ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307

ตัวอย่างใหม่ Tom Clancy’s: The Division ที่เผย Gameplay สุดมันส์กอบกู้มหานครนิวยอร์ก!!

Ubisoft ค่ายผู้จัดจำหน่ายเกมยักษ์ใหญ่ได้หลุดตัวอย่างใหม่ล่าสุดของ Tom Clancy’s: The Division ออกมาแล้วซึ่งก่อนหน้านี้ก็ได้มีการแอบปล่อยตัวอย่างในเวอร์ชั่นภาษาอิตาลีไปแต่คราวหน้าพวกเขาได้หลุดตัวอย่างฉบับภาษอังกฤษออกมาออนไลน์กันแล้วครับ

โดยในตัวอย่างล่าสุดนี้ก็จะเป็นการเผยรูปแบบการเล่นคร่าว ๆ ว่าใน The Division ผู้เล่นจะต้องเอาชีวิตรอดท่ามกลางเมืองที่ถูกอาวุธเชื้อโรคโจมตีและมีจุดมุ่งหมายหลักคือกอบกู้เมืองบ้านเกิดของเราให้ได้ ซึ่งคอนเซ็ปต์หลักของภาคนี้คือผู้เล่นจะต้องอาศัยเพื่อนร่วมทีมในการทำภารกิจถึงจะอยู่รอดโดยจะอาศัยความสามารถของเพื่อนร่วมทีมที่แตกต่างกัน นอกจากนี้ในคลิปตัวอย่างก็จะเผยฉากแอ็คชั่นการปะทะกันระหว่างผู้เล่นกับศัตรูที่มีอาวุธสังหารใหม่ ๆ เช่นปืนไฟ , ปืนยิงระเบิด , ปืนกลหนักรวมไปถึงอุปกรณ์เสริมสุดไฮเทคที่เผยออกมาก็จะมีป้อมปืนกลขนาดเล็ก โล่กันกระสุนแบบพับเก็บได้ เป็นต้น

นอกเหนือจากนี้ก็ยังมีระบบที่พักที่ให้ผู้เล่นสามารถพักรบเติมเสบียงหรือรับภารกิจถัดไปและสถานที่ที่เรียกว่า Dark Zone ซึ่งจะมอบประสบการณ์ความโหดร้ายไร้ความปราณีแก่ผู้เล่นด้วยครับ

สำหรับ Tom Clancy’s: The Division จะวางจำหน่ายในวันที่ 8 มีนาคม 2016 พัฒนาลงทั้ง PS4 , Xbox One , PC และตอนนี้สามารถ Pre-Order เกมได้แล้วโดยสามารถเข้าไปสั่งซื้อได้ ที่นี่ ครับ

Credit : PCGAMER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

สรุป ใช้ กราฟฟิก ของ ปีไหน

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมคิดไปเองรึป่าว ว่าทำไมรู้สึกเหมือนภาพมันกากลง กว่าตัวอย่างก่อนๆ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    ผมคิดไปเองรึป่าว ว่าทำไมรู้สึกเหมือนภาพมันกากลง กว่าตัวอย่างก่อนๆ
    ด้วยความที่ เกมก็ใกล้จะออก รวมถึง อาจเจอโรคเลื่อน (ถ้ามีปัญหา) มีความเป็นไปได้ครับว่า เกมนี้ดรอปกราฟิกเหมือน Watchdogs

ค่ายนี้ ชอบมีปัญหากับเรื่องกราฟิกเกม จนต้องแก้มาเรื่อยๆ บัคด้วย หลายๆ อย่าง เพราะถ้าไม่ดรอปกราฟิก ไม่ว่าคอม หรือคอนโซลก็คงจะรับไม่ไหวครับ เกมนี้ open world ด้วย

Watchdogs ดรอปกราฟิก แต่ตอนเกมออก กระตุกบรรลัย บักเพียบ Unity จัดเต็มกราฟิก บัคเพียบ คอมแรงยังกระตุก นี่คือช่วงนั้น

แต่ Syndicate กับ Siege ถือว่าทำการบ้านมาดีครับ กราฟิกโอเค บัคน้อยลง(มั้ง) รอดูต่อไปว่าจะเป็นยังไง ตอนนี้สนใจ Farcry Primal อยู่

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    มาดูของ2016กันบ้างครับ

นั่นล่ะครับ 5555555

"กลัวคอมผู้บริโภคจะเล่นไม่ได้หากไม่ได้ดาวน์เกรด"
    -ยูบิซอฟท์ไม่ได้กล่าวไว้

เป็นเกมOpen world ไม่ได้หมายความว่าต้องดรอปกราฟฟิคซะกากเพื่อให้เล่นได้ มันอยู่ที่ความใส่ใจในการพอร์ทครับ

ตัวอย่างดีๆก็มี GTA V ,MGS V:TPP
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 16th January 2016 เมื่อ 04:24

