ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    พูดให้ตัวเองดูดีใครๆก็พูดได้ แต่จริงหรือป่าวไม่รู้ ตูพูดให้ตัวเองดูดีไว้ก่อน
    i7-4790k , Asus Z97-Pro Gamer , GigaByte GTX970 G1-Gaming , G-Skill 4GBX2 , Galax 240Gb , WD 2TBX2 , Seasonic 750W , Cooler Master Nepton 240m , Thermaltake G42

กล่าวขอบคุณ
    6
    จะเล่นแท้ หรือโม้ว่าเล่นแท้ก็เล่นไป ไม่ต้องมาแขวะคนอื่น คุณเปลี่ยนความคิดเขาไม่ได้หรอก
    i7-4790k , Asus Z97-Pro Gamer , GigaByte GTX970 G1-Gaming , G-Skill 4GBX2 , Galax 240Gb , WD 2TBX2 , Seasonic 750W , Cooler Master Nepton 240m , Thermaltake G42

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    คุณพูดอย่างกะเล่นเกมแท้ มันทำยากแสนยากขนาดนั้นเลยหรอครับ เล่นเกมแท้นี่มันดูดีมากเลยครับ งง ถ้ามันเปลี่ยนความคิดคุณคนเดียวไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้แขวะ แต่คนอื่นผมเชื่อว่ามีหลายคนเปลี่ยนได้ เพราะเมื่อก่อนผมก็เล่นเถื่อนมาตลอด แล้วก็มีคนมาบอกต่อแบบที่ผมกำลังบอกอยู่ จึงได้ไปลอง ก็เห็นว่ามันดีจริงๆ ก็เลยมาชักชวนบ้าง ไม่ได้ต้องการมาแขวะอะไรเลย ใครกันแน่มาเริ่มแขวะเรื่อง วินโดว์แท้ โปรแกรมแท้ก่อน ผมว่าคุณมีอคติกับคนเล่นแท้มากกว่า ก็บอกแล้วถ้าอยากเล่นเถื่อนต่อก็ไม่เป็นไรครับไม่ว่ากัน แต่อย่าพยายามหาข้ออ้างมาบอกว่าเล่นเถื่อนดีกว่า คุณพยายามสื่ออย่างกับว่าเล่นแท้มันสูงส่งทำยาก ทำให้คนอื่นที่คิดจะลองมาอุดหนุนของแท้ เค้าท้อใจซะเปล่าๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เลิกเถียงกันได้แล้ว!! เถียงกันไปก็ไม่มีวันจบ...ว่าแต่แครก Just Cause 3 ไปถึงไหนแล้วมีใครรู้มั้งครับ ไม่มีทีมไหนทำแครกแล้วเหรอครับนอกจาก 3DMGAME แค่อยากรู้..จากคนรอโหลดเถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ทุกคนรู้อยูแล้วอันไหนผิดถูก ไม่ต้องมาพูดกันครับเรื่องแบบนี้ คนที่เล่นแท้ก็เคยโหลดเถื่อนมาก่อน พอเล่นแท้แล้วมาว่าคนโหลดเถื่อน คือเขาอาจยุจุดที่คุณเคยอยู่มาก่อน เด๋วเขาก็ซื้อแท้แบบคุณเองละครับ ส่วนใครที่เข้ามาเพื่อเปลี่ยนความคิดคนเล่นเถื่อนแบบไม่แขวะกัน แบบนี้ผมว่าคุณหล่อนะครับ ทางทีดีไม่ต้องหยิบมาพูดกันเถอะคับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ก็เดินทางสายกลางครับ คนที่เข้ามาในบอร์ดนี้ทุกคนจะบอกว่าไม่เล่นเถื่อนก็คงเป็นไปไม่ได้หรอก ทุกคนมีความคิดเห็นและความจำเป็นที่ต่างกันเฉพาะคนอยู่แล้ว ความคิดเห็นเท่าที่อ่านมาก็คือความคิดเห็นเฉพาะคนนั่นแหละครับ เลือกทำตามความพอใจของแต่ละคนไปจะเล่นเถื่อนหรือแท้ตัวท่านเท่านั้นที่รู้ไม่จำเป็นต้องมาบอกว่ามันผิดหรือถูก ผิดถูกทุกคนรู้ครับ ...... แต่มันอยู่ที่ใจมากกว่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    5555 ชอบกระทู้ดราม่าแบบนี้จัง

พวกที่เล่นเกมส์แท้ละเที่ยวไล่ด่าคนเล่นเถื่อนนี่ขยะจริงๆแหละ

ทุกคนย่อมมีแท้ละเถื่อนอยู่ในตัวเองหรือจะมีใครเถียงว่าตั้งแต่เกิดมาไม่เคยแตะของก็อปหรือของเถื่อนเลย ?

