ยครับเนี่ย เผื่อประชาชนจะเห็นใจ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    อะโอเครยอมรับ ว่าเขาถามสองรุ่นนี้ ผมผิด(ผิดจริงๆจะด่าเรื่องนี้ด่าเลยครับผมจะอ่านทุกคำที่คุณด่าละไม่เถียงกลับเลย) เเต่ผมก็อยากเเนะนำเขาครับ เเล้วที่ผมว่ารถไม่สวย(ผมว่านะ) ความคิดผมนะครับ เจ้าตัวจะว่าไงผมสนใจรึเปล่าละ ละมาบอกผมเบียดเบียนเขาซะงั้น เห้อเจอคนเเบบนี้สังคมเเบบนี้ เเย่มากครับ เห็นใจผมด้วยนะครับ อยากเเนะนำกับไปบอกว่าไม่สวย ผมกลายเป็นคนเลวไปในตาใครหลายๆคนซะเเล้ว T^T ผมต้องร้องไห้มั้ยครับเนี่ย เผื่อประชาชนจะเห็นใจ
    คุณด่ารถ sport กับคนที่จะซื้อ sport

แล้วคุณมาบอกว่า naked สวยกว่า เจ๋งกว่า ถูกกว่า

อารมณ์เหมือน คุณด่าว่าคนเล่น pc กระจอก โง่ อัพคอมเป็นหมื่นภาพก็ไม่สวยเท่า PS4 น่ะครับ

เข้าใจไหม ? หรือยังไม่เข้าใจ อยากอัพคลิ๊ปร้องไห้ก็ได้นะครับ ผมจะช่วยแชร์ให้

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เขาก็บอกว่า "พวกตระกูล R ไม่สวยเลยผมว่านะ" เห็นคำว่า "ผมว่านะ" มั้ยครับ นั่นเป็นความคิดส่วนตัวของเขา ไม่ได้มีเจตนาอื่นเลย ไอ้คุณก็จริงจังเกิน โดนจี้จุดเหรอ เรื่องเล็กน้อยแท้ๆ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    บางเม้นท์ก็เว่อร์เกินไปนะ หางยังไม่ทันโดนเหยียบ ร้องเอ๋งซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    - - ผมว่ามันเกินกว่าควรละครับ เรื่องเเนะนำนอกประเด็นอันนี้เห็นด้วยที่ไม่ควร เเต่การเปรียบเทียบ Sport กับ Naked มันเป็นเรื่องที่ปกติมากๆเพราะ Naked ก็คือ Sport ถอดเเฟริ่งนั้นเเละ อีกอย่างสนนบ้านเราบอกเลยขับ Sport เเม่งโคตรทรมาน ทั้งติดทั้งหลุมทั้งบ่อ ไข่นิระบมไปหมด เเต่ก็ดถียงไม่ได้ว่าฟิลมันคนละอย่างกัน เเต่การตอกย้ำคนอื่นก็ไม่ควรอีกนั้นเเละ ผมไม่รู้นะท่าคุณไปอยู่ในสังคมที่มีความเป็นผู้ใหญ่กว่านี้ บางทีคุณก็ต้องเพลาๆลงบ่าง

ปล.ในกลุ่มจริงไม่เเบ่งเเยกนะ ขับไรมาก็ขับ เเต่ละคนรักรถของตัวเองไม่ต่างกันเขาให้เกียตกัน น้ำใจเป็นสิ่งสำคัญคับในการจะอยู่ในกลุ่มพวกนี้
    ปล. R6 รู้สึกคนขับจะเมื่อยกว่า R1 นะเป็นรถเน้นรอบนั้นหมายความว่าท่านั่งก็เหนื่อยเเล้ว ก็ต้องยอมรับเรื่องของเครื่องยนที่สันอะไรก็ว่ากันไป เเละอีกเรื่อง ยิ่งเป็นรถเน้นรอบ มือสอง เรื่องเครื่องยนต์นิสำคัญมากหาที่เซอวิชเตรียมไว้ได้เลยท่าคิดจะเล่น

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    คุณด่ารถ sport กับคนที่จะซื้อ sport

แล้วคุณมาบอกว่า naked สวยกว่า เจ๋งกว่า ถูกกว่า

อารมณ์เหมือน คุณด่าว่าคนเล่น pc กระจอก โง่ อัพคอมเป็นหมื่นภาพก็ไม่สวยเท่า PS4 น่ะครับ

เข้าใจไหม ? หรือยังไม่เข้าใจ อยากอัพคลิ๊ปร้องไห้ก็ได้นะครับ ผมจะช่วยแชร์ให้

ผมเเค่บอกว่า Z800ปี2015 ไปเลยครับ เเนะนำเลยสวยเท่บาดใจ(เเนะนำ) ไหนคำว่า กว่า อะหาไม่เจออะเเกหาเจอได้ไงอะ เห้ยเจ๋งอะ สุดยอดทางพร้าวมะพร้าวเผาร้อยปี กราบบูชาเลยได้มั้ยเนี่ย
    ละก็เอิ่มเรื่องคลิป ผมประชดครับไม่ต้องจริงจังก็ได้โอ๊ยฮาา 55555

ละถ้าจะเถียงผมต่อ ก็เถียงได้เลยนะ เเต่ผมไม่เถียงกลับละ จะไปเล่น CSGO ไม่ว่างละ หรือคาใจ 1-1 CSGO เลยก็ได้ ใครชนะเป็นฝ่ายถูก555555

Edit:นิดนึง ใครจะว่าผมผิดก็ว่าไป ผมไม่เถียงกับใครเเล้วจริงๆ ยอมละ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 11th January 2016 เมื่อ 22:11

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ซื้อรถเก่งดีกว่านะ จากประสบการณ์ หนังหุ้มเหล็ก กับ เหล็กหุ้มหนัง มันเท่ก็จริง แต่มันกันฝน กับแดดไม่ได้ ร้อน มีแต่คนเขาสาบแช่ง ขับในซอยมีแต่คนเขาด่า อันนี้ความเห็นส่วนตัว แต่ถ้าจะซื้อ ก็เอาที่เรา ขับเป็น ขาถึง และไปเรียนขับ มันไม่เหมือน fino นะ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เข้ามาเชีย r1 2006 ครับส่วนตัวชอบท่อคู่
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้าน
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ดูสภาพ R1 ครับ เชียร์ R1 ไม่ต้องอัพ CC ใช้ยาวๆสบาย
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ ^_^ ส่วนตัวมีรถยนต์ขับอยู่เเล้วครับเเค่จะซื้อมาสนองความต้องการของตัวเองเฉยๆ

อีกอย่างผมสูง 188 ครับผม (สูง) ขาถึงเเน่นอนครับไม่ต้องห่วง ประสบการณ์ขี่ของผมก็มีอยู่เเล้ว(เคยขี่โมโต้ครอสในสนามกับขี่ BB ของเพื่อนครับ)

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    R1 ครับเอาให้สุดเลยครับ ถ้าเอา R6 อีกสักพักก็อยากขยับ ซีซีอยู่ดีครับผม

https://www.youtube.com/watch?v=6yUmUAypV_M

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่า r1 สวยกว่านะ

แต่ตัวผมนั้นชอบ R3
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    R6ครับ แล้วมาแต่งเอาเองตามชอบ แต่ดูดีๆด้วยนะ ถึงจะห่างกัน3ปีแต่การดูแลและสภาพเครื่อง
    ยังไงก็อยากให้ได้ลองด้วยตัวเองทั้ง2คัน บางทีR1แต่งเต็มเจ้าของอาจจะดูแลดีก็ได้ แต่งจอดโชว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มาศึกษาข้อมูล

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สองตัวนี้ เท่าที่เปิดดูรูปหน้าตายังคล้ายกัน

ผมว่าเจ้าของรถลองดูไมล์ ว่ารถวิ่งมาเท่าไหร่แล้วดีกว่า ครับ ลองดูเครื่อง รถต่างกันสามปี ถ้าเครื่องสดพอๆ กัน

ผมแนะนำว่า จัด R1 ไปเลยครับ จบกว่า ดีกว่าจัด R6 แล้วเดี๋ยวขี่ไปอยากขยับอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เชียร์ R1 ครับ เวลาขี่ผ่าน ผ่อนคันเร่งแล้วเสียงแน่นกว่า R6 ครับ+กับราคาไม่ค่อยต่างกันมาก แต่ทั้งนี้เตรียมค่าซ่อมไว้ด้วยครับ เจ้าของเก่าอย่างน้อยๆก็ต้องเกิน 140 อยู่แล้ว