ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

เป็นลางที่ดี !! ฝันร้ายคนเล่นเกมเถื่อน Far Cry: Primal และ Rise of the Tomb Raider ใช้ Denuvo ป้องกันการเจาะ

เป็นลางที่ดี !! ฝันร้ายคนเล่นเกมเถื่อน Far Cry: Primal และ Rise of the Tomb Raider ใช้ Denuvo ป้องกันการเจาะ
    นิมิตรหมายอันดีของชาวเล่นแผ่นแท้...

คงจะปฏิเสธไม่ได้ว่าทั้งในตอนนี้และในอนาคตจะมีทีมสร้างเกมจำนวนมากหันมาใช้ Denuvo เพื่อป้องกันเกมตัวเองมากขึ้น เนื่องจากเป็นโปรแกรมที่ขึ้นชื่อว่าเจาะยากที่สุดในโลก ยากจน Just Cause 3 และ FIFA 16 ที่ใช้โปรแกรมนี้ต่างยังไม่ถูกเจาะไปทำเป็นเกมเถื่อนได้ถึงแม้จะผ่านมาหลายเดือนแล้วก็ตาม ล่าสุดนี้มีรายงานว่าทั้ง Ubisoft และ Square Enix ได้ใช้โปรแกรมตัวนี้มาป้องกันเกมใหม่ของตัวเองอย่าง Far Cry: Primal และ Rise of the Tomb Raider อีกด้วยครับ ถือว่าเป็นฝันร้ายสำหรับคนเล่นเกมเถื่อนอย่างแท้จริง

น่าสนใจตรงที่ EULA หรือข้อตกลงอนุญาตให้ใช้สิทธิของผู้ใช้ของเกม Far Cry: Primal ยังระบุว่าบางไฟล์ของโปรแกรม Denuvo จะยังคงหลงเหลืออยู่ในเครื่องถึงแม้จะลบออกไปแล้วก็ตาม
    นอกจากนี้ยังมีข่าวลือว่า The Division จะใช้ Denuvo เช่นกันตามไฟล์ที่เคยหลุดมา แต่ EULA ของเกมไม่ได้กล่าวถึงในจุดนี้
    Denuvo เป็นต้นเหตุที่ทำให้สมาชิกของ 3DM ทีมเจาะเกมชื่อดังเกือบล้มเลิกทำ crack ของ Just Cause 3 และมีการทำนายว่าในอีก 2 ปีจะไม่มีเกมเถื่อนให้เล่นกันอีกต่อไป (อ่านข่าวเก่า)
    Far Cry Primal กำหนดปล่อย 23 กุมภาพันธ์บน PS4, Xbox One และ 1 มีนาคมบน PC
    Rise of the Tomb Raider เวอร์ชั่น PC กำหนดปล่อย 28 มกราคมนี้ ส่วน PS4 เป็นช่วงปลายปี 2016

Credit
    4gamerth
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hahago123 : 24th January 2016 เมื่อ 20:51

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สารภาพว่ารอโหลด Just Cause 3 อยู่ครับ แต่ crack ไม่มาซักที เลยรอดูอยู่ห่างๆ

ถ้ารอสิ้นเดือนนี้ crack ยังไม่มา คงต้องจัดแท้แล้วจริงๆ

ส่วนเกมใหม่ๆที่ตามมาก็คงใช้วิธีป้องกันแบบเดียวกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    รัก Denuvo จริงๆ เกมส์เถื่อนจะหมดไปแล้ว เย้~~~ 55555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เฉยๆไม่รู้สึกอะไร เพราะเกมส์ที่ดองไว้ ชั่งมากมายเหลือเกิน 55555 จะได้มีข้ออ้างว่ากลับไปเล่นเกมส์เก่า แล้วก็รอให้เกมส์ใหม่ลด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เกรงว่า หากไม่มีเกมเถื่อนแล้ว ราคาเกมจะสูงขึ้น มีดสองคมรึเปล่า?
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chok1047 อ่านกระทู้
    รัก Denuvo จริงๆ เกมส์เถื่อนจะหมดไปแล้ว เย้~~~ 55555
    ไม่มีอะไรที่ยั่งยืนครับ จำพระมา

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เอาจริงๆนะผมก็อยากจะโหลดเถื่อนมาเทสก่อนนะครับว่าคอมผมปรับได้แค่ไหน ถึงมันจะมีสเปคบอกมาแล้วก็เถอะ ครั้นจะให้ซื้่อแท้มาลองสดเลยราคามันก็ไม่เป็นมิตรซะเหลือเกิน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ยังเซ็ง JC3 ไม่หาย

กินสเปคมากกกกก ภาพที่ได้มานี่ คนละโลกเลย

ว่าแล้วน่าจะมีฟอรั่มเปิดซื้อขายเกมกับแลกเปลี่ยนไอเท็มในเกมเนาะ

ถ้าเกมเถื่อนไม่มี ก็ฟอรั่มนี้แหละจะช่วยพยุงเวปไปได้ผมว่า

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมเล่นทั้งเถื่อนทั้งเเท้ ก็มีดีกันไปคนละอย่าง เเล้วเเต่มุม
    ถึงเถื่อนจะเล่นไมไ่ด้ เเล้วอยากเล่นจริงๆ เดียวเเท้ก็ลดราคา
    ก็ดีที่ Denuvo มาในหลายๆความหมาย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เวป joker จากที่เงียบๆก็จะเงียบอย่างถาวร และเกมแท้ราคา+ค่าdunuvo ก็จะแพงไปเหยียบหลักหลายพัน แล้วdlc ก็จะคามาอีกบลาๆ แต่ทุกวันนี้ผมไมไ่ด้เล่นละเถื่อน ไปสิงอยู่เกมออนใลมากกว่า เกมออฟใลน์ห่างมานานละ อย่าว่าคนเล่นเถื่อนเพราะไม่ได่ทุกคนที่มีเงิน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่ค่อยซีนะเกมส์ไหนใช้ Denuvo ก็ซื้อ เกมส์ไหนไม่ใช้ก็โหลด
    ช่วงไหนที่ไม่ค่อยมีเงินก็ รอลดราคาได้ ช่วงไหนเงินเยอะ ก็ซื้อเต็มราคาไปเลย
    อย่าไปซี จร๊ะ อย่าไปซี ถ้าอนาคตเกมส์ เถื่อนไม่มี ผมสามารถซื้อเกมส์แท้ได้เดือนละเกมส์นะ

ขออย่างเดี๋ยวทำเกมส์ดีมาให้เล่นก็พอเถอะ ไม่ใช่ทำเกมส์ กากๆแล้วขายโคตรแพง อย่างงั้นก็ไม่ไหวนะ

เอางี้ดีดีกว่า ทำระบบนี้ออกมาสิให้ลองเล่นฟรีซัก 4 ชั่วโมงสิ ถ้าเล่นแล้วไม่ใช่แนวเกมส์ไม่ดี สามารถกดคือนเงินได้ทันที โดยไม่ต้องรอ refund แบบ steam

แฟๆหน่อยสิ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    เวป joker จากที่เงียบๆก็จะเงียบอย่างถาวร และเกมแท้ราคา+ค่าdunuvo ก็จะแพงไปเหยียบหลักหลายพัน แล้วdlc ก็จะคามาอีกบลาๆ แต่ทุกวันนี้ผมไมไ่ด้เล่นละเถื่อน ไปสิงอยู่เกมออนใลมากกว่า เกมออฟใลน์ห่างมานานละ อย่าว่าคนเล่นเถื่อนเพราะไม่ได่ทุกคนที่มีเงิน
    ใช่เลยตอนนี้ทุกเกมส์หยุดดองไว้เพราะเกมส์ Tom Clancy's Rainbow Six Siege ติดยองแงงเลยครับเป็นเดือนและไม่ได้เล่นเกมส์อื่นเลย เล่นออนไลย์เกมส์นี้นี้ลุ้นดีมาก ขออย่างเดียวอย่ามีโปรแบบเกมส์ไทยเลย เซงสุดๆเลยถ้าเจอโปร

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แต่ละเกมก็แพงใช่ย่อยเลยนะครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ี้jc3 โหลดทิ้งไว้ผมลบไปละ ฮ่าๆ Denuvo เขาเจ๋งจริงๆ แต่ก็เป็นลางดีจะได้มียอดขายเยอะๆกว่าแต่ก่อน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถึงซักพักมันจะถูกแก้ได้แต่ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ ส่วนเรื่องราคาผมมองว่าถ้าเราสนับสนุนเค้ามากๆ มันน่าจะถูกลงนะเพราะตลาดมันต้องแข่งกันอยู่ละ
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    จะให้ดี ครั้งหน้าก็ป้องกันโปรแกรมโกงในโหมด Multiplayer ด้วย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    "น่าสนใจตรงที่ EULA หรือข้อตกลงอนุญาตให้ใช้สิทธิของผู้ใช้ของเกม Far Cry: Primal ยังระบุว่าบางไฟล์ของโปรแกรม Denuvo จะยังคงหลงเหลืออยู่ในเครื่องถึงแม้จะลบออกไปแล้วก็ตาม"

ผมว่าไม่โอนะ แอบฝังอะไรไว้ล้วงข้อมูลมั่งรึเปล่าก็ไม่รู้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ตอนนี้ ไม่ซีเรียส Rise of The Tomb Raider เพราะว่าได้คีย์มาแล้วจากแคมเปจน์ GTX970 AMP! ECE แต่กับ Far Cry Primal นี่ เงินยังไม่พอจัดเลย ถ้าใช้ Denovo คงอดเล่นยาวๆ 55555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ไม่ซีเรียส เก็บตัง ลูกเดียว!!!!! ช้าเร็วได้เล่นเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ถ้าเกมไม่ขายDLC คือซื้อตัวเกมส์และมีอัพเดตแพทฟรีมาเรื่อยๆจ่ายที่เดียวจบ ก็น่าสนับสนุนโปรแกรมDenuvo
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เมื่อก่อนตอนเรียนอยู่ก็ยอมรับนะว่าโหลดเถื่อนจากเว็บนี้แหล่ะ แต่พอทำงานแล้วก็ไม่ได้แตะเกมเถื่อนอีกเลย สงสารคนทำเกมตอนนี้ก็ชดใช้กรรมที่เคยก่อไว้ พยายามซื้อเกมแท้ในราคาเต็ม ถ้าจะไม่มีเถื่อนเลยก็ไม่ซีเรียสอยู่แล้ว เดือนไหนมีก็ซื้อ เดือนไหนไม่มีก็รอมันลดราคา มันจะทำให้เกมที่เราได้มานั้นรู้สึกมีค่ามากๆ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alanna อ่านกระทู้
    "น่าสนใจตรงที่ EULA หรือข้อตกลงอนุญาตให้ใช้สิทธิของผู้ใช้ของเกม Far Cry: Primal ยังระบุว่าบางไฟล์ของโปรแกรม Denuvo จะยังคงหลงเหลืออยู่ในเครื่องถึงแม้จะลบออกไปแล้วก็ตาม"

ผมว่าไม่โอนะ แอบฝังอะไรไว้ล้วงข้อมูลมั่งรึเปล่าก็ไม่รู้
    ก็จะฝังไฟล์ ไว้เช็คว่าถูกแคร็กไหม เพราะ ถ้าตัวที่ฝังโดนลบได้ก็มีโอกาสโดนแคร็กครับ ส่วนเนื้อหาเสริมในไฟล์ที่ฝังก็ต้องดูอีกที

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    เกรงว่า หากไม่มีเกมเถื่อนแล้ว ราคาเกมจะสูงขึ้น มีดสองคมรึเปล่า?
    ไม่ขึ้นครับและอาจไม่ลงด้วยเช่นกัน
    ทั้งนี้ทั้งนั้นราคาเกม AAA ที่ออกมาขายกันกำไรต่อ Copy ก็ไม่ได้เยอะแยะเลยหากเอามาตัดต้นทุนแล้ว จะลดก็ต่อเมื่อครบทุนหรือเลยเป้ายอดขายไปแล้ว กับลดเพื่อลดการขาดทุนระยะยาว
    แค่นี้ผู้สร้างเกมก็แทบจะวิ่งเอามีดมาจ้วงกันโชวกลางเวทีเกมแล้วครับ ต้องแข่งกับกำลังทรัพผู้ซื้อและคู่แข่งการค้าอีก ขืนขึ้นราคามีแต่ตายกับตายครับยอดขายตกระนาว

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มันแก้ตอนนี้ไม่ได้ ก็ไมได้แปลว่าอนาคตจะแก้ไม่ได้ เรื่องเกมเถื่อนมันป้องกันกันมานานละสุดท้ายมันก็โดนเจาะ เพียงแต่ตัวใหม่ มันซับซ้อนพอเจาะได้ทีก็พรุนเหมือนเดิมขึ้นอยู่กับเวลา

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมคอยเป็นปีก็มีมาแล้ว ไม่มีอะไรยั่งยืนหรอก สักวัน มันต้องแคร็กได้ หรือไม่ก็เกมเหลือ 90 บาทก่อนก็มาลุ้นกัน
    ว่าแต่ JC3 ที่มีปัญหาเนี่ย เค้าว่าส่วนหนึ่งเพรสะ ตัวนี่แหละ