ยอมรับผมเล่นเกมส์เถื่อนเป็นส่วนมากแต่ ... ผมใช้วินโดว์กล่องราคากล่องละ 5-6พันบาท

nos32 ผมชื้อแท้เป็นรายปี โปรแกรมต่างๆผมก็ชื้อผ่าน pay แต่ต่างกันเด็กขยะที่ชื้อเกมส์แท้มาละไล่ด่าคนโหลดเกมส์เถื่อน

แต่ความจริงก็คือคอมตัวเองยังลงวินโดว์ตามร้านที่ใช้แบบเถื่อนครั้งละ 300บาทอยู่เลยเวลาไปลงวินโดว์ก็บอกคนลงขอโปรแกรมเยอะๆ idm งี้

ถุ้ย .. จะเล่นอะไรก็เล่นไปไม่ต้องมาแขวะกันพวกนี่มันขยะชัดๆ
    +100 พวกนี้มันขยะชัดๆ พอกระทู้แนวนี้มา เตรียมตัวเบ่งเลย 555

ปล. ผมจะเล่นเถื่อนจนกว่ามันจะไม่สามารถ crack ได้นู้นแหละ นั้นคือเหตุผลที่ผมสมัครสมาชิกเว็ปนี้
    ถ้าจะว่าไปว่าคนทำ crack นะครับ แล้วก็เว็ป โหลดด้วย ถ้าไม่มีพวกเขา พวกผมก็เล่นเถื่อนไม่ได้ ok จบนะ อย่าร้องเลย ร้องไปค่ายเกมเขาก็ไม่ให้ตังค์คุณหรอก
    ปล.2 แต่ผมใช้ win แท้ นะ ( win เถื่อนไม่ไหว แฮงค์บ่อย 555 )

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    แปลกใจจริง ๆ Jokergame เป็นเว็บเกมเถื่อนที่ดังที่สุดในประเทศแท้ ๆ สมัย 5 ปีก่อนแค่ค้นใน google ว่าโหลดเกม ก็หา jokergame เจอแล้ว แต่กลับมีคนที่รักเกมแท้อย่างสุดตัว มาคอยถกเถียงอยู่เสมอ ๆ ทำไมถึงมีคนแบบนี้อยู่ในเว็บแบบนี้ จะอ้างว่ามาอ่านข่าวเกม เว็บ joker ลงข่าวเกมช้ากว่าชาวบ้านมาก เพราะไม่มีแอดมินคอยแปลข่าวเกมจากต่างประเทศมาลง จะบอกว่ามาพูดคุย เดี๋ยวนี้มีทั้ง แฟนเพจ กลุ่มไลน์ เก่งภาษาหน่อยก็ steam community ไปเลย ไม่เห็นต้องมาคุยที่นี้ เป็นคอคอนโซล นู้น Gconsole พูดคุยเรื่องเกมคอนโซลกันถึงใจ หาคนจัดสเปกคอม ก็ overclockzone ได้ (overclockzone คุยเรื่องเกมเถื่อนไม่มีใครว่า แต่กับทะเลาะกันเรื่องการ์ดจอรุ่นไหนแรกกว่าแทนซะงั้น) เอาเป็นว่ามันน่าแปลกใจอ่ะ มันควรจะเป็นอะไรที่ ต่างคนต่างอยู่มากกว่ามั้ย แต่ใจผมจะกลัวเป็นพวกมือถือสาก ปากถือศิลเอาน่ะสิ สิงเว็บเกมเถื่อน ดันด่าเกมเถื่อน ตลกสิ้นดี

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    แปลกใจจริง ๆ Jokergame เป็นเว็บเกมเถื่อนที่ดังที่สุดในประเทศแท้ ๆ สมัย 5 ปีก่อนแค่ค้นใน google ว่าโหลดเกม ก็หา jokergame เจอแล้ว แต่กลับมีคนที่รักเกมแท้อย่างสุดตัว มาคอยถกเถียงอยู่เสมอ ๆ ทำไมถึงมีคนแบบนี้อยู่ในเว็บแบบนี้ จะอ้างว่ามาอ่านข่าวเกม เว็บ joker ลงข่าวเกมช้ากว่าชาวบ้านมาก เพราะไม่มีแอดมินคอยแปลข่าวเกมจากต่างประเทศมาลง จะบอกว่ามาพูดคุย เดี๋ยวนี้มีทั้ง แฟนเพจ กลุ่มไลน์ เก่งภาษาหน่อยก็ steam community ไปเลย ไม่เห็นต้องมาคุยที่นี้ เป็นคอคอนโซล นู้น Gconsole พูดคุยเรื่องเกมคอนโซลกันถึงใจ หาคนจัดสเปกคอม ก็ overclockzone ได้ (overclockzone คุยเรื่องเกมเถื่อนไม่มีใครว่า แต่กับทะเลาะกันเรื่องการ์ดจอรุ่นไหนแรกกว่าแทนซะงั้น) เอาเป็นว่ามันน่าแปลกใจอ่ะ มันควรจะเป็นอะไรที่ ต่างคนต่างอยู่มากกว่ามั้ย แต่ใจผมจะกลัวเป็นพวกมือถือสาก ปากถือศิลเอาน่ะสิ สิงเว็บเกมเถื่อน ดันด่าเกมเถื่อน ตลกสิ้นดี
    ถ้าสำหรับผม ผมว่าเพราะผมติดเว็บนี้ตั้งแต่เด็กๆเลยมั้ง เล่นเกมก็เพราะเว็บนี้แหละ รู้จักตั้งแต่ ม1 จนตอนนี้ จะจบมหาลัยแล้ว เมื่อก่อนเว็บนี้ผมว่าเหมือน pantip เลยนะ ไม่ได้มีแค่ข่าวสารเกม มีให้อ่านตั้งแต่เรื่อง แตกนอก แตกใน ท้องไม่ท้อง ยันเรื่อง แฟนผี แฟนหง มาทะเลาะกันในเว็บนี้ อ่านแล้วเพลินดี ถึงเดี๋ยวนี้เว็บจะเงียบเป็นป่าช้า แต่ทุกครั้งที่เป็นบราวเซอร์ขึ้นมา ก็กดเข้า joker ตลอด จนเป็นนิสัยแหละ และก็อีกเหตุผลนึงคือ ลองโหลดเถื่อนมาก่อนมาเทสสเป็คก่อนซื้อครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chok1047 อ่านกระทู้
    รัก Denuvo จริงๆ เกมส์เถื่อนจะหมดไปแล้ว เย้~~~ 55555
    ผมก็รอให้ วินโดวส์เถื่อน และ โปรแกรมเถื่อน หมดไปจากโลกนี้จริงๆเหมือนกัน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiSoBoY อ่านกระทู้
    ถ้าสำหรับผม ผมว่าเพราะผมติดเว็บนี้ตั้งแต่เด็กๆเลยมั้ง เล่นเกมก็เพราะเว็บนี้แหละ รู้จักตั้งแต่ ม1 จนตอนนี้ จะจบมหาลัยแล้ว เมื่อก่อนเว็บนี้ผมว่าเหมือน pantip เลยนะ ไม่ได้มีแค่ข่าวสารเกม มีให้อ่านตั้งแต่เรื่อง แตกนอก แตกใน ท้องไม่ท้อง ยันเรื่อง แฟนผี แฟนหง มาทะเลาะกันในเว็บนี้ อ่านแล้วเพลินดี ถึงเดี๋ยวนี้เว็บจะเงียบเป็นป่าช้า แต่ทุกครั้งที่เป็นบราวเซอร์ขึ้นมา ก็กดเข้า joker ตลอด จนเป็นนิสัยแหละ และก็อีกเหตุผลนึงคือ ลองโหลดเถื่อนมาก่อนมาเทสสเป็คก่อนซื้อครับ
    งั้น เราก็สปีชี้เดียวกัน เมื่อก่อนทุกห้องมัน โอเค คึกครื้น เดี๋ยวนี้ห้องเพลง ห้องกีฬา ห้องการ์ตูน เงียบกริบ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    งั้น เราก็สปีชี้เดียวกัน เมื่อก่อนทุกห้องมัน โอเค คึกครื้น เดี๋ยวนี้ห้องเพลง ห้องกีฬา ห้องการ์ตูน เงียบกริบ
    ใช่ครับ เสียดายมาก เมื่อก่อนนี่อยู่ว่างๆ เข้าเว็บ joker ทั้งวันโดยไม่ต้องเล่นเกมยังได้เลย มีเรื่องให้อ่านเพียบ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiSoBoY อ่านกระทู้
    ใช่ครับ เสียดายมาก เมื่อก่อนนี่อยู่ว่างๆ เข้าเว็บ joker ทั้งวันโดยไม่ต้องเล่นเกมยังได้เลย มีเรื่องให้อ่านเพียบ
    เพราะFACEBOOKมันทำอะไรหลายๆอย่างรวดเร็วขึ้นมั้งครับ สะดวกรวดเร็วจนการเข้าเวิ็บหลักๆแทบจะไม่จำเป็นเลย