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    จริง ตั้งแต่ Ubisoft ทำเกมตั้งแต่ Far cry 3

Downgrade Graphic ไปแทบทุกเกม อย่าง Unity นี่มัน ไม่ได้ใส่ใจ อะไรมาก ปล่อยแพท แก้ ออกมา เฟรมเรตก็กระตุก แต่ดีอย่างบัคน้อย หลังแก้

คอนโซล ก็ หน่วง PC สเปคไม่แรงก็หน่วงอีก

ผมว่ามันไม่ใช่เกมกินสเปคเวอร์ ไปหรอก ถึง ต้องมา Downgrade Graphic เพราะรุ้อยุ่แก่ใจว่า ทำเกมออกมาแล้ว ต้องทำให้มันเล่น ได้ ใส่ใจรายละเอียด และสามารถเล่นได้ ลื่นๆทุกเพตฟอม

ค่ายเกม อื่นๆ ยังไม่มีปัญหาเรื่อง กราฟฟิก เลย คือ ทำเกมมายังไงก็ออกมาแบบนั้น แถม จ้องใส่รายละเอียดเพิ่มมากขึ้น เป็นระยะๆตลอด ใส่ใจสุดๆ ไม่เคยมีข่าว ออกมาบอกว่า ค่ายเกมนี้ จำเป็นต้อง DownGrade Graphic เพื่อให้เล่นได้ ทุกเพตฟอม!!!!!! มีแต่ เดินหน้า ต่อไป มี Ubisoft นี่ล่ะที่มีปัญหาอยุ่คนเดียว

ถ้าเกิดว่าผมทำงานกับ Ubisoft ผมจะละอายใจอย่างมากที่ไม่แน่ใจกับการพอตเกม และดันไปเปิดตัว E3 แบบ อลังการ เวอร์!!! เรียกเสียง ตบมือ เสียงแห่งการรอคอย เพราะสุดท้าย เสียงนั้นมันคือความสิ้นหวัง ละเราโดนด่า หน้าแตก อีก ต้องมาหาข้อแก้ตัวอีกที

ผมเชื่อว่าอีก 1 เกมที่จะโดน Down ไปด้วย คือ Ghost Recon Wildlands ฉาก Tralier gameplay ภาพสวยมาก เกมออกจริงคงจะ.........

ปล ผมหวังกับ Tom ไว้ตั้งแต่ตอน 2013 Demo มานี่แบบ ว่าทึ่งจริงๆว่าเกม Nextgen ก้าวระดับมาถึงขนาดนี้เชียวหรอ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 16th January 2016 เมื่อ 04:52

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ขี้โม้ตัวพ่อก่อนะ แต่ ซีรี่ tom clancy's ผมว่าถือว่า ok นะถ้าเทียบกับเกมส์ในค่าย

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมว่าถ้ามันไม่ได้ลดกราฟิคจนเกินรับได้ ก็พอไหว มันอยู่ที่ระบบเกมส์มากกว่า
    The Witcher 3 ก็ลด เลื่อนเยอะอีก แต่ออกมา GOTY ซะงั้น
    ขอแค่ออกมาแล้วให้มันดีจริงๆเหอะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ไม่พูดไรมากครับ เป็นแฟนบอยปู่ Tom <3

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมแฟนบอยปู่นิน เข้ามาส่องเกมดีๆครับ อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตั้งตารอมาตั้งแต่ E3 2013 อย่าดาวน์เกรดนะเฟ้ย UBISOFT
    CPU : I5 6500 M/B : GA-H170-D3HP RAM : KINGSTON HYPER X 2133 16GB VGA : ASUS STRIX GTX 970

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมไม่มีปัญหาหรอกเรื่อง downgrade อย่าให้มันบัคเยอะก็พอ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    มาดูของ2016กันบ้างครับ

นั่นล่ะครับ 5555555

"กลัวคอมผู้บริโภคจะเล่นไม่ได้หากไม่ได้ดาวน์เกรด"
    -ยูบิซอฟท์ไม่ได้กล่าวไว้

เป็นเกมOpen world ไม่ได้หมายความว่าต้องดรอปกราฟฟิคซะกากเพื่อให้เล่นได้ มันอยู่ที่ความใส่ใจในการพอร์ทครับ

ตัวอย่างดีๆก็มี GTA V ,MGS V:TPP
    กรราฟฟิคดีเทลของเกมที่คุณยกมามันห่วยลงทันตาเลยครับ เมื่อเทียบกับ Trailer E3 2013 ของเกมนี้

เทียบกันไม่ได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ดป็นเกมที่น่าเล่นครับ ตอนนี้ก็มีให้ pre-oder ละ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    สุดท้ายมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นปะ watchdogs Assassin's Creed Syndicate ภาพมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้น ถ้าเราปล่อยๆไปบ้างอย่ายึดติดกับกราฟฟิคมากเกินไป
    ดูอย่างพิชซ่างี้ kfc ยังโฆษณาให้ดูน่ากินกว่าของจริงเลยๆ เพราะภาพที่เห็นมันคือกราฟฟิคจริงที่เขาจะใช้อยู่แล้ว และในe3มันคือการโฆษณานั่นเอง