อะไรที่เอามาลงในเว็บบอร์ดเหมือนสมัยก่อน มันถูกลงแบ่งปันผ่านโซเชียลหมดแล้วครับ ทุกๆห้องในJOKERถึงได้เงียบลง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ชอบ ๆ คห. หน้าที่ 4 สรุปได้หลากหลายดี ยังไงก็ไปกลาง ๆ ใส่ความเห็นกลาง ๆ กันดีกว่า มันไม่มีใครเถื่อนหมด หรือแท้หมดทุกคนหรอกมั่ง

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    คือผมว่าเรื่องเเท้เถื่อนด่าไปเป็นร้อยปีก็ไม่จบ ผมสรุปง่ายๆเอาว่าถ้าใครอยากซื้อเขาก็ซื้อถ้าใครอยากโหลดเขาก็โหลดถ้าสักวันนึงเขาเจอเกมที่เขาชอบเเละอยากซื้อเค้าต้องซื้อเเน่นอน
    เหมือนผมนี้เมื่อก่อนโหลดเถื่อนตลอดตอนที่ยังไม่รู้จักOrigin Steam เเต่มีวันนึงผมเห็นเกม BF3 MPอยากเล่นมาก เลยถามคนในjokerนี้เเหละ ว่าผมอยากได้เกมนี้ผมต้องทำไงบ้างคนในเวปนี้ก็บอกหมด
    ตั้งเเต่การเลือกธนาคารที่จะไว้ซื้อเกมด้วยตัวเองจนกระทั้งซื้อเกมผ่านOrigin BF3เป็นเกมเเท้เกมเเรกในชีวิตลดเหลือ300กว่า เเละซื้อ พรีเมี่ยมในอีกไม่กี่เดือนถัดมาเเละยังมีเกมอีกเอยะที่ซื้อ Tomb Raiderภาคที่เเล้วผมก็ซื้อ89บาท(ยังเล่นไม่จบดองมาปีกว่าละ) เเต่ผมก็ยังโหลดเถื่อนมาเล่นนะบางที่ บางทีจริงๆไม่ใช้อะไรหรอกเเค่ขี้เกียจโหลดเกมเดี๋ยวนี้50GBเลยไม่โหลดมันละ ด่ากันไปก็เท่านั้นครับมันเปลี่ยนอะไรไม่ได้หรอกถ้าเขาจะซื้อเขาก็ซื้อเองครับ ที่พิมมาเยอะๆก็จะบอกว่าไม่มีใครมาถึงก็ซื้อเกมเเท้เลยหรอกพวกคุณส่วนใหญ่(จะบอกทุกคนก็ไม่ได้เพราะว่าบางคนรุ้จักตลาดเกมเเท้มานานตั้งเเต่สมัยยังเป็นเเผ่น)ต้องมาจากเถื่อนก่อนทั้งนั้น หรือไม่จริงละยิ่งคนที่อยู่ในเว็ปนี้เเล้วด้วย ??

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ได้เงินเดือนมาปุ๊บ . . . ค่าไฟ ค่าน้ำ ฝากธนาคาร ค่าเน็ต ค่าโทรศัพท์ ค่าผ่อนบ้าน รถ บลาๆ เก็บเงิน 2 เดือน ซื้อได้ 1 เกม

ปล. ของผมเกมเถื่อนเยอะกว่าแท้นะ :3

CPU : I5 6500 M/B : GA-H170-D3HP RAM : KINGSTON HYPER X 2133 16GB VGA : ASUS STRIX GTX 970

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    พอดีเลย ตอนนี้ ผมได้งานทำ คงได้เลิกเล่นเกมก็งานนี้ 555