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    กราฟฟิคก็ไม่ได้แย่อะไรหรอกนะ แต่ระบบการเล่นนี่ดิ ดูแล้วน่าเบื่อ ยิงกันทีต้องใช้กระสุนเป็นโหลๆ เพื่อฆ่าใครคนหนึ่ง "นี่มันกระสุนฟองน้ำหรอ"
    ถ้าเป็นแบบนี้อารมณ์การเล่นไม่ต่างอะไรกับ Borderlands แบบ TPS ที่ถือปืนยิงกันในเมืองนิวยอร์กเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    เหมือน destiny

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    คืองี้นะ ผมว่า เอาจริงๆแล้วอ่ะ เรื่องกราฟฟิคมันจะ Downgrade คือก็ไม่เข้าใจค่ายเขาเหมือนกัน
    ว่าในงาน E3 เขาจะเอามาทำให้ดูอลังขนาดไหน แต่ถึงDowngrade ยังไงคนก็จะเล่นอยู่ดี
    ทางค่ายทางทีมงานเขาก็ จะรู้อยู่แล้ว ว่าถ้า Downgrade ลง คนมันก็ต้องด่า คนมันก็ต้องรู้
    มันไม่ได้ย้อมแมวขาย มันคือการโฆษณา นะครับ ถ้าวันไหน ค่ายนี้ ปล่อย Trailer มาพร้อม Demo บ้าง
    เราก็อาจจะไม่ต้องมานั่งบ่นว่ามัน Downgrade อีก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ค่ายนี้ต้องดูด้วยตาสัมผัสด้วยมืออย่าเชื่อข่าว..

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    สุดท้ายก็ต้องเล่น หรือว่าลดคุณภาพจนรับไม่ได้ แล้วไม่เล่น ?
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ทีมนึงมีได้กี่คนครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    สุดท้ายก็ต้องเล่น หรือว่าลดคุณภาพจนรับไม่ได้ แล้วไม่เล่น ?
    บางเกมส์ผมไม่เล่นเลยครับ ยกตัวอย่างWATCH DOG ตัวอย่างแรกมาผมนี่โครตแห่งความอยากเล่น นี่สิ เกมส์NEXT GENT แต่พอออกตัวอย่างมาเรื่อยๆ มันดร็อปจนแบบ อารณ์ที่เห็นตัวอย่างเกมส์นี้ครั้งแรกหายไปจน กลายเป็นไม่อยากเล่น

จนทุกวันนี้ผมยังไม่ได้แตะมันเลยครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    บางเกมส์ผมไม่เล่นเลยครับ ยกตัวอย่างWATCH DOG ตัวอย่างแรกมาผมนี่โครตแห่งความอยากเล่น นี่สิ เกมส์NEXT GENT แต่พอออกตัวอย่างมาเรื่อยๆ มันดร็อปจนแบบ อารณ์ที่เห็นตัวอย่างเกมส์นี้ครั้งแรกหายไปจน กลายเป็นไม่อยากเล่น

จนทุกวันนี้ผมยังไม่ได้แตะมันเลยครับ
    เหมือนกัน ไอความอยากเล่นมันหายไปเยอะมาก

พูดแล้วมันก็เซง ใช้มุขเดิมกี่รอบแล้ว เข้าข่าย "หลอกหลวง" ปะเนี่ย

ถ้าจะอ้าง Drop เพื่อให้เล่นได้ (ก็มุขเดิมๆ) มันก็ต้องมีขีดจำกัดบ้าง อย่างที่เห็น Car Damage ก็ ไม่ได้เหมือนแบบที่โชว์ไว้เล๊ย ทำไมพี่แกโม้ไว้แล้วไม่เคยทำได้แบบที่โม้ไว้เลย กระโหลกจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    188
    WATCH DOG ต้องลองเล่นครับไม่ได้แย่ขนาดนั้น แต่ถ้าจะดูแต่ภาพแล้วตัดสินอย่างเดียวผมก็จนปัญญาจะบอกละ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เอาแค่ gameplay เกมนี้ถ้าเล่นแบบ multiplayer กับเพื่อนน่าจะสนุกใช้ได้อยู่

เรื่องกราฟฟิคถึงมันจะ downgrade แต่ก็ใช่ว่ามันจะดูแย่อะไรขนาดนั้น แล้วสุดท้ายเดี๋ยวก็มี mod ออกมาอีกอยู่ดี

ก็เข้าใจว่าบางทีมันก็ผิดหวัง แต่บางคนนี่ก็แบบจะเป็นจะตายอะไรมันจะขนาดนั้น

